ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1857
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 14:16
[RE: คลิปเวียดนามต่อบอล54ครั้งยิงประตูอินโดนิเซีย]
มันว้าวยังไงหรอ54ครั้ง
ตัดมาแค่ตักแล้ววิ่งไปยิงก็ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

♥ LFC
♥ Ploychompoo
Ronnie O'Sullivan FC
นักบอลถ้วย ข.
Status: Desperado
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2028
โพสเมื่อ: Fri Jun 11, 2021 02:25
[RE: คลิปเวียดนามต่อบอล54ครั้งยิงประตูอินโดนิเซีย]
ไม่เสียแรงที่ตามเชียร์ตั้งแต่ u23 ที่ได้รองแชมป์เอเชียปี 18
คุณรู้ไหมตอนนั้นผมอยู่ในบ้านที่ฮานอย
แต่ละลูกที่นักเตะยิงได้ จะมีเสียงเฮตามมาจากทั่วทุกมุมถนน เหมือนเสียงในถ้ำอ่ะ แต่นี่คือเมืองทั้งเมือง บรรยากาศน่าขนลุกมากครับ ซึ่งผมไม่เคยเจอแบบนี้ในไทยเลย

ถ้าท่าน ๆ ในบอร์ดนี้ฟังภาษาเวียดนามออกแบบผม จะเข้าใจว่าจริง ๆ เขาก็เป็นมนุษย์เหมือนกัน
มีความฝัน มีความหวัง มีความรัก โลภ โกรธ หลงเหมือนคนปกติ ผมดีใจมากครับที่ทีมนี้เล่นได้แบบนี้ได้
เอาจริงถ้าเขาได้ไปบอลโลกก่อนเรา ผมก็จะดีใจ
เพราะเป็นรางวัลแห่งความพยายามของมนุษย์ครับผม

ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าทำไมเราถึงไปดูแคลนเขาขนาดนั้น เพราะเอาจริงแฟนบอลปากดีมันก็มีทุกทีม ทุกชาติ แต่เราดันไป take negative จากสิ่งนั้นมาตัดสินวิธีการมองโลกของเรา

เพราะเอาเข้าจริงผมไม่ได้มองตัวเองเป็นแค่คนของรัฐไทยอย่างเดียว หากแต่เป็นพลเมืองของภูมิภาคไปแล้ว ผมว่าเราควรยินดีกับเขานะครับ

Cuối cùng thì không nói gì nhiều lắm, chỉ cố lên việt nam ơi. Hãy đi xa tận cuối con đường mà không ai ở các đất nước Đông Nam Á bao giờ đi.
แก้ไขล่าสุดโดย Bun4162 เมื่อ Fri Jun 11, 2021 02:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Tôi mong giấc mơ là thật, sự thật đâu là giấc mơ
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel