ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:58
[RE: MUFC : ขอชื่นชมน้าโอเล่]
ตอนนี้ผมหมดความคาใจกับโอเล่แล้วนะ

คือปีนี้ต้องได้แชมป์ลีกหรือ UCL เท่านั้น

แต่ต่อให้ทำไม่ได้ ผมก็อยากให้ปลดไปเลย ไม่คาใจแล้ว

เพราะถ้าสุดซอยขนาดนี้แล้วยังไม่ได้ มันคงชัดแล้วว่าคงไม่ใช่

แต่อยากให้ทำงานในตำแหน่งอื่นแทน

เพราะสิ่งที่โอเล่เข้ามาเปลี่ยนแปลงมันคงไม่มีใครทำได้ดีกว่านี้แล้วอ่ะนอกจาก SAF
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:00
Smeagol พิมพ์ว่า:
แฟนผีถึง Klopp ตอน rebuild ทีม : เล่นดีไร้แชมป์ ครูพละ ของปลอมทำเหมือน ขายฝันไปวันๆ

แฟนผีถึง Ole ตอน rebuild ทีม : โอ้โห มาปฏิรูปทีมนี้ไม่ง่ายนะ ทำได้ขนาดนี้ก็สุดยอดแล้ว ให้เวลาแกต่อเถอะ

ต้องดูด้วยนะครับว่าสองเคสที่ว่านี่คนพูดคนเดียวกันป่าว

ไม่งั้นมาเทียบแบบนี้มันบ่ถูกต้องงง
2
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:07
ใครเป็น ผจก.ผมก็เชียร์ทุกคนครับ ถึง ผจก.บางคนจะทำทีมไม่ถูกใจก็ยังเชียร์ แช่งให้ทีมแพ้ไม่ลงจริงๆ แต่ที่ผมแช่งจริงๆคือ เกลเซอร์ แช่งมานานยังไงก็ไม่ไป
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Jun 2010
ตอบ: 1844
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:08
ถูกแบนแล้ว
แฟนผีถึง Klopp ตอน rebuild ทีม : เล่นดีไร้แชมป์ ครูพละ ของปลอมทำเหมือน ขายฝันไปวันๆ

แฟนผีถึง Ole ตอน rebuild ทีม : โอ้โห มาปฏิรูปทีมนี้ไม่ง่ายนะ ทำได้ขนาดนี้ก็สุดยอดแล้ว ให้เวลาแกต่อเถอะ

แล้วแฟนผีมันคนเดียวกันไหมละ​ ใช้สมองคิดหน่อยยยยย
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:09
[RE]MUFC : ขอชื่นชมน้าโอเล่
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:

ต้องดูด้วยนะครับว่าสองเคสที่ว่านี่คนพูดคนเดียวกันป่าว

ไม่งั้นมาเทียบแบบนี้มันบ่ถูกต้องงง  

เดอะแกงค์ไงครับ มุดรูยาวเลย

Klopp ใช้เวลา rebuild พอว่าวบอกว่าของปลอม พอเป็น Ole บอกของจริง

ผมเข้าใจ process ของการ rebuild นะ มันต้องเวลาใช้ทำทีม เห็นด้วยตาม จขกท ทุกอย่างเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Smeagol เมื่อ Tue Jul 27, 2021 13:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 2033
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:09
เห็นด้วยครับ และขอเสริมว่าทีมพัฒนาไปได้ดีทั้งในสนามและเรื่องปรับทิศทางขององค์กร การทำงานของโอเล่เหมือนมีระเบียบ มีแบบแผน มีเป้าหมายที่วางไว้ และต้องพัฒนาทีมไปให้ถึงเป้าหมายโดยที่แผนแต่ละแผนต้องสำเร็จไปเสต็ปๆไป ถ้าแกโชคร้ายผลงานไม่ดี หรือวางมือ ก็อยากให้แกได้เป้นผู้อำนวยการสโมสรจริงๆ เพราะเหนือสิ่งอื่นใดคือแกรักยูไนเต็ดมากๆ ซัพพอร์ทโอเล่ครับ
0
0
Manchester United Forever
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7603
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:15
เห็นด้วยทุกประการ
ปล Save ..........save กระทู้ไว้แล้ว
0
0
i mania
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5008
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:24

น่าจะแฟนบอลบางคนที่ชอบบลัฟนะครับ ของคล๊อปมันชัดเจนว่าแกพัฒนาทีมด้วยแทคติคและวิธีการเล่น รวมถึงใส่แพสชั่นให้นักเตะเล่นได้เกิน100จริงๆ ด้วยพื้นฐานทีมตอนเข้ามาแรกๆถ้าไม่เข้าข้างตัวเองต้องยอมรับว่าคล๊อปมาหงส์แรกๆทีมมันแย่กว่าผีตอนโอเล่เข้ามาใหม่จริงๆ รวมถึงจะนับงบที่ซื้อตัวชนกันปีนี้ปีที่3แบบเต็มๆยังไงผีก็ใช้เงินมากกว่าด้วยและต่อไปในอนาคตถ้าโซลาชาร์ยังอยู่ก็ยังจะใช้เงินทิ้งห่างออกไปได้อีก ซึ่งในปีที่3เต็มตัวหรือจะเปรียบคือปีนี้ของโอเล่คล๊อปสามารถพาทีมได้แชมเปี้ยนลีกไปแล้วและจบที่2ด้วยแต้ม97แต้ม ผมว่าเลิกเปรียบคล๊อปกันโอเล่กันได้แล้ว ยิ่งเปรียบเวลานานขึ้นโอเล่จะยิ่งโดนด่า
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:31
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:35
[RE]MUFC : ขอชื่นชมน้าโอเล่
Sun_Devil พิมพ์ว่า:

น่าจะแฟนบอลบางคนที่ชอบบลัฟนะครับ ของคล๊อปมันชัดเจนว่าแกพัฒนาทีมด้วยแทคติคและวิธีการเล่น รวมถึงใส่แพสชั่นให้นักเตะเล่นได้เกิน100จริงๆ ด้วยพื้นฐานทีมตอนเข้ามาแรกๆถ้าไม่เข้าข้างตัวเองต้องยอมรับว่าคล๊อปมาหงส์แรกๆทีมมันแย่กว่าผีตอนโอเล่เข้ามาใหม่จริงๆ รวมถึงจะนับงบที่ซื้อตัวชนกันปีนี้ปีที่3แบบเต็มๆยังไงผีก็ใช้เงินมากกว่าด้วยและต่อไปในอนาคตถ้าโซลาชาร์ยังอยู่ก็ยังจะใช้เงินทิ้งห่างออกไปได้อีก ซึ่งในปีที่3เต็มตัวหรือจะเปรียบคือปีนี้ของโอเล่คล๊อปสามารถพาทีมได้แชมเปี้ยนลีกไปแล้วและจบที่2ด้วยแต้ม97แต้ม ผมว่าเลิกเปรียบคล๊อปกันโอเล่กันได้แล้ว ยิ่งเปรียบเวลานานขึ้นโอเล่จะยิ่งโดนด่า  

ผมก็แซวพวกที่เคยมาบลัฟไว้นี้แหละ

ส่วนเรื่อง rebuild ผมเข้าใจว่าต้องใช้เวลาครับ ถ้า Klopp ไม่ได้เวลาทำทีม จำกัดความสำเร็จของทีมไว้ว่าต้องแชมป์อย่างเดียว ก็คงปลิวไปตั้งแต่ 2 ปีแรกแล้วละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:35
piyakun พิมพ์ว่า:
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ผมไม่ชอบน้าเเกนะเเรกๆ หลังๆชนะใจผมเเล้ว
เเต่ผมก็คนนึงที่ถึงจะไม่ชอบกุนซือเเค่ไหนก็ไม่เคย Ole Out,Mou Out,LVG Out ไม่ชอบก็ไม่ชอบ เเต่ไม่ออกตัวขับไล่ เเละพร้อมเชียร์มาโดยตลอด

เเต่กับน้าOle จากคนที่ผมตั้งเเง่ ตอนนี้ต้องบอกว่าน้าเเกได้เครดิตเต็มๆล่ะครับ
ต้องชื่นชม สำหรับผมนี่คือกุนซือที่ดีที่สุด เหมาะสมที่สุด หลังจากหมดยุคป๋า

ส่วนความเก่ง ไม่เก่ง เก๋า ไม่เก๋ายังไง เดี๋ยวพัฒนาไปพร้อมกันได้ เก็บเลเวลไปพร้อมกันได้  

ผมเคย Moyes Out คือ ตอนนั้นมันสุดจะทนจริงๆ ครับ 55

ตอนมีข่าวถูกปลด ผมเฮลั่นที่ทำงานเลย

เข้าใจได้ครับ ผมก็เฮ 555
เเบบฟิลไม่อยากด่าตอนอยุ่ในตำเเหน่งมากกว่า
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23183
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:40
Spoil
ผมไม่ชอบน้าเเกนะเเรกๆ หลังๆชนะใจผมเเล้ว
เเต่ผมก็คนนึงที่ถึงจะไม่ชอบกุนซือเเค่ไหนก็ไม่เคย Ole Out,Mou Out,LVG Out ไม่ชอบก็ไม่ชอบ เเต่ไม่ออกตัวขับไล่ เเละพร้อมเชียร์มาโดยตลอด

เเต่กับน้าOle จากคนที่ผมตั้งเเง่ ตอนนี้ต้องบอกว่าน้าเเกได้เครดิตเต็มๆล่ะครับ
ต้องชื่นชม สำหรับผมนี่คือกุนซือที่ดีที่สุด เหมาะสมที่สุด หลังจากหมดยุคป๋า

ส่วนความเก่ง ไม่เก่ง เก๋า ไม่เก๋ายังไง เดี๋ยวพัฒนาไปพร้อมกันได้ เก็บเลเวลไปพร้อมกันได้  

ผมเคย Moyes Out คือ ตอนนั้นมันสุดจะทนจริงๆ ครับ 55

ตอนมีข่าวถูกปลด ผมเฮลั่นที่ทำงานเลย

ผมว่ามอยส์โครตสุดแล้วอะยุค

เจอฟูแล่ม ใช้บอลโยน 100+ กว่าครั้ง จำได้เลย

0
0
อสอหปรส.

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9020
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:42
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
Spoil

เจอฟูแล่ม ใช้บอลโยน 100+ กว่าครั้ง จำได้เลย

จบเกมส์เสมอ 2-2 ครับ จำได้แม่นเลย โค้ชฟูแล่มตอนนั้น คืออดีตผู้ช่วยป๋า เรเน่ มูเลนสตีน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 793
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 14:02
ส่วนตัวก็ตามเชียร์ ผจก.ทีมทุกคนอยู่แล้ว แต่ที่เชียร์แล้วไม่ไหวก็ยุค มอยส์ กับฟานกัล

2ปีครึ่งกับโอเล่ผมให้เกินความคาดหมาย และตลาดซัมเมอร์นี้เสริมมา2ตำแหน่ง ซึ่งเป็นตำแหน่งที่เป็นจุดบกพร่อง ที่ต้องเสียแต้ม และทำแต้มไม่ได้ในฤดูกาลก่อนจริงๆ น่าจะมาเติมความแข็งแกร่งทั้งรุกและรับให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น

ส่วนปีนี้ต้องลุ้นแชมป์เต็มตัวแล้ว และตอนนี้ทั้งซิตี้ และเชลซี น่าจะมีบิ๊กดีลให้เห็นในช่วงท้ายตลาดซื้อขายนี้ การแย่งแชมป์กับ เป๊บ และทูเคิ้ลไม่ง่ายเลย รวมถึง JK ด้วย ยังไงขอให้ลุ้นแชมป์ถึงเดือนสุดท้าย และมีถ้วยแชมป์สักใบ มาเริ่มต้นยุคใหม่สักที
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23183
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 14:11
Spoil
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
Spoil

จบเกมส์เสมอ 2-2 ครับ จำได้แม่นเลย โค้ชฟูแล่มตอนนั้น คืออดีตผู้ช่วยป๋า เรเน่ มูเลนสตีน  

แมนเชสเตอร์ โยนในเต็ด

0
0
อสอหปรส.

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel