ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 1257
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 16:59
[RE: ปีคีฟแลนได้แชมป์กับปีนี้ที่บัคได้แชมป์ปีไหนยิ่งใหญ่กว่ากันครับ...]
ผมให้คลีฟแลนด์นะ STORY มันได้มากกว่าอ่ะ บัคส์ถ้ามองตรงๆ ก็เหมือนคือเมืองที่ไม่ได้แชมป์ปกติอะแหละ

แต่สำหรับ CAV มันมี STORY ว่าเป็นเมืองอาถรรพ์ ไม่ใช่แค่เฉพาะบาส แต่มันลามไปถึงทุกกีฬาเลย มันเลยดูยิ่งใหญ่กว่าหน่อยๆ แล้วบวกกับตัว

2. STORY ของ LEBRON อีกที่ทิ้งทีมไปตอนแรก จนแฟนเกลียดแบบเข้าไส้เลย แล้ว กลับมาพาทีมบ้านเกิดได้แชมป์ มันเหมือพลอตหนังอ่ะ

3. COME BACK 3-1 ซึ่งมันไม่มีทีมไหนเคยทำได้เลย แต่ CAV ทำได้ มันยิ่งบวกความกินใจเข้าไปอีก

เอาแค่ 3 ประเด็นหลักนี้ ผมว่า CAV กินขาดเลยนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39472
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 18:10
[RE]ปีคีฟแลนได้แชมป์กับปีนี้ที่บัคได้แชมป์ปีไหนยิ่งใหญ่กว่ากันครับ...
Cavs ครับ สตอรี่โคตรได้ เป็นทีมรอง ตาม1-3 แต่พลิกได้ ระหว่างทางก็ดราม่าเยอะ ส่วน Bucks ปีนี้ไม่ค่อยมีกระแสจริงๆนั่นแหละ ส่วนนึงจากโควิด แล้วก็อาการบาดเจ็บผู้เล่นที่เยอะมากก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

SAVE OF THE CENTURY !!

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7175
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 18:32
[RE: ปีคีฟแลนได้แชมป์กับปีนี้ที่บัคได้แชมป์ปีไหนยิ่งใหญ่กว่ากันครับ...]
ไม่รู้นะ แต่ผมว่าเทียบคลีฟแลนด์ ไม่ได้เลยสักกะนิดเลย

ปีนั้นเจอGSW 73-9 ผมว่าสู้ได้ก็เก่งละ

ดันพลิกจาก 3-1 มาชนะเฉย แชมป์แรกของคลีฟแลนด์ด้วย ยิ่งพิเศษเลย

ปีนี้มันก็มีสตอรี่หน่อย อยู่กันมา 8ปีจากบ๋วยจนแชมป์ของ 2 หน่อ เหมาะกันสร้างซีรีย์สัก3ตอน แต่จะบอกว่ายิ่งใหญ่ก็ยังไงอยู่
1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 25
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 19:26
คลีฟแลนด์กินขาดครับ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17603
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 23:12
[RE]ปีคีฟแลนได้แชมป์กับปีนี้ที่บัคได้แชมป์ปีไหนยิ่งใหญ่กว่ากันครับ...
คลีฟแลนด์ครับ

3-1 กลับมาชนะ 4-3 ไฟนอลนี่มีที่ไหนอ่ะถามจริง 555

อีกอย่าง มันมีความหมายกับชาวเมืองคลีฟแลนด์ด้วยแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 690
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 02:04
ผมว่า Bucks

1. Bucks มันไม่ได้มีความเป็นซุปเปอร์ทีมจ๋าเท่าคลีฟแลนด์ปีนั้น หรือทีมโหด ๆ ในฤดูกาลนี้ ผมไม่ได้ต่อต้านซุปเปอร์ทีมอะไรขนาดนั้นนะ แต่ทีมที่มีความเป็นซุปเปอร์ทีมน้อยกว่า มันก็เท่มากกว่าแหละ

2. ทีมตลาดเล็กโอกาสได้แชมป์มันก็เล็กตามไปด้วย ถึงจะอยู่ในกติกาที่แฟร์แล้วแบบอเมริกันเกมส์ อย่างบัคส์ก็รอไปเต็ม ๆ ถึง 50 ปี (ตรงนี้อาจจะถือว่าพอ ๆ กับคลีฟฯ เพราะคลีฟก็ได้สมัยแรกเลย)

3. สตอรี่ของยานนิสถือว่าน่าสนใจ และ Underdog มาก ทำเป็นหนังได้เลย โดยเฉพาะถ้าดูจากอันดับดราฟและฝีมือ หน่วยก้าน และบุคลิกของเจ้าตัวช่วงเข้าลีกใหม่ ๆ

4. ถ้าดูจากเส้นทาง ถือว่า Bucks ปราบทีมที่โหดสุดในเพลย์ออฟปีนี้มาได้ = Nets รวมถึงเส้นทางแต่ละรอบที่เลือดตาแทบกระเด็นจริง ๆ เค้นกันหนักมากทั้งผู้เล่นและโค้ช (มีความคล้าย Dallas ปี 2011 อยู่ แต่ ยานนิสดูมีความเป็นตัว edit มากกว่า Dirk) โชกโชน และเกือบจะโดนเช็คบิลเกือบทุกรอบ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2007
ตอบ: 4250
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 07:22
บัคได้แชมป์ ผมเฉยๆมาก ถ้าไม่ได้นี้ ว้าวมากกกว่า
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 1475
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 13:56
คีฟแลนด์เลยครับ สตอรี่แข็งกว่ามาก

เลบอนทรยศทีมบ้านเกิด ไปสร้าง Superteam (heat) เพื่อล่าแชมป์

พอได้แชมป์แล้ ตัวเองก็ยังมีสิ่งที่ค้างคาใจอยู่

กลับมาทีมบ้านเกิด ถึงจะ Superteam เหมือนกัน แต่

สุดท้ายพาทีมคว้าแชมป์จากสถานการณ์ 1-3 และ ชนะหนึ่งในทีมที่ดีที่สุดในประวัติศาสตร์ขณะนั้น

ิคิดดูถ้าวันนั้นคีฟแลนด์ไม่ได้แชมป์อิมแพคของ GSW ในการครองลีคจะสุดขนาดไหน แชมป์ 4 สมัยติด

มันคือการหยุดประวัติศาสตร์เลยนะ

แก้ไขล่าสุดโดย lpfprotect เมื่อ Thu Jul 22, 2021 13:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 211
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 20:59
ตอน LBJ พูด “Cleveland this is for you!!” แค่นี้ก็ขนลุกแล้วคับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel