ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3393
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:17
[RE: คิดว่าไทยจะได้กี่เหรียญทองในโอลิมปิกครับ]
Laolăoshī พิมพ์ว่า:
ยกน้ำหนักของเรา พศ.นี้ ไม่มีลุ้นเลยหรอครับ  

โดนแบนเรื่องสารกระตุ้นครับ ไม่ได้ไปแข่ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: Love Me Love My Dog
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:27
[RE: คิดว่าไทยจะได้กี่เหรียญทองในโอลิมปิกครับ]
basic6212 พิมพ์ว่า:
1เหรียญทอง
แบดคู่ผสม หนักมาก ต้องผ่านญีปุ่น ที่เหนียวมากๆๆ
ช่วงที่ไทยได้แชมป์3รายการ เพราะว่า ญีปุ่นกับจีนไม่มา
ผมมองว่า คู่จีน หวงย่าเฉียง/เจิ้งซีเหว่ย ก่อนโควิดนี่แทบจะการันตีแชมป์ทุกรายการ
ไทยได้เหรียญทองแดงผมก็ว่าสุดยอดละ
แบดคู่ผสม ผมให้คู่จีนคู่นี้ได้เหรียญทอง เงินเกาหลีใต้ ทองแดงญีปุ่น

จริง ผมบอกได้เลยว่าตอนที่ได้3แชมป์ ถ้าญี่ปุ่นกับจีนมา ทั้งจีนมือ1 2 บาส/ปอป้อไม่มีทางทำได้แน่นอน เผลอ ๆ ไม่ได้สักแชมป์ด้วยซ้ำ ขนาดคู่เจิ้ง/หวงไม่ได้แข่งมานาน มาดูรายการนี้ฝีมือยังดีอยู่เลย คือการไม่ได้แข่งนานแทบไม่มีผลเลย
ปล. คู่ปสมผมว่า ทองคู่เจิ้ง/หวง เงินคู่หวัง/ตง ทองแดงคู่ยูตะ/ริสะ

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1137
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:52
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
ถ้าจะมีอีกเหรียญทองก็คงเป็นเอรียากอล์ฟหญิงที่ถ้าฟอร์มพีคถูกจังหวะก็มีโอกาสสูง แต่กอล์ฟเป็นกีฬาที่เอาแน่อะไรไม่ได้ แปลว่าคนอื่นๆก็มีลุ้นพอกัน แต่ก็หวังได้มากที่สุดแล้ว

แบดมินตันหญิง มืออันดับโลกเราอาจจะดีแต่พอเล่นจริงต้องลุ้นพอสมควร โอกาสทองแดงก็ยากมากๆแล้วทั้งสองคน แต่เมย์เป็นคนที่มีความพิเศษคือถ้าฟอร์มดีคือเข้าชิงได้สบายแต่ถ้าหลุดก็ไปแต่หัววัน ถ้าผ่านมือ1โลกในรอบ8คนไปได้(ซึ่งค่อนข้างยาก) โอกาสทะลุไปชิงสูง

แบดคู่ผสม ดีกรีเป็นมืออันดับ2ของโลกก็จริง แต่จริงๆไม่ได้เก่งขนาดนั้นอ่ะ พวกคู่มือ5-10ยังดูดีกว่าด้วยซ้ำ ไปดูสถิติมาเห็นเลยว่าอัตราการชนะไม่สูงอาศัยแข่งเยอะ ได้ทองแดงยังยากอ่ะเพราะรอบก่อนรองคือเจ้าภาพญี่ปุ่นซึ่งรอดยากจริงๆ แต่สมมติรอดรอบรองก็ไม่รอดอ่ะชิงที่3ก็ไม่น่าไหว

มวยสากลสมัครเล่นชาย ฉัตรชัยนี่ไม่เก่งเท่าไรแต่มีคนเดียวเค้าก็เลยไม่รู้จะไปอวยใครแล้ว ไม่น่าได้สักเหรียญ

มวยสากลสมัครเล่นหญิง ได้ไปแข่งถึง4จาก5รุ่น ผมไม่รู้จักเลย แต่ลึกๆเชื่อว่าน่าจะมีสัก1ทองแดงเป็นอย่างต่ำที่เหลือคือกำไร เชื่อว่าอีกหน่อยเวลาแข่งโอลิมปิกเอเชี่ยนเกมส์เราได้ลุ้นมวยหญิงมากกว่ามวยชายแน่นอน

อื่นๆ อาจจะมีฟลุคได้ทองแดงมาบ้างจากกีฬาอะไรที่เราคาดไม่ถึง  

ช่วงอันดับขึ้น ๆ นี่รู้สึกเพราะว่าอันดับสูง ๆ ถอนตัวกันไปเพราะโควิดดว้ยครับ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26025
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:59
1 เหรียญ

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2242
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:32
คิดว่าไทยจะได้กี่เหรียญทองในโอลิมปิกครับ
กอล์ฟหญิงผมว่ามีลุ้นเหรียญนะ ถึงจะไม่น่าถึงทองก็เถอะ
ทั้งโปรเมย์ตั้งแต่ได้แชมป์ Honda ที่บ้านเราก็ฟอร์มกลับมาหวังได้บ้างล่ะส่วนแพตตี้ ดีกรีแชมป์เมเจอร์แรกของปีนี้ก็น่าสนใจ เสียดายที่สองรายการหลังไม่ได้ลงลับฝีมือเพราะเรื่องเอกสาร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ...........
เข้าร่วม: 28 Jan 2006
ตอบ: 944
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:53
คิดว่าไทยจะได้กี่เหรียญทองในโอลิมปิกครับ
ในฐานะที่ทำงานด้านสายกีฬา แล้วเป็นส่วนนึงของการถ่ายทอดโอลิมปิก ฟันธงไม่เกิน สองเหรียญครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2008
ตอบ: 16534
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:55
Domi_nut พิมพ์ว่า:
ลืมแบตคู่ผสมกันไปแล้วหรือ

ความหวังอีก 1 ทองเลยนะครับ  

มีลุ้น แต่ยากครับ
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2008
ตอบ: 16534
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:57
TorMoo พิมพ์ว่า:
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
ถ้าจะมีอีกเหรียญทองก็คงเป็นเอรียากอล์ฟหญิงที่ถ้าฟอร์มพีคถูกจังหวะก็มีโอกาสสูง แต่กอล์ฟเป็นกีฬาที่เอาแน่อะไรไม่ได้ แปลว่าคนอื่นๆก็มีลุ้นพอกัน แต่ก็หวังได้มากที่สุดแล้ว

แบดมินตันหญิง มืออันดับโลกเราอาจจะดีแต่พอเล่นจริงต้องลุ้นพอสมควร โอกาสทองแดงก็ยากมากๆแล้วทั้งสองคน แต่เมย์เป็นคนที่มีความพิเศษคือถ้าฟอร์มดีคือเข้าชิงได้สบายแต่ถ้าหลุดก็ไปแต่หัววัน ถ้าผ่านมือ1โลกในรอบ8คนไปได้(ซึ่งค่อนข้างยาก) โอกาสทะลุไปชิงสูง

แบดคู่ผสม ดีกรีเป็นมืออันดับ2ของโลกก็จริง แต่จริงๆไม่ได้เก่งขนาดนั้นอ่ะ พวกคู่มือ5-10ยังดูดีกว่าด้วยซ้ำ ไปดูสถิติมาเห็นเลยว่าอัตราการชนะไม่สูงอาศัยแข่งเยอะ ได้ทองแดงยังยากอ่ะเพราะรอบก่อนรองคือเจ้าภาพญี่ปุ่นซึ่งรอดยากจริงๆ แต่สมมติรอดรอบรองก็ไม่รอดอ่ะชิงที่3ก็ไม่น่าไหว

มวยสากลสมัครเล่นชาย ฉัตรชัยนี่ไม่เก่งเท่าไรแต่มีคนเดียวเค้าก็เลยไม่รู้จะไปอวยใครแล้ว ไม่น่าได้สักเหรียญ

มวยสากลสมัครเล่นหญิง ได้ไปแข่งถึง4จาก5รุ่น ผมไม่รู้จักเลย แต่ลึกๆเชื่อว่าน่าจะมีสัก1ทองแดงเป็นอย่างต่ำที่เหลือคือกำไร เชื่อว่าอีกหน่อยเวลาแข่งโอลิมปิกเอเชี่ยนเกมส์เราได้ลุ้นมวยหญิงมากกว่ามวยชายแน่นอน

อื่นๆ อาจจะมีฟลุคได้ทองแดงมาบ้างจากกีฬาอะไรที่เราคาดไม่ถึง  

ช่วงอันดับขึ้น ๆ นี่รู้สึกเพราะว่าอันดับสูง ๆ ถอนตัวกันไปเพราะโควิดดว้ยครับ  

ใช่ครับ พวกมือเก่งๆเขาไม่ออกไปแข่งหลายรายการเลย แต่ถ้าฟอร์มเข้าก็มีสิทธิ์ลุ้น
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: OIL CAN NOT BUY xxxxx
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4484
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 14:49
ผมว่า มวยหญิง กับ กอล์ฟ ยังได้ลุ้นอยู่
Un sot trouve toujours un plus sot qui I'admire.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel