ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
เลขาสโมสร
Status: Sweet venom
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5322
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 02:56
[RE: Jujutsu Kaisen - Gojo Satoru]
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
LamberJaX พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมนี่ตั้งหน้าตั้งตารอซีซั่นหน้าอยู่เลย รู้สึกมันจะเป็นพาร์ทที่ย้อนอดีตของโกะโจกับเกะโทละหนิ

อยากเห็นโทจิสู้กับโกะโจในอนิเมะละ น่าจะสนุกน่าดู  

Spoil
ใช่ครับ ย้อนไปเล่าอดีตของทั้งคู่ก่อนจะเจอกันในศึกชิบูย่า ส่วนโกโจสู้กับพ่อเมกุมิ พ่อแกโหดจริงทำเอาโกโจเกือบม้วยเหมือนกันนะ สายกายภาพเพียวๆ 55+  

Spoil
เท่าที่อ่านจนถึงตอนล่าสุด ผมมองว่าโทจิแกสู้ได้สูสีกับโกะโจสุดละครับ เผลอๆถ้าตัดเรื่องความสำคัญของตัวละครออกไป แล้วโทจิใช้หอกอันนั้นแทงซ้ำเข้าหัวอีกรอบยังไงโกะโจก็ไม่น่ารอดแน่นอน55555

ว่าจะไปก็แอบอยากให้มีศัตรูที่สเกลพลังที่พอสูสีออกมาสู้กับแกสักรอบจริงๆแต่ดูแล้วแกคงเป็นตัวอีดิทในเรื่องไปละแหละ ถึงขนาดต้องผนึกเพื่อให้ไม่มีบทกันเลยทีเดียว สงสัยอ.เกะเกะแกน่าจะไม่อยากสรรหาตัวละครลับหรือวิธีมาจัดการโกะโจด้วยมั้ง

Spoil
ถ้าเอาสูสีต่อจากสู้กับโทจิ คงรอไปบวกสุคุนะร่างเต็มอย่างเดียวตอนนี้ พลังนำคนอื่นไปไกลเกิน 555 ตอนชิบูย่าระดับพิเศษรุม 3 ตัวยังทำอะไรไม่ได้สักนิดแถมตายไป 1 แล้วจริงๆไอ้โจโกหัวภูเขาไฟนั่นไม่ได้กากเลยนะ แค่บทเปิดตัวมันส่งให้เป็นกระสอบทราย ช่วงผนึกผมว่าบทเด่นจะไปอยู่ที่ยูตะนี่แหละน่าจะได้โชว์เทพพอสมควร น่าจะสูสีกับเกะโทได้อยู่  
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 06:23
[RE: Jujutsu Kaisen - Gojo Satoru]
Spoil
ผมนี่ตั้งหน้าตั้งตารอซีซั่นหน้าอยู่เลย รู้สึกมันจะเป็นพาร์ทที่ย้อนอดีตของโกะโจกับเกะโทละหนิ

อยากเห็นโทจิสู้กับโกะโจในอนิเมะละ น่าจะสนุกน่าดู  

Spoil
ใช่ครับ ย้อนไปเล่าอดีตของทั้งคู่ก่อนจะเจอกันในศึกชิบูย่า ส่วนโกโจสู้กับพ่อเมกุมิ พ่อแกโหดจริงทำเอาโกโจเกือบม้วยเหมือนกันนะ สายกายภาพเพียวๆ 55+  

Spoil
เท่าที่อ่านจนถึงตอนล่าสุด ผมมองว่าโทจิแกสู้ได้สูสีกับโกะโจสุดละครับ เผลอๆถ้าตัดเรื่องความสำคัญของตัวละครออกไป แล้วโทจิใช้หอกอันนั้นแทงซ้ำเข้าหัวอีกรอบยังไงโกะโจก็ไม่น่ารอดแน่นอน55555

ว่าจะไปก็แอบอยากให้มีศัตรูที่สเกลพลังที่พอสูสีออกมาสู้กับแกสักรอบจริงๆแต่ดูแล้วแกคงเป็นตัวอีดิทในเรื่องไปละแหละ ถึงขนาดต้องผนึกเพื่อให้ไม่มีบทกันเลยทีเดียว สงสัยอ.เกะเกะแกน่าจะไม่อยากสรรหาตัวละครลับหรือวิธีมาจัดการโกะโจด้วยมั้ง

Spoil
ถ้าเอาสูสีต่อจากสู้กับโทจิ คงรอไปบวกสุคุนะร่างเต็มอย่างเดียวตอนนี้ พลังนำคนอื่นไปไกลเกิน 555 ตอนชิบูย่าระดับพิเศษรุม 3 ตัวยังทำอะไรไม่ได้สักนิดแถมตายไป 1 แล้วจริงๆไอ้โจโกหัวภูเขาไฟนั่นไม่ได้กากเลยนะ แค่บทเปิดตัวมันส่งให้เป็นกระสอบทราย ช่วงผนึกผมว่าบทเด่นจะไปอยู่ที่ยูตะนี่แหละน่าจะได้โชว์เทพพอสมควร น่าจะสูสีกับเกะโทได้อยู่  

Spoil
ขนาดตอนชิบูย่าได้ไปแค่ 15 นิ้วเองนะนั่น เล่นตบซะระดับพิเศษดูกระจอกไปเลย555555
ไหนจะตอนแว้บไปสู้กับมาโหรากาของเมกุมิที่ตอนแรกปูมาดิบดีว่าโหดอย่างโน้นอย่างนี้ สุคุนะแวะมาแปปเดียวตบซะดูกระจอกไปเลย

ปล.นานๆทีจะได้เมาส์เมะเรื่องนี้กับใครสักคนแฮะ ผมนี่ค่อนข้างติดงอมแงมเลย เรียกได้ว่ารอตอนใหม่ทุกสัปดาห์อะ พออ่านแล้วก็ไม่รู้จะไปคุยกับใคร เพื่อนมันก็ดูแต่เมะไม่ยอมไม่อ่านกัน เห็นนายมาตั้งกระทู้ Jujutsu ทีเลยได้ทีชวนคุยยาวเลย  
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31771
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 07:32
สกิลเว่อไปมั้ง มีข่าว ss 2 มั้ยเรื่องนี้
1
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

เลขาสโมสร
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 09:57
thz- พิมพ์ว่า:
สกิลเว่อไปมั้ง มีข่าว ss 2 มั้ยเรื่องนี้  

ยังไม่มีประกาศทางการครับ มีแต่ลือกันว่าช่วงหน้าหนาวนี้
1
0

เลขาสโมสร
โพสเมื่อ: Sun Apr 04, 2021 10:15
Spoil

Spoil

Spoil

Spoil

Spoil
ขนาดตอนชิบูย่าได้ไปแค่ 15 นิ้วเองนะนั่น เล่นตบซะระดับพิเศษดูกระจอกไปเลย555555
ไหนจะตอนแว้บไปสู้กับมาโหรากาของเมกุมิที่ตอนแรกปูมาดิบดีว่าโหดอย่างโน้นอย่างนี้ สุคุนะแวะมาแปปเดียวตบซะดูกระจอกไปเลย

ปล.นานๆทีจะได้เมาส์เมะเรื่องนี้กับใครสักคนแฮะ ผมนี่ค่อนข้างติดงอมแงมเลย เรียกได้ว่ารอตอนใหม่ทุกสัปดาห์อะ พออ่านแล้วก็ไม่รู้จะไปคุยกับใคร เพื่อนมันก็ดูแต่เมะไม่ยอมไม่อ่านกัน เห็นนายมาตั้งกระทู้ Jujutsu ทีเลยได้ทีชวนคุยยาวเลย  

Spoil
555 ใช่ครับติดจริงจัง ยิ่งช่วงชิบูย่าบู๊แหลกเลย เน้นสู้ไม่เน้นคุยจริงๆ arc นี้ รอดู ver.เมะ ได้เลย ขึ้นหิ้งอีกภาคแน่ ให้กลิ่นอายแบบ HxH ด้วย
แถมอาจารย์เขียนเหมือนจะฆ่าตัวหลักเป็นว่าเล่นเลย ทีแรกนึกว่าไปหมด นานามิ มากิ โนบาระ สรุปน่าจะมีนานามิตายคนเดียว โคตรเสียดายตัวละครนี้ มาชอบแกช่วงสอนยูจิแล้วแท็กทีมสู้มาฮิโตะ  
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2009
ตอบ: 2338
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 15:07
Jujutsu Kaisen - Gojo Satoru
อารมณ์เหมือน my hero academia ใน ธีม ไยบะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel