ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1595
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 11:17
[RE: [ROX] - ในที่สุดก็ดร็อปการ์ดบอส อิอิ]
prinznazgul พิมพ์ว่า:
กัปตันขอนลอย พิมพ์ว่า:
MiniPing พิมพ์ว่า:
โหพูดงี้เจ็บจิ๊ดเลยคนเล่นไนท์โล่อย่างผม ก็ถ้าผมเจอคนพูดอย่างงี้ เวลาลงดันหรือร้อยชั้นก็อย่าเรียกผมแล้วกัน blacklist ให้ไวเลยถ้าเจอแบบนี้  

ผมมองว่าภาคนี้ไนท์โล่แทบไม่จำเป็นเลย ลงดันถ้าดาเมจถึงและรู้แมคคานิคบอส ไม่ยากเลยครับ พรีสชุบเอา จะใช้ก็แค่ช่วงแรกที่ดาเมจน้อยๆ

ล่าบอสก็ไม่จำเป็นเพราะทำดาเมจได้น้อย ซึ่งเวลาแค่2-3นาที ยังไงก็ต้องเน้นดาเมจ

100 ชั้น ผมไม่เคยใช้ไนท์เลย หย้าที่ดึงมอนใครก็ทำได้ ค่อยๆเดินแล้วให้วิวางวงไฟพอ  

ไร้สาระครับ  

มันแบบนี้แหละครับที่ไร้สาระ  

ผมหมายถึงโควทข้างบนครับ โทษที ผมโควทผิด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: เปียกปอนฉันภาวนา
เข้าร่วม: 01 Sep 2009
ตอบ: 6349
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 11:35
[RE: [ROX] - ในที่สุดก็ดร็อปการ์ดบอส อิอิ]
โหพูดงี้เจ็บจิ๊ดเลยคนเล่นไนท์โล่อย่างผม ก็ถ้าผมเจอคนพูดอย่างงี้ เวลาลงดันหรือร้อยชั้นก็อย่าเรียกผมแล้วกัน blacklist ให้ไวเลยถ้าเจอแบบนี้  

ผมมองว่าภาคนี้ไนท์โล่แทบไม่จำเป็นเลย ลงดันถ้าดาเมจถึงและรู้แมคคานิคบอส ไม่ยากเลยครับ พรีสชุบเอา จะใช้ก็แค่ช่วงแรกที่ดาเมจน้อยๆ

ล่าบอสก็ไม่จำเป็นเพราะทำดาเมจได้น้อย ซึ่งเวลาแค่2-3นาที ยังไงก็ต้องเน้นดาเมจ

100 ชั้น ผมไม่เคยใช้ไนท์เลย หย้าที่ดึงมอนใครก็ทำได้ ค่อยๆเดินแล้วให้วิวางวงไฟพอ  

ใครพูดงี้ผมก็บล็อคและครับผมไม่ชอบตะกระแบบนี้ไม่ได้มีอะไรพิเศษ แล้วแต่มุมมองครับผมคิดว่าทุกอาชีพมีความจำเป็นของตัวเอง

ส่วนดันผมคิดว่าไนท์โล่ก็ทำให้เพื่อนในทีมเล่นง่ายขึ้นยกตัวอย่างดันโอ ไนท์แทงค์ทำหน้าที่บังเสาและชนบอสก็ทำให้เพื่อนๆในทีมเล่นง่ายสบายๆ ไม่ต้องวิ่งชุบไปมาๆและบางทีคนในกิลผมก็ไม่ได้โหดทุกคนแต่ก็ต้องดันทุกคนให้ผ่าน

ส่วนร้อยชั้นไนท์โล่ผมก็ลากทีเดียวทั้งแมฟไปเลยเสียเวลา 1-69

ดีแล้วละครับเราไม่ได้อยู่เซิฟเดียวกัน 555 เวลโลกเซิฟผมยังอยู่ที่แค่ 55 นะครับ  

ใจเย็นๆนะท่าน เขาพูดในมุมมองของเขากันอะ มันคือ Fact ที่เขาเจอ ถ้าจะโทษ ผมว่าโทษที่เกมส์ดีกว่า
เกมส์มันทำมาไม่สมดุลจริงๆครับ ล่าบอสเนี้ย ถ้าไม่ได้เป็นเพื่อนกัน ยังไงเขาก็ไม่รับนะ ส่วนดันอื่นๆก็ตามนั้น
ตี้ลงดันผมคาดคะเนเอาแล้วรับหมด ไม่ได้สนใจ
0
0

Bnk48 - Korn, Jib, Noey, Can, Pun, Jane
Twice - Jeongyeon, Chaeyoung

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3859
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 11:40
เดือดดดเฉย กระทู้แบบนี้จริงๆ น่าจะออกแนวเฮฮา หยอกล้อ หรือแบ่งปันข้อมูลกันยาวๆ

คนไทยเดือดง่าย ไม่รู้ว่าจะเดือดหรือไม่ แต่สิ่งที่สื่อออกมา ผมอ่านแล้วรู้สึก ว่าเดือดนะ

แต่ต่างฝ่ายต่างก็แสดงในมุมของตัวเอง

อีกคนก็แสดงในมุมของเค้า ที่เค้าทำแล้วได้จริง ก็คือ เค้ามีผลงานการันตีจากสิ่งที่เค้าทำ เค้าก็เลยลองแบ่งปันแนวคิดของเค้า

แต่พอมาแบบนี้ ผมคิดว่าเค้าคงจะมีอารมบางแหละ แทนที่จะได้คุยอะไรดีๆกันยาวๆ วงแตกซะงั้น

ปล ... ผมก็เหมือนมาขยี้เนอะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2010
ตอบ: 1839
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 11:44
เดือดเฉย
0
0
อีลองมัก
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13139
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 11:58
โดนดิสเครดิตสายที่เล่นก้น่าน้อยใจเหมือนกันนะ

อย่างผมเล่นวิสองมือ คนรอบตัวแนะให้เล่นมือเดียวมากกว่า แถมของก้ดีกว่าผมด้วย

แต่พอ kvm ได้คิลกับ damage แบบทิ้งห่างเลยติดอันดับ 1 บ่อยมาก

ผมว่าอยู่ที่ความถนัดในการควบคุมสายที่เล่นด้วยแหละ

แก้ไขล่าสุดโดย -Quantum- เมื่อ Wed Jul 21, 2021 11:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8538
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 12:07
United_is_my_mind พิมพ์ว่า:
ล่าสักกี่โมงพอจะมีสิทธิ์แย่งท็อป 15 จากสุลต่านได้มั่งครับ  

กลางวันมีโอกาสมากกว่าครับ ตี้น้อย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4492
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 12:09
ไนท์โล่ วิ2มือ bs2มือ แอสกาต้า เลทเกมส์มันโหดมากๆต้นเกมส์จะโดนตัดหางบ่อยหน่อยไม่ต้องเดือดหรอกครับเดี๋ยวก็เก่งไว้ถึงคอนเท้นที่ต้องใช้ตัวพวกนี้เดี๋ยวก็ฉายแสง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 1161
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 12:22
ผมเล่นอะไรที่เค้าๆ ไม่ค่อยเล่น

ตอนนี้เหลือวิสองมือ(อ่านของท่านสายลมละอยากเล่น) กะไนท์โล่ พึ่งเล่นใหม่ นั่งเล่นไปยิ้มไปคนเดียวเพราะเวลาเล่นคือเวลาคุยดิสกับเพื่อนมหาลัยหลังลูกนอน ใจร่มๆ นะทุกท่าน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 5826
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 12:33
-Quantum- พิมพ์ว่า:
โดนดิสเครดิตสายที่เล่นก้น่าน้อยใจเหมือนกันนะ

อย่างผมเล่นวิสองมือ คนรอบตัวแนะให้เล่นมือเดียวมากกว่า แถมของก้ดีกว่าผมด้วย

แต่พอ kvm ได้คิลกับ damage แบบทิ้งห่างเลยติดอันดับ 1 บ่อยมาก

ผมว่าอยู่ที่ความถนัดในการควบคุมสายที่เล่นด้วยแหละ

ท่านฝีมือดีกว่าเค้าครับ วิกี่มือมันก็เล่นเหมือนกันอะ มือเดียวก็เลือดเยอะ m,pen m.dmg เยอะ สองมือก็ m.atk เยอะ haste เยอะ เติมส่วนที่ขาดก็พอ ต่างกันจริงๆตรงสายอาวุธเงา
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3356
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 13:02
[ROX] - ในที่สุดก็ดร็อปการ์ดบอส อิอิ
อย่าเดือดเลยครับ แนวทางใครแนวทางมัน สำหรับผม ไม่มีไนท์โล่ ก็จบดัน ลง 100 ชั้นจบชั้นสูงๆได้ แต่ถ้ามี คุณจะจบสบายๆกว่าตี้ที่ไม่มีแน่นอน จากใจ วิ ที่มีเพื่อนชอบเล่นไนท์โล่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2135
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 13:04
tobisuki พิมพ์ว่า:

ใครพูดงี้ผมก็บล็อคและครับผมไม่ชอบตะกระแบบนี้ไม่ได้มีอะไรพิเศษ แล้วแต่มุมมองครับผมคิดว่าทุกอาชีพมีความจำเป็นของตัวเอง

ส่วนดันผมคิดว่าไนท์โล่ก็ทำให้เพื่อนในทีมเล่นง่ายขึ้นยกตัวอย่างดันโอ ไนท์แทงค์ทำหน้าที่บังเสาและชนบอสก็ทำให้เพื่อนๆในทีมเล่นง่ายสบายๆ ไม่ต้องวิ่งชุบไปมาๆและบางทีคนในกิลผมก็ไม่ได้โหดทุกคนแต่ก็ต้องดันทุกคนให้ผ่าน

ส่วนร้อยชั้นไนท์โล่ผมก็ลากทีเดียวทั้งแมฟไปเลยเสียเวลา 1-69

ดีแล้วละครับเราไม่ได้อยู่เซิฟเดียวกัน 555 เวลโลกเซิฟผมยังอยู่ที่แค่ 55 นะครับ  

ใจเย็นๆนะท่าน เขาพูดในมุมมองของเขากันอะ มันคือ Fact ที่เขาเจอ ถ้าจะโทษ ผมว่าโทษที่เกมส์ดีกว่า
เกมส์มันทำมาไม่สมดุลจริงๆครับ ล่าบอสเนี้ย ถ้าไม่ได้เป็นเพื่อนกัน ยังไงเขาก็ไม่รับนะ ส่วนดันอื่นๆก็ตามนั้น
ตี้ลงดันผมคาดคะเนเอาแล้วรับหมด ไม่ได้สนใจ

ผมไม่ได้ดราม่าหรอกครับ เจ้าของกระทู้เองก็พูดในมุมมองของเจ้าของกระทู้ ผมก็พูดในมุมมองที่เล่นสายแทงค์ผมเข้าใจครับ
0
0
Evans Never Die

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 10872
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 13:09

Blacklist เรื่องอะไรครับเพราะไม่รับไนท์แท้งไปแท้งหรอครับ ต้องมองความเป็นจริงด้วยครับผมเล่นเซิฟวา สุลต่านมันเยอะเอาแท้งไปมันก็ไม่ได้แท้งนะครับถ้าดาเมจไม่ถึงมันไม่หันมาตีนะครับเอาดาเมจไปหมดเลยเพื่อไปทำดาเมจสู้ บูสดาเมจสู้มันจะดีหว่านะครับไม่ได้บอกว่าไนท์แทงค์ไม่โหด แค่เอาไปแล้วมันไม่ได้ใช้งาน

ร้อยชั้นผมไม่เคยใช้ไนท์โล่นะครับ ผมก็ไปตายชั้น 100 มันต้องบิ้วทีมดีๆ ครับผมมีตี้ประจำเป็นหัวกิล ผมเล่นไต้หวันมาก่อนการล่าบอสจะสู้ติดอันดับได้คือต้องบูสดาเมจ
แก้ไขล่าสุดโดย Beebirdnokk เมื่อ Wed Jul 21, 2021 13:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2135
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 13:12
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:

Blacklist เรื่องอะไรครับเพราะไม่รับไนท์แท้งไปแท้งหรอครับ ต้องมองความเป็นจริงด้วยครับผมเล่นเซิฟวา สุลต่านมันเยอะเอาแท้งไปมันก็ไม่ได้แท้งนะครับถ้าดาเมจไม่ถึงมันไม่หันมาตีนะครับเอาดาเมจไปหมดเลยเพื่อไปทำดาเมจสู้ บูสดาเมจสู้มันจะดีหว่านะครับไม่ได้บอกว่าไนท์แทงค์ไม่โหด แค่เอาไปแล้วมันไม่ได้ใช้งาน  

เพราะเขาก็ยังเลือกที่จะไม่รับไนท์ได้เลย เราก็เลือกรับเพื่อนหรือคบหาคนที่รับไนท์แทงค์ได้ ก็ไม่ผิดไม่ใช่หรอครับ
0
0
Evans Never Die

Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 13:20
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:

เพราะเขาก็ยังเลือกที่จะไม่รับไนท์ได้เลย เราก็เลือกรับเพื่อนหรือคบหาคนที่รับไนท์แทงค์ได้ ก็ไม่ผิดไม่ใช่หรอครับ

ต้องแยกก่อนนะครับตี้ผมมีไนท์นะครับที่ได้การ์ดมา ไนท์ 1 วิ 1พระ 1 ฮัน 2 เทคนิคผมคือเอาฮันไปยิงทำดาเมจเพราะเอาแท้งไปไม่ได้แท้งอยู่แล้วไม่เกี่ยวกับรับไม่รับเลย ถ้ามันมีคนขอผมก็รับแต่มันไม่มีเลยไปจำเป็นต้องหา กระทู้ไม่มีอะไรให้เดือดเลยดันเดือดซะงั้น ท่านจะแบล็คลิสก็แบล็คไปครับแต่ที่ผมพิมพ์ผมไม่ได้บอกไนท์โล่อ่อนสักนิดไม่ได้พูดถึงไนท์เลยแค่บอกว่าเอาไปไม่ได้แท้งอยู่แล้วไม่ได้บอกห้ามเอาไปนะ

อีกอย่าง 100 ชั้นผมก็ไปถึงชั้น 85 โดยไม่ใช้ไนท์แท้งนะครับ ต้องย้ำนะว่าไม่ได้บอกมันไม่เก่งแต่มันหาคนเล่นยาก ซึ่งตัวอื่นมันทำหน้าที่แทนได้พอประมาณ

ปล. ผมมีตี้ประจำนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Beebirdnokk เมื่อ Wed Jul 21, 2021 13:30, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 21, 2021 13:25
United_is_my_mind พิมพ์ว่า:
ล่าสักกี่โมงพอจะมีสิทธิ์แย่งท็อป 15 จากสุลต่านได้มั่งครับ  

ตี 3-6 โมงเช้าครับนอนกันหมดสุลต่านจะมาหลังจากนี้มันตื่นมาทำเควสบอร์ด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel