ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 1750
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 20:23
[RE: มีคนท้วงติงผมว่าเป็นชอบพูดคุยโม้โอ้อวด พูดขวานผ่าซาก แนะนำวิธีแก้]
ทางออกในชีวิตที่ดีคือ การมีคู่ คุณตั้ง Mindset แบบนี้ ผมว่าคุณเหนื่อยแน่

คุณเอาความสุขไปผูกกับการมีคู่ ไม่ใช่การมีคู่มันไม่ดีนะ แต่ผมว่าคุณลองตั้งคำถามกับตัวก่อนว่า จริงๆ ต้องการอะไรกันแน่ ไม่ใช่มีคู่ไว้เพื่อแก้เหงา หรือแก้ปัญหา

ในหนัง ชีวิตคู่คือจดจุบของเรื่อง แตชีวิตจริง มันคือเพิ่งเริ่มต้นนะครับคุณ

การเป็น Introvert คือ การที่มีคุณอยากให้มีคนชวนคุณไปข้างนอก แต่ลึกๆคุณก็อาจจะไม่ได้อยากไปใหน

การที่คุณรู้สึกเหงา แต่ลึกๆคุณก็ไม่ได้อยากให้ใครมาหาคุณ ยกเว้นแต่คุณชอบเขาจริงๆ และต่อให้เป็นคนที่คุณชอบ

คุณก็ไม่ได้อยากให้เค้าอยู่บ้านคุณนานเกินไป

อยากมีเมียก็ลองพาตัวเองไปอยู่ในที่ ที่จะมีโอกาส ลองวิ่งตามหามันดู ประสบการณ์บางอย่างมันต้องเอาตัวลงไป

คลุก เดี๋ยวพอคุณตามหาจนเหนื่อยใจ คุณอาจจะเจอ หรือ ไม่เจอ คุณอาจจะเข้าใจตัวเองอีกทีนึงก็ได้

แก้ไขล่าสุดโดย สามแสนแดนอีสาน เมื่อ Tue Feb 02, 2021 20:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Apr 2007
ตอบ: 1465
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 20:23
[RE: มีคนท้วงติงผมว่าเป็นชอบพูดคุยโม้โอ้อวด พูดขวานผ่าซาก แนะนำวิธีแก้]
Mo Hara พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนจาก อวด เป็น ให้ ดูครับ เพราะพูดอย่างเดียว ประชาชนจะมองว่าดีแต่ปากครับ  

แต่ท่านครับ...พวกชอบโชว...โดนจับโดนประจานนะครับ ระวังด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
veni vidi vici
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel