ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: 사랑해 ❤~ 배주현
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 7298
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 06:18
[RE: แบบนี้ผู้หญิงเล่นตัวรึเปล่า]
ถ้าผู้หญิงไม่ได้เอ่ยปากว่าชอบ ไม่ได้บอกเราว่ารัก หรือไม่เปิดตัวกับเรา ไม่ได้เรียกเราว่าแฟน คนอื่นๆไม่ได้รับรู้

ผมแนะนำว่า ไม่ว่าจะมีการกระทำใดๆที่ทำให้เรารู้สึกว่าเขาชอบเราเกิดขึ้น

ให้คิดไว้ก่อนเลยว่า ยัง! ยังก่อน! เขาอาจจะยังไม่ชอบเรา ที่เขาทำอาจจะบริหารเสน่ห์ ที่เขาทำอาจจะหมายถึงคนอื่นที่ไม่ใช่เรา อย่าพยายามคิดจินตนาการไปเองครับ อย่าไปคิดหาความหมายของการกระทำของเขาให้มากเกินไป

ที่แนะนำให้คิดแบบนี้เพราะว่าเวลาตกลงมามันเจ็บน้อยครับ แต่...ถ้ามันผิดคาดเขามีใจให้เราจริงๆ เราก็จะสุขมากๆเพราะเราไม่ได้คาดหวัง ไม่ได้จินตนาการเอาไว้ เหมือนได้ของขวัญจากซานต้าที่ถูกใจมากๆโดยที่เราไม่คิดไม่ฝันว่าจะได้มัน

ขนาดเพื่อนผมที่ผู้หญิงเคยเอ่ยปากเลยว่าชอบ เกือบจะได้เปิดตัว สุดท้ายยังเฟลเลย เพราะผู้หญิงเขาไม่ได้รู้สึกจริงๆ เขาแค่พยายามยื้อเพื่อนผมไว้เป็นตัวเลือกอีกคน สเตตัส ig story ใครดูก็คิดว่าหมายถึงเพื่อนผมแน่ๆ

ตัวอย่างนี้แสดงให้เห็นว่าขนาดมีคำพูดหลุดออกจากปากเจาะจงว่าเป็นใคร สุดท้ายก็ยังพลิกล็อกได้อยู่ดี แล้วจะเอาอะไรกับการกระทำที่ไม่ชัดเจนว่าเขาทำเพื่อใคร ไม่ได้เจาะจงใครเลย และแค่อาจจะบังเอิญมีความคล้ายว่าจะเป็นเรา

สรุปสั้นๆ พยายามจีบอย่างจริงจังต่อไป..(ถ้าชอบจริง) แต่ไม่ต้องคิดไปไกลกว่านั้นครับไม่ว่าเขาจะทำอะไร
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: เนี่ยถ้าคุณติดคุกอะ แล้วภาษาคุกคุณไม่รู้อะ แล้วถ้า
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 9920
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 07:28
[RE: แบบนี้ผู้หญิงเล่นตัวรึเปล่า]
MadMen พิมพ์ว่า:
ผมกำลังจีบสาวอยู่คนหนึ่ง​ แชทไปไม่อ่านไม่ตอบหลายอาทิตย์​ละ​ แต่เธอจะเอาไปตอบแนวๆเพ้อถึงในสตอรี่แทน​(ถามว่ารู้ได้ไง​ ผมใช้ของเพื่อนที่เป็นเฟรนไปส่อง​ แล้วเรื่องมันก็เกี่ยวเนื่องอย่างชัดเจนตามที่ผมถามไปในแชทไลน์แต่เขาไม่อ่านไม่ตอบ​ คงแอบอ่านจากด้านนอก) ก่อนหน้านี้ผมกับเธอเคยเป็นเฟรน​ แต่พอได้ไลน์เธอกลับยกเลิกเปนเพื่อน​ แต่ไม่ได้บล็อค​ ซึ่งถ้าคนไม่รู้เนี่ย​คงคิดว่าเธอไม่ชอบไม่สนใจ​ อาจเลิกจีบไปเลย​ ใครเคยเจอแนวนี้บ้างครับ  

ลองอ่านข้อความตัวเองดูใหม่นะ ละคิดว่าอ่านเรื่องราวคนอื่น

มันยังไม่ชัดพออีกหรอ ว่าเค้าไม่สนใจ5555
1
0
เรื่องแบบนี้ถ้าเป็นที่ลาสเวกัสผมนึกภาพไม่ออกจริงๆ
힘든 나를 지켜 바라봐 줄 한 사람, 너인 것 같은 기분 드는 걸

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4025
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 07:38
Bae Joo-hyun พิมพ์ว่า:
ถ้าผู้หญิงไม่ได้เอ่ยปากว่าชอบ ไม่ได้บอกเราว่ารัก หรือไม่เปิดตัวกับเรา ไม่ได้เรียกเราว่าแฟน คนอื่นๆไม่ได้รับรู้

ผมแนะนำว่า ไม่ว่าจะมีการกระทำใดๆที่ทำให้เรารู้สึกว่าเขาชอบเราเกิดขึ้น

ให้คิดไว้ก่อนเลยว่า ยัง! ยังก่อน! เขาอาจจะยังไม่ชอบเรา ที่เขาทำอาจจะบริหารเสน่ห์ ที่เขาทำอาจจะหมายถึงคนอื่นที่ไม่ใช่เรา อย่าพยายามคิดจินตนาการไปเองครับ อย่าไปคิดหาความหมายของการกระทำของเขาให้มากเกินไป

ที่แนะนำให้คิดแบบนี้เพราะว่าเวลาตกลงมามันเจ็บน้อยครับ แต่...ถ้ามันผิดคาดเขามีใจให้เราจริงๆ เราก็จะสุขมากๆเพราะเราไม่ได้คาดหวัง ไม่ได้จินตนาการเอาไว้ เหมือนได้ของขวัญจากซานต้าที่ถูกใจมากๆโดยที่เราไม่คิดไม่ฝันว่าจะได้มัน

ขนาดเพื่อนผมที่ผู้หญิงเคยเอ่ยปากเลยว่าชอบ เกือบจะได้เปิดตัว สุดท้ายยังเฟลเลย เพราะผู้หญิงเขาไม่ได้รู้สึกจริงๆ เขาแค่พยายามยื้อเพื่อนผมไว้เป็นตัวเลือกอีกคน สเตตัส ig story ใครดูก็คิดว่าหมายถึงเพื่อนผมแน่ๆ

ตัวอย่างนี้แสดงให้เห็นว่าขนาดมีคำพูดหลุดออกจากปากเจาะจงว่าเป็นใคร สุดท้ายก็ยังพลิกล็อกได้อยู่ดี แล้วจะเอาอะไรกับการกระทำที่ไม่ชัดเจนว่าเขาทำเพื่อใคร ไม่ได้เจาะจงใครเลย และแค่อาจจะบังเอิญมีความคล้ายว่าจะเป็นเรา

สรุปสั้นๆ พยายามจีบอย่างจริงจังต่อไป..(ถ้าชอบจริง) แต่ไม่ต้องคิดไปไกลกว่านั้นครับไม่ว่าเขาจะทำอะไร  

ลึกซึ้ง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29366
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 08:05
สู้เขาครับ ด้านได้ อายอด จำคำผมไว้
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2013
ตอบ: 10030
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 08:17
เป็นเหยื่อแล้วพ่อหนุ่ม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 173
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 09:46
จากประสบการณ์ อันนี้เขาเรียกว่าคิดไปเอง ถ้าผู้หญิงไม่ตอบแชท คือเขาไม่อยากคุย ส่วนผู้หญิงเขาเพ้อถึงคนอื่นครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4880
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 09:53
เราก็ลองเงียบหายดูบ้างสิครับ ไม่ต้องคุยไม่ต้องสนใจฝ่าย ญ เลย ถ้าฝ่าย ญ ไม่ทักไม่ถามเรากลับมา
เลยก็แสดงว่าเค้าไม่สนเราแน่นอนก็หาคนใหม่เถอะ แต่ถ้าฝ่าย ญ ทักกลับเรามาก็เป็นไปได้ว่า เล่นตัว
เรียกร้องความสนใจ ไม่ก็เอาเราไว้เป็นตัวเลือกสำรอง

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: อยู่ดีดีก็โสด แต่อยู่โสดโสดก็ดี
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 134
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 10:51
ถามแบบนี้แสดงว่าประสบการณ์ยังน้อย

ผมพูดสั้นๆง่ายๆนะ อาจจะแทงใจดำท่านหน่อย คือผู้หญิงเขาไม่ได้มีใจให้ครับ

ถ้าผู้หญิงสนใจท่าน เขาจะคุยจะเล่าเรื่องราวให้ฟังเอง จนเรารำคาญเลยแหละ โดยไม่ต้องไปโพสในโซเชียล

สำหรับผมเจอผู้หญิงแบบนี้เยอะครับ พวกดองแชทหรือถามคำตอบคำ

คุยในแชทจะคุยยังไงก็คุยได้ จะที่รงที่รักยังไงก็ได้ แต่ในโลกความจริงคือเขาไม่ได้คิดแบบนั้นหรอก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ขอโทษ ถ้าพูดกระทบใจใคร
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 3365
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 13:36
อย่าเล่นตัวมาก คิดว่าตัวน่าเล่นรึ ตอบไปแบบนี้เลยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel