ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6818
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 22:25
[RE: ความแซะไม่แยกแยะของช่องแชทแห่งหนึ่งในการแข่งขัน PUBG]
Kmnw พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
มันมีทุกที่ครับ อันนี้คือคำตอบจริงๆ แชท Youtube Twitch Facebook ถ้าดูอย่างเป็นกลางจริงๆ จะเห็นว่ามันมีทุกช่อง

ขนาดใน SS พื้นที่ที่คุยกันแบบมีเหตุผลที่สุดแล้วยังมีเลยครับ กระทู้วันนี้เจอไปหลายแบบมาก ซึ่งบางคอมเม้นไม่ต่างจากแชทเกรียนๆในนั้นเลย  

สรุปเคยเล่นพับจีไหม  
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: YOLO
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4438
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 22:31
[RE]ความแซะไม่แยกแยะของช่องแชทแห่งหนึ่งในการแข่งขัน PUBG
ปกติจะอ่านแต่คอมเมนต์ใน ss นี่แหละ ปวดหัวน้อยสุด
แต่เจอวันนี้เข้าไป ไม่ต่างจากใน twitch เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 22:32
[RE: ความแซะไม่แยกแยะของช่องแชทแห่งหนึ่งในการแข่งขัน PUBG]
Mr.Lafa พิมพ์ว่า:
เน่าเพราะกองเชียร์แบบขั้นสุดจริงๆ

จะป้องทั้งที ไม่ต้องมีเหตุผลอะไรทั้งนั้น

จะโยงการเมืองก็กลัวโดนเเบน  

พวกที่โยงการเมืองในแชท Twitch ผมว่าโคตรหนักเลยนะ อย่าไปทำแบบพวกนั้นเลยครับ คือ Toxic ก็ส่วนแชท Toxic

คนปกป้องเกินไป คน Toxic มันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ ส่วนตัวผมปิดแชทตลอด แต่ผมมักจะเจอคนที่โยงการเมืองแบบที่ท่านบอกนั่นแหละ

แฟนมิทคือ... ไม่อยากโดนแบนการเมือง ละไว้ในฐานที่เข้าใจ ผมว่าพวกด่าแบบนี้นี่หนักจริงๆครับ

ปกป้องไม่ลืมหูลืมตา ด่าไม่ลืมหูลืมตา มันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ

ขนาดใน SS กระทู้ไลฟ์ ยังมีเลยครับ พฤติกรรมที่ด่าไม่สนอะไรทั้งนั้น ไม่โยงการเมืองอะดีแล้วครับ
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 792
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 22:42
iboommmm พิมพ์ว่า:
ss ก็ไม่ต่างกันหรอก  

สุดครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14224
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 22:47
คือผมว่าทีมถ่ายทอดสดอะต้องแก้ปัญหาด้วยการขึ้นคำมาว่ายังไม่เริ่มเกมเพราะอะไร

แบบปัญหาทางเทคนิคอะไรก็ว่าไป พอไม่ขึ้นมาแบบนี้บางคนเขาไม่ได้ตามข่าวว่ายังไม่เริ่มเพราะอะไรแล้วไม่ได้เปิดช่องแชทก็มี
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 22:53
ความแซะไม่แยกแยะของช่องแชทแห่งหนึ่งในการแข่งขัน PUBG
coldrain พิมพ์ว่า:
คือผมว่าทีมถ่ายทอดสดอะต้องแก้ปัญหาด้วยการขึ้นคำมาว่ายังไม่เริ่มเกมเพราะอะไร

แบบปัญหาทางเทคนิคอะไรก็ว่าไป พอไม่ขึ้นมาแบบนี้บางคนเขาไม่ได้ตามข่าวว่ายังไม่เริ่มเพราะอะไรแล้วไม่ได้เปิดช่องแชทก็มี  

ปัญหานี้ผมงงจริงๆ รอดูแข่ง dota2 เวลามาไม่ตรงเวลาทีไร แทบไม่เคยรู้ปัญหา บางรายการเลทเป็นชั่วโมงยังนั่งมึนกันอยู่เลย ของ Valve จัดเองนี่ยิ่งบ่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย momozee11 เมื่อ Wed Aug 18, 2021 22:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4355
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 22:55
Mr.Lafa พิมพ์ว่า:
เน่าเพราะกองเชียร์แบบขั้นสุดจริงๆ

จะป้องทั้งที ไม่ต้องมีเหตุผลอะไรทั้งนั้น

จะโยงการเมืองก็กลัวโดนเเบน  

พวกที่โยงการเมืองในแชท Twitch ผมว่าโคตรหนักเลยนะ อย่าไปทำแบบพวกนั้นเลยครับ คือ Toxic ก็ส่วนแชท Toxic

คนปกป้องเกินไป คน Toxic มันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ ส่วนตัวผมปิดแชทตลอด แต่ผมมักจะเจอคนที่โยงการเมืองแบบที่ท่านบอกนั่นแหละ

แฟนมิทคือ... ไม่อยากโดนแบนการเมือง ละไว้ในฐานที่เข้าใจ ผมว่าพวกด่าแบบนี้นี่หนักจริงๆครับ

ปกป้องไม่ลืมหูลืมตา ด่าไม่ลืมหูลืมตา มันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ

ขนาดใน SS กระทู้ไลฟ์ ยังมีเลยครับ พฤติกรรมที่ด่าไม่สนอะไรทั้งนั้น ไม่โยงการเมืองอะดีแล้วครับ  

ผมก็เชียร์นะ แต่ไม่ชอบคนประเภทนี้เลย ก็ไม่ทุกคนแหละแต่เยอะมาก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2021
ตอบ: 3674
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 23:02
สาวกเยอะครับ ปิดช่องแชทดูสบายใจกว่า
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 23:18
patharat606 พิมพ์ว่า:

ผมว่า SS ยังดีกว่าหน่อยนะ อย่างน้อยก็พอกรองได้บ้าง ผมดูยังไม่ค่อยเห็นใครเป็นแนวนั้น ส่วนใหญ่คุยกันด้วยเหตุผลมากกว่า ซึ่งแบบนี้หละเป็นเรื่องดีกว่าการมาแซะกันนะผมว่า  

ผมดูวันนี้ก็นานจริงๆแต่มันเกิดจากตัวผู้เล่นด้วยครับ Packet Lost รวมถึงJustmomentเข้าผิดเซิฟ(ไม่รู้จ้อจี้ป่าว) ผมว่าก็แก้ปัญหาเท่าที่ได้แล้วละ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 23:19
ตกกะปิ สำหรับบ้านเราแหละ

อารมณ์เหมือนตอนที่จีนแขวะไทย แล้วไทยบอกว่า แค่นี้เหรอ เพราะพวกเราใส่กันเองแรงกว่านี้เยอะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 23:21
ถูกแบนแล้ว
อย่าเก็บไปคิด คนเม้นเกรียนอะ พวกนี้มันไม่คิดไรหรอก เม้นละก็ไป พวกจริงจังเก็บมาคิดก็ ปวดหัวเอง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 396
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 23:23
patharat606 พิมพ์ว่า:

ผมว่า SS ยังดีกว่าหน่อยนะ อย่างน้อยก็พอกรองได้บ้าง ผมดูยังไม่ค่อยเห็นใครเป็นแนวนั้น ส่วนใหญ่คุยกันด้วยเหตุผลมากกว่า ซึ่งแบบนี้หละเป็นเรื่องดีกว่าการมาแซะกันนะผมว่า  

ร้อยพ่อพันแม่ครับ คนยิ่งเยอะยิ่งกรองยาก ส่วนตัวผมดูแบบปิดแชทครับ ขนาดนั่งดู LOL LCK กับ Dota2 ทัวร์ล่าสุด ปิดแชทแทบไม่ทัน

ฝรั่งนี่เห็นแล้วปวดขมับกว่าของไทยเยอะครับ สปอยผลเกมแทบทุก 10วิ สปอยจนดาบแบนไม่ทัน แซะผู้เล่นแทบจะตลอด เหยียดชนชาติแบบอ้อมๆนี่เพียบ  
จริงครับ ผมดูแบบปิดแชทเช่นกัน ไม่ไหวกับความ Toxic ของแชท ปล.มีทุกช่องจริงๆนะพวก Toxic แบบนี้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Jun 2021
ตอบ: 277
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 23:24
แชทตอบคำถามในช่องแชทด้วยกันเอง ก็จะเถียงกันไม่มีที่สิ้นสุดหรอก
แฟนคลับเยอะ ก็มีคนหลายประเภทล่ะ
ต้องอยู่ที่เจ้าของช่องด้วยว่าจะปรามๆหน่อยมั้ย ถ้าปรามต้องปรามออกอากาศละ ให้ได้ยินพร้อมกันหมด

หรือไม่ก็หนีไปอ่านแชทช่อง map ดีกว่าเยอะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 23:24
ทำใจครับยูทูปหนักจริงแต่ไม่มีลามปามมาส่วนตัวนะ ทวิซนี่เล่นมีเด็กตัวนึงคุกคามผมเลย ให้ตายเถอะ กูวิจารณ์ทีมรักแท้ๆ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าโตมายังไง
แก้ไขล่าสุดโดย Olivier7 เมื่อ Wed Aug 18, 2021 23:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10895
โพสเมื่อ: Wed Aug 18, 2021 23:28
[RE]ความแซะไม่แยกแยะของช่องแชทแห่งหนึ่งในการแข่งขัน PUBG
ตะกี้ไปดูช่องแมพโอเคกว่านะคุยกันน่ารักกว่าเยอะ มีแต่คนบอกไลน์มูฟให้มิทไป แล้วมิทก็ไป กับขอให้วงเข้าเวลาวงเปลี่ยน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel