ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3031
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 13:39
[RE: สอบถามคนเล่น Apex legends]
ปืนเมต้า=VOLT
ตัวsolo=wraith/Horizon/Pathfinder
strafe fight 1-1 เกราะแดงคู่ สู้กันใกล้ๆใครมีสติกดปืน2ไวกว่าชนะ

ผมแร้งค์แค่แพทเองนะ ไม่มี20กระโหลก ฟังหูไว้หูละกัน

แถม เทพจอย MITH_GENBURTEN โหดสัดๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดย grandia2 เมื่อ Wed Dec 30, 2020 13:45, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9124
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 13:43
[RE: สอบถามคนเล่น Apex legends]
grandia2 พิมพ์ว่า:
ตัวsolo=wraith/Horizon/Pathfinder
strafe fight 1-1 เกราะแดงคู่ สู้กันใกล้ๆใครมีสติกดปืน2ไวกว่าชนะ

ผมแร้งค์แค่แพทเองนะ ไม่มี20กระโหลก ฟังหูไว้หูละกัน

ตัวเมต้า สองตัวแรกผมพอเข้าใจ แต่พาทไฟเดอ สกิวตะขอ มันOP ยังไงครับ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 13:46
captain price พิมพ์ว่า:

ตัวเมต้า สองตัวแรกผมพอเข้าใจ แต่พาทไฟเดอ สกิวตะขอ มันOP ยังไงครับ  

ลืมบอกว่าslingใส่พื้นปกติก็ลอยไกลๆไว้ออกไปฮีลได้นะครับมีคลิปฝึกเพียบ
แก้ไขล่าสุดโดย grandia2 เมื่อ Wed Dec 30, 2020 13:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 13:51

ลืมบอกว่าslingใส่พื้นปกติก็ลอยไกลๆไว้ออกไปฮีลได้นะครับมีคลิปฝึกเพียบ  

ขอบคุณครับ ผมกำลังเก็บเงินครบได้ตัวละครตัวแรก ใจไปทางออคเทน ชอบดีไซน์กับสกิววิ่ง พอไหวมั้ยครับตัวนี้

คำถามอีกข้อ ตอนนี้ผมเวล14 อีก 33 วันหมดSEASON7 พอจะเก็บให้เวลตันทันมั้ยครับ แบทเทิลพาส
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 14:03

ขอบคุณครับ ผมกำลังเก็บเงินครบได้ตัวละครตัวแรก ใจไปทางออคเทน ชอบดีไซน์กับสกิววิ่ง พอไหวมั้ยครับตัวนี้

คำถามอีกข้อ ตอนนี้ผมเวล14 อีก 33 วันหมดSEASON7 พอจะเก็บให้เวลตันทันมั้ยครับ แบทเทิลพาส  

OCTANE ก็ใช้ได้ เล่นง่ายกว่า PATHFINDER ครับ
แต่ผมแนะนำ Horizonนะ โคตรเก่ง รีบเล่นก่อนโดนเนิฟดีกว่า
ฺเรื่องBP ต้องเล่นหนักๆๆๆๆๆๆเลยอะครับ เน้นทำเควสให้ปลด EXP เยอะๆ

1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2008
ตอบ: 1255
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 14:37
หลังๆ ไม่ค่อยอ่านบอร์ด บังเอิญมาเจอมู้เกมโปรด ขอตอบด้วยนะครับ

1. ปืนอะไรคือปืนเมต้า แล้วมีเว็บดูมั้ยครับว่า Season ไหนเปิดไหนกำลังมา
- เอายิงง่ายๆ ก็ R-301 ครับ ดีดน้อยมาก แต่ถ้าคนนิยมก็ R99 กระสุนมันไว หรือ VOLT ถ้าระยะกลางใกล้ คุมดีๆ ก็ใช้ง่ายมาก ถ้าเซียนๆ หน่อย ก็พก 3 ตัวนี้คู่กับ Wingman หรือ Mastiff ไว้ปิดบัญชี ถ้าปืนหลักยิงไม่ล้ม แต่ปืนพวกนี้ยิงยาก มันไม่ค่อยเข้าเป้า

2. ตอนนี้แพคตัวละคร 9 ตัว+สกิน 3 ตัว +สกินปืน +1000พ้อย 903 บาท อันนี้น่ากดมั้ยครับ
แล้วพวกตัวละคร รอเกบตังซื้อเองหรือ กดแพคนี้ไปเลย
- กดเลยก็ดีกว่า กว่าจะปลดล็อคครบ 15 ตัวก็ใช้เวลานานอยู่

3. มีเทคนิคการยิง ยังไงบ้างครับ ดูเหมือนเกมนี้จะใช้เวลาในการยิงพอสมควรกว่าจะตายกัน
- อย่ายืนนิ่งครับ ขยับซ้ายขวา หน้าหลัง โดดๆ ย่อๆ ยืนๆ ใช้กำบังหลบบ้าง

4. ผมลองเล่นจอยดู ตามภาษาคนที่ไม่เคยใช้จอยเล่น FPS มาก่อน เหมือนว่าจะบังคับไม่ยากเลย
แต่มันเหมือน ไม่มี AIM คอยดูดเป้าให้ต้องเล็งเอง อันนี้ปรับได้มั้ยครับ
- มีช่วยเล็งครับ แต่คิดว่าก็ไม่ได้ล็อกขนาดพวกเกมในมือถือนะ

5. ตัวละครตัวไหนเป็นเมต้าบ้างครับ ผมเล่นแต่ บลัดฮาว กับ พาทไฟเดอ สลับกัน เล็งๆออคเทนดูพริ้วดี
- ถ้าสายแข่งจะมี Bloodhound / Gibraltar / Wraith / Pathfinder เยอะครับ พวกนี้สกิลมีประโยชน์กับเพื่อนร่วมทีมสูง รองๆ มาก็พวก Horizon / Caustic

ส่วนตัวผมเมน Caustic / Horizon / Pathfinder เล่น Bloodhound / Crypto / Rampart ได้บ้าง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1270
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 15:10
เมต้านี้ที่ฮิตๆ กันก็พวก Hemlok brust mode มันโกงมากครับ
Mastiff , R99 และ volt อะไรประมาณนี้ครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8617
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 18:05
1.S tier: R-99 ลั่นไวสุด เหมาะระยะใกล้ถึงกลาง, Volt ลั่นเร็วพอๆกับ R-301 และแรงกว่าแต่คุมยากกว่า, R-301 ปืนที่เล่นง่ายสุดในเกมแต่ปรพสิทธิภาพสูงมาก ไม่เร็วมากแต่แรงและนิ่ง ได้ทุกระยะ, Hemlock แพทซ์นี้โหดมาก ถ้า Tracking แม่นๆ DPS น่าเยอะสุด เล่นแบบเบิร์สโหมดนะ, Masstiff ถึงจะสู้ Peacekeeper ก่อนเข้า Care Package ไม่ได้ แต่ก็ดีสุดในลูกซองที่ดรอปธรรมดา
A tier: Flatline แรงสุดในปืน Auto แต่ลั่นช้า, Havoc ดีทุกอย่างแต่ต้องหา Turbo Charge
ส่วน Wingman ถ้าแม่นก็บวกได้หมด

3.เทคนิคการยิง เกมนี้แมคคานิคการยิงค่อนข้างง่ายกว่าเกมอื่น แต่มันยากตรงมูฟเม้นการโยกหลบของคู่ต่อสู้ซะมากกว่า ระยะประชิดอย่าพยายามขึ้นสโคปเพราะจะทำให้เราเดินช้าเวลายิงแลกกัน เน้น Tracking ครับเกมนี้ พยายามมองเป้าอย่ามองคน เล็งให้ตรงก่อนค่อยยิง

5.เมต้าตัวละคร ถ้าเล่นคนเดียว Wraith, Horizon, Pathfinder
เล่นกับเพื่อนแล้วแต่จะคอมโบเช่น Wraith,Gibby,Caustic/Wattson ถ้าสายแคมป์ต้องมี wattson caustic
แต่ไม่ได้ลงแรงค์ เล่นไรก็เล่นเถอะครับ เน้นฮา สนุกๆ
1
0

อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17641
โพสเมื่อ: Wed Feb 03, 2021 22:28

1. ปืนอะไรคือปืนเมต้า : โมซัมบิค แฮมเมอร์พ้อยครับ อย่าได้ดูถูกกันเชียว เกราะหมดสาดมั่วๆล้มหมดนะ 555+ แต่เอาชัวร์ก็ R301 ง่าย นิ่ง ดาเมจพอตัว แต่ผมถนัด Flatline มากกว่า แล้วก็ Mastiff ครับ
2. ตอนนี้แพคตัวละครกดไปเลยครับ อย่าได้ลังเล
3. มีเทคนิคการยิงในเอเปก ต้องนึกถึงตอนเล่นดูมอ่ะครับ อย่าหยุดนิ่ง พยายามเคลื่อนที่เข้าประชิดบ่อยๆ สไตล์ผมอ่ะนะ เพราะจะฝึกเล็งใช้เวลาพอสมควร ชอบควงลูกซองเข้าใกล้ๆมากกว่า
4. ไม่เคยใช้จอยเลย เคยเห็นแต่น้องจอยเล่น
5. ตัวละครใน Apex ทุกตัวมีประโยชน์ในตัวของมันครับ ผมชอบบุกยับๆ ผมเลยถนัด Bangalore Bloodhound Octane แต่พอเล่นพวก Caustic Wattson lifeline ผมจะมึนๆหน่อยๆ ต้องหาจุดที่ใช้สกิลแต่ละตัวให้ดีครับ แต่มือใหม่แนะนำ Revenant หาจังหวะวางแท่นอัลติดีๆ จะได้บุกพร้อมกับเซฟได้ในเวลาเดียวกัน ส่วนมากเวลาเข้าทำตอนเล่นใหม่ๆโอกาสโดนยิงล้มมีสูง แต่ถ้าเป็นอัลติตัวนี้ โดนยิงกลับแท่นก็หนีออกมาไฟท์ได้
แก้ไขล่าสุดโดย GasTurbine เมื่อ Wed Feb 03, 2021 22:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2021 15:35
GasTurbine พิมพ์ว่า:

1. ปืนอะไรคือปืนเมต้า : โมซัมบิค แฮมเมอร์พ้อยครับ อย่าได้ดูถูกกันเชียว เกราะหมดสาดมั่วๆล้มหมดนะ 555+ แต่เอาชัวร์ก็ R301 ง่าย นิ่ง ดาเมจพอตัว แต่ผมถนัด Flatline มากกว่า แล้วก็ Mastiff ครับ
2. ตอนนี้แพคตัวละครกดไปเลยครับ อย่าได้ลังเล
3. มีเทคนิคการยิงในเอเปก ต้องนึกถึงตอนเล่นดูมอ่ะครับ อย่าหยุดนิ่ง พยายามเคลื่อนที่เข้าประชิดบ่อยๆ สไตล์ผมอ่ะนะ เพราะจะฝึกเล็งใช้เวลาพอสมควร ชอบควงลูกซองเข้าใกล้ๆมากกว่า
4. ไม่เคยใช้จอยเลย เคยเห็นแต่น้องจอยเล่น
5. ตัวละครใน Apex ทุกตัวมีประโยชน์ในตัวของมันครับ ผมชอบบุกยับๆ ผมเลยถนัด Bangalore Bloodhound Octane แต่พอเล่นพวก Caustic Wattson lifeline ผมจะมึนๆหน่อยๆ ต้องหาจุดที่ใช้สกิลแต่ละตัวให้ดีครับ แต่มือใหม่แนะนำ Revenant หาจังหวะวางแท่นอัลติดีๆ จะได้บุกพร้อมกับเซฟได้ในเวลาเดียวกัน ส่วนมากเวลาเข้าทำตอนเล่นใหม่ๆโอกาสโดนยิงล้มมีสูง แต่ถ้าเป็นอัลติตัวนี้ โดนยิงกลับแท่นก็หนีออกมาไฟท์ได้

5555 น้องจอยนี่ได้ยิ้มมุมปากเลยครับ แต่แพคตัวละครตอนปีใหม่แค่ 900 ไม่ได้กด ตอนนี้ ราวๆ 1300 แล้วครับ ผมซื้อ ออคเทนไปตัวละ ไม่รู้กดตอนนี้จะคุ้มมั้ย สกินไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ครับ มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ผมเล่นไป 40ชม.ยังยิงไม่เก่งเลย แต่ยอมรับว่าเกมนี้สนุกจริง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel