ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6386
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 00:24
[RE: แม็คไกวร์กับวาราน ใครเหมาะทำหน้าที่เป็นตัวชนครับ]
ผมว่าไม่ต้องแบ่งก็ได้นะ ออกแนวชิงจังหวะกันทั้งคู่มากกว่า บอลมาทางใครก็เข้าไปก่อนและให้อีกคนซ้อนตามจังหวะของเกมแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 13758
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 00:27
[RE: แม็คไกวร์กับวาราน ใครเหมาะทำหน้าที่เป็นตัวชนครับ]
ไม่ใช่แฟนแมนยูนะ แต่เซ็นเตอร์เค้าไม่ได้แบ่งหน้าที่กันแบบนั้นนะครับ มันต้องทำได้หมดกันอยู่แล้ว

ที่แบ่งกันจริง ๆ คือพื้นที่รับผิดชอบ เช่น เซ็นเตอร์ตัวขวาก็รับผิดชอบแทคเกิ้ล-เก็บลูกโด่ง เวลาอีกฝั่งบุกทางขวาแบบนี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 00:53
ถูกแบนแล้ว
สรุปวารานสำรอง เดี๋ยวเลิฟชนเอง
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 01:18
ผมว่าแม็กไกวร์ค่อนข้างช้า น่าจะเป็นตัวซ้อนมากกว่านะ เพราะอ่านจังหวะจากตัวชนจังหวะแรกแล้วเก็บกินเอา

เวลาแม็กไกวร์ ชนแล้วพลาด หลุดไปก็เรียบร้อยเลย (เหมือนลูกที่เสียบ่อยๆปีก่อน ก็แม็กไกวร์เข้าพรวดหลายลูกอยู่นะ)
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 01:32
เล่นได้สบาย ไม่ต้องแบ่งหน้าที่ใครซ้อน ใครชน ข้างหน้าคู่นี้ขอเป็นเอ็นดิดี้หรือไีรซ์อ่ะ จบเลย ผมเชื่อว่าทั้งแมคไกว์กับวาราน จะเล่นได้ง่ายขึ้นและจะรู้กันเองว่าจังหวะไหนควรเล่นยังไง
แก้ไขล่าสุดโดย darkofmurder เมื่อ Thu Jul 29, 2021 01:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11516
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 02:19
ปีก่อนผมเรียกกัปตันผีว่า เต่าไกวร์บ่อยมาก

ปีนี้น่าจะได้เรียกน้อยลง ไม่ใช่เพราะมันเร็วขึ้นหรอกนะ แต่เพราะมีวารานมาซ้อน น่าจะเสียประตูน้อยลง
ส่วนใหญ่โดนล้อก็เวลาเสียประตูนี่แหละ ถ้าเกมยังเตะอยู่จะไม่ค่อยว่างมาพิมพ์
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16492
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 03:28
แม็คไกวร์กับวาราน ใครเหมาะทำหน้าที่เป็นตัวชนครับ
ได้หมด พอๆกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2416
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 03:44
คือถ้าทีมบุก มันครองบอลบุกมาทั้งแผง Center 2 คนมันไม่มีตัวชน ตัวซ้อน หรอกครับ ต่างคนต่าง Man Mark ของตัวเองอยู่

ถ้าจะให้ชัดๆ มันก็ต้องเวลาโดนโต้กลับ แบบอีกฝ่ายควบมาสองตามคน คนช้าจำเป็นต้องบวก ยอมเสียฟาล์วยังได้ ถ้าไม่บวก เจอกระชากหายแน่ๆ เท่ากับเสียตัวฟรี ( เช่น จังหวะ คิเอล ดึง ซาก้า นัดยิงยูโร เจอสวน แล้ววิ่งช้ากว่า ไม่มีทางเลือก ต้องเข้าบวก แต่จังหวะมันเข้าบอลไม่ได้ เลยต้องดึงเสื้อ )

ก็ลองเทียบ วิดิช เฟอร์ดินาน ละกันครับ ภาพจำในหัวคือ เวลาโดนเกมโต้กลับ วิดิช จะเข้าบวกก่อนตลอด เฟอร์ดินานด์ จะคอยดักเพราะแกวิ่งเร็วมาก (ป๋าเคยบอกว่า เฟอร์ดี้ สปีดต้น ดีกว่ากองหน้าเราอีก ถถถถ)

เอาแค่ค่าพลังจาก FM2021 ก็พอ คือมันช้ดมากเลยครับ
Spoil

แม๊กไกว มันวิดิช ชัดๆ เสียบแม่น ยืนตำแหน่งดี โหม่งดี แข็งแกร่ง กล้าบวก
ส่วน วาราน เร็ว ประกบตัวตี ยืนตำแหน่งดี โหม่ง จ่ายบอลดี เทคนิคดี

นี่มัน เฟอร์ดินานด์ วิดิช ชัดๆ

สำหรับผม ไม่ต้องสืบ ใครชน ใครรอง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10131
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 07:42
แมคไกว ชน

วาราน ซ้อน

เลิฟ ถอย

ไบยี่ เจ็บ

มาเลย ทั้งลีก 19 ทีม ไม่มีกลัวอยู่แล้ว กองหลังแมนยู อย่างหลากหลายอะ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 07:43
สมแหละ. พิมพ์ว่า:
สรุปวารานสำรอง เดี๋ยวเลิฟชนเอง  

ยังกับขับรถ ชนแล้วถอย ชนแล้วถอย แม่ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 489
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 08:47
markmadrid พิมพ์ว่า:
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่าคำว่าชนและซ้อน เป็นจังหวะเข้าบอล ที่นักบอลส่วนใหญ่ จะเข้าใจกันอยู่แล้วครับ มันยืดหยุ่นกันได้

ส่วนแท็คติกสมัยใหม่ยิ่งไปไกลจากเมื่อก่อนมาก ไม่ค่อยตายตัวว่าเป็นแบบไหนจึงคาดเดาได้ยาก

แต่หากถามว่า คุณสมบัติ ที่มองเห็นจาก 2 คนนี้ ผมมองยังไง แมคไกวก็ตัวชน ส่วนวารานตัวซ้อนแน่นอนครับ

เพราะแมคไกวเป็นนักเตะที่มีความเร็วน้อย เข้าบอลจังหวะแรกดี และจุดเด่นคือแทคเกิ้ล ซึ่งจากในคลิปที่ท่านลง จังหวะของแมคไกลนั้น แทบจะเป็นการแทคเกิลจังหวะแรกเกือบทั้งหมดเลยนะครับ คือ รออ่านจังหวะเเล้วเข้าปะทะทันที

ส่วนวาราน อันนี้ผมชินตาหน่อยเพราะเห็นบ่อยจากการดูมาดริดเกือบทุกนัดอยู่แล้ว จุดเด่นของเขาคือ การเข้าสกัดจังหวะสุดท้ายครับ เป็นคนมีความเร็ว ขายาว สไลด์เก่ง โหม่งดี เป็นคนที่ทำจังหวะสุดท้ายได้ดีมาเสมอ แต่เรื่องการปะทะจังหวะแรกกลับไม่ใช่จุดเด่นที่ทำได้ดีเลย จะเห็นได้ชัดเวลายืนคุ่เซนเตอร์ที่ปะทะไม่เก่งเช่นกัน มักจะสกรีนกันไม่ค่อยไหวครับ

ฉะนั้นยังไงผมก็ยังมองว่า สองคนนี้เข้ากัน และแมคไกวคือตัวชนนำ ส่วนวารานจะเป็นตัวสกัดจังหวะสุดท้าย นะครับ

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับแลกเปลี่ยนกันได้ครับ

ตอบได้เหมาะกับชื่อมาก ให้ 1 แผล่บ
0
0
ลงทุนซื้อขายเหรียญกับ Bitkub (ถูกต้อง 100% รับรองโดย กลต.)

https://www.bitkub.com/signup?ref=379300
https://www.bitkub.com/signup?ref=379300

Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 489
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 08:52
NtzKung พิมพ์ว่า:
คือถ้าทีมบุก มันครองบอลบุกมาทั้งแผง Center 2 คนมันไม่มีตัวชน ตัวซ้อน หรอกครับ ต่างคนต่าง Man Mark ของตัวเองอยู่

ถ้าจะให้ชัดๆ มันก็ต้องเวลาโดนโต้กลับ แบบอีกฝ่ายควบมาสองตามคน คนช้าจำเป็นต้องบวก ยอมเสียฟาล์วยังได้ ถ้าไม่บวก เจอกระชากหายแน่ๆ เท่ากับเสียตัวฟรี ( เช่น จังหวะ คิเอล ดึง ซาก้า นัดยิงยูโร เจอสวน แล้ววิ่งช้ากว่า ไม่มีทางเลือก ต้องเข้าบวก แต่จังหวะมันเข้าบอลไม่ได้ เลยต้องดึงเสื้อ )

ก็ลองเทียบ วิดิช เฟอร์ดินาน ละกันครับ ภาพจำในหัวคือ เวลาโดนเกมโต้กลับ วิดิช จะเข้าบวกก่อนตลอด เฟอร์ดินานด์ จะคอยดักเพราะแกวิ่งเร็วมาก (ป๋าเคยบอกว่า เฟอร์ดี้ สปีดต้น ดีกว่ากองหน้าเราอีก ถถถถ)

เอาแค่ค่าพลังจาก FM2021 ก็พอ คือมันช้ดมากเลยครับ

แม๊กไกว มันวิดิช ชัดๆ เสียบแม่น ยืนตำแหน่งดี โหม่งดี แข็งแกร่ง กล้าบวก
ส่วน วาราน เร็ว ประกบตัวตี ยืนตำแหน่งดี โหม่ง จ่ายบอลดี เทคนิคดี

นี่มัน เฟอร์ดินานด์ วิดิช ชัดๆ

สำหรับผม ไม่ต้องสืบ ใครชน ใครรอง

อายุพอๆกัน แต่ดูวารานประสบการณ์เยอะกว่ามาก
0
0
ลงทุนซื้อขายเหรียญกับ Bitkub (ถูกต้อง 100% รับรองโดย กลต.)

Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 6034
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 08:53
tiamku69 พิมพ์ว่า:
มันจำเป็นด้วยหรอครับ

ที่ต้องมี ตัวชน กับ ตัวซ้อน

คือมันต้อง แบ่งกันให้ ชัดไปเลยหรอ  

ถ้าเล่นฟุตบอลท่านจะรู้ครับ คือเป็นเทคนิคโบราณแต่ก็ง่าย ไม่เคยตกยุค ใช้กันมาทุกยุคทุกสมัย ถ้าไม่แบ่งกันยืนคู่ก็เรียบร้อย เข้าก็เข้าทั้งคู่ ถอยก็ถอยทั้งคู่แบบนั้นเละ แน่นอน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 09:04
เอฟร่ายังบอกว่าวารานคล้ายริโอเพราะงั้นแม็กไกวร์ตัวชน วารานคอยซ้อน ถ้าจับคู่กันได้ดีเหมือนริโอ วีดิชนี่สุดยอดเลย ตอนนั้นเกมรับเราดีมาก น้าซาร์ก็แทบไม่พลาดเลย
0
0
THE THEATRE OF DREAMS
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 09:07
Bushi พิมพ์ว่า:
เอฟร่ายังบอกว่าวารานคล้ายริโอเพราะงั้นแม็กไกวร์ตัวชน วารานคอยซ้อน ถ้าจับคู่กันได้ดีเหมือนริโอ วีดิชนี่สุดยอดเลย ตอนนั้นเกมรับเราดีมาก น้าซาร์ก็แทบไม่พลาดเลย  

แมคไกว ตัวใหญ่ รถถัง ชนก่อน วาราน ปราดเปรียว ขี่มอไซ คอยซ้อน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel