ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3390
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 08:17
[RE: [F1] 2021 Italian Grand Prix]
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
Vitas พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยว่ามันออกจากพิทเลนแบบนั้นได้เลยหรอ  

มันมีเส้นสปีดลิมิตกับเส้นขาวไม่ให้ล้ำเส้นracing line อยู่ครับ ถ้าพ้นไปแล้วกดได้เต็มสปีดเลย ส่วนอุบัติเหตุครั้งนี้แม็กเอาไป 70 แฮมเอาไป 30 แต่จบไม่สวยทั้งคู่ ถ้าดูรีเพลย์จะเห็นว่าตอนเทินอินครั้งแรกมันเป็นไลน์ของแฮมจากข้างในเลี้ยวในมุมแบบนั้นตามไลน์ยังไงต้องบานออกตามธรรมดาแต่แฮมอาจจะใช้ข้อได้เปรียบตรงนี้ บานออกเยอะกว่าปกติ แต่ถึงยังไงพอเทินเข้าไปทั้งคู่แม็กเสียเปรียบครับ ยังไงต้องเบาให้ไปก่อน หรือไม่ก็ขึ้นเคริบไป แต่เสียดายที่ใจร้อนจากอะไรหลายๆอย่างเลยมุดเข้าไปคิดว่าแฮมจะยอม ผมว่าแฮมมันยอมแน่ แต่มุมนั้นคือมุมหักพวงมาลัยสุดเตรียมคลายออก คลายให้ตายก็หลบไม่พ้นแน่นอน ลองดูอ้างอิงจากรอบแรกที่แม็กอยู่ข้างในได้ คล้ายกันเลยคือใช้ข้อได้เปรียบของลายใน  

ขอบคุณครับ พอดีผมไม่ค่อยเข้าใจกฏ นึกว่ารถในเลนถ้าออกมาแล้วมีรถอยู่ข้างๆให้ชะลอปล่อยให้รถวิ่งตรงมาไปก่อน บางทีผมยังงงๆว่ากฏมันกำหนดไว้ยังไง จริงๆนึกตามภาษาคนขับรถทั่วไปว่าให้รถทางตรงไปก่อน
กระจ่างเลยครับผม ขอบคุณมากครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel