ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 1577
โพสเมื่อ: Thu Sep 02, 2021 20:06
[RE: [MUFC] วิเคราะห์ แมนยูเฉือนวูล์ฟ 0-1 แบบงงๆ]
10/10 เห็นด้วยทุกประการทั้งของท่านและโอเล่ ชานโช่อิมแพคเกมส์น้อยมาก ยังจับจังหวะไม่ได้ ป๊อกลงต่ำเกมส์รับ/เกมส์รุกแมนยูขาดความไหลลื่น กลางยวบ เฟรดวิ่งควายคนเดียวก็ไม่แปลก

ทำมาอีกนะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34781
โพสเมื่อ: Thu Sep 02, 2021 20:08
[RE: [MUFC] วิเคราะห์ แมนยูเฉือนวูล์ฟ 0-1 แบบงงๆ]
ยิ่งอ่านยิ่งเข้าใจแผนโอเล่ ไม่ชอบแค่เอาป๊อกไปเสียของตรงนั้น แต่เข้าใจได้แกคงคิดว่าไม่มีใครเล่นได้แล้ว เพราะแมคเจ็บ

แต่ไม่เข้าใจอย่างเดียวว่า ตัวเงากองหน้าสไตล์สายชิ่งขึ้นหน้าแบบVDB มันเข้ากับแผนยังไงถึงต้องทุ่มเงิน 40M ซื้อมา
1
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10061
โพสเมื่อ: Thu Sep 02, 2021 21:18
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
ยิ่งอ่านยิ่งเข้าใจแผนโอเล่ ไม่ชอบแค่เอาป๊อกไปเสียของตรงนั้น แต่เข้าใจได้แกคงคิดว่าไม่มีใครเล่นได้แล้ว เพราะแมคเจ็บ

แต่ไม่เข้าใจอย่างเดียวว่า ตัวเงากองหน้าสไตล์สายชิ่งขึ้นหน้าแบบVDB มันเข้ากับแผนยังไงถึงต้องทุ่มเงิน 40M ซื้อมา  

ไม่มีใครตอบคำถามนี้ได้ดี เท่าคำสัมภาษณ์จากโซลชาร์ครับ
"He can score goals and we need to add goals from midfield.
Our forwards scored quite a few goals last season"

โซลชาร์เซ็นเข้ามาเพราะ VDBเป็นกองกลาง ที่สามารถเพิ่มประตูให้กับทีมได้

ถ้าถามว่าซื้อมาทำไม? ในมุมมองผม ฟานเดอเบค ก็เหมือนมาต้า
ทุกครั้งที่เขาถูกเปลี่ยนลงไปก็เพราะทีมต้องการตัวเชื่อมเกมในกรอบเขตโทษ
ดังนั้น สำหรับผมเขาคือตัวแทนของมาต้าโดยตรง

(แต่สโมสรดันต่อสัญญามาต้าออกไปอีก )
แก้ไขล่าสุดโดย Famelaini เมื่อ Thu Sep 02, 2021 21:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10061
โพสเมื่อ: Thu Sep 02, 2021 21:40
_TOnZ- พิมพ์ว่า:
ถามความเห็นหน่อยครับ

ถ้าเอา Pog มาเล่นปีก แล้ววิ่งสลับกับ Bruno นี่เวิร์คไหมครัล  

หมายถึงสลับเอาบรูโน่ลงมาเล่นเป็นมิดฟิล์ดตัวกลางเหรอครับ?
เล่นได้ครับ ผมเคยดูเกมสุดท้ายที่เล่นให้กับสปอร์ตติ้ง ลิสบอร์น
บรูโน่จะถอยไปกลางสนามแล้วคอยผ่านบอลยาวให้เพื่อน

gifนี้ผมตัดมาจากเกมสุดท้ายที่เขาเล่นให้สปอร์ตติ้ง
วางบอลยาวได้ WCไม่ต่างจากป็อกบาเลยครับ

แถมยังขยันวิ่งไล่บอลด้วย

น่าสนใจครับ
ประสบการณ์ที่เคยเล่นกับสปอร์ตติ้ง
สามารถยืนยันว่า บรูโน่เล่นมิดฟิล์ดตัวกลางได้แน่นอน

แต่มันก็น่าเสียดาย เพราะบทบาทของบรูโน่ในตอนนี้ไม่เพียงแค่เป็นเพลย์เมคเกอร์เท่านั้น
เขายังสวมบทบาทเป็นSecond Strikerให้กับทีมอีกด้วย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 May 2010
ตอบ: 559
โพสเมื่อ: Thu Sep 02, 2021 23:54
Famelaini พิมพ์ว่า:

ถ้าเอา Pog มาเล่นปีก แล้ววิ่งสลับกับ Bruno นี่เวิร์คไหมครัล  

หมายถึงสลับเอาบรูโน่ลงมาเล่นเป็นมิดฟิล์ดตัวกลางเหรอครับ?
เล่นได้ครับ ผมเคยดูเกมสุดท้ายที่เล่นให้กับสปอร์ตติ้ง ลิสบอร์น
บรูโน่จะถอยไปกลางสนามแล้วคอยผ่านบอลยาวให้เพื่อน

gifนี้ผมตัดมาจากเกมสุดท้ายที่เขาเล่นให้สปอร์ตติ้ง
วางบอลยาวได้ WCไม่ต่างจากป็อกบาเลยครับ

น่าสนใจครับ
ประสบการณ์ที่เคยเล่นกับสปอร์ตติ้ง
สามารถยืนยันว่า บรูโน่เล่นมิดฟิล์ดตัวกลางได้แน่นอน

แต่มันก็น่าเสียดาย เพราะบทบาทของบรูโน่ในตอนนี้ไม่เพียงแค่เป็นเพลย์เมคเกอร์เท่านั้น
เขายังสวมบทบาทเป็นSecond Strikerให้กับทีมอีกด้วย  

หมายถึงบรูโนลงเป็นกลางรุกหเหมือนเดิม แต่เอาปอกบามาเล่นปีก

ที่เห็นเคยล่นมาคือปอกที่เล่นปีกจะมีจังหวะชอบหุบเข้ามากลางๆหน่อย สลับหน้าสักคนที่ถ่างไปปีกแทนประมาณนั้น

แต่ก็มีปัญหาว่าใครจะมาคู่เฟร็ด

จริงๆ คือตำแหน่งที่ดีที่สุดของบรูโน กับปอกบามันทับกันหรือเปล่าครับ พอลงพร้อมกันตรงกลางละเลยดูไม่สมดุล

ส่วนที่คุณบอกมาเอาบรูโนเล่นกลางนี่น่าสนใจเลย แต่บรูโนบอลสั้นแกไม่แม่นเท่าไหร่อาจจะมีหลุดบ้าง แต่เรื่องเพรสน่าจะดีกว่าแกพอสมควร เห็นอยู่หน้าก็ขยันไล่
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Fri Sep 03, 2021 08:12
Spoil
Famelaini พิมพ์ว่า:

น่าสนใจครับ

หมายถึงบรูโนลงเป็นกลางรุกหเหมือนเดิม แต่เอาปอกบามาเล่นปีก

ที่เห็นเคยล่นมาคือปอกที่เล่นปีกจะมีจังหวะชอบหุบเข้ามากลางๆหน่อย สลับหน้าสักคนที่ถ่างไปปีกแทนประมาณนั้น

แต่ก็มีปัญหาว่าใครจะมาคู่เฟร็ด

จริงๆ คือตำแหน่งที่ดีที่สุดของบรูโน กับปอกบามันทับกันหรือเปล่าครับ พอลงพร้อมกันตรงกลางละเลยดูไม่สมดุล

ส่วนที่คุณบอกมาเอาบรูโนเล่นกลางนี่น่าสนใจเลย แต่บรูโนบอลสั้นแกไม่แม่นเท่าไหร่อาจจะมีหลุดบ้าง แต่เรื่องเพรสน่าจะดีกว่าแกพอสมควร เห็นอยู่หน้าก็ขยันไล่  

ถ้าเข้าใจไม่ผิดนัดแรกที่เจอลีดส์ ป็อกบายืนซ้าย กลางคู่เป็นแม็คโท+เฟร็ดเลยเล่นกันดี แต่ลีดส์บุกแลกด้วยเลยยิงได้ตั้ง 5
2
0
THE THEATRE OF DREAMS
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1340
โพสเมื่อ: Fri Sep 03, 2021 09:06
ขอบคุณท่านมากเลยครับ อ่านแล้วฉุกคิดได้เลย
1
0
#DaveSave | Tearing you apart since 1992 | Mancunian by heart

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel