ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8271
โพสเมื่อ: Fri Aug 06, 2021 01:39
[RE: แฟนบอลไทยแห่ชื่นชมญี่ปุ่น หลังโดนสเปนเฉือน บอลชายโอลิมปิก]
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
ญี่ปุ่นชุดนี้เป็นญี่ปุ่นที่วางแผนการทำทีมมาเป็นระยะเวลาหลายปีแล้ว ฟุตบอลชายโอลิมปิก มันมีการกำหนดอายุ ญี่ปุ่นเลยส่งชุดอายุน้อย ลงทำศึกเอเชียนเกมส์ แบกอายุ

เป้าหมายของโอลิมปิกในกีฬาฟุตบอล ของประเทศญี่ปุ่นคือเหรียญทองเท่านั้น ชุดนี้ถือว่า ผลงานล้มเหลวครับ  

เอามาจากไหนครับ ที่ว่าต้องเหรียญทองเท่านั้น ต่ำกว่านั้นถือว่าล้มเหลว ขอดู fact หน่อย ที่ไม่ใช่มโน

นี่ญี่ปุ่นนะครับ ไม่ใช่บราซิล ถึงจะมาบอกว่าต่ำกว่าเหรียญทองคือล้มเหลว
ขนาดโคตรบอลอย่างบราซิล ยังไม่เคยได้เหรียญทองโอลิมปิกมานานมาก เพิ่งมาได้ตอนครั้งที่ผ่านมาแบบหืดจับใรบ้านตัวเอง
บอลโอลิมปิกมันก็น้องๆบอลโลกนี่แหละ ไม่ได้หมูขนาดนั้นสำหรับญี่ปุ่นนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย rooney8 เมื่อ Fri Aug 06, 2021 01:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26011
โพสเมื่อ: Fri Aug 06, 2021 11:50
[RE: แฟนบอลไทยแห่ชื่นชมญี่ปุ่น หลังโดนสเปนเฉือน บอลชายโอลิมปิก]
rooney8 พิมพ์ว่า:
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
ญี่ปุ่นชุดนี้เป็นญี่ปุ่นที่วางแผนการทำทีมมาเป็นระยะเวลาหลายปีแล้ว ฟุตบอลชายโอลิมปิก มันมีการกำหนดอายุ ญี่ปุ่นเลยส่งชุดอายุน้อย ลงทำศึกเอเชียนเกมส์ แบกอายุ

เป้าหมายของโอลิมปิกในกีฬาฟุตบอล ของประเทศญี่ปุ่นคือเหรียญทองเท่านั้น ชุดนี้ถือว่า ผลงานล้มเหลวครับ  

เอามาจากไหนครับ ที่ว่าต้องเหรียญทองเท่านั้น ต่ำกว่านั้นถือว่าล้มเหลว ขอดู fact หน่อย ที่ไม่ใช่มโน

นี่ญี่ปุ่นนะครับ ไม่ใช่บราซิล ถึงจะมาบอกว่าต่ำกว่าเหรียญทองคือล้มเหลว
ขนาดโคตรบอลอย่างบราซิล ยังไม่เคยได้เหรียญทองโอลิมปิกมานานมาก เพิ่งมาได้ตอนครั้งที่ผ่านมาแบบหืดจับใรบ้านตัวเอง
บอลโอลิมปิกมันก็น้องๆบอลโลกนี่แหละ ไม่ได้หมูขนาดนั้นสำหรับญี่ปุ่นนะครับ  

ผมเอามาจากสัมภาษณ์โค๊ชญี่ปุ่น หลังนัดชิงชนะเลิศ ฟุตบอลชาย เอเชียนเกม ปี 2018 ที่แพ้เกาหลีใต้ 2-1 ในช่วงต่อเวลา เขาบอกว่า ฟุตบอลชายชุดนี้ทำได้ไกลเกินเป้าหมาย มาถึงรอบชิงชนะเลิศด้วยด้วยชุด u-20 8 เป้าหมายที่แท้จริงคือ รายการโอลิมปิคที่ญี่ปุ่นเป็นเจ้าภาพ พวกเราอยากสร้างประวัติศาสตร์เป็นเอเชียชาติแรกที่ได้เหรียญทอง โอลิมปิค
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12008
โพสเมื่อ: Fri Aug 06, 2021 12:55
ทะเลาะอะไรกัน ผมสรุปประเด็นแบบนี้ดีกว่า

ญี่ปุ่น ดีครับ เก่ง สำหรับทีมระดับเอเชียที่เราเคยดูบอลมาเมื่อ20ปีก่อน มาถึงระดับนี้ก็โหดมากแล้ว

สเปน มาตรฐานดีอยู่แล้ว นักเตะจากลาลีก้า บางคนก็ติดทีมชุดใหญ่ลุยยูโรด้วยซ้ำ

เพราะงั้นก็ควรชื่นชมทั้งคู่ ชมญี่ปุ่นว่าเก่งก็ไม่น่าเกลียดครับ
แต่นัดนี้ถ้าบอกอ่อนกว่าสเปนขั้นนึง มันก็คือความจริง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel