ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Fri Jun 12, 2020 14:50
[RE: ขอเล่าการ เพิ่ม และ ลด น้ำหนักของผมครับ]
ผมน้ำหนักลดมาเหลือ​ 68​ ​จาก​ ​80
แต่ที่มีปัญหาคือพุง​ มันลดมานิดเดียวเอง
แต่ส่วนอื่นลดหมดนะ​ แก้ม​ แขนขา​ ก้น​ เหลือแต่พุงนี้แหล่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Fri Jun 12, 2020 15:04
[RE: ขอเล่าการ เพิ่ม และ ลด น้ำหนักของผมครับ]
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
Spoil
punthefadd พิมพ์ว่า:
ผมว่ารู้โภชนาการมีชัยไปกว่าครึ่ง คือจะกินไรก็รู้ว่าอะไรเท่าไร เเค่นั้นคือจบ
เเบบปกติไปนอกบ้านมันรู้โดยอัตโนมัติเลยว่าวันนี้คาร์บเราเกินเยอะเเต่ขาดโปรตีน กลับบ้านก็กินเเต่โปรตีน หรือโควต้าคาร์บยังเหลือสบาบ เเรกๆก็เป๊ะเปิดเนต ชั่งตวงอาหารนิดนึง หลังๆนี่หลับตากินยังรู้ว่ากินอะไรไปเท่าไร ผมว่าหลายคนที่พังเพราะไม่รู้โภชนาการนี่เเหละ  

แนะนำการออกกำลังกายสำหรับคนวิ่งไม่ได้หน่อยครับ

ผมเคยเล่นฟิตเนสปกติ หุ่นก็โอเค คล้ายๆท่านตอนนี้

แต่ประสบอุบัติเหตุ ขาหัก เพิ่งเริ่มเดินได้ 2 เดือน ตอนนี้แค่เดินยังปวดขาเลยครับ

ก็เริ่มไปฟิตเนสครับ ทำได้แค่เล่นท่าอก แขน ไหล่ ที่เป็นท่านั่ง แค่ยืนเล่นยังไม่ไหวเลย

อยากกลับไปหุ่นเฟิร์มอีกครั้ง เหมือน 1 ปีก่อน แต่หมอห้ามใช้ขาหนักไปอีก 6 เดือน

ใครพอแนะนำการออกกำลังโดยใช้ขาให้น้อยที่สุดให้ผมได้มั่งครับ

ส่วนเรื่องการกิน ผมกินคลีนปกติครับ แต่ยังไม่กินเวย์ ขอบคุณครับ แผล่บๆ

แผล่บทั้งเจ้าของกระทู้ และ ท่านปั้นครับ

ใช้แรงต้านจาก Resistance band มั้ยครับ เล่นช้าๆ static แบบนิ่งๆ มั่นคงๆ
ส่วนคาดิโอใช้เดินเอาแต่น้อย ค่อยๆเพิ่มเวลา ปรึกษาหมอตลอดครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 167
โพสเมื่อ: Fri Jun 12, 2020 15:11
ขอเล่าการ เพิ่ม และ ลด น้ำหนักของผมครับ
สงสารเจ้าของมู้ตามมาแผลบแข่งกับมู้บน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2226
โพสเมื่อ: Fri Jun 12, 2020 15:16
ตามมาให้กำลังใจจากมู้เป็นพยาน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel