ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 03:40
[RE: ลาก่อน! ส.บอลไทย แจ้งยกเลิกสัญญา "นิชิโนะ"]
เมื่อไร่ ยศ จะยกเลิกตัวเองจากการเป็นนายกสมาคมบ้าง

เลือกโค้ชไม่ค่อยเข้าตาเท่าไร่ แต่ปัญหาคือสภาพนักเตะเรามันไม่ได้ดีเหมือนคนอื่นที่เค้าพัฒนาเยอะๆน่ะสิ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status: เรื่อยเปื่อย
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 4119
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 06:18
[RE: ลาก่อน! ส.บอลไทย แจ้งยกเลิกสัญญา "นิชิโนะ"]
ลองโค้ชธงมั้ย
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2005
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 07:06
[RE]ลาก่อน! ส.บอลไทย แจ้งยกเลิกสัญญา "นิชิโนะ"
หลายคำที่ได้ยินมาตั้งแต่เด็ก ๆ
- บอลไทยจะไปบอลโลก
- ประเทศกำลังพัฒนา

ตอนนี้ ตู จะ 45 แล้ว อยากจะร้องเพลง
ตั้งแต่วันนั้น จนวันนี้ทุกอย่างยังเหมือนเดิมมมมมมมมม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6564
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 09:17
เปลี่ยนบ่อยเกิ้นนนนนนนนนนนนนนน

เวียดนามแซงยาวๆแล้วแบบนี้

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: XXXxxxXXX
เข้าร่วม: 01 Feb 2007
ตอบ: 135
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 09:32
ลาก่อยครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Aug 2009
ตอบ: 601
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 09:48
ผมงงว่าทำไมมีแต่คนอยากให้สมยศออกหว่า

เท่าที่ผมตามข่าวก็มีแผนงานที่ดี เช่นพยายามทำศูนย์พัฒนาเยาวชน(ซึ่งยังไม่เป็นรูปธรรม เห็นว่าติดเรื่องที่ดิน)
แจกแจงรายละเอียดของแต่ละปัญหาได้
เรื่องโค้ชที่เลือกมามันก็ต้องมีลองกันนะแหละผลงานดี แต่อาจจะไม่เข้าระบบเรา หรืออาจจะต้องให้เวลา

จะมีที่ทุกคนเกลียดแกคือวลี ใครไม่อาย ผมอาย

แต่ปลดนิชิโนะออกผมเองก็ไม่ค่อยโอเค เท่าที่จำได้ฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกก็ขาดเจ อุ้ม น่าให้โอกาสแกสร้างทีมหน่อย
อีกอย่างจะหวังให้นิชิโนะคุมแล้วผ่านเข้ารอบเลยคงเป็นไปไม่ได้
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2009
ตอบ: 1341
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 10:04
โค๊ชชื่อดังคนไหนจะเอาชื่อมาทิ้งกับทีมชาติอีกรอดูต่อไปปปป
0
0
manchester united fc.
นักเตะอบจ.
Status: to victory
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 7479
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 12:24
ถูกใจสิ่งนี้ ควรออกไปนานละ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36750
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 12:41
[RE]ลาก่อน! ส.บอลไทย แจ้งยกเลิกสัญญา "นิชิโนะ"
สมาคมมีความเป็นมืออาชีพมากๆครับ ตอนเอาแกมาแพลนระยะยาวยังไง นี่ยังไม่ทันอะไรเลย^รักษาภาพลักษณ์ไวแท้

ถึงผมจะไม่อวยอ.โหน่งโน๊ะนะ แต่แถลงการณ์ปลด
ทำได้ทุเรศสิ้นดี เรียกเค้ามากักตัวเปล่าๆและปลดกลัวอะไรหรือ?

ปล.อ.โหน่งโต๊ะได้แถลงเองบ้างยัง อยากฟังแกพูดบ้าง
รีบๆกลับญี่ปุ่นนะ และตั้งโต๊ะแถลงที
เหมือนมีคนพูดฝ่ายเดียวตลอดเลยนะระยะหลังๆ น่าอายจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย ojama55 เมื่อ Fri Jul 30, 2021 12:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7913
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 12:55
pedestrians พิมพ์ว่า:
ผมงงว่าทำไมมีแต่คนอยากให้สมยศออกหว่า

เท่าที่ผมตามข่าวก็มีแผนงานที่ดี เช่นพยายามทำศูนย์พัฒนาเยาวชน(ซึ่งยังไม่เป็นรูปธรรม เห็นว่าติดเรื่องที่ดิน)
แจกแจงรายละเอียดของแต่ละปัญหาได้
เรื่องโค้ชที่เลือกมามันก็ต้องมีลองกันนะแหละผลงานดี แต่อาจจะไม่เข้าระบบเรา หรืออาจจะต้องให้เวลา

จะมีที่ทุกคนเกลียดแกคือวลี ใครไม่อาย ผมอาย

แต่ปลดนิชิโนะออกผมเองก็ไม่ค่อยโอเค เท่าที่จำได้ฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกก็ขาดเจ อุ้ม น่าให้โอกาสแกสร้างทีมหน่อย
อีกอย่างจะหวังให้นิชิโนะคุมแล้วผ่านเข้ารอบเลยคงเป็นไปไม่ได้  

แกทำงานแบบไม่ฟังส่วนรวมเลย คือทีมเล็กๆต้องเดือดร้อนเพราะแกไปเท่าไหร่แล้ว ขอโทษก็ไม่ยอมไปขอโทษ ชดใช้ก็ไม่ยอมชดใช้ อันนี้คือความผิดพลาด

พวกที่ไม่อยากให้สมยศออกมีเหตุผลเดียวแหละคือกลัวบังยีขึ้นสมองมากเกินไป จนต้องหลอกตัวเองว่าให้สมยศอยู่ต่อบังยีจะได้ไม่กลับมา ตะเพิดสมยศออกไปเหอะ ผลงานด้านอื่นอาจจะมีดีขึ้น แต่ผลงานทีมชาติเละเทะขนาดนี้ ต้องไล่ตัวเองออกมากกว่าไล่นิชิโนะออกอีก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2010
ตอบ: 1736
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 13:12
นายกสมาคมก็ต้องมีส่วนที่รับผิดชอบด้วยนะ

เพราะสมาคมยุคนี้มีเรื่องให้แก้ไขจากการตัดสินใจผิดพลาดมาหลายต่อหลายครั้ง

ทั้งเรื่องการปลดโค้ชขวัญใจมหาชน เรื่องเงินชดเชยให้กับสยามกีฬา เรื่องศูนย์กีฬา รวมไปถึงเรื่องนี้ด้วย
1
0
TOP SHOT....
ดาวเตะลา ลีกา
Status: พร้อมไฟท์
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 6958
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 14:39
เข้าใจทุกปัญหาที่คอมเมนท์ แต่ลืมอะไรไปรึป่าว ดูเกรดนักเตะไทยตอนนี้ จากใจเลยในลีคอวยกันเกินเหตุจนโอเวอร์เรทมาก พอมาเล่นจริงแทบยังไม่เจอของจริงยังเป๋ได้ขนาดนี้ ผมมองไปที่ความสามารถเฉพาะตัวเลย เบสิด จับบอล ทัชจังหวะเดียว การเอาตัวรอด เคลื่อนที่เมื่อไม่มีบอล ไม่ว่าแผนไหนก็โดนมีโอกาสโดนเพรสแบบเดิม ต้องอาศัยบอลจังหวะเดียวแก้เพรส แต่ที่เห็นคือ ยังไม่ใช่ เป็นตัวเล่นที่ไม่รู้ได้เลยไม่ว่าเจอทีมเก่งหรืออ่อน ว่าจะชนะแน่ แข่งทีชุดนี้ผมว่าเหมือนโยนเหรียญวัดดวง ออกหัวหรือก้อยก็ได้
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 17:55
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:

แกทำงานแบบไม่ฟังส่วนรวมเลย คือทีมเล็กๆต้องเดือดร้อนเพราะแกไปเท่าไหร่แล้ว ขอโทษก็ไม่ยอมไปขอโทษ ชดใช้ก็ไม่ยอมชดใช้ อันนี้คือความผิดพลาด

พวกที่ไม่อยากให้สมยศออกมีเหตุผลเดียวแหละคือกลัวบังยีขึ้นสมองมากเกินไป จนต้องหลอกตัวเองว่าให้สมยศอยู่ต่อบังยีจะได้ไม่กลับมา ตะเพิดสมยศออกไปเหอะ ผลงานด้านอื่นอาจจะมีดีขึ้น แต่ผลงานทีมชาติเละเทะขนาดนี้ ต้องไล่ตัวเองออกมากกว่าไล่นิชิโนะออกอีก  

ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องของทีมเล็กนี่ไม่ค่อยเห็นข่าวเลยจริงๆ เลยไม่รู้รายละเอียด
***แก้ไขเพิ่มเติม แต่การเลือกตั้งนายกมาจากการลงคะแนนเสียงของทีมสมาชิกนิครับ แสดงว่าเขาต้องได้รับความไว้วางใจจากสมาชิก ผมมองว่าการตัดสินใจอะไรสักอย่างก็คงมีบางส่วนที่เสียผลประโยชน์และได้ประโยชน์ ซึ่งส่วนนี้ต้องดูว่าเอื้อให้ทีมใหญ่เกินไปไหม ถ้าเอื้อเกินไปผมก็ไม่เห็นด้วย***

ส่วนตัวผมไม่อยากให้ออกไม่ใช่เพราะบังยีจะกลับมา ผมมองเห็นแผนพัฒนาของแกแล้วดูมีหวังในอนาคต ระบบรากฐานพัฒนาเด็กคือสิ่งที่ผมหวังที่สุดมากกว่าในผลงานสนาม ผมว่านักเตะชุดปัจจุบันเบสิคเรายังไม่เท่าต่างชาติ

แต่อย่างที่บอกผมไม่ได้รับรู้ข่าวด้านอื่นๆของแก จะพยายามหาข้อมูลเพิ่ม คงต้องดูต่อไป แต่ถ้าแกออก แล้วมีคนสานต่อเรื่องรากฐานผมก็โอเคนะ
แก้ไขล่าสุดโดย pedestrians เมื่อ Fri Jul 30, 2021 18:02, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 17:59
ซ้ำครับ ขออภัย
แก้ไขล่าสุดโดย pedestrians เมื่อ Fri Jul 30, 2021 18:02, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7913
โพสเมื่อ: Fri Jul 30, 2021 19:15
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องของทีมเล็กนี่ไม่ค่อยเห็นข่าวเลยจริงๆ เลยไม่รู้รายละเอียด
***แก้ไขเพิ่มเติม แต่การเลือกตั้งนายกมาจากการลงคะแนนเสียงของทีมสมาชิกนิครับ แสดงว่าเขาต้องได้รับความไว้วางใจจากสมาชิก ผมมองว่าการตัดสินใจอะไรสักอย่างก็คงมีบางส่วนที่เสียผลประโยชน์และได้ประโยชน์ ซึ่งส่วนนี้ต้องดูว่าเอื้อให้ทีมใหญ่เกินไปไหม ถ้าเอื้อเกินไปผมก็ไม่เห็นด้วย***

ส่วนตัวผมไม่อยากให้ออกไม่ใช่เพราะบังยีจะกลับมา ผมมองเห็นแผนพัฒนาของแกแล้วดูมีหวังในอนาคต ระบบรากฐานพัฒนาเด็กคือสิ่งที่ผมหวังที่สุดมากกว่าในผลงานสนาม ผมว่านักเตะชุดปัจจุบันเบสิคเรายังไม่เท่าต่างชาติ

แต่อย่างที่บอกผมไม่ได้รับรู้ข่าวด้านอื่นๆของแก จะพยายามหาข้อมูลเพิ่ม คงต้องดูต่อไป แต่ถ้าแกออก แล้วมีคนสานต่อเรื่องรากฐานผมก็โอเคนะ  

เรื่องทีมเล็กนี่ผมด่าไปไม่รู้กี่รอบแล้ว แต่ก็ไม่มีใครฟัง
- ปิดลีกเองไม่ปรึกษาส่วนรวม จนสุดท้ายไม่ได้หาทางออกเผื่อให้ชัยนาทกับอาร์มี่รอดตกชั้นไปด้วยกัน จนตอนนี้อาร์มี่ยุบทีมไปแล้วลุงแกยังไม่ขอโทษเลย
- ศรีสะเกษเอฟซี โดนตัดคะแนนจากการประสานงานช้าของสมาคม + การตัดแต้มมั่วๆที่มันต้องไปเอากับ "อีสาน ยูไนเต็ด" จะไปเอาเรื่องกับศรีสะเกษปัจจุบันได้ไง เพราะถ้าเคสอีสานมันผิดกฏ ธุระกรรมต่างๆที่เกิดขึ้นสมัยอีสาน ไม่เกี่ยวกับศรีสะเกษแล้ว แต่ฟีฟ่ามั่วจะตัด 12 แต้ม พอศรีสะเกษดีลเรื่องไป สมาคมก็ไม่ช่วย จนสุดท้ายทีมอดเลื่อนชั้นไป D1 จนตอนนี้ตกไป D3 ก็ยังไม่รับผิดชอบใดๆ

อย่างที่บอกคือ ติ่งยศไม่อยากให้แกออกแม้ว่าแกจะมั่วยังไงก็ตามเพราะกลัวยีกลับมา + ฝันลมๆแล้งๆว่าวางรากฐานทีละนิดไปก่อน แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นอนาคตการวางรากฐานเลยนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel