ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8542
โพสเมื่อ: Thu Jun 18, 2020 14:08
[RE: รีวิวร้านปิ้งย่าง Grand ginzado สุขุมวิท 55]
กินปิ้งย่างพรีเมี่ยม a la carte นี่ต้องปรับแนวทางการกินนิดนึงครับ

อย่าไปเน้นปริมาณเนื้อแบบเอาเป็นเอาตาย
เน้นเสพรสชาติเนื้อดีๆค่อยๆละเลียด กับกินข้าว/ผักด้วย ถูกหลักโภชนาการดีนะ

อยากอัดเนื้อหนักๆค่อยไปลงร้านบุฟเฟต์ดีกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย SlayerMetal เมื่อ Thu Jun 18, 2020 14:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เพลย์บอยss
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2009
ตอบ: 5078
โพสเมื่อ: Thu Jun 18, 2020 14:57
[RE: รีวิวร้านปิ้งย่าง Grand ginzado สุขุมวิท 55]
Hachang พิมพ์ว่า:
Umeshu พิมพ์ว่า:
Ginzado นี่เป็นร้านโปรดของผมเหมือนกันครับ คุณภาพดี ราคาไม่โอเวอร์มาก
เวลาอยากทานเนื้อย่างยากินิคุนี่จะนึกถึงร้านนี้ก่อนเสมอเลย
แต่ปกติผมจะไปที่สาขาซอยสุขุมวิท 26 ซะมากกว่า เพราะอยู่ใกล้บ้าน

ท่านไปทานช่วงเวลา 11:30น.-15:00น. หรือเปล่าครับ
เพราะถ้าไปช่วงนี้ จะเป็นเวลาช่วง Lunch Set
จะได้ข้าว เครื่องเคียง ซุป ของหวาน และชาหรือกาแฟ ฟรี
แต่ถ้านอกเวลา ปกติจะไม่ฟรีนะครับ (ช่วงนี้ผมไม่แน่ใจ เพราะไม่ได้ไปมา 2 เดือนแล้ว)

ปล. ร้านตั้งอยู่ที่ซอยสุขุมวิท 55 (ทองหล่อ) ก่อนถึงซอยทองหล่อ 1
ซอยทองหล่อ 55 นี่น่าจะเขียนผิดหรือเปล่าครับ  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ผมไปแก้ไขเรียบร้อยแล้ว  

ขอสอบถามเพิ่มตเิมนิดนึงครับ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ทางร้านเค้าให้นั่งตามปกติได้หรือยังครับ
มีจำกัดจำนวนคนต่อโต๊ะ หรือมีให้นั่งแยกอะไรไหมครับท่าน
ผมว่าสุดสัปดาห์นี้จะไปทานสักหน่อย  

ผมไป โต๊ะ 2-3 คน นั่งด้วยกันได้นะครับ
ท่านสำรอง จองไปก่อน ผมว่า นั่งด้วยกันได้แน่นอน
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1194
โพสเมื่อ: Thu Jun 18, 2020 15:02
Ginzado นี่เป็นร้านโปรดของผมเหมือนกันครับ คุณภาพดี ราคาไม่โอเวอร์มาก
เวลาอยากทานเนื้อย่างยากินิคุนี่จะนึกถึงร้านนี้ก่อนเสมอเลย
แต่ปกติผมจะไปที่สาขาซอยสุขุมวิท 26 ซะมากกว่า เพราะอยู่ใกล้บ้าน

ท่านไปทานช่วงเวลา 11:30น.-15:00น. หรือเปล่าครับ
เพราะถ้าไปช่วงนี้ จะเป็นเวลาช่วง Lunch Set
จะได้ข้าว เครื่องเคียง ซุป ของหวาน และชาหรือกาแฟ ฟรี
แต่ถ้านอกเวลา ปกติจะไม่ฟรีนะครับ (ช่วงนี้ผมไม่แน่ใจ เพราะไม่ได้ไปมา 2 เดือนแล้ว)

ปล. ร้านตั้งอยู่ที่ซอยสุขุมวิท 55 (ทองหล่อ) ก่อนถึงซอยทองหล่อ 1
ซอยทองหล่อ 55 นี่น่าจะเขียนผิดหรือเปล่าครับ  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ผมไปแก้ไขเรียบร้อยแล้ว  

ขอสอบถามเพิ่มตเิมนิดนึงครับ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ทางร้านเค้าให้นั่งตามปกติได้หรือยังครับ
มีจำกัดจำนวนคนต่อโต๊ะ หรือมีให้นั่งแยกอะไรไหมครับท่าน
ผมว่าสุดสัปดาห์นี้จะไปทานสักหน่อย  

ผมไป โต๊ะ 2-3 คน นั่งด้วยกันได้นะครับ
ท่านสำรอง จองไปก่อน ผมว่า นั่งด้วยกันได้แน่นอน  

เยี่ยมเลยครับ ตอนแรกผมเกรงว่าร้านจะยังไม่ให้นั่งด้วยกันหลายคน
ขอบคุณมากครับ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15430
โพสเมื่อ: Thu Jun 18, 2020 16:23
ต้องโดนแล้ว แต่ราคานี้สงสัยต้องกินคนเดียวเพราะถ้าชวนเพื่อนคงด่าผมแน่
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel