ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 6697
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 12:20
[RE: 'เพนแนนท์' ไม่เชื่อน้ำยา "ราฟา" จะพาทอฟฟี่บินสูง]
เข้ ราฟากลายเป็นโค๊ชขี้กากไปแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19014
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 12:25
[RE: 'เพนแนนท์' ไม่เชื่อน้ำยา "ราฟา" จะพาทอฟฟี่บินสูง]
ก็เหมือนมูอ่ะ คือมันหมดยุคการบริหารหลังบ้าน
แบบนี้แล้ว ถ้าไม่ปรับก็อยู่ได้ไม่นาน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ฺBuriram is blue ลิเวอร์พูล อิส เรด
เข้าร่วม: 17 Jun 2015
ตอบ: 4737
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 14:30
[RE]'เพนแนนท์' ไม่เชื่อน้ำยา "ราฟา" จะพาทอฟฟี่บินสูง
คิดเหมือนเพนแนนเลยตอนนั้น ผจกที่โคตรป็อดเลยราฟา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status: Practice makes perfect
เข้าร่วม: 21 Apr 2021
ตอบ: 751
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 14:48
เคยอ่านเจอ ว่าเป็นสไตล์การทำทีมของแกหนิครับ
จะเว้นระยะกับนักเตะพอสมควร ไม่สปอยล์ ไม่ใช่แนวให้กำลังใจ

เจิดเคยให้สัมภาษณ์ว่า สมัยเป็นนักเตะรู้สึกว่าทำดีแค่ไหน ก็ยังไม่ดีพอสำหรับราฟา
แต่พอมาเป็นผู้จัดการถึงได้รู้ ว่าการเว้นระยะมันจำเป็น
เพื่อให้นักเตะมีแรงกระตุ้นที่จะดีขึ้นกว่าเดิมเรื่อยๆ

แกก็ออกมายอมรับว่าแกก็เรียนรู้จุดนี้มาจากราฟาเหมือนกัน
ถึงแม้ตอนเป็นนักเตะ จะอึดอัดกับอะไรแบบนี้ก็ตาม

ผมแฟนหงส์ รองจากคลอปป์นี่ผมก็ชอบราฟานี่แหละครับ
ชอบมากกว่ารอดเจอร์ซะอีก

เรื่องฝีมือ ผมว่าราฟามีของอยู่แล้วครับ
แทคติกแน่น ขอแค่อย่าธาตุไปเข้าแทรกก็พอ55
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5640
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 19:33
dekbom09 พิมพ์ว่า:
เวลานักบอลเล่นโหด บอกนักบอลแบก โค้ชไม่เกี่ยว ผมว่ามันไม่ใช่ล่ะ มันก็เพราะแทคติคของ ราฟา ไม่ใช่เหรอที่สามารถงัดประสิทธิภาพของ เจิด ออกมาได้อย่างเต็มที่

แล้วถ้าบอกว่า นิวคาสเซิ่ล ไม่ดีขึ้น อันนี้ผมก็เถียงอีก ไม่ใช่เพราะการผลักดันของ ราฟา เหรอที่ทำให้ดีลค่าตัวแพงที่สุดของ นิวคาสเซิ่ล ที่ค้างมาตั้งแต่ปี 2006 ถูกทำลายอ่ะ แล้วที่ต้องไม่ลืมอีกอย่างคือ นิวคาสเซิ่ล ขึ้นชั้นได้เพราะ ราฟา แทคติคที่ สตีฟ บรูซ ใช้ในช่วงแรก ๆ ตอนเข้ามาคุม นิวคาสเซิ่ล มันก็คือระบบที่ ราฟา วางรากฐานเอาไว้แล้ว

ผมยังเชื่อว่า ราฟา จะพา เอฟเวอร์ตัน ยกระดับได้นะ อย่างน้อย ๆ มีเป้าหมายอะไรให้แก แกก็ทำได้ตามเป้าอยู่บ่อย ๆ  
ผมว่าเพนแนนท์ก็ไม่ได้พูดแย่นะครับ เขาก็พูดตรงๆ ขอโทษแฟนเอฟด้วยซ้ำ เจ้าตัวก็บอกว่าตอนราฟาคุมนิวก็แค่ประคอง ซึ่ง บรูซก็ทำได้ ได้คะแนนดีกว่าราฟาคะแนนนึงด้วยซ้ำ
เหมือนดิสเครดิต บรูซ ยังไงไม่รู้แล้วปีล่าสุดนี่ยังเป็นระบบของราฟาอยู่รึเปล่าครับ ผมเข้าใจนะที่ท่านจะชมราฟาก็เพราะเป็นแฟนนาโปลี
0
0
ลูกยิงสลายมโน

ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5640
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 19:37
งงพวกที่อ่านแต่หัวข่าว แล้วมาด่า เพนแนนท์ ผมว่าเจ้าตัวไม่ได้พูดอะไรผิดเลย + เจ้าตัวพูดในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าไม่เชื่อว่าราฟาจะทำให้เอฟไปได้ดีกว่านี้
0
0
ลูกยิงสลายมโน

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: A Tu Corazón
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 9346
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 22:06
สมัยแกคุมลิเวอร์ แทคติกส์แกเยอะจริง มีสกิลปราบทีมใหญ่กับแมทช์สำคัญ
แต่ก็อย่างที่เห็น เวลาเจอทีมเล็กๆก็บ้งไปเยอะ ยิ่งเรื่องลูกรักยิ่งบ้งเข้าไปใหญ่

คิดจะขายอลอนโซ่งี้ เซนเด้น ลูคัส เป็นลูกรักงี้
และก็เรื่องการสร้างแรงกระตุ้น กับความสัมพันธ์กับนักเตะผมว่าไม่ค่อยดีเท่าไหร่
ยิ่งกับตัวเพนแนนท์เอง แกเก่งนะ แต่ก็เป็นแบดบอย ซึ่งราฟาจัดการกับแบดบอยไม่ค่อยดี ไหนจะเบลลามี่อีก
คือสมัยอยู่ลิเวอร์ตัวก็ไม่ใช่ว่าแย่อะไร แต่จัดตัวลงสนามทีไร แฟนบอลมีร้องทุกที
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34061
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 23:57
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
ราฟา คล้ายๆ LVG หรือ แม้แต่ มู ในแง่การบริหารคน และวิธีคิด
ถ้าไม่มีถ้วย บรรยากาศจะเป็นอะไรที่แย่ไปเลย เพราะนักเตะจะทำงานด้วยความไม่สบายใจ เหมาะกับบางทีมเท่านั้น ไม่ใช่ทุกทีม  

ผมว่ามู ดีวกว่าราฟาเยอะครับ 5555ของมูนี่ ถ้ามีคนรักก็รักเลย ดูอย่างนักเตะที่อินเตอร์สิ

แต่ของราฟา นี่แทบหาคนชมไม่มีเลย แกเน้นบริหารทีมแบบ เจ้านาย กับลูกน้อง

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 341
โพสเมื่อ: Fri Jul 23, 2021 09:47
แท็กติกให้ราฟา ปลุกใจใช้บิ๊กดังค์
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel