ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 23
โพสเมื่อ: Fri Aug 06, 2021 04:49
[RE: [LOL pc] คิดว่าสาเหตุใดที่เกมส์ ไม่บูมในไทยเท่าที่ควรครับ ทั้งที่คนเล่นเยอะเป็นอันดับ 1 ของโลก]
้สมัยก่อนผมเล่น hon กับเพื่อนแล้ว hon บูมมากกก มีจัดงานแข่ง hon tour world final ที่สยามพารากอนบลาๆ ส่วน lol พึ่งเข้ามา จริงๆทุกวันนี้ hon ก้ยังเล่นอยู่แต่คนเล่นน้อยครับ สมัยก่อนคนเล่นวันละแสนมั้ง เซิฟล่มบ่อยๆ 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 23
โพสเมื่อ: Fri Aug 06, 2021 04:52
[RE: [LOL pc] คิดว่าสาเหตุใดที่เกมส์ ไม่บูมในไทยเท่าที่ควรครับ ทั้งที่คนเล่นเยอะเป็นอันดับ 1 ของโลก]
Lowlite พิมพ์ว่า:
เพราะ Garena ไม่ดันให้เต็มที่ครับ ไปเน้น Hon แทน พอ Hon ดับก็ไปดัน Rov แทนอีก สังเกตุได้ว่าเกมบ้านเราที่ฮิตๆคือผู้ให้บริการดันทั้งนั้น ทั้งรายการแข่งขัน , สตรีมเมอร์+รายได้ มันของคู่กัน ไม่แปลกเลยที่ตลาดบ้านเราจะไม่เหมือนที่อื่น

แต่ของผมยังดี ที่แก๊งเพื่อนๆผมเล่น LOL กันหมด เรื่องตามแข่งผมก็ยังตามอยู่ตลอด ไม่แปลกใจที่เป็นเกม PC อันดับต้นๆของโลก ต้องใช้ทีมเวิคในการเอาชนะ ไม่ใช่ใครเกิดแล้วแบกทีมได้ ใน LOL แทบไม่เคยเห็น (ยกเว้นให้ Uzi คนนึง คนนี้โหดจริงเกิดแล้วแบกได้)  

จริงครับ เกมส์ไหนมีแข่งมีรางวัลเงิน เกมส์นั้นจะดึงดูดผู้เล่นนักแข่งมาเอง อย่างสมัยก่อนที่ hon ดังคนเล่นเยอะเพราะมีแข่งนี้แหละ แข่งระดับโลกเลย จัดงาน hon tour world final ที่พารากอน คนชนะได้รางวัล 2 ล้านกกว่ามั้ง มีฝรั่งบินมาไทยเต็ม เพราะไทยเป็นเจ้าภาพ คนเล่นเยอะสุด 5555 ตอนหลัง hon ตาย ไม่มีแข่ง hon ก็ไปดัน rov ทีนี้ นักแข่ง hon ที่เคยชนะ ก็ไปเล่น rov หมด เพราะมันได้ตัง

คือเกมส์สำหรับนักแข่งถ้าไม่มีรางวัลตัง เขาก็คงไม่เล่นกันอะผมว่า เล่นสนุกๆขำๆไม่ได้อะไรไง 555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel