ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12538
โพสเมื่อ: Tue Oct 27, 2020 04:46
[RE: ปรึกษาผู้ใช้เครื่องซักผ้าฝาหน้าครับ (ฺBOSCH/SIEMENS/ELECTROLUX) จะซื้อแทนฝาหน้าเกาหลีเดิม]
ผมก็ใช้ elex ฝาหน้า แต่บางทีซักเสร็จชอบเปิดไม่ออก งง เหมือนกัน

6ปีได้ละ อาการเพิ่งเริ่มออก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2009
ตอบ: 97
โพสเมื่อ: Tue Oct 27, 2020 09:49
[RE: ปรึกษาผู้ใช้เครื่องซักผ้าฝาหน้าครับ (ฺBOSCH/SIEMENS/ELECTROLUX) จะซื้อแทนฝาหน้าเกาหลีเดิม]
SHARPครับ...
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Tue Oct 27, 2020 20:55
Pekkie พิมพ์ว่า:
ขอยืมพื้นที่ จขกทนะครับ ของผมซื้อ Beko มา ฝาหน้า มีปัญหาเรื่องคราบลื่นๆ ติดตามยางขอบฝาเครื่อง แล้วเวลาล้างชอบมีเมือกๆต้องคอยทำความสะอาด แต่เวลาซักไม่มีอะไรนะครับ ไม่ทราบว่าเครื่องฝาหน้าต้องล้างทำความสะอาดอะไรหรือเปล่าครับ  

จริงๆ ซักเสร็จแล้วต้องหมั่นเช็ดยางให้แห้งครับ ไม่งั้นจะเป็นราดำๆ ส่วนคราบลื่นๆ ไม่แน่ใจคราบอะไร ถ้าตั้งกระทู้ถามเช้า SS เกรงจะผิดประเด็นเลยทีเดียว 555
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Tue Oct 27, 2020 20:59
Atmos พิมพ์ว่า:
เครื่องซักผ้าแนะนำ LG ครับ

ผมมาแนวแหวกแนะนำเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ ข้อดี คือซักได้ ซักเร็ว หลายขนาด 10KG 15KG หรือ 25KG

บางแบรนด์ได้เครื่องซักผ้าอุตสาหกรรมอย่างดี ยี้ห้อ Speed Queen

แล้วมีเครื่องอบผ้าให้ด้วย เวลากลางคืนวันไหนรีบๆต้องใช้เสื้อผ้าตัวนี้

ข้อเสียคือผ้าไม่ค่อยหอมเพราะเค้าเซทไว้ให้ทำรอบ 30นาทีเสร็จแล้ว

ผมว่าพวกนี้มีช่างmaintenance ตลอดเลยอยู่รอดยาวๆ มั้งครับ แต่ถ้าใช้นานมากเครื่องสภาพเก่าลคคงไม่อยากซัก คหสต

KanoY พิมพ์ว่า:
elextrolux ไม่แนะนำรุ่นใหม่ๆครับซื้อมา 3 ปีพัง กลายเป็นตู้เก็บของไปแล้ว อะไหล่แพงหายากด้วย  

SerraAvatar พิมพ์ว่า:
Electrolux ผมว่าเกรดไม่ต่างจากเกาหลีอ่ะ อยากเล่นยุโรปของจริงก็ไป Bosch หรือ Siemen เลย (แต่ก็นะ ราคา)

แต่ก่อนมันมีเปิดโกดังเซลล์อยู่นะ แต่ตอนนี้ไม่รู้ยังมีอยู่ป่าว  

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ พิมพ์ว่า:
ผมก็ใช้ elex ฝาหน้า แต่บางทีซักเสร็จชอบเปิดไม่ออก งง เหมือนกัน

6ปีได้ละ อาการเพิ่งเริ่มออก  

ผมคงหนี electrolux แล้วมีแต่คนเจ็บ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel