ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2021
ตอบ: 5757
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 10:12
[RE: สลิ่มเกลียดโทนี่เรื่องอะไรครับ]
Doghell พิมพ์ว่า:
ถ้ารัฐบาลโทนี่โกง แล้วสลิ่มรับไม่ได้ ทำไมยุคนี้พวกแม่...งไม่ออกมาต่อต้านบ้างล่ะ อันนี้ผมไม่เข้าใจ หรือมันไม่ได้เกลียดที่ความโกง แต่เห็นโทนี่เค้าทำให้ประเทศชาติเจริญ ทำให้คนรากหญ้ามีกินแล้วยอมไม่ได้เหรอ  

ถึงรัฐบาลนี้โกงแต่เขาจงรักภักดีต่อ ชาติ ศาสนา และ พระมหากษัตริย์ ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7017
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 10:16
[RE: สลิ่มเกลียดโทนี่เรื่องอะไรครับ]
ไต๋ลึ้ง พิมพ์ว่า:
Doghell พิมพ์ว่า:
ถ้ารัฐบาลโทนี่โกง แล้วสลิ่มรับไม่ได้ ทำไมยุคนี้พวกแม่...งไม่ออกมาต่อต้านบ้างล่ะ อันนี้ผมไม่เข้าใจ หรือมันไม่ได้เกลียดที่ความโกง แต่เห็นโทนี่เค้าทำให้ประเทศชาติเจริญ ทำให้คนรากหญ้ามีกินแล้วยอมไม่ได้เหรอ  

ถึงรัฐบาลนี้โกงแต่เขาจงรักภักดีต่อ ชาติ ศาสนา และ พระมหากษัตริย์ ครับ  

จบเลยครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20326
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 10:20
ปั่นขึ้นจัดๆ ตอนเหตุการณ์ตากใบนี่ละ ด้วยความที่ยังเยาว์ ผมเองก็เกลียดลุงโทนี่แกไปพักนึงเลยช่วงนั้น
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6564
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 10:24
ChaEm พิมพ์ว่า:
โดนไอเจ็กลิ้ม กับไอเทือกปั่นกันมาทั้งนั้น  

เจ๊กลิ้มทุกวันนี้มันยังบอกที่ต้องโค่นโทนี่เพราะปกป้องสถาบันอยู่เลยครับ ล่าสุดบอกว่าสามกีบจะล้มเจ้ามันก็ต้องออกมาปกป้องตอนนี้ไล่ฟ้องคนที่เข้าไปด่ารวมถึงคุณณวัฒน์ด้วยมั้ง

1
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 7044
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 10:30
แพ้เลือกตั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 3538
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 10:41
มีวันนี้เพราะพี่ให้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15743
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 10:51
CHUBBYGOONER พิมพ์ว่า:
ล้มเจ้าสิ เรื่องนี้สมัยนั้นโคตรละเอียดอ่อน ใครๆก็รักเล็กเหมือนพ่อแตะต้อง จ๊วบจ๊าบไม่ได้เลย

ตอนนั้นน่าจะม.4 ยังคุยกับเพื่อนล้มเจ้าบ้าไร จัดงานKing of Kingซะใหญ่โต  

จริง ผมงงสลิ่มตรงจุดนี้มากกก จัดซะเหลืองอร่ามทั้งแผ่นดินขนาดนั้น

อีกอย่างโทนี่ค่อนข้างคุ้นเคยกับลูกชายตัวเองด้วย

จะว่าไปช่วงนั้นโทนี่ก็ฮอตในหมู่ผู้นำนานาชาติด้วยกัน สงสัยเด่นเกินหน้าเกินตาเลยหมั่นไส้ เตะตัดขาแม่มม
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:07
ToshiSung พิมพ์ว่า:
ช่วงแรกก็เรื่องโกงนะ แล้วก็ รมต. ใน รบ.ชุดนั้นก็ ถ้าใครทันคงพอจะรุ้ รวมถึงเรื่อง ปากของโทนี่ นีั่แหละ จุดประเด็นหลายๆเรื่องในประเทศเลย แล้วเริ่มมีเผด็จการเสียงข้างมาก คอนโทรลสื่อ ที่มีการถือป้าย เลือกตอบคำถามนี้ ไม่เลือกตอบคำถามนี้อ่ะ ช่วงหลังๆของรบ.โทนี่ นับว่าออกทะเลพอควร ช่วงที่สองคือ ตอนที่โฟนอินปลุกระดมเสื้อแดงช่วงปี 53 นั่นแหละ มองยังไงก็เปนการทวงอำนาจคืนโดยใช้ ปชช เปนเครื่องมือนะ เหมือนตอนนั้นโทนี่ น่าจะอยุ่ในอารมณ์แค้น แล้วเอาบ้านเมืองเปนตัวประกันอยุ่พอสมควร แต่ถ้าพูดถึง รบ.ปัจจุบัน นี่น่าจะทะลุทุกเพดาน ตั้งแต่ไทยเปลี่ยนแปลงการปกครองมาละหล่ะ

ทำถูกแล้วครับที่ไม่ไปร่วม ที่ผมเลือก ปชป ก็เพราะจุดยืนนี้ที่เป็นประชาธิปไตย แต่ไม่เอาเพื่อไทย รู้ว่ารอบนี้มันเจ็บแต่ก็อดทนไปแล้วค่อยมากอบกู้กันใหม่  

จงหาความเหมือนของยุทธศาสตร์ 20 ปี พม่า และยุทธศาสตร์ 20 ปีไทย = เลข 20 เหมือนกัน

ความต่างละ = รายละเอียดของยุทธศาสตร์ไง

รู้แหละว่าไม่ชอบรัฐบาลนี้กัน แต่ไปศึกษากันมาก่อนแล้วมาถกดีกว่าครับ กว่าจะออกยุทธศาสตร์นี้มาได้ก็ไม่ใช่ง่ายๆนะ ส่วนถ้าตรงไหนมันต้องปรับแก้ ก็ค่อยๆจูนในส่วนรายละเอียดกันไปดีกว่า ไม่ใช่เปลี่ยนรัฐบาลที รื้อโครงที แบบนี้มันไม่พัฒนาไปไหนแน่ แล้ว 6 ด้านของยุทธศาสตร์เรามันก็ไม่ได้แย่เลยนะ  

ternoppon20 พิมพ์ว่า:

มีแต่คนโง่เท่านั้นแหละครับ ที่คิดว่าทหารหรือการทำรัฐประหารจะทำให้ประเทศดีขึ้น แนะนำให้เรียนรู้ประวัติศาสตร์เยอะๆนะครับว่าที่ประเทศมันไปหน้าต่อไม่ได้เพราะอะไร  
ผมอ่านประวัติศาสตร์เยอะนะ พวกประวัติศาสตร์ไทย หรือการแก่งแย่งกันของคณะราษฎร ผมก็อ่าน ประเทศมันเดินหน้าไปไม่ได้ เพราะคุณภาพประชาชนเลยครับ ขาดระเบียบวินัย ไม่รู้จักทำงานเพื่อส่วนรวมอย่างมีเป้าหมาย นักการเมืองเต็มไปด้วยความโลภ เข้าไปเป็นนักการเมืองเพื่อประโยชน์ตนและพวกพ้อง แม้แต่คนที่รู้จักกันก็วิ่งเต้นอยากเป็นกันนัก เพื่อจะกอบโดย แต่ไม่มองกันหรอก เพราะคิดว่าสิ่งนั้นที่ทำให้ไม่พัฒนาไปไหน หนังสือที่คนทั่วไปไม่ค่อยได้เข้าถึงผมก็เคยอ่านนะ ดักไว้ก่อนเลย  

คนนี้สลิ่มติ่ง ปชป นะครับ ความเห็นค่อนข้าง bias กับทักษิณแน่นอน แฟน ปชป.นี่แปลกดีรู้เท่าทันโทนี่แต่โง่เป็นควายให้ มาร์ค. จุรินทร์ หลอก เคยอวยยุทธศาสตร์ชาติซะด้วย

- เรื่องโกงสุดท้ายเอาผิดอะไรเขาเป็นชิ้นเป็นอันได้นอกจากเซ็นชื่อให้เมียขายที่ดินรัชดา ซึ่งถ้ากระบวนการตรวจสอบยุติธรรมก็ไม่รู้จะเอาผิดแกได้ไหม รัฐบาลไหนๆก็มีประเด็นเรื่องคอรัปชั่นทั้งนั้น ยุคชวน อภิสิทธิ์ก็เยอะ

- รัฐมนตรีชุดนั้นใครแย่โทนี่แกปรับออก ครม. ตลอดนะ ติดตามจริงไหม หรือเพียงเพราะมีคนที่คุณไม่ชอบเป็น รมต. ก็เลย bias โทนี่ไปด้วย

- โทนี่แกเป็นพวกมั่นใจ ผมว่าคุณคงแค้นที่โทนี่เคยด่าโจรใต้ว่า โจรกระจอก คือยังไงจะให้บูชาพวกมันหรองงตรรกะสลิ่ม คืออันนี้ควรมาขยายความชัดๆว่าไม่ชอบปากอันไหนบ้าง

- เผด็จการเสียงข้างมาก อันนี้สลิ่ม ปชป โจมตีเลอะเทอะ เขาได้รับเลือกตั้งแบบถล่มทลาย รัฐบาลมีเสถียรภาพ ปชป.ไปแพ้แบบราบคาบเอง แฟนคลับก็งอแงหาข้ออ้างด่าไร้สาระ แทนที่จะย้อนกลับไปคิดทำไม ปชป ถึงแพ้ราบคาบ เพราะพรรคคุณมันห่วยไง

- เรื่องม็อบอันนี้รัฐบาล ปชป. คุณไม่มีความชอบธรรมในการตั้งรัฐบาลอยู่แล้ว ม็อบมันเลยจุดติด โทนี่ก็แค่ backup ให้ แต่ถ้า ปชป. เล่นตามเกมปกติคนคงไม่เดือดกันหรอก

- เพิ่มเติมเรื่องม็อบ ปชป. แย่กว่าเยอะที่ตัว สส. พรรคมาเป็นแกนนำม็อบ พรรคก็สนับสนุนม็อบ สนับสนุนการล้มเลือกตั้ง ที่ประยุทธ์เข้ามาได้เพราะ ปชป. เล่นนอกเกมจนประเทศเละเทะนี่แหละ สุดท้ายพอเลือกตั้งมันก็ไปเลียตีนทหารเหมือนเดิมไม่รู้ว่าแฟนคลับจะหายโง่หรือยัง

2
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3731
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:08
เชื่อเทือกกับลิ้ม แต่ไม่เชื่อแม้ว
เชื่อยุทกับป้อม แต่ไม่เชื่อทอน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2009
ตอบ: 2472
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:35
วัยรุ่น 90's พิมพ์ว่า:
เห็นเอามาเล่นบ่อยก็โกงแหละ

แต่ ณ ปัจจุบันไอ้ที่พวกมันเป่านกหวีดมา เล่นใหญ่เกินเบอร์กว่าโทนี่เยอะ ตอนนี้สลิ่มที่มันยังเป็นสลิ่มอยู่คืออีโก้ทั้งนั้น ไม่ยอมรับความผิดพลาดที่ตัวเองทำมาได้  

เกลียดสลิ่มอีโก้ที่สุดแล้วครับ โง่ มันยังพอรับรู้ได้ แต่อีโก้นี่แม่งไม่เอาไีเลย
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39752
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:39
ทักษิณ = Taksin = ตากสิน = ล้มเจ้า

เขียนไว้ประมานนี้เลยในหนังสือของแปะลิ้ม คนซื้ออ่านเยอะจัดจนขึ้น best seller ของ se-ed
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2021
ตอบ: 1345
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:12
Caramel Macciato พิมพ์ว่า:
CHUBBYGOONER พิมพ์ว่า:
ล้มเจ้าสิ เรื่องนี้สมัยนั้นโคตรละเอียดอ่อน ใครๆก็รักเล็กเหมือนพ่อแตะต้อง จ๊วบจ๊าบไม่ได้เลย

ตอนนั้นน่าจะม.4 ยังคุยกับเพื่อนล้มเจ้าบ้าไร จัดงานKing of Kingซะใหญ่โต  

ว่ากันว่าหลังจบงาน king of king มี king ของที่ไหนสักที่เดินไปบอก R9 ว่า "ทักกี้จัดงานดีมากๆเลยนะ"

เขาก็เลยโกรธ พอเขาโกรธสลิ่มก็คิดว่าทักกี้กำลังล้ำเส้น เรื่องมันก็มีเพียงเท่านี้พะยะค่ะ  

ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะเป็นสุลต่านฮัสซานัลแห่งบรูไน ครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7568
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:23
[RE]สลิ่มเกลียดโทนี่เรื่องอะไรครับ
ผมสรุปให้สั้นๆ

สลิ่มคิดเองไม่เป็น แยกแยะไม่ออก

เชื่อคำพูดอะไรที่มันไม่มีเหตุและผลรองรับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:35
ถูกแบนแล้ว
[RE]สลิ่มเกลียดโทนี่เรื่องอะไรครับ
ปากแกไวใช่ย่อยนะตอนนั้น ตอนนี้ก็ยังไวอยู่สังเกตสิ555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 13:32
ไปว่าเค้าโกง

ดูสภาพรัฐบาลของพวกมันในปัจจุบันสิ ยิ่งกว่าโกงอีก
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel