ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: god.iLL
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Jul 2020
ตอบ: 3187
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:27
[RE]ลื่น ตื่นมาขำ : เจ็บแล้วจำคือคน... เจ็บไม่เจียมคือลิเวอร์พูล
เพิ่งออกมาได้ครู่เดียว ก็กลับไปมุดรูต่ออีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15203
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:30
[RE: ลื่น ตื่นมาขำ : เจ็บแล้วจำคือคน... เจ็บไม่เจียมคือลิเวอร์พูล]
ลื่นนนนนนนนนนน
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:30
[RE: ลื่น ตื่นมาขำ : เจ็บแล้วจำคือคน... เจ็บไม่เจียมคือลิเวอร์พูล]
ของจริง ไม่มีอีดิท
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 263
ลื่น ตื่นมาขำ : เจ็บแล้วจำคือคน... เจ็บไม่เจียมคือลิเวอร์พูล
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
Rock5taRs พิมพ์ว่า:
แฟนหงส์แต่อย่างชอบเลย แต่งได้ลื่นปรื้ดๆ ไม่ต้องใส่จาระบีเลยฮะ สมกับที่รอคอย

ขอแบ่งปันบทกลอนมั่งนะครับ

ชั่วโมงนี้ ไม่มอง เรื่องแชมป์แล้ว
คงไม่แคล้ว ต้องหยุด คิดเสียก่อน
ตั้งแต่มืด จนตอนนี้ ยังไม่นอน
นั่งกอดหมอน กัดฟันยาง อย่างเศร้าใจ

มองคู่แข่ง ทำแต้มแซง อย่างมัวหมอง
เจอทีมรอง ไล่กระซวก บวกไม่แหยง
สมกับเป็น บทเรียน ราคาแพง
ต้องทนแกล้ง ไม่ได้ดู เกมเมื่อคืน

อ้าวตื่นมา บอลแพ้ ใช่หรือนี่
อ่านกวี ของลื่น แสร้งกดขำ
โธ่ลุงแว่น เจ็บเกมก่อน ไมไม่จำ
หน้าคะมำ นางนวล จิกดิ้นเลย

แล้วจะเอา หน้าไป ไว้ตรงไหน
ออกบ้านไป ใครก็บอก จอกชิบหาย
ยังจะกล้า พูดถึงแชมป์ หน้าไม่อาย
คงจะคล้าย ปีก่อนก่อน อีกเหมือนเดิม

ขอลาไป แต่เพียง แค่เท่านี้
น่าบัดสี ทีมนกแดง สุดจองหอง
คงได้แค่ ถ้วยข้าว เอามาครอง
นั่งกรีดร้อง อ่านบทความ ต่อไปเอยย

ขออนุญาตนะครับ ติเพื่อก่อนะครับ

นอกจากสัมผัสในที่ยังไม่มีแล้ว
คำสุดท้าย ของวรรคสุดท้ายในแต่ละบท ต้องสัมผัสกับคำสุดท้ายของวรรคที่ 2 ของบทถัดไปด้วยครับ

แต่ภาษาอ่านเข้าใจง่ายครับ ไม่ได้ฝืนปรุงแต่งภาษาจนเลอะเทอะ

อยู่ในเกณฑ์ที่ดีกว่าพวกฝืนแต่งหลายๆ คนครับ

ผมรู้แค่หลัก แต่ผมแต่งห่วยครับ

ไม่โกรธกันนะครับ  

ยากเอาเรื่องเหมือนกันครับ 555 พอจะขุดเอาทักษะสมัยเรียนมาใช้ได้นิดหน่อย นั่งอ่านบทของลื่นไปเพลินๆ เลยลองแต่งบ้าง พวกสัมผัสง่ายๆ พอนึกคำออก แต่อย่างลื่นนี่ต้องชาบูจริงๆ นอกจากท่องยุทธจักรการจิกกัดมาเยอะแล้ว ยังมีความคิดสร้างสรรค์อีก แต่ละคำที่ใช้บางทีนึกไม่ถึงเลย ขอบคุณที่ติชมครับผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
6
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1891
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:31
เนี้ยะถึงเรียก มีคลาส
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2020
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:32
ถูกแบนแล้ว
[RE]ลื่น ตื่นมาขำ : เจ็บแล้วจำคือคน... เจ็บไม่เจียมคือลิเวอร์พูล
อย่างฮา (อีกแล้ว)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2472
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:37
ลื่น ตื่นมาขำ : เจ็บแล้วจำคือคน... เจ็บไม่เจียมคือลิเวอร์พูล
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
แฟนหงส์แต่อย่างชอบเลย แต่งได้ลื่นปรื้ดๆ ไม่ต้องใส่จาระบีเลยฮะ สมกับที่รอคอย

ขอแบ่งปันบทกลอนมั่งนะครับ

ชั่วโมงนี้ ไม่มอง เรื่องแชมป์แล้ว
คงไม่แคล้ว ต้องหยุด คิดเสียก่อน
ตั้งแต่มืด จนตอนนี้ ยังไม่นอน
นั่งกอดหมอน กัดฟันยาง อย่างเศร้าใจ

มองคู่แข่ง ทำแต้มแซง อย่างมัวหมอง
เจอทีมรอง ไล่กระซวก บวกไม่แหยง
สมกับเป็น บทเรียน ราคาแพง
ต้องทนแกล้ง ไม่ได้ดู เกมเมื่อคืน

อ้าวตื่นมา บอลแพ้ ใช่หรือนี่
อ่านกวี ของลื่น แสร้งกดขำ
โธ่ลุงแว่น เจ็บเกมก่อน ไมไม่จำ
หน้าคะมำ นางนวล จิกดิ้นเลย

แล้วจะเอา หน้าไป ไว้ตรงไหน
ออกบ้านไป ใครก็บอก จอกชิบหาย
ยังจะกล้า พูดถึงแชมป์ หน้าไม่อาย
คงจะคล้าย ปีก่อนก่อน อีกเหมือนเดิม

ขอลาไป แต่เพียง แค่เท่านี้
น่าบัดสี ทีมนกแดง สุดจองหอง
คงได้แค่ ถ้วยข้าว เอามาครอง
นั่งกรีดร้อง อ่านบทความ ต่อไปเอยย

ขออนุญาตนะครับ ติเพื่อก่อนะครับ

นอกจากสัมผัสในที่ยังไม่มีแล้ว
คำสุดท้าย ของวรรคสุดท้ายในแต่ละบท ต้องสัมผัสกับคำสุดท้ายของวรรคที่ 2 ของบทถัดไปด้วยครับ

แต่ภาษาอ่านเข้าใจง่ายครับ ไม่ได้ฝืนปรุงแต่งภาษาจนเลอะเทอะ

อยู่ในเกณฑ์ที่ดีกว่าพวกฝืนแต่งหลายๆ คนครับ

ผมรู้แค่หลัก แต่ผมแต่งห่วยครับ

ไม่โกรธกันนะครับ  

ยากเอาเรื่องเหมือนกันครับ 555 พอจะขุดเอาทักษะสมัยเรียนมาใช้ได้นิดหน่อย นั่งอ่านบทของลื่นไปเพลินๆ เลยลองแต่งบ้าง พวกสัมผัสง่ายๆ พอนึกคำออก แต่อย่างลื่นนี่ต้องชาบูจริงๆ นอกจากท่องยุทธจักรการจิกกัดมาเยอะแล้ว ยังมีความคิดสร้างสรรค์อีก แต่ละคำที่ใช้บางทีนึกไม่ถึงเลย ขอบคุณที่ติชมครับผม  

ของลื่นเค้าไปอีกขั้นละครับ

เพราะเค้าใส่ใจถึงวรรณยุกต์ที่จำเป็นใจแต่ละตำแหน่งคำด้วย

เช่น คำสุดท้ายของวรรคที่ 2 ควรเป็นเสียงจัตวา

มันมีตรงอื่นๆ อีก ผมจำไม่หมด แล้วจะให้เป๊ะหมดมันก้ยาก แต่ของลื่นค่อนข้างใส่ใจตรงนี้ด้วย มันเลยอ่านลื่นปรื๊ดๆ แบบอัตโนมัติไปเอง

เป็นกำลังใจให้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5821
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:37
Interface21 พิมพ์ว่า:
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:
Interface21 พิมพ์ว่า:
สกิลในการแต่งเทียบกับน๊อนเป๊บซี่แล้ว เหมือนเด็กอนุบาลกับมหาลัย
เสนาะหูมากครับสุนทรลื่น  
มีมู้ต้นทางไหมครับ  

เชิญอ่านครับ http://www.soccersuck.com/boards/topic/1966749  
ก็พอได้นะ แต่ของลื่น เพราะกว่า เยอะกว่า ครอบคลุมกว่า
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:39
สุนทรภู่ภูมิใจ

แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Thu Feb 04, 2021 11:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1486
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:40
"ส่งสุนทร น้อนเป๊ปซี่ กวีเอก

ฝืดกว่าเด็ก ฝึกคัดไทย วัยประถม"

น้องเป๊ปซี่ต้องสู้แล้วนะครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:40
เฉียบขาด ทุกกลอนจริงๆท่าน
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Potters
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7282
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:44
ว่าแล้วสุนทรลื่นต้องมา
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: สนธิสัญญาแวร์ซาย
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1017
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:47
กูเชียร์ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
ท่านสมุทร แต่งกลอนด่าไอ้บรู๊ซบ้างสิ  

วันหลัง ช่วยเจิมอีกนะครับ 555

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1968932
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:52
ช่วงนี้แฟนแมนยูจะออกจากหลุมเยอะ

แต่...ก็คงว่าวทั้งคู่แหละ เสร็จแมนซิไป
0
0
ChelSEA!!!!
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10107
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 11:52
ผมว่า ลื่น แต่งเก่ง กว่า pepsi มากเลย คล้องจองกว่าเยอะ ลื่นสมชื่อ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel