ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: i have no idea
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 2389
โพสเมื่อ: Fri Sep 03, 2021 15:14
[RE: “หงส์” ยอม “เงียบ” วันเดดไลน์เพื่อรอตั้งหลัก]
luciferzz พิมพ์ว่า:
อันนี้จากมุมแฟนทีมอื่นนะ

ผมมองว่า liverpool มีตัวจริงที่ค่อนข้างเทพมากๆอยู่แล้ว

ก่อนนี้ตำแหน่งที่พอจะแทรกได้ก็จะมีกองกลาง และ CB ซี่งก็คือ Thiago และ Konate

ส่วนกองหน้าก่อนนี้ก็แทรกยากนะ แต่ต้องชม Jota ที่กล้ามาและแสดงผลงานได้ดีมากๆ

ด้วยเหตุผลข้างบนจึงทำให้การซื้อตัวยากมากๆ ผมยังคิดไม่ออกเลยว่า Liverpool ควรจะซื้อใครดี

จะซื้อตัวสำรองก็ไม่มีใครอยากมา จะซื้อตัวจริงก็ต้องทุบคลังมหาศาล  

อันที่จริงที่เรียกร้องตัวใหม่มา น่าจะเป็นเพราะอยากเปลี่ยนแนวการเล่นบ้าง เพราะแบบเดิมมันโดนจับทางได้หมดแล้ว

ถ้ามีหน้าเป้าพักบอลได้บ้าง หรือ กองกลางคิลพาส ยิงไกล ฟรีคิกดี

เพื่อให้มีแผนอื่นเล่นบ้างแบบนี้น่าจะตอบโจทย์มากกว่าครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3716
โพสเมื่อ: Fri Sep 03, 2021 16:18
[RE: “หงส์” ยอม “เงียบ” วันเดดไลน์เพื่อรอตั้งหลัก]
TonLFC พิมพ์ว่า:
luciferzz พิมพ์ว่า:
อันนี้จากมุมแฟนทีมอื่นนะ

ผมมองว่า liverpool มีตัวจริงที่ค่อนข้างเทพมากๆอยู่แล้ว

ก่อนนี้ตำแหน่งที่พอจะแทรกได้ก็จะมีกองกลาง และ CB ซี่งก็คือ Thiago และ Konate

ส่วนกองหน้าก่อนนี้ก็แทรกยากนะ แต่ต้องชม Jota ที่กล้ามาและแสดงผลงานได้ดีมากๆ

ด้วยเหตุผลข้างบนจึงทำให้การซื้อตัวยากมากๆ ผมยังคิดไม่ออกเลยว่า Liverpool ควรจะซื้อใครดี

จะซื้อตัวสำรองก็ไม่มีใครอยากมา จะซื้อตัวจริงก็ต้องทุบคลังมหาศาล  

อันที่จริงที่เรียกร้องตัวใหม่มา น่าจะเป็นเพราะอยากเปลี่ยนแนวการเล่นบ้าง เพราะแบบเดิมมันโดนจับทางได้หมดแล้ว

ถ้ามีหน้าเป้าพักบอลได้บ้าง หรือ กองกลางคิลพาส ยิงไกล ฟรีคิกดี

เพื่อให้มีแผนอื่นเล่นบ้างแบบนี้น่าจะตอบโจทย์มากกว่าครับ  

ที่มันยากคือไม่มีใครอยากมาแหละครับ เพราะมันแทรกยาก

สมมติอยากได้กองหน้าตัวสูงจะเอาใครดี จากทีมใน EPL เค้าจะมาเหรอ มานั่งก้นด้านเป็นหลักนี่นะ

ซึ่งจากที่ผ่านมา JK ก็ไม่ใช่คนที่ Rotation เยอะอยู่แล้ว

หรือจะมาจากทีมเล็กๆเลย เค้าอาจจะมาก็ได้นะ แต่อย่าลืมว่าถ้าฝีเท้าไม่ดีมาก แฟนๆจะไม่ด่าใช่ไหม

ดูอย่าง CB ปีก่อน หาคนมาเล่นแค่ชั่วคราวแทน VVD ที่เจ็บไป

บางคนยอมย้ายมา แต่ช่วงแรกฟอร์มไม่ดีก็โดนยับเลย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 160
โพสเมื่อ: Sat Sep 04, 2021 08:18
ผมว่า JK เก่งในเรื่องเค้นศักยภาพของนักเตะและสร้างทัศนคติของนักเตะ ทีมปัจจุบันเป็นทีมที่แกร่งที่สุดในรอบ 20 ปีแล้วมั้งครับ อิจฉามากๆเลยที่มีโค้ชเก่งขนาดนี้ เรื่องนักเตะผมคิดว่า JK อาจผิดหวังบ้างที่ได้เสริมน้อยแต่น่าจะไม่กังวลอะไร ขัดใจแฟนบ้าง แต่ผมว่าอยู่ในเส้นทางลุ้นแชมป์แน่นอนครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หวายตายแล้น
เข้าร่วม: 11 May 2010
ตอบ: 517
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 22:44
“หงส์” ยอม “เงียบ” วันเดดไลน์เพื่อรอตั้งหลัก
ที่พุ่งขึ้นมาที่ 3 ได้เพราะท้ายฤดูกาลไม่ได้เล่น ucl
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel