ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 17:13
[MUFC]วิเคราะห์: ย้อนดูแมนยูยุคมู ที่มีแต่ความบันเทิง
Q-plint พิมพ์ว่า:
https://kwestthoughts.substack.com/p/what-is-the-true-cost-of-the-jose

น่าจะแปลบทความนี้ไปพร้อมๆกัน  

ผมเห็นละ ยาวเกิน ฝากพี่ท่านQ ช่วยแปลเอามาลงให้ด้วยครับ จะรออ่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15320
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 17:31
[RE: [MUFC]วิเคราะห์: ย้อนดูแมนยูยุคมู ที่มีแต่ความบันเทิง]
ปั่นไซด์โค้ง พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
ยิ่งใหญ่มาก ถ้วยการกุศล ถ้วยมิกกี้เมาส์ ถ้วยยูโรป้า

ยิ่งใหญ่มากกกกก เอามาคุยไม่รู้จบ

ถ้าคิดว่าเป้าหมายคือแค่นั้น ก็เอากลับมาเลยครับ จ่ามู

ได้ลุ้น 3 ถ้วยนี้กันทุกปีแน่ๆ

ดูอย่างตอนคุมสเปอร์สดิ เกือบแล้ว โดนปลดก่อนได้คุมรอบชิง

ไม่งั้นชนะซิตี้ไปแล้ว  

แม่งเอ๋อ ผมไปดูประวัติมา จะแซะอย่างเดียวเม้นสร้างสรรค์ไม่มีหรอก เรื่องแมนยูอะ  

ทริปเปิ้ลแชมป์อ่ะนะ โค้ชว่าวจะไปสู้อะไรได้ 5555

คนที่เค้าคิดว่าสภาพทีมมันดี มันน่าดูกว่าตอนมูคุม ไม่ได้เลย

ต้องยก 3 แชมป์สุดยิ่งใหญ่นี้มาข่มเขาตลอด
2
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23175
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 17:35
[RE: [MUFC]วิเคราะห์: ย้อนดูแมนยูยุคมู ที่มีแต่ความบันเทิง]
Satsatkub พิมพ์ว่า:
การเสริมทัพต่างกันนะ
แบคขวานี่มายุคโอเล่ป่าว วานบิซ 50ละ
แม็คไกว อีก80
ฟาเดอแบค 40
บรูโน่47
เฟรด47

ปีนี้อีก สองตัวเน้นๆ ซานโช่+วาราน
นี่คุณเสริมทัพ แทบจะ11ตัวจริงเลยนะ
เมื่อเทียบกะมูที่บอกกากๆเนี่ย
เซ็นแค่5ตัว
Mk 30
ป็อก89
ลูกากู75
มาติช40
ลินเดอเลิฟ31

สองฤดูกาลแรก เสริมพอๆกัน ราวๆ250ลป แต่มูมีแชมป์นะครับ
เมื่อเทียบกะโซลชา ฟอร์มขึ้นๆลงๆนะ ไม่ได้ว๊าวมาก จะเห็นว่ายังมีมาไล่กันประปราย
ปีนี้เสริมโหดเข้าไปอีก ถ้าว่าวอีก ไม่มีอะไรแก้ตัวได้เลยนะ
ถ้าโซลชาอยู่เชลซี ไปนานละครับจริงๆ

เดี๋ยวนะเฟร็ดนี่ ยุคมูครับ ใจเย็น อย่าลืมดาโลท์ กับ ไบยี่ ด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย TheBeginningz เมื่อ Sun Aug 01, 2021 17:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
อสอหปรส.

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2020
ตอบ: 5042
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 17:58
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
แบคขวานี่มายุคโอเล่ป่าว วานบิซ 50ละ
ฟาเดอแบค 40
บรูโน่47
เฟรด47

ปีนี้อีก สองตัวเน้นๆ ซานโช่+วาราน
นี่คุณเสริมทัพ แทบจะ11ตัวจริงเลยนะ
เซ็นแค่5ตัว
Mk 30
ป็อก89
ลูกากู75
มาติช40

สองฤดูกาลแรก เสริมพอๆกัน ราวๆ250ลป แต่มูมีแชมป์นะครับ
เมื่อเทียบกะโซลชา ฟอร์มขึ้นๆลงๆนะ ไม่ได้ว๊าวมาก จะเห็นว่ายังมีมาไล่กันประปราย จำไม่ได้หรอกครับ แค่ประมาณๆ มันก็เสริมพอๆกันอะ
ปีนี้เสริมโหดเข้าไปอีก ถ้าว่าวอีก ไม่มีอะไรแก้ตัวได้เลยนะ
ถ้าโซลชาอยู่เชลซี ไปนานละครับจริงๆ

เดี๋ยวนะเฟร็ดนี่ ยุคมูครับ ใจเย็น อย่าลืมดาโลท์ กับ ไบยี่ ด้วยครับ  
ก็ประมาณๆอะครับ จำไม่ได้หรอก
แก้ไขล่าสุดโดย Satsatkub เมื่อ Sun Aug 01, 2021 17:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 17:58
Hongo พิมพ์ว่า:
แต่ดันละได้แชมป์แค่นั้นแหละจบ ตั้งแต่ออกไปทีมเสริมเยอะกว่าเดิมแต่ยังไม่มีแชมป์สะงั้น เล่นโคตรเทพครองบอล 90% แต่ว่าวมันก็ไม่มีความหมายฟุตบอลไม่มีคะแนนสวยงาม มองย้อนไปเป็นเรื่องตลกแต่ลืมว่าย้อนไปก็เห็นถ้วยแชมป์นี่ก็ 4-5 ปีแล้วที่ไร้ถ้วย ไม่รู้อะไรตลกกว่ากันแน่  

ไม่ต้องหัวร้อนหรอก ตอนนี้แฟนแมนยูด่าได้ เพราะเขาล้มเหลวกับแมนยูจริง
ถามว่าตัดสินจากอะไร ก็จากการโดนปลดนี่แหละ

ดังนั้นอีกหน่อยถ้าโซลชาร์โดนปลดบ้าง
แล้วมีบทความวิเคราะห์ความพังของแทคติกโซลชาร์เมื่อไหร่
ผมก็จะแปลมาลงเช่นกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Famelaini เมื่อ Sun Aug 01, 2021 17:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2815
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 18:04
Nishiz พิมพ์ว่า:
นี้มันติ่งโอเล่เข้าเส้นเลือดนิหว่า ตอนโอเล่กากๆ แพ้บียาร์เรอัล ไม่เคยโผล่หัวมาเลย วิเคราะห์บ้างเลย

ตอนมูคุมตามด่าแทบทุกนัด แต่ก็แปลกดีที่ มูยังเสกแชมป์แชมป์มาให้แมนยูได้ ส่วนโอเล่ถ้าได้คุมไปอีก 5-6 ปี

ยังไม่มีแชมป์ ยังจะมีพวกอวยอีกไหม บอลสวยงามแต่ไร้แชมป์ก็ไม่เอานะ  

***ยูโรป้าตอนมูคุม
เฟแนร์บาห์แช > เฟเยนูด > ซอร์ยา > เซนท์ เอเตียง > เอฟเค รอสตอฟ > อันเดอเลท > เซลต้า บีโก้ > อาแจ็กซ์ (ชนะนัดชิง)

***ยูโรป้ากับ UCL ตอนโซลชาคุม
ปารีส >ไลป์ซิก > อิสตันบูล บาซัคเซเอีย > เรอัล โซเซียดัด > มิลาน > กรานาด้า > โรม่า > บียาร์รีล (แพ้นัดชิง)

ส่วนปีแรกที่มูคุมทีมลง UCL
บาเซิล > ซีเอสเคเอ มอสโคล > เบนฟิก้า > เซบีย่า (ตกรอบ 16 ทีม)

ผมไม่เถียงนะว่าสุดท้ายผลงานมูดีกว่า ตรงที่คว้าแชมป์ได้ แต่ลองดูเส้นทางดิ แมนยูยุคมูเจอทีมไหนแข็งๆบ้าง ถึงแม้โซลชาจะทำทีมตกรอบแบ่งกลุ่ม ucl แต่อย่างน้อยเขาก็พาทีมเอาชนะ ปารีส กับไลป์ซิก รวมทั้งทีมใหญ่ๆในยูโรป้าได้ แล้วมูล่ะ เคยพาทีมชนะทีมใหญ่ๆได้กี่ทีมตอนคุมแมนยุ

สุดท้ายก็ทิ้งระเบิดไว้ลูกใหญ่ ไม่มีวางรากฐานอะไรเอาไว้เลย โซลชาต้องตามมาแก้ปัญหาเยอะมาก ทั้งเรื่องแนวทางของทีม และสปิริตที่ตอนนั้นเรียกได้ว่าทีมใกล้แตกเต็มที[/fb-video]
11
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9911
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 18:07
ฟาเดอแบค 40
บรูโน่47
เฟรด47

เซ็นแค่5ตัว
Mk 30
ป็อก89
ลูกากู75
มาติช40

เมื่อเทียบกะโซลชา ฟอร์มขึ้นๆลงๆนะ ไม่ได้ว๊าวมาก จะเห็นว่ายังมีมาไล่กันประปราย

เฟรดของมู ไม่ใช่โอเล่
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2350
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 18:08
ขอบคุณมากเลยครับที่แปลมาลง ชอบอ่านมากครับ
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 18:11
ปั่นไซด์โค้ง พิมพ์ว่า:
ยิ่งใหญ่มาก ถ้วยการกุศล ถ้วยมิกกี้เมาส์ ถ้วยยูโรป้า

ยิ่งใหญ่มากกกกก เอามาคุยไม่รู้จบ

ถ้าคิดว่าเป้าหมายคือแค่นั้น ก็เอากลับมาเลยครับ จ่ามู

ได้ลุ้น 3 ถ้วยนี้กันทุกปีแน่ๆ

ดูอย่างตอนคุมสเปอร์สดิ เกือบแล้ว โดนปลดก่อนได้คุมรอบชิง

ไม่งั้นชนะซิตี้ไปแล้ว  

แม่งเอ๋อ ผมไปดูประวัติมา จะแซะอย่างเดียวเม้นสร้างสรรค์ไม่มีหรอก เรื่องแมนยูอะ  

ทริปเปิ้ลแชมป์อ่ะนะ โค้ชว่าวจะไปสู้อะไรได้ 5555

คนที่เค้าคิดว่าสภาพทีมมันดี มันน่าดูกว่าตอนมูคุม ไม่ได้เลย

ต้องยก 3 แชมป์สุดยิ่งใหญ่นี้มาข่มเขาตลอด  

ผมตลกมากตรงที่เอาถ้วยการกุศลมานับรวมเป็นทริปเปิ้ลแชมป์ด้วย ทั้งๆที่โควต้าที่ได้มา มันมาจากโค้ชคนก่อน แล้วก็นะ ตอนป๋าคุมอยู่ เราแทบไม่ได้สนใจเอาถ้วยนี้มานับรวมด้วยเลย

แล้วก็ถ้วยมิกกี้เมาส์อะ อยากให้ลองไปดูว่าเส้นทางเจอทีมอะไรบ้าง แถมคู่แข่งส่วนใหญ่ไม่ได้จัดชุดหลักลงนะ แต่พ่อมูแกใส่ตัวจริงเกือบเต็มทีมตลอด พวกบอลถ้วยอะ
2
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 18:11
มูได้ยูโรป้าบอกแชมป์เล็ก แต่ถ้าโอเล่ได้แชมป์จะบอกว่าแชมป์แห่งการเริ่มต้นยุคใหม่
แต่น่าเสียดายโอเล่ไม่ได้แม้แต่ถ้วยเล็กแฮะ แต่อย่างว่าบอลมันสนุกกว่า ผลงานไม่มีแต่ลีลาดีก็โอเค ขอให้ดูบอลให้สนุกนะครับ
4
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2008
ตอบ: 1767
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 18:18
ผิดที่บอร์ดแมนยูเลือกโค้ชไม่ตรงกับสไตลการเล่นของทีมมาครับ ถ้าอยากประสบความสำเร็จกับโค้ชแบบมูก็ต้องปล่อยให้เค้าทำทีมและสนับสนุนในสไตล์ของเค้า ซึ่งบอร์ดเรามันครึ่งๆกลางๆไงครับ สนับสนุนไม่สุดปล่อยทิ้งไว้กลางทาง

ผมไม่ได้ชอบเรื่องการซื้อตัวของมูนะ เพราะผมชอบการซื้อดาวรุ่งแบบโอเล่มากกว่า แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่าถ้ามูได้รับการสนับสนุนในการซื้อตัวราคาแพงๆเยอะๆแบบยุคโอเล่อาจจะผลลัพออกมาดีกว่าเดิมก็ได้ไม่มีใครรู้
4
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 18:42
ฟาเดอแบค 40
บรูโน่47
เฟรด47

เซ็นแค่5ตัว
Mk 30
ป็อก89
ลูกากู75
มาติช40

ทีมมู อ่อ... เฟร็ดนี่มูซื้อมานะครับ

ทีมโซลชา

ก็ลองเทียบกันดูเอาเองละกันครับ แล้วก็นะ รอให้โซลชาได้ลองใช้งานซานโช่กับวารานก่อนนะครับ แล้วค่อยเอามาเปรียบเทียบ

ปล.ยังมีอามัดอีกคน 37 ล้าน แต่จ่ายเบื้องต้นแค่ 18 ล้าน ที่เหลืออยู่ที่ผลงาน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 18:46
zweetlybk พิมพ์ว่า:
ผิดที่บอร์ดแมนยูเลือกโค้ชไม่ตรงกับสไตลการเล่นของทีมมาครับ ถ้าอยากประสบความสำเร็จกับโค้ชแบบมูก็ต้องปล่อยให้เค้าทำทีมและสนับสนุนในสไตล์ของเค้า ซึ่งบอร์ดเรามันครึ่งๆกลางๆไงครับ สนับสนุนไม่สุดปล่อยทิ้งไว้กลางทาง

ผมไม่ได้ชอบเรื่องการซื้อตัวของมูนะ เพราะผมชอบการซื้อดาวรุ่งแบบโอเล่มากกว่า แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่าถ้ามูได้รับการสนับสนุนในการซื้อตัวราคาแพงๆเยอะๆแบบยุคโอเล่อาจจะผลลัพออกมาดีกว่าเดิมก็ได้ไม่มีใครรู้

ป็อกบา ราคาสถิติโลก
ลูกากู 75 ล้าน
อเล็กซิส 375k/w + add on 75k (ถ้าลงสนาม)

งนี้ยังไม่สนับสนุนอีกเหรอ จะอ้างแต่เรื่องแม็กไกว์ตลอดก็ไม่น่าจะได้นะ เพราะก่อนหน้านั้นก็ซื้อทั้งไบยี่กับเลิฟไปแล้ว
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17130
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 19:16
Famelaini พิมพ์ว่า:
Q-plint พิมพ์ว่า:
https://kwestthoughts.substack.com/p/what-is-the-true-cost-of-the-jose

น่าจะแปลบทความนี้ไปพร้อมๆกัน  

ผมเห็นละ ยาวเกิน ฝากพี่ท่านQ ช่วยแปลเอามาลงให้ด้วยครับ จะรออ่าน  

เคยคิดจะแปลครับ แต่มันเกี่ยวกับเรื่องจังหวะการซื้อตัว โครงสร้างค่าตัว แนวคิดในการทำทีม จับต้องไม่ง่ายเหมือน tactic+player = result น่าจะเถียงกันเยอะเลยไม่แปลดีกว่า
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15813
โพสเมื่อ: Sun Aug 01, 2021 19:19
เฟรดมูไม่ได้อยากได้นะ แค่เอาๆมาก่อน ขอไม่นับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel