ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
บังโต overrated มั้ย?
Overrated ถูกอวยเกินจริงไปมาก
???
ไม่ Overrated สมราคาที่คนอวยๆกัน
???
คะแนนทั้งหมด: 657
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: บ่สนใจ สิ่งใดใด ภายนอก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:29
[RE]บังโตนี่ถือว่า overrated มั้ย
เนื้อแกดีครับ

เมาด้วย แฮ่!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3253
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:34
[RE: บังโตนี่ถือว่า overrated มั้ย]
ผมไม่ใช่คนดนตรี

รู้แค่ว่า เพลงพี่โต ดังและโดนนนนนนนนนนนน

ไม่จะจำได้ไม่กี่เพลง แต่มันก็เป็นเพลงที่ปัจจุบันอาจจะยังรู้จักกันอยู่อยู่ดี
0
0
Hello World!!!
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ...
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 3153
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:37
[RE: บังโตนี่ถือว่า overrated มั้ย]
เอา่งาย ๆ เลิกร้องไปโคตรนาน

คุณยังเอามาตั้งกระทู้ได้

ถ้าของไม่ดีจริง จะไม่มีกระทู้นี้แน่นอน
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2010
ตอบ: 6634
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:44
ผมเป็นบังโตตอนนี้ ก็คงไม่กลับมาร้องเพลงละครับ
เรื่องดนตรีแกไม่มีอะไรต้องพิสูจน์ตัวเองแล้ว
เรื่องธุรกิจ ตอนนี้รวยกว่าเป็นนักดนตรีอีก 55
0
0

#weareacmilan
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21636
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:46
เลิกร้องไป 10 ปี ไม่มีผลงาน

ยังมีมู้ตั้งคำถามถึงใน ss ได้

ตำนาน

0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37524
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:47
เป็นวงดนตรีที่มีองคาพยพแบบ"ผู้มาก่อนกาล"อย่างเต็มตัว

ซาวด์ดนตรีของอัลบั้ม Candy Man และ Juicy ที่คลอดออกมาเมื่อ 20 ปีก่อน

ผมว่าในเมืองไทยหาวงไหนเทียบยากนะ ทุกวันนี้ฟังเพลงเก่าๆของ Silly Fools ยังรู้สึกถึงเลยว่า

ทำซาวด์ดนตรีแบบนี้ออกมาได้ยังไงวะ โคตรอัจฉริยะเลย
0
0
Thai Politicians Model

ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20273
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:48
แม้จะไม่ได้แมสเท่าพี่เสก โลโซ แต่เพลงดังๆของแกก็ดังข้ามเวลามากๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: sutatS
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 13131
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:49
บังโตนี่ถือว่า overrated มั้ย
ไม่ตำนานอะ เสียงแกยูนีคของจริง อารมณ์ Robert plant ของ led Zeppelin อะ น้อยคนในผู้ชายจะมีเสียงแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19216
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:56
แกเลยจุดที่จะมีใครสักคนสงสัยในฝีมือ หรือความสามารถมานานมาตั้งแต่ตอนที่ยังไม่เลิกร้องเพลงแล้วครับ

สำหรับผม นี่คือการตั้งคำถามที่ตลกมาก

เหมือนพวกเด็กที่ชอบคิดว่านักบอลสมัยก่อนแม่งไม่เก่งจริงหรอก
มาเตะสมัยนี้คงขาหักหมด โดนกองหลังสมัยนี้เก็บกินสบายๆหมด อะไรงั้น

เพลงสมัยนี้ เอาแค่ให้ดังข้ามปีก็บุญแล้ว
ส่วนใหญ่ออกมาเป็นไวรัลจัดๆ แค่ไม่กี่สัปดาห์ แล้วอยู่ดีๆก็เหมือนหายจากโลกนี้ไปเลย
คนเลิกฮิต เลิกฟัง เหมือนไม่เคยมีเพลงนั้นๆอยู่บนโลก

ปีหน้าเอากลับมาเปิดอีกที ยังต้องคอยถามกันว่าเพลงนี้ใครร้องนะ เพลงนี้ของใครวะ เออ ตอนนั้นแม่งโคตรดัง..

ยุคนี้แม่งเต็มไปด้วยเพลงแบบนี้แหละ
แก้ไขล่าสุดโดย ติ่งโล้น เมื่อ Tue Jul 27, 2021 11:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:56
คนชอบผลงานแนวนี้ก็จะบอกว่าระดับตำนานแหละครับ

ถ้าถามคนชอบเพลงที่ไม่ใช่แนวนี้ก็จะเฉยๆ ดังนั้นมันก็แล้วแต่คนชอบที่จะจับเพลงขึ้นหิ้งระดับไหน

แต่ถ้าเป็นกลุ่มคนฟังแนวนี้ก็ต้องบอกเลยว่า เป็นที่พูดถึงอยู่ตลอดในช่วง 10 ปีมานี่ก็บอกอะไรได้หลายอย่างแล้ว ทั้งๆที่แนวเพลงในแต่ละปีก็เปลี่ยนไปเรื่อย โดยเฉพาะเดี๋ยวนี้

แต่จุดเด่นเพลงยุคสมัยก่อนคือทำออกมาเป็นอัลบัม และคุณภาพทั้งนั้น มันทำให้น่าจดจำมากกว่า

ส่วนยุคนี้ออกมากันวงละเพลงสองเพลง ความน่าจดจำต่างกันเยอะมาก

สำหรับผม ตั้งแต่วงนี้ออกชุด ไอ.คิว. 180 เพื่อนซื้อ CD มาเปิดฟัง ตอนนั่งเล่นวินนิ่งกัน ถามมันเพลงใครว่ะ เจอเพลง สู้ไม่ได้ วนซ้ำทั้งวัน ไม่อิน จนมาดูรักออกแบบไม่ได้ที่เอาเพลงซิลลี่ฟูลมาประกอบภาพยนต์ด้วยนั่นแหละ ถึงเริ่มฟังจริงจัง ออกชุดไหนผมจัดตลอด จนทุกวันนี้กลายเป็นสาวกซิลลี่ฟูลไปโดยปริยาย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 1051
ผมว่ามันแล้วแต่อายุด้วยนะ อย่างผม 38 ตอนชุด candy man อย่าบอกว่ารักเพลงมันดีสุดจริงๆนะตอนนั้น มันอินด้วยหละกำลังเริ่มหนุ่มเลยอกหักฟังแล้วโดน แต่พอมาฟังบอดี้สแลมชีวิตมันผ่านอะไรมาเยอะมันก็เฉยๆแล้ว มันแล้วแต่ประสบากรณนะเวลานั้นของแต่ละคนครับ ถ้าถามคนอายุช่วงๆผมหลายๆคนยกให้พี่โตซิลลี่ฟลูถือว่าสุดครับ เคยได้ดูครั้งนึงในผับคือแม่งสุดจริง จากที่เคยดูมาหลายๆวงนะ
แก้ไขล่าสุดโดย mlex5555 เมื่อ Tue Jul 27, 2021 12:02, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:57
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
คนชอบผลงานแนวนี้ก็จะบอกว่าระดับตำนานแหละครับ

ถ้าถามคนชอบเพลงที่ไม่ใช่แนวนี้ก็จะเฉยๆ ดังนั้นมันก็แล้วแต่คนชอบที่จะจับเพลงขึ้นหิ้งระดับไหน

แต่ถ้าเป็นกลุ่มคนฟังแนวนี้ก็ต้องบอกเลยว่า เป็นที่พูดถึงอยู่ตลอดในช่วง 10 ปีมานี่ก็บอกอะไรได้หลายอย่างแล้ว ทั้งๆที่แนวเพลงในแต่ละปีก็เปลี่ยนไปเรื่อย โดยเฉพาะเดี๋ยวนี้

แต่จุดเด่นเพลงยุคสมัยก่อนคือทำออกมาเป็นอัลบัม และคุณภาพทั้งนั้น มันทำให้น่าจดจำมากกว่า

ส่วนยุคนี้ออกมากันวงละเพลงสองเพลง ความน่าจดจำต่างกันเยอะมาก

สำหรับผม ตั้งแต่วงนี้ออกชุด ไอ.คิว. 180 เพื่อนซื้อ CD มาเปิดฟัง ตอนนั่งเล่นวินนิ่งกัน ถามมันเพลงใครว่ะ เจอเพลง สู้ไม่ได้ วนซ้ำทั้งวัน ไม่อิน จนมาดูรักออกแบบไม่ได้ที่เอาเพลงซิลลี่ฟูลมาประกอบภาพยนต์ด้วยนั่นแหละ ถึงเริ่มฟังจริงจัง ออกชุดไหนผมจัดตลอด จนทุกวันนี้กลายเป็นสาวกซิลลี่ฟูลไปโดยปริยาย

เปิดกับวิทยุ aiwa ที่ใส่ได้สามแผ่นใช่มั้ยครับ เบสอย่างเดือด
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:02
mlex5555 พิมพ์ว่า:

เปิดกับวิทยุ aiwa ที่ใส่ได้สามแผ่นใช่มั้ยครับ เบสอย่างเดือด  
หลังๆจากนั้นไม่นาน MP3 เข้ามาสู่โลกมนุษย์ คอมลำโพงแทบระเบิด
แก้ไขล่าสุดโดย GOSSIPMAN11 เมื่อ Tue Jul 27, 2021 12:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:03
mlex5555 พิมพ์ว่า:

หลังๆจากนั้นไม่นาน MP3 เข้ามาสู่โลกมนุษย์ คอมลำโพงแทบระเบิด  

หลังจากนั้นมวลมหาประชาชนก็เป็นแฟนค่าย แวมพาย กับ ประเทือง ตลอดมา
แก้ไขล่าสุดโดย mlex5555 เมื่อ Tue Jul 27, 2021 12:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 6003
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:04
บังโตนี่ถือว่า overrated มั้ย
ถ้าเมืองไทยมี hall of frame ก็ได้เข้าอ่ะ คนแรกๆเลยด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel