ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10277
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 09:52
[RE: Sinopharm vs Delta variant (ผลการทดลอง)]
ongry พิมพ์ว่า:
ฉีดตัวนี้ภูมิถือว่าใช้ได้ ผลข้างเคียงน้อย(ข้อดี) รอบูส mRNA ได้เร็วเว้น 3-6 เดือน เพราะ 1 เดือนครบ 2 เข็ม  

ผมเลือกทางนี้เหมือนกัน ค่อยรอบูทเข็มสามเอา ตอนนั้น mRNA คงมาพอดี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2007
ตอบ: 155
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 09:54
[RE: Sinopharm vs Delta variant (ผลการทดลอง)]
VYCInw พิมพ์ว่า:
ผมว่าฉีด SP ดีกว่า AZ นะ เพราะครบ 2 เข็มเร็วกว่า ประสิทธิภาพคิดว่าไม่ต่างมาก แล้วค่อยบูทด้วย Moderna

เพราะถ้าฉีด AZ + AZ แล้วรอ mRNA มันใช้เวลานานมากเลยนะ  

แล้วถ้า AZเข็มแรก > mRNAเข็ม2 เลยล่ะ เพราะมีงานวิจัยใน ตปท. ว่าได้ประสิทธิภาพสูงกว่า AZ + AZ
0
0
(>" "" "
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:01
ถูกแบนแล้ว
lenovo พิมพ์ว่า:
ผมว่าฉีด SP ดีกว่า AZ นะ เพราะครบ 2 เข็มเร็วกว่า ประสิทธิภาพคิดว่าไม่ต่างมาก แล้วค่อยบูทด้วย Moderna

เพราะถ้าฉีด AZ + AZ แล้วรอ mRNA มันใช้เวลานานมากเลยนะ  

แล้วถ้า AZเข็มแรก > mRNAเข็ม2 เลยล่ะ เพราะมีงานวิจัยใน ตปท. ว่าได้ประสิทธิภาพสูงกว่า AZ + AZ  

สนับสนุน mRNA เข็มที่ 2 และ 3 มีงานวิจัยต่างประเทศรองรับทุกทางไว้แล้ว ปลอดภัยด้วย ประสิทธิภาพบางสูตรดีกว่า mRNA เพียวๆอีก
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Thu Jul 22, 2021 10:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2007
ตอบ: 155
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:06
Aquaelfin พิมพ์ว่า:

สนับสนุน mRNA เข็มที่ 2 และ 3 มีงานวิจัยต่างประเทศรองรับทุกทางไว้แล้ว ปลอดภัยด้วย ประสิทธิภาพบางสูตรดีกว่า mRNA เพียวๆอีก  

ท่านมีข้อมูลช่วงเวลารับวัคซีนหรือไม่ครับ ระยะเวลาควรห่างกันกี่สัปดาห์ (AZเข็มแรก แล้ว cross mRNA)
0
0
(>" "" "
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:13
ถูกแบนแล้ว
Aquaelfin พิมพ์ว่า:

ท่านมีข้อมูลช่วงเวลารับวัคซีนหรือไม่ครับ ระยะเวลาควรห่างกันกี่สัปดาห์ (AZเข็มแรก แล้ว cross mRNA)

https://mgronline.com/onlinesection/detail/9640000060668 อันนี้ link ข้อมูลงานวิจัย ส่วน mRNA ถ้าฉีดเป็นเข็มครอสห่างกัน 3 เดือน (ประสิทธิภาพป้องกัน AZ เริ่มลดลง) เข็มบูส 6 เดือนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Thu Jul 22, 2021 10:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status: MANCHESTER UNITEDGLORY GLORY!!
เข้าร่วม: 07 Apr 2015
ตอบ: 1892
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:43
ดีกว่า sinovac จริง แต่ไม่ดีพอที่จะต้องเสียเงินฉีดครับ เพราะผมคอนข้างมั่นใจว่า inactive ทุดตัวไม่สามารถหยุด delta ได้ ครับ ที่สำคัญประเทศไทยมี delta มากกว่าร้อยละ 70 ทั่วประเทศ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3679
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 11:12
bassible พิมพ์ว่า:
ดีกว่า sinovac จริง แต่ไม่ดีพอที่จะต้องเสียเงินฉีดครับ เพราะผมคอนข้างมั่นใจว่า inactive ทุดตัวไม่สามารถหยุด delta ได้ ครับ ที่สำคัญประเทศไทยมี delta มากกว่าร้อยละ 70 ทั่วประเทศ  

สำหรับผมมองว่าถ้าใครลงชื่อฉีด AZ ได้ก็ให้ฉีด AZ ครับ แล้วเข็มสองก็เลือกเอาเลยว่าจะเอา AZ อีกเข็มหรือครอสไปเอา mRNA แต่อย่างผมอยู่ต่างจังหวัดหาลง AZ ไม่ได้(ถึงจะฉีด sinovac ก็ยังลงไม่ได้) ทางเลือกเดียวคือเสียตังค์ฉีด sinopharm นี่แหละครับ แล้วไปบูสเข็มสามเป็น mRNA
0
0
นักเตะตำบล
Status: MANCHESTER UNITEDGLORY GLORY!!
เข้าร่วม: 07 Apr 2015
ตอบ: 1892
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 11:19
3BBEXPENSIVE พิมพ์ว่า:
bassible พิมพ์ว่า:

สำหรับผมมองว่าถ้าใครลงชื่อฉีด AZ ได้ก็ให้ฉีด AZ ครับ แล้วเข็มสองก็เลือกเอาเลยว่าจะเอา AZ อีกเข็มหรือครอสไปเอา mRNA แต่อย่างผมอยู่ต่างจังหวัดหาลง AZ ไม่ได้(ถึงจะฉีด sinovac ก็ยังลงไม่ได้) ทางเลือกเดียวคือเสียตังค์ฉีด sinopharm นี่แหละครับ แล้วไปบูสเข็มสามเป็น mRNA  

ก็ตามสถานการณ์เลยครับ เพราะเราไม่ได้มีสิทธิ์เลือกได้อะไรขนาดนั้นครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 1527
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 12:02
c0c0nut พิมพ์ว่า:
nontarat พิมพ์ว่า:
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
ชิโนแวค กับ ชิโนฟาม ถ้าเทียบเป็นทีมพรีเมียร์ลีกแล้ว คือทีมไหนกับทีมไหนดีครับ  

อิงตารางคะแนนปีที่แล้ว
Pfizer คือ แมนซิติ
Moderna คือ แมนยู
Astrazeneca คือ เชลซี
Sinopharm คือ ลิเวอร์พูล
Johnson & Johnson คือ เลสเตอร์ซิตี้
(ประสิทธิภาพต่อเชื้ออู่ฮั่นใกล้ๆกัน)

Sinovac คือ ฟูลแล่ม ตกชั้นไปแล้ว เคยอยู่พรีเมียร์ลีก แต่ไปไม่รอดในตอนสุดท้าย

ส่วน Spunik พี่แกเล่นลีกอื่น ไม่ยอมมาร่วมด้วย

ให้AZ คือ เชลซี อยู่บน ลิเวอร์ คือคิดตามคะแนน หรือจัดลำดับตามนั้น  

Oxford กับ Astrazeneca อยู่ใกล้ London ที่สุดครับ และคะแนนก็ไล่ๆกัน ตามประสิทธิภาพที่พอๆกัน
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel