ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3539
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2020 07:19
วิดิโอการทำงานของเจ้าหน้าที่ในการเข้าช่วยเหลือประชาชนใน Terminal 21
Chippy พิมพ์ว่า:
Antivist พิมพ์ว่า:
DFB_Crazydays พิมพ์ว่า:
เห็นว่าข่าวว่าหลังจากเหตุการณ์แบบนี้ทหารจะจัดชุดตอบโต้เร็วแบบพวก quick reaction force แล้วครับ

กราบตำรวจจริงๆ แล้วตัดสินใจได้ดีแล้วที่เลือก ช่วยเหลือผู้บริสุทธิ์ออกจากห้างก่อน เพราะถ้ามุ่งจัดการคนร้ายก่อนแล้ว มีการยิงกันข้างใน ประชาชนน่าจะเจ็บและตายอีกเยอะมาก แต่มันเสี่ยงสำหรับตำรวจมาก เพราะเข้าไปช่วยแต่ละทีเสี่ยงโดนยิง ผมเห็นบทสัมภาษณ์บอกประมาณว่าการเข้าไปมันไม่อะไรมากกว่าต้องเข้าไปแบบผลุบๆโผล่ๆเปิดเผยตำแหน่งตัวเองก่อน ให้มันยิงเพื่อเปิดเผยตำแหน่งมัน

ผมคิดๆอยู่ถ้าหากไม่ติดว่ามีตัวประกัน อาจจะเป็นรบพิเศษเข้าไปลุย เห็นภาพหมวกแดงมาตรึมเลย

ผมว่าถ้าเหตุในเมือง ตร น่าจะเอาเอง แต่ถ้ามันหนีเข้าป่า อันนั้นน่าจะต้องถึงมือหมวกแดงแล้วครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้ามันไม่มีตัวประกัน ผมว่า จนท ปิดจ๊อบได้ตั้งแต่ สองทุ่มอะ  

อยากทราบว่าหมวกแดงคือหน่วยอะไรหรอครับ และมีความสามารถมากขนาดไหนครับ  

หมวกแดง คือ ฉก.90 ครับ เก่งแค่ไหน คือเปรียบเสมือนทีม All star ครับ เอาคนที่จบหลักสูตรต่างๆ เช่น Seal.Recon Ranger Commando มารวมกัน แล้วฝึกยุทธวิธีตามแต่ภารกิจเพิ่มครับ ที่เราเห็นบ่อย มีภารกิจด้านต่อต้านก่อการร้าย เหมือน อรินทราช26 / นเรศวร 261 เลยได้โชว์​ตัวบ่อยหน่อย แต่ที่ไม่ดำเนินการเลยทันที ต้องรอให้ หน่วยพิเศษ​ของ ตำรวจ คือ อรินทราช 26 นเรศวร 261 หนุมานควบคุมก่อนครับ เพราะเปนเหตุ​การณ์ในประเทศ อำนาจหน้าที่ อยู่ที่ ตร.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย WILDWALKER เมื่อ Tue Feb 11, 2020 09:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 757
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2020 08:52
[RE: วิดิโอการทำงานของเจ้าหน้าที่ในการเข้าช่วยเหลือประชาชนใน Terminal 21]
WILDWALKER พิมพ์ว่า:
เห็นว่าข่าวว่าหลังจากเหตุการณ์แบบนี้ทหารจะจัดชุดตอบโต้เร็วแบบพวก quick reaction force แล้วครับ

กราบตำรวจจริงๆ แล้วตัดสินใจได้ดีแล้วที่เลือก ช่วยเหลือผู้บริสุทธิ์ออกจากห้างก่อน เพราะถ้ามุ่งจัดการคนร้ายก่อนแล้ว มีการยิงกันข้างใน ประชาชนน่าจะเจ็บและตายอีกเยอะมาก แต่มันเสี่ยงสำหรับตำรวจมาก เพราะเข้าไปช่วยแต่ละทีเสี่ยงโดนยิง ผมเห็นบทสัมภาษณ์บอกประมาณว่าการเข้าไปมันไม่อะไรมากกว่าต้องเข้าไปแบบผลุบๆโผล่ๆเปิดเผยตำแหน่งตัวเองก่อน ให้มันยิงเพื่อเปิดเผยตำแหน่งมัน

ผมคิดๆอยู่ถ้าหากไม่ติดว่ามีตัวประกัน อาจจะเป็นรบพิเศษเข้าไปลุย เห็นภาพหมวกแดงมาตรึมเลย

ผมว่าถ้าเหตุในเมือง ตร น่าจะเอาเอง แต่ถ้ามันหนีเข้าป่า อันนั้นน่าจะต้องถึงมือหมวกแดงแล้วครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้ามันไม่มีตัวประกัน ผมว่า จนท ปิดจ๊อบได้ตั้งแต่ สองทุ่มอะ  

อยากทราบว่าหมวกแดงคือหน่วยอะไรหรอครับ และมีความสามารถมากขนาดไหนครับ  

หมวกแดง คือ ฉก.90 ครับ เก่งแค่ไหน คือเปรียบเสมือนทีม All star ครับ เอาคนที่จบหลักสูตรต่างๆ เช่น Seal.Recon Ranger Commando มารวมกัน แล้วฝึกยุทธวิธีตามแต่ภารกิจเพิ่มครับ ที่เราเห็นบ่อย เพร่ะสังกัด ทบ. เลยได้โชว์​ตัวบ่อยหน่อย แต่ที่ไม่ดำเนินการเลยทันที ต้องรอให้ หน่วยพิเศษ​ของ ตำรวจ คือ อรินทราช 25 นเรศวร 261 หนุมานควบคุมก่อนครับ เพราะเปนเหตุ​การณ์ในประเทศ อำนาจหน้าที่ อยู่ที่ ตร.  

ขอบคุณมากๆครับบ
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3497
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2020 12:26
[RE: วิดิโอการทำงานของเจ้าหน้าที่ในการเข้าช่วยเหลือประชาชนใน Terminal 21]
ดูแล้วน้ำตาไหลด้วยความประทับใจ ขอบคุณทุกหน่วยงานที่เกี่ยวข้องจริงๆ หลังจากนี้ ไม่รู้ว่าต้องเจอกับอะไรอีกมากมาย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2020 14:42
สุดยอด เรื่องยุทธวิธีเราก็ไม่ได้ด้อยกว่าใครหรอก แต่อนาคตขอให้เน้นป้องกันเหตุมากกว่านี้หน่อยดีกว่า อย่างเคสนี้ในมุมผมมันควรจบตั้งแต่ในค่ายทหารแล้ว คารวะเจ้าหน้าที่ และผู้เสียสละทุกท่านมา ณ โอกาสนี้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7958
โพสเมื่อ: Wed Feb 12, 2020 08:35
จะมีพวกคอมเม้นท์คุณภาพ
"ถ้า" เป็นเมืองนอก จบตั้งเเต่ 2 ชั่วโมงเเล้ว
ผมอ่านผ่านๆเห็นอยู่ มโนโครตเก่ง
เมืองนอกเค้าก็ต้องเคลียร์คนออกเหมือนกันกับเรานี่เเหละ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: แข้งดัทช์ลีก
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 12982
โพสเมื่อ: Wed Feb 12, 2020 09:48
เห็นตอนเอาตัวบังคนพิการนี่จะร้องเลยครับ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8063
โพสเมื่อ: Thu Feb 13, 2020 08:25
WILDWALKER พิมพ์ว่า:

หมวกแดง คือ ฉก.90 ครับ เก่งแค่ไหน คือเปรียบเสมือนทีม All star ครับ เอาคนที่จบหลักสูตรต่างๆ เช่น Seal.Recon Ranger Commando มารวมกัน แล้วฝึกยุทธวิธีตามแต่ภารกิจเพิ่มครับ ที่เราเห็นบ่อย มีภารกิจด้านต่อต้านก่อการร้าย เหมือน อรินทราช26 / นเรศวร 261 เลยได้โชว์​ตัวบ่อยหน่อย แต่ที่ไม่ดำเนินการเลยทันที ต้องรอให้ หน่วยพิเศษ​ของ ตำรวจ คือ อรินทราช 26 นเรศวร 261 หนุมานควบคุมก่อนครับ เพราะเปนเหตุ​การณ์ในประเทศ อำนาจหน้าที่ อยู่ที่ ตร.  

พอท่านอธิบายแบบนี้กระจ่างเลยครับ ประเด็นดาม่า ว่าใครไปทำงานหรือไม่ไปทำงาน อำนาจหน้าที่มันคนล่ะส่วนกัน
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: i am a slow walker but i never walk backwards
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3399
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 14:50
ท่าน ผบ.ตร. เทห์ชิบเป๋งเลย ให้ตายเหอะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Dec 2014
ตอบ: 453
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 18:22
ผู้การก้องนี่อนาคตสดใส
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Sun Feb 16, 2020 20:47
gazeclub พิมพ์ว่า:
ผมมีข้อสงสัยนิดนึง ถ้าคนร้ายตั้งใจทำร้ายคนมากกว่านี้
แต่ละจังหวัดมีทีมที่สามารถเข้าต่อต้านเร็วๆได้มั้ย
...หรือว่าจริงๆแล้ว ทีมในพื้นที่เข้าเร็วคนร้ายเลยทำไรไม่ได้

ปล.สิ่งที่ได้ขากเหตุการครั้งนี้ ถ้ามีอีกควรเอาสื่อออกให้ห่างๆ  

แต่ละพื้นที่มีหน่วยดูแล มียุทโธปกรณ์แต่ศักยภาพไม่เท่าทีมจาก กทม
ที่โคราชก็มีแต่ทาง กทม บอกจะลงเองเลยต้องให้ทีม กทม เข้า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel