ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 400
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 18:36
[RE]การไปเล่นต่างแดน ล่ามโคตรสำคัญ
gazeclub พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันก็ครึ่งๆนะ เค้าไม่บอกเราก็ต้องหาทาง ฟิลเหมือนเด็กใหม่หรือเด็กฝึกงาน
ตั้งกระทู้ถามใน pantip ว่าไม่มีคนสอนงาน ไม่มีงานทำอะไรแบบนี้
แต่เอาจริงๆเราจะไม่สงสัยหน่อยเหรอว่าทำไมตัวสำรองกับตัวจริงวิ่งไม่เหมือนกัน  
เท่าที่ฟังเหมือนเคสนี้เป็นการวิ่งรีโคฟอะครับ ตัวจริงพึ่งแข่งเสร็จมา ส่วนตัวสำรองที่ไม่ได้ใช้แรงเลย ก็คงต้องวิ่งให้มากกว่าเหมือนเป็นการยืดกล้ามเนื้อไปในตัวด้วย รึป่าวครับ อันนี้มุมมองผมเองนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3510
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 19:16
[RE: การไปเล่นต่างแดน ล่ามโคตรสำคัญ]
P-pu52 พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันก็ครึ่งๆนะ เค้าไม่บอกเราก็ต้องหาทาง ฟิลเหมือนเด็กใหม่หรือเด็กฝึกงาน
ตั้งกระทู้ถามใน pantip ว่าไม่มีคนสอนงาน ไม่มีงานทำอะไรแบบนี้
แต่เอาจริงๆเราจะไม่สงสัยหน่อยเหรอว่าทำไมตัวสำรองกับตัวจริงวิ่งไม่เหมือนกัน  
เท่าที่ฟังเหมือนเคสนี้เป็นการวิ่งรีโคฟอะครับ ตัวจริงพึ่งแข่งเสร็จมา ส่วนตัวสำรองที่ไม่ได้ใช้แรงเลย ก็คงต้องวิ่งให้มากกว่าเหมือนเป็นการยืดกล้ามเนื้อไปในตัวด้วย รึป่าวครับ อันนี้มุมมองผมเองนะ  

ผมว่าโค้ชไม่บอกย้าก็คงไม่ได้คิดว่าตัวเองทำอะไรผิดมั้งครับ ถ้าโค้ชเหมือนมาชี้ๆให้ไปตรงนู้นก็คงทำตามแหละนี่เขาวิ่งกันย้ามันวิ่งตามเขาไม่พูดอะไรผมก็ทำตามนั้นนะ

ฟังแล้วก็เสียดายเวลาตั้งนาน ไม่แปลกที่มันจะมีอาการอยากกลับเจอแบบนี้ผมก็ไม่ไหวอะโดดเดี่ยวแถมไม่ได้อะไรเลย
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2020
ตอบ: 912
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 19:28
ถูกแบนแล้ว
[RE: การไปเล่นต่างแดน ล่ามโคตรสำคัญ]
เข้าใจเลยโพสไอจีก็โดนพวกเสร่อมาตั้งมู้ด่าในนี้อีกรู้ดีเหมือนไปอยู่ข้างสนาม555
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4429
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 19:48
Lady Maria พิมพ์ว่า:
โค้ชคนนี้ก็คือพี่ชายของคาสุโยชิ มิอูระ (คิงคาซู) จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตามที่เรื่องแค่นี้ทำไมเขาไม่คุยกับย้าเลย ทำไมย้าไม่รู้เลย ตลอดช่วงร่วมงานกันนี่ทำอะไรบ้าง หรือจะยังไงก็เหอะ แต่คนนี้ก็เคยคุมเชียงใหม่ ก่อนที่จะไปต่อที่คาโกชิม่าในเหตุการณ์นั้นอ่ะนะ คำถามคือจะไม่ช่วยเด็กมัน เอ็นดูมันหน่อยสักนิดเลยเหรอ ทั้งที่ตัวเองก็เข้าใจนิสัยคนไทยมาแล้ว  

เอาเท่าที่รู้คือหาได้ยากครับ คนญี่ปุ่นไม่ชอบอธิบายเป็นประเภทสั่งแล้วดูผลแล้วด่าหรือชมทีเดียว และจะไม่ชว่ยคนพร่ำเพรื่อ
เพราะเค้าคิดว่ามันคือการทำลายความมั่นใจของคนนั้นๆ ถ้าไม่ไปขอความช่วยเหลือแทบจะไม่มีใครมาช่วยเลย

ความยากของเจ้าย้าคืออยู่คนเดียวพูดไม่รู้เรื่อง ถ้าไม่ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนร่วมทีมยิ่งเป็นกำแพงมากขึ้นอีก
ขนาดงานพิเศษในร้านอาหารยังต้องเป๊ะ แล้วกับทีมฟุตบอลที่ต้องแข่งขันเอาตำแหน่งมันยิ่งมากกว่า

ฟังแล้วสงสารเลยน่าจะเจอล่ามไวกว่านี้จะได้ปรับตัวเข้ากับทีมได้
3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5897
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 20:34
ล่ามฟุตบอล มันควรเป็นโค้ชที่มี licence ในระดับนึงอะ

เพราะมันต้องเข้าใจรูปแบบฟุตบอลด้วย ไม่ใช่แค่แปลตามภาษาไปตรงๆ
0
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2009
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 20:52
[RE]การไปเล่นต่างแดน ล่ามโคตรสำคัญ
ผมแฟนชลบุรีนะ แต่ไม่เข้าใจสโมสรทำไมไม่จัดล่ามไปช่วยตั้งแต่แรก หรือคิดว่าเด็กทุกคนจะปรับตัวได้ด้วยตังเองเหมือนโค๊ชเฮง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
redarmy
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2007
ตอบ: 10270
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 22:02
ฟังละโคตรน่าสงสารเลยขนาดไปเที่ยวไม่รู้ภาษายังอยู่ยากเลย
0
0
1 เดียวคือผีแดง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 427
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 00:15
เคยเป็นล่ามของมุ้ยตอนอยู่ซานเฟรชเช่ ใช่มั้ยครับคนนี้ ผมว่ารอบที่ไป 3 คนมุ้ย อุ้ม เจ ผมว่าล่ามของมุ้ยดีสุดเลยนะตอนนั้นด้วยความที่เรียนโค้ชด้วยล่ะมั้ง ยังคิดอยู่ทำไมสมาคมไม่ติิดต่อเอาคนนี้มาเป็นล่ามให้นิชิโนะ ตอนหลังถึงมาทราบว่าแกไปเรียน ไลเซ่นส์ที่สเปน
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5640
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 07:21
ผมเป็นคนที่เอาใจช่วยเจ้าย้ามากๆ ไม่เคยว่าเลยสักครั้ง เพราะผมคิดว่าเด็กคนนี้มีของ
รอบแรกที่ไปผมเข้าใจคิดว่าเจ้าตัวยังเด็กเลยไม่ค่อยได้ลง พอกลับมาก็อ้วนผมนึกว่าจะหมดหวังแล้วเจ้าตัวก็กลับมาทำให้ผมเชื่อมั่นอีกครั้ง
หลังจากนั้นผมไม่เคยคิดว่าย้าจะยอมแพ้เรื่องฟุตบอลเลย ไม่ว่าจะโดนยืมตัวไปเล่นหรือมีข่าวติดทีมชาติตลอด มันทำให้ผมรู้ว่านิชิโนะต้องเห็นอะไรแน่ๆ
พอมายืมตัวไปญี่ปุ่นครั้งนี้ผมยิ่งมั่นใจว่าหมอนี้ของจริง ไม่ใช่พวกใจหอยใจปู นี่คือคนที่อยากพิสูจน์ตัวเอง
0
0
ลูกยิงสลายมโน

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9371
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:02
ไม่เอาเรื่องนิสัยละกัน แต่การที่ปล่อยไป ญี่ปุ่นแบบไม่มีล่ามนี่ใจร้ายมาก แล้วย้าก้น่าจะไม่ค่อยได้อังกฤษด้วย น่าจะต้องมีโค้ชตามไปประกบแบบเจ นะเสียดายเอาเวลาไปทิ้ง 7 เดือน ถ้ามีล่ามตั้งแต่แรก ก็น่าจะดีกว่านี้อย่างน้อยก็รู้ว่าโค้ชต้องการอะไรจากย้า แต่รอบนี้ ย้าเอาหน่อยโว้ย โชว์ให้ดูหน่อย ว่าพะโล้ยายฮวยของจริงเป็นยังไง
0
0
กรรมกรข่าว
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2007
ตอบ: 48
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 18:09
จริงๆ สโมสรคาโกชิม่าก็จัดคลาสเรียนภาษาญี่ปุ่นให้ครับช่วง 1-2 เดือนแรก แต่เท่าที่ผมดูที่เขียนบนกระดาน บอกตรงๆเลยว่า ไม่พอ

ถ้าไม่ได้คุณเทระ กองหลังตัวสำรองคนญี่ปุ่นที่สนิทกับย้า คอยประกบย้า ย้าน่าจะยิ่งท้อกว่านี้อีกครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6939
โพสเมื่อ: Fri Jul 23, 2021 14:56

นั่นดิ มันก็ต้องมีเซนมั่งแหละ และตัวเองไม่ได้ลง ไม่มีชื่อ ก็ต้องซ้อมให้หนักกว่าชาวบ้านเค้าป่าว
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Fri Jul 23, 2021 17:35
empty พิมพ์ว่า:

นั่นดิ มันก็ต้องมีเซนมั่งแหละ และตัวเองไม่ได้ลง ไม่มีชื่อ ก็ต้องซ้อมให้หนักกว่าชาวบ้านเค้าป่าว  

ผมว่าความคิดของเด็กดาวรุ่ง (เจ้าย้าในตอนนั้น) ก็อาจไม่กว้างไกลเหมือนผู้ใหญ่นะครับ ตอนนี้ย้าก็คงจะได้เรียนรู้สิ่งที่เค้าผิดพลาดในอดีตแล้วล่ะ
0
0
"พบกันหนึ่งครั้งครากลางเวหา ประเสริฐกว่านับมิถ้วนในแดนดิน"
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel