ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 657
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 13:10
ว่ากันด้วยเรื่องอีโก้ของคูตี้
kdual พิมพ์ว่า:
asphyxia พิมพ์ว่า:
หลังจากลิเวอร์พูลได้แชมป์ ผมก็ตามไปตาม IG หรือ Twitter ของอดีตนักเตะลิเวอร์พูลหลายๆคน เช่น ตอส, เจิด, ท่านรอง หรือลูคัส ผมก็ฉลองของผมไปเรื่อยฟินกับการรำลึกความหลังกับอดีตนักเตะที่ปากกัดตีนถีบสู้ด้วยกันมาจนถึงวันนี้
แต่คนที่ผมรอจริงๆคนเดียวคือ "คูตี้" ผมรักนักเตะคนนี้ที่สุดเพราะผมเข้าใจเขาในทุกๆการตัดสินใจ เขายังเป็นที่1 ในใจผมเสมอนะ จากหัวมู้ว่าด้วยเรื่องอีโก้ คือ หลังจากออกจากลิเวอร์พูลไปเขาพูดถึงทีมแค่ 2ครั้ง เท่าที่ผมจำได้ คือ "ออกมาบอกลาสโมสร" และ "ปฏิเสธที่จะรับเหรียญยูฟ่าในปีที่แพ้มาดริด" ซึ่งผมแค่คิดว่าความทรงจำดีๆของเราก็มีกันเยอะมากนะ อยากให้เขาพูดถึงแชมป์แรกที่รอมานานสักหน่อย  

ไร้สาระจริงๆ  

ถ้าผมยังรักเขาอยู่ มันดูไร้สาระขนาดนั้นเลยหรอครับ ??
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

YOU'LL NEVER WALK ALONE.
#YNWA
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 657
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 13:12
ว่ากันด้วยเรื่องอีโก้ของคูตี้
growthseek พิมพ์ว่า:
เฉยๆอะ ได้ดีก็ดีใจด้วยครับ ส่วนถ้าไปละไม่ได้ดังหวังก็.....ดูแลตัวเองฮะ

ส่วนตัว ไม่ได้อะไรกับการย้ายตัวของคูตี้ครับ ได้เงินตั้งขนาดนั้น

ผมยังคุยกะเพื่อนอยู่เลย เป็นผมปล่อยตั้งกะ 80-90 แล้ว นี่ได้ตั้ง 142(หัก add on ออกก็ได้เยอะอยู่ดี)

สุดยอดดีลแล้ว  

เรื่องดีลขายไปแล้วซื้อมาผมก็ว่าคุ้มค่าสุดๆอยู่แล้วครับ แค่มีเยื่อใยให้แฟนเก่านิดหน่อย55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

YOU'LL NEVER WALK ALONE.
#YNWA
ซุปตาร์ยูโร
Status: #SixTimes
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5113
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:50
[RE: ว่ากันด้วยเรื่องอีโก้ของคูตี้]
ผมว่าช่างมันเถอะนะ คนรักเก่าที่ทำลายความไว้ใจ จากใจเพื่อหารักใหม่

ไม่จำเป็นต้องมาอวยพรรักเก่าที่ดีขึ้นอย่างเรา
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: ไอย์ จะ ขยี้ ยูว์
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6922
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 15:52
[RE: ว่ากันด้วยเรื่องอีโก้ของคูตี้]
เมื่อคืนก็เห็นได้ชูถ้วยเยอรมันอยู่หนิ

ผมเฉยๆนะกับคูตี้ แต่เราก็ได้อะไรเยอะมากจากเขา

ทั้งเม็ดเงิน และบทเรียนให้คนอื่นที่อยากตามความฝัน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34070
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 16:50
แต่ตอเรสก็เคยโดนด่าหนักนะ เผลอๆหนักกว่าตอนคูตี้ย้ายออกอีก

ไม่น่าเชื่อว่าจะมาแสดงความยินดีด้วย อีกคนคือซัวเรส ตอนแกยิงทีมเก่าก็ดีใจซะ แต่ก็ยังมายินดี

ส่วนคูตี้เรื่องของเค้าเหอะ มันสิทธ์เขาเค้า จริงๆเค้าก็ไม่ผิดหรอก
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 19:05
KloppPK พิมพ์ว่า:
ผมว่าผมเข้าใจคูตี้นะ โอกาสที่จะได้ไปบาร์ซ่าอะมาถึงแล้ว นักเตะคนไหนก็อยากไป แล้วมันไม่มีใครรู้ล่วงหน้าหรอกว่าลิเวอร์พูลจะมาถึงจุดนี้

เรื่องยินดี หรือไม่ยินดี ผมว่าไม่ต้องไปคาดหวังหรอก คูตี้อาจจะกำลังตกอยู่ในสภาวะจิตใจที่แบบสับสน ไม่รู้อนาคตตัวเอง  

เห็นอวาตาร์กับลายเซนต์ท่านมันตอกย้ำคำพูดของคล็อปในวันที่เค้าขอให้คูตี้ทบทวนการออกจากสโมสรอ่ะครับ ประมาณว่า "ถ้านายอยู่ที่นี่ นายจะเป็นทุกสิ่งทุกอย่างของสโมสร" แต่พอไปแล้วก็ ...
1
0
"พบกันหนึ่งครั้งครากลางเวหา ประเสริฐกว่านับมิถ้วนในแดนดิน"
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 19:12
ACTART พิมพ์ว่า:
แต่ตอเรสก็เคยโดนด่าหนักนะ เผลอๆหนักกว่าตอนคูตี้ย้ายออกอีก

ไม่น่าเชื่อว่าจะมาแสดงความยินดีด้วย อีกคนคือซัวเรส ตอนแกยิงทีมเก่าก็ดีใจซะ แต่ก็ยังมายินดี

ส่วนคูตี้เรื่องของเค้าเหอะ มันสิทธ์เขาเค้า จริงๆเค้าก็ไม่ผิดหรอก  

ผมชอบในส่วนนี้นะ คือฐานะที่คุณเป็นเด็กหงษ์ จะจากไปเพราะอะไรก็เป็นวิถีทางของฟุตบอล แฟนก็ด่าเพราะผิดหวัง แต่เค้าก็เข้าใจแหละ กลับมายินดีกับทีมเก่า ก็แสดงถึงเยื่อใยที่เคยมีเป็นสิ่งที่บ่งบอกถึงความรู้สึกดีๆ ขนาดเอ็มเร่ ชาน พูดว่าก่อนออกจากยูเว่ ทีมแมนยูติดต่อเข้ามา เค้าก็ยังนึกถึงความรู้สึกของแฟนบอลย้ายไปดอร์ทมุนด์ในที่สุด

แก้ไขล่าสุดโดย Hull City เมื่อ Mon Jun 29, 2020 19:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"พบกันหนึ่งครั้งครากลางเวหา ประเสริฐกว่านับมิถ้วนในแดนดิน"
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: liverpool 1981
เข้าร่วม: 16 Aug 2007
ตอบ: 6683
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 10:12
เหมือนแฟนเก่าเราคงไม่ค่อยอยากยินดีด้วยเท่าไหร่ เมื่อเราแต่งงานและไปได้ดีกับคนใหม่แล้ว

0
0
Liverpool Is My Life

https://www.youtube.com/channel/UCQ3qi4MTr0_FIACHBCh3sAA
ฝากช่องยูทูปด้วยครับ
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel