ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: _tttttttx.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 206
โพสเมื่อ: Thu Jul 08, 2021 14:23
[RE: 4 ทีมที่จะพร้อมลุย ACL จริงๆ]
mattdemon พิมพ์ว่า:
xzinsomnia พิมพ์ว่า:
ทีมที่พร้อม คือทีมที่ทำอันดับได้ตามโควต้า  

พร้อม ก็น่าจะพร้อมในทุกๆด้านนะครับ ไม่ใช่แค่ทำอันดับได้แล้วบอกว่าพร้อม  

แล้วอย่างราชบุรีกับท่าเรือนี่ไม่พร้อมยังไงหรอครับ ?
เค้าอาจจะเตรียมตัวมาดีที่สุดแล้ว แต่ศักยภาพมันได้แค่นี้ไง
ถ้าทีมใหญ่ๆไปเล่น แล้วโดนทีมเจลีคยิงเละงี้ก็คือไม่พร้อมหรอ ?
ผมว่าเค้าก็พร้อมเต็มที่เท่าที่เค้าจะพร้อมได้แล้วแหละ.
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2360
โพสเมื่อ: Thu Jul 08, 2021 14:24
[RE: 4 ทีมที่จะพร้อมลุย ACL จริงๆ]
อันดับก็ทำได้ตามกฏ club licensingก็มี หรือว่าทีมไทยลีกทุกทีมรวมเงินกันให้ทีมเสริมทัพสู้ACLถึงต้องเดือดร้อน
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9652
โพสเมื่อ: Thu Jul 08, 2021 14:35
4 ทีมที่จะพร้อมลุย ACL จริงๆ
ไม่พร้อม จขกท เนี่ยไม่พร้อมรับความจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3890
โพสเมื่อ: Thu Jul 08, 2021 17:33
[RE]4 ทีมที่จะพร้อมลุย ACL จริงๆ
โตโน่ อยากเที่ยว ราชมัง เนียนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32010
โพสเมื่อ: Thu Jul 08, 2021 19:06
ใครไปก็ได้สำหรับผม แค่ตอนลงแข่งให้มันมีทรงบ้างจะแพ้ชนะช่างมัน แต่ถ้าชนะจะดีมาก
1
0
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2007
ตอบ: 3574
โพสเมื่อ: Thu Jul 08, 2021 20:09
ทีมที่พร้อม คือทีมที่ทำอันดับได้ตามโควต้า  

พร้อม ก็น่าจะพร้อมในทุกๆด้านนะครับ ไม่ใช่แค่ทำอันดับได้แล้วบอกว่าพร้อม  

งั้นควรถอนทีมใช่หรือไม่ครับ?
ผมมองว่าทีมที่ไม่ประสบความสำเร็จเขาก็พร้อมที่จะแข่งอยู่แล้ว แต่ผลลัพธ์ออกมาไม่ดี ก็ต้องมาทบทวน มาปรับปรุง แล้วก็ทำให้ทีมพร้อมต่อไป
อย่างท่าเรือเนี่ยเห็นได้ชัดว่าอ่อนประสบการณ์ ทั้งระบบและวิธีการเล่น จุดอ่อนในลีก ก็ยิ่งเป็นจุดอ่อนในระดับเอเชีย แต่ถ้าทำอันดับได้โควต้า ผมก็สนับสนุนให้ได้ไปเรื่อยๆ ครับ ไปจนกว่ามันจะดีนั่นแหละ
(ถ้าใจกว้างพอ ไม่มีอคติต่อทีมที่ได้ไป เราน่ามองแบบเดียวกันครับ ผมเชียร์ทุกทีมที่เป็นตัวแทน ไม่ใช่แค่ท่าเรือ)  

ไม่ใช่ว่าต้องถอนทีมครับ คว้าสิทธิได้แล้วก็ควรได้ไปครับ แต่ผมไม่คิดว่าแค่การที่ทำอันดับได้ แล้วจะแปลว่าพร้อมเหมือนที่ท่านว่า มันน่าจะมีความพร้อมในด้านอื่นๆด้วย ไม่ใช่พอได้สิทธิไปเล่นแล้วต้องวิ่งหายืมสนาม หาโค้ชที่มีไลเซนส์ ฯลฯ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ แต่ที่จขกท.เขาบอกว่าสมุทปราการพร้อม ผมก็ไม่เห็นด้วย แต่ก็เข้าใจว่าบางอย่างมันก็ต้องใช้ทุนในการพัฒนา
แก้ไขล่าสุดโดย mattdemon เมื่อ Thu Jul 08, 2021 20:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2007
ตอบ: 3574
โพสเมื่อ: Thu Jul 08, 2021 20:19
TONGFAX. พิมพ์ว่า:

แล้วอย่างราชบุรีกับท่าเรือนี่ไม่พร้อมยังไงหรอครับ ?
เค้าอาจจะเตรียมตัวมาดีที่สุดแล้ว แต่ศักยภาพมันได้แค่นี้ไง
ถ้าทีมใหญ่ๆไปเล่น แล้วโดนทีมเจลีคยิงเละงี้ก็คือไม่พร้อมหรอ ?
ผมว่าเค้าก็พร้อมเต็มที่เท่าที่เค้าจะพร้อมได้แล้วแหละ.

ผมไม่ได้หมายถึงผลการแข่งครับ ยกตัวอย่างทีมอย่าง บรร. บีจี เชียงราย ต่อให้ไปแล้วโดนถล่มทุกนัด ก็ไม่ได้แปลว่าเขาไม่พร้อมครับ ผมหมายถึงองค์ประกอบอื่นๆ ซึ่งส่วนตัวผมมองว่า สองทีมที่ท่านว่ามานั้นยังไม่พร้อมเท่าที่ควรครับ แต่เขาสมควรที่ได้สิทธิไป จากผลงานที่เขาทำได้ในลีคครับ
แก้ไขล่าสุดโดย mattdemon เมื่อ Thu Jul 08, 2021 20:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 841
โพสเมื่อ: Thu Jul 08, 2021 21:45
อันดับในตาราง ไม่เคยหลอกใครครับ
0
0
Status: Football without fans is nothing.
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Thu Jul 08, 2021 23:54
4 ทีมที่จะพร้อมลุย ACL จริงๆ
ถ้าอยากไป ก็ใช้ฝีมือมาเองดิ งั้นจะแข่งทำไม ถ้าเอาทีมที่เหมาะสม ทีมที่ผ่านเข้ามาแข่งได้ คือทีมทีาเหมาะสมทุกทีมครับ ไม่ได้จับฉลากมา acl กันนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel