ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Once a blue, always a blue
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10413
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 10:35
[RE: PS4 Pro แนะนำเกมส์หน่อยครับ]
Horizon zero dawn

God of war

The last of us 1-2

Uncharted 123-4

AssassinCreed Odysey

Spiderman

Daysgone

Reddead2

DragonballZ kakarot

Ghost of tsushima
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2008
ตอบ: 186
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 10:39
[RE: PS4 Pro แนะนำเกมส์หน่อยครับ]
เล่นกับ ผบ ต้อง Overcook 1 และ 2 เท่านั้นครับ

เกมส์อื่นก็

Sekiro

Final 7

Red dead 2

1
0
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2010
ตอบ: 812
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 13:48
kimikase พิมพ์ว่า:
เกมที่เล่นกับ ผบ.มีแต่เกมทำลายมิตรภาพอย่าเล่ยเลย  

กลัวที่ไหนละครับ
0
0
ไม่มี
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2010
ตอบ: 812
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 13:50
Zyril พิมพ์ว่า:
เล่นกับ ผบ.

Overcooked 1-2 แน่นอนครับเพื่อกระชับความสัมพันธ์

UFC3 มวยกรง เผื่อท่านดวลในชีวิตจริงไม่ได้ ไปทำ submission knock out ในเกมแทนแล้วกัน

เล่นเอง มีหลายแนวไม่รู้ท่านชอบแนวไหน

Red dead redemption 2 : การันตีเกมได้อันดับ number 1 ของ ps4 ควบคู่กับ gta 5

Persona 5 royal : Jrpg ที่เปน the best

FF7 : ถ้าเป็นแฟนบอย ห้ามพลาด

The witcher 3 : western rpg เทพ

เอาแค่ 4 เกมบนนี้ ผมว่าห่วยๆ ใช้เวลา 250-300 ชั่วโมงได้ครับ หลังจากนี้ค่อยดูว่าท่านชอบแนวไหน แล้วมาหาเกมถูกใจภายหลัง

ปล. ผมเพิ่งกลับมาเล่นเมื่อ เมย นี้เอง ตอนนี้ผมเติม ps plus ได้ nba2020 กับ tomb raider ก็คุ้มนะครับ ได้เกมฟรีเรื่อยๆ  

PS Plus คืออะไรหรอครับท่าน
0
0
ไม่มี
Status:
เข้าร่วม: 30 Sep 2006
ตอบ: 130
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 07:51
yokeeplayboy พิมพ์ว่า:
Zyril พิมพ์ว่า:
เล่นกับ ผบ.

Overcooked 1-2 แน่นอนครับเพื่อกระชับความสัมพันธ์

UFC3 มวยกรง เผื่อท่านดวลในชีวิตจริงไม่ได้ ไปทำ submission knock out ในเกมแทนแล้วกัน

เล่นเอง มีหลายแนวไม่รู้ท่านชอบแนวไหน

Red dead redemption 2 : การันตีเกมได้อันดับ number 1 ของ ps4 ควบคู่กับ gta 5

Persona 5 royal : Jrpg ที่เปน the best

FF7 : ถ้าเป็นแฟนบอย ห้ามพลาด

The witcher 3 : western rpg เทพ

เอาแค่ 4 เกมบนนี้ ผมว่าห่วยๆ ใช้เวลา 250-300 ชั่วโมงได้ครับ หลังจากนี้ค่อยดูว่าท่านชอบแนวไหน แล้วมาหาเกมถูกใจภายหลัง

ปล. ผมเพิ่งกลับมาเล่นเมื่อ เมย นี้เอง ตอนนี้ผมเติม ps plus ได้ nba2020 กับ tomb raider ก็คุ้มนะครับ ได้เกมฟรีเรื่อยๆ  

PS Plus คืออะไรหรอครับท่าน  

เรียกว่าระบบสมาชิกของps4 ครับ เลือกจ่ายรายเดือน 200 บาท รายสามเดือน หรือรายปี 1200 บาท

พอสมัครเข้าระบบแล้วจะได้ข้อดีเพิ่มมาสามอย่างครับ

1. เกมmultiplayer ส่วนมากที่ต้องเล่นแบบ online จะบังคับให้เราต้องเป็นสมาชิกนี้ก่อน ไม่งั้นจะเข้าเล่น online ไม่ได้ พูดง่ายๆคือ จะทำให้เราเล่นแบบ ออนไลน์ได้แล้วนั้นเอง

2. ทุกเดือนจะแจกเกมให้โหลดมาเล่นฟรี สองเกมต่อเดือน บางเดือนได้เกมเทพก็คุ้มเลย แต่ถ้าหมดเวลาแจก เราก็อดนะครับ อย่างผมมาเติมช้า เลยไม่ได้รับ monster hunter / uncharted4 ส่วนเกมที่รับมาแล้ว จะติดกับไอดีเราไปตลอด เล่นได้เรื่อยๆ จนกว่าสมาชิก ps plus คุณหมดอายุ ซึ่งถ้าต่ออายุ ก็เล่นได้ต่อ

3. เวลาซื้อเกมแบบดิจิทัล บางเกมจะลดราคามากกว่าปกติครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel