ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:08
[RE: ท้ายเกมสุดลุ้น! 'บรูโน่' ส่องไกลผีตามเจ๊าท๊อฟฟี่ 1-1 ห่างสิงห์ 3 แต้ม]
L.Doncic พิมพ์ว่า:
กรรมการโคตรกว

ลูกสุดท้าย ให้ประตูก็ไม่น่าเกลียดนะนั่น ยังไงมันก็ไม่ทันอยู่แล้วเอาจริง

แต่ต้องชมเด เซฟตอนแรกอย่างเมพ

ปล.อย่าให้เห็นไปแซะทีมอื่นเรื่อง VAR อีกนะ  

ให้ประตูสิน่าเกลียด มองกลางๆเอา อคติลงก่อน

ถ้าลูกนั้นไม่ล้ำ คือผู้เล่นจะต้องไม่เล่นบอล ไม่มีส่วนร่วมกับประตูนะ

นั่งอยู่ตรงนั้น บอลกลิ้งไปทางนั้น ถ้าไม่ดึงขาออกหรือหลบ ก็โดนขากระดอนออกมะ หรือถ้าไม่กระดอนออกมา ค้างอยู่ตรงนั้น แล้วเล่น ก็ล้ำเลยนะ นี่ยกขาหลบ มันเลยเกิดประตูไง มีส่วนกับประตูยังอ่ะแบบนี้?
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: £iv€rpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1808
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:09
[RE: ท้ายเกมสุดลุ้น! 'บรูโน่' ส่องไกลผีตามเจ๊าท๊อฟฟี่ 1-1 ห่างสิงห์ 3 แต้ม]
พรุ่งนี้ VARมันจะมาขอโทษเอฟไม๊ แล้ว 2แต้มจะไปคิดกับใคร
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8014
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:09
กรรมการจัดเต็มจริงวันนี้
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44578
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

ขอบคุณทั้งแมนยู ทั้งสเปอร์ส นะครับ ที่ยังมีใจรออาร์เซน่อลผมอยู่

อ้อลืมไป เชลซีเมื่อคืนด้วย ขอบคุณครับ  

ขอบคุณได้อีกทีมนะ ที่รักษาตำนานให้คงอยู่  

ผมก็อุตส่าห์อยู่เงียบๆทั้งวันเลยนะ ท่านอย่าแหย่ผมสิ  

สัปดาห์หน้าแมนเชสเตอร์​ดาบี้ อยากขอบคุณแมนยูหลังเกมจัง
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: GREEN DAY
เข้าร่วม: 01 Dec 2010
ตอบ: 475
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:10
eclipse14331 พิมพ์ว่า:
ถามมุมมองผม (ออกตัวก่อนผมเชียร์แมนยู)

คือเราคงเคยเห็นบ้างแหละที่คนยิงแฉลบกองหลังแล้วมีกองหน้าฝ่ายที่ยิงยืนอยู่ตำแหน่งล้ำหน้าแต่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับลูกบอล แบบแฉลบไปคนละทิศคนละทางแล้วเป็นประตู

แต่ในเคสนี้คือมันดันแฉลบแมตไกวร์แล้วดันไปเข้าทางกิลฟี่ที่นอนอยู่ คือถ้ามันแฉลบแล้วไปเข้าอีกมุมนึงของประตู ต่อให้กิลฟี่อยู่ตำแหน่งล้ำหน้าก็ไม่มีส่วนกับประตูแน่นอน

แต่ในเคสนี้คือถ้ากิลฟี่ไม่หลบมันก็ไม่เข้าแน่ๆเพราะติดแก พอจะหลบถ้าถามว่ารบกวนเดมั๊ยก็ต้องบอกว่ามันรบกวนแน่นอนอยู่แล้ว เพราะยังไงเดตอนแรกเหมือนจะพุ่ง แต่อยู่ดีดีมีตัวอยู่ตรงนั้นหลบบอลมันก็ชะงักไป 1 จังหวะ

ถามว่าถ้าไม่มีกิลฟี่ตรงนั้นเดพุ่งทันมั๊ย ผมก็ตอบได้อย่างมั่นใจว่าไม่ทันแน่ เพราะแฉลบเข้ามุมเด๊ะๆเลย

แต่ในเมื่อกิลฟี่มีแอ๊คชั่นในการหลบถึงแม้จะไม่โดนบอลแต่มันก็อยู่ในทิศทางที่บอลจะมา มันก็ควรจะเป็นล้ำหน้านะครับ

อย่างที่บอกถ้ามันแฉลบแล้วไปคนละทิศคนละทางกับที่แกนอน ไม่ล้ำแน่ๆ  

ใช่ครับ ถ้าจะไม่มีส่วนกับเกมส์ ตัวที่ล้ำจะต้องไม่มีผลกับทิศทางบอลใดๆทั้งสิ้น อันนี้บอลติดขาเต็มๆครับ ถ้าไม่ดึงขากลับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2421
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:10

ขอบคุณทั้งแมนยู ทั้งสเปอร์ส นะครับ ที่ยังมีใจรออาร์เซน่อลผมอยู่

อ้อลืมไป เชลซีเมื่อคืนด้วย ขอบคุณครับ  

ขอบคุณได้อีกทีมนะ ที่รักษาตำนานให้คงอยู่  

ผมก็อุตส่าห์อยู่เงียบๆทั้งวันเลยนะ ท่านอย่าแหย่ผมสิ  

สัปดาห์หน้าแมนเชสเตอร์​ดาบี้ อยากขอบคุณแมนยูหลังเกมจัง  
เตรียมตัวได้เลยครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:11
santawa พิมพ์ว่า:

เตรียมตัวได้เลยครับ  

ขอบคุณแมนยู ???
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1225
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:11
ลุ้นซะทุกครั้งที่เตะมุม...ดูบอลเหนื่อยจัง แต่มันส์ดี

0
0
นักเตะกลางซอย
Status: £iv€rpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1808
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:12
chadwick15 พิมพ์ว่า:
L.Doncic พิมพ์ว่า:
กรรมการโคตรกว

ลูกสุดท้าย ให้ประตูก็ไม่น่าเกลียดนะนั่น ยังไงมันก็ไม่ทันอยู่แล้วเอาจริง

แต่ต้องชมเด เซฟตอนแรกอย่างเมพ

ปล.อย่าให้เห็นไปแซะทีมอื่นเรื่อง VAR อีกนะ  

ให้ประตูสิน่าเกลียด มองกลางๆเอา อคติลงก่อน

ถ้าลูกนั้นไม่ล้ำ คือผู้เล่นจะต้องไม่เล่นบอล ไม่มีส่วนร่วมกับประตูนะ

นั่งอยู่ตรงนั้น บอลกลิ้งไปทางนั้น ถ้าไม่ดึงขาออกหรือหลบ ก็โดนขากระดอนออกมะ หรือถ้าไม่กระดอนออกมา ค้างอยู่ตรงนั้น แล้วเล่น ก็ล้ำเลยนะ นี่ยกขาหลบ มันเลยเกิดประตูไง มีส่วนกับประตูยังอ่ะแบบนี้?  

ยกขาหลบก็เหมือนยืนล้ำหน้าแล้ว ไม่เล่นนั่นแหละ ประเด็นคือโกลมันขาตายยังไงก็ไม่ทันลูกอยู่แล้ว ทิ้งน้ำหนักไปอีกข้างชัดๆ ไม่ได้เปลี่ยนทางบอล
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2008
ตอบ: 1252
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:12
ท้ายเกมสุดลุ้น! 'บรูโน่' ส่องไกลผีตามเจ๊าท๊อฟฟี่ 1-1 ห่างสิงห์ 3 แต้ม
dookietom พิมพ์ว่า:
PRO TONY พิมพ์ว่า:
MoonInlove พิมพ์ว่า:
บรูโน่ โคตรดีเลยบอกตรง ช่วงท้ายนี่แลกกันโคตรมัน
ว่าแต่....ลูกท้ายไม่น่าล้ำน้าไม่มีส่วนเลย =..=  

ใช่ ยิ่งถ้ามี VAR ยิ่งดูได้ใหญ่เลย ทิศทางบอลตอนยิงน่ะมันแฉลบกองหลัง และโกลหลงไปแล้ว ไม่ได้เกี่ยวกับตัวที่นอนอยู่รบกวนเลย  

ชักขากลับงัยครับถึงได้มีส่วนกับเกมส์ ทิศทางบอลโดนขาเต็มๆครับ  
ผมว่าเดมันเสียจังหวะอยู่แล้ว​แล้วที่ชักขาน่าจะหลบบอล​

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I will always love you
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 118
ดูแล้วนักเตะแมนยูล้าจริงๆ เล่นติดๆกันมาหลายนัด น้องหมากหมดตั้งแต่นาที 60 มีบรูโน่วิ่งอยู่ตัวเดียวจริงๆ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2312
ถามมุมมองผม (ออกตัวก่อนผมเชียร์แมนยู)

คือเราคงเคยเห็นบ้างแหละที่คนยิงแฉลบกองหลังแล้วมีกองหน้าฝ่ายที่ยิงยืนอยู่ตำแหน่งล้ำหน้าแต่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับลูกบอล แบบแฉลบไปคนละทิศคนละทางแล้วเป็นประตู

แต่ในเคสนี้คือมันดันแฉลบแมตไกวร์แล้วดันไปเข้าทางกิลฟี่ที่นอนอยู่ คือถ้ามันแฉลบแล้วไปเข้าอีกมุมนึงของประตู ต่อให้กิลฟี่อยู่ตำแหน่งล้ำหน้าก็ไม่มีส่วนกับประตูแน่นอน

แต่ในเคสนี้คือถ้ากิลฟี่ไม่หลบมันก็ไม่เข้าแน่ๆเพราะติดแก พอจะหลบถ้าถามว่ารบกวนเดมั๊ยก็ต้องบอกว่ามันรบกวนแน่นอนอยู่แล้ว เพราะยังไงเดตอนแรกเหมือนจะพุ่ง แต่อยู่ดีดีมีตัวอยู่ตรงนั้นหลบบอลมันก็ชะงักไป 1 จังหวะ

ถามว่าถ้าไม่มีกิลฟี่ตรงนั้นเดพุ่งทันมั๊ย ผมก็ตอบได้อย่างมั่นใจว่าไม่ทันแน่ เพราะแฉลบเข้ามุมเด๊ะๆเลย

แต่ในเมื่อกิลฟี่มีแอ๊คชั่นในการหลบถึงแม้จะไม่โดนบอลแต่มันก็อยู่ในทิศทางที่บอลจะมา มันก็ควรจะเป็นล้ำหน้านะครับ

อย่างที่บอกถ้ามันแฉลบแล้วไปคนละทิศคนละทางกับที่แกนอน ไม่ล้ำแน่ๆ  

แต่ปกติไอ้ที่เข้ายิงกันแล้วมีตัวล้ำหน้าที่อยู่ในวิถีบอลมันก็กระโดดหลบกันทั้งนั้น ถ้าตัวที่ล้ำหน้าไม่ได้บังทางบอลไม่ได้ตั้งใจเล่นบอลไม่มีส่วนเล่นบอล ก็ไม่เห็นกรรมการคนไหนให้ล้ำหน้า
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762

ผมมองอีกแบบ ผมมองว่า เด หลงไปแล้ว ไม่ได้มีการจะพุ่งไปด้วยนะ แถม ถ้าพุ่งยังไงก็ไม่ถึง แต่ผมมองว่า การยกขาหลบ ตอนบอลมันกลิ้งมา มีส่วนกับประตูเต็มๆ เพราะหลบ บอลจึงเข้าน่ะครับ เลยโดนตัดสินว่าล้ำ ตามความคิดผมนะ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1536
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:14
อ่อ...ถ้าลูกนี้ไม่ไปรบกวน...เดมันคงใช้ไข่ตะหวัดบอลออกไปได้ อ้าขารอขนาดนั้น
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 3505
โพสเมื่อ: Sun Mar 01, 2020 23:16
กรรมการดู มึนๆ งงๆ นะนัดนี้ อย่างจังหวะเฟรดนี่ โดนเข่ายังเป่าแฮนด์ โซลชาแก้เกมส์สู้อันเช่ ไม่ได้เลยครึ่งหลัง ส่วนจังหวะ Var ซิกเกิร์ดสัน มันซํกขากลับงัย ถ้าไปซักขาที่อื่น ไม่ใช่วิถีของลูกบอล มันก็คงไม่ล้ำ แต่เด ลูกนั้น พลาดง่ายไปนิดนะ
แก้ไขล่าสุดโดย ISKO เมื่อ Sun Mar 01, 2020 23:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
TB7 อย่าเรียกข้าว่าขี้เหล้า เพราะร้านเหล้า เรียกข้า ลูกค้าประจำ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel