ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
?
1 Pass The Ball
???
2 Enies Lobby
???
3 Itachi The Bro
???
4 Meet Sai Again
???
5 Dodgeball
???
คะแนนทั้งหมด: 131
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37338
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 15:55
[RE: 5 เหตุการณ์นี้ ชอบแบบไหนมากกว่ากันครับ]
ฉากตอน รุคาว่า กับ ซากุรางิ ตีมือฉลองหลังชู๊ตเข้าตามคุณด้านบนนี่ สุดยอดจริงๆครับซีนนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13301
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 16:02
[RE: 5 เหตุการณ์นี้ ชอบแบบไหนมากกว่ากันครับ]
jocolenoname1234 พิมพ์ว่า:
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
ใครพออธิบายเพิ่มเติมทุกรูปที่ยกมาได้ไหมครับ คือผมไม่รู้เลยว่านั้นเหตุการณ์ยังไง คือรู้จักชื่อการ์ตูนหมดแหละ แต่ไม่ได้ดูในตอนนั้นๆ 55555

1. เป็นฉากรุคาว่าส่งบอลให้ซากุรางิชู๊ตลูกทำให้ทีมชนะเสียววินาทีสุดท้าย
ที่อีปิคคือ สองคนนี้ไม่ถูกกัน
แต่ลูกนี้ดันส่ง ปกติไม่เคยส่งบอลให้กันเลย
น้ำตาแทบไหลเลยผม  

เขร้ ไม่เคยส่งลูกให้กันเลย โครตยิ่งใหญ่จริง

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: นักรบ 2B
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1538
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 16:03
ฮิโซกะ ทำไรครับ
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37338
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 16:43
ใครพออธิบายเพิ่มเติมทุกรูปที่ยกมาได้ไหมครับ คือผมไม่รู้เลยว่านั้นเหตุการณ์ยังไง คือรู้จักชื่อการ์ตูนหมดแหละ แต่ไม่ได้ดูในตอนนั้นๆ 55555

1.
Spoil
รุคาว่า กับ ซากุรางิ ไม่ถูกกันครับ อารมณ์ โกคู กับ เบจิต้า ดราก้อนบอลช่วงแรกๆ อะครับ
นัดในรูปนี่เจอกับเต็ง.1 ของประเทศครับ จังหวะนี้ท้ายเกมส์ รุคาว่าลุยเดี่ยวไป ละ
ซากุรางิ ยืนบ่นงึมๆงำๆ ( มันบ่นทบทวนวิธีชู๊ตกับตัวมันเอง เพราะพึ่งหัดเล่นเลยชู๊ตไม่เก่ง )
รุคาว่ามันเลยจ่ายบอลให้ชู๊ตครับ ทั้งๆที่ตลอดเรื่องไม่เคยส่งบอลให้เลย
ละซากุรางิก็ชู๊ตเข้า เป็นวินาทีสุดท้ายของเกมส์ด้วยครับ เฉือนชนะทีมเต็ง 1 ไปแต้มเดียว
ละตามมาด้วยภาพนี้ครับ

2. จำไม่ได้

3.
Spoil
ท่าจิ้มหน้าผากนี่ อิทาจิ ( คนพี่ ) ทำกับ ซาสึเกะ ( น้อง ) ในตอนเป็นเด็กมาตลอดครับ ละมาทำในตอนที่สู้กันใกล้ตาย ซาสึเกะเกลียดพี่มาก เพราะทำลายตระกูล ฆ่าทุกคน ฆ่าพ่อแม่ตัวเอง แต่จริงๆแล้ว อิทาจิทำเพื่อน้อง และหมู่บ้านครับ จบจากฉากนี้ถ้าจำไม่ผิด อิทาจิก็ตายครับ ที่จิ้มๆนี่มีลงคาถาไว้ปกป้องน้องในตอนฉุกเฉินด้วย มันสื่อว่า อิทาจิยังรักน้องมากมาโดยตลอด ทั้งๆที่ ซาสึกเกะเกลียดพี่มันมากครับ  

4
Spoil
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ ฮิคารุกลับมาเล่นโกะคนเดียว หลังจากซาอิ ที่เป็นวิญญาณเซียนโกะที่ติดมากับกระดานหายไปแล้วครับ ( เหมือนไปสวรรค์ ไปเกิดไรนี่ละผมจำไม่ได้ละ ) ฮิคารุเลยเหงาๆ เศร้าๆมั้งครับ  

5
Spoil
น่าจะตอนเข้าไปในเกมส์ละแข่งดอจจ์บอล กะพวกเรเซอร์ ฮิโซกะ ตัวร้ายร่วมมือกะพวกพระเอกเพื่อผ่านเกมส์ครับ ซึ้งยังไงนี่จำไม่ได้ครับ  
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Sat Feb 08, 2020 16:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13301
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 16:46
Nakkii พิมพ์ว่า:

1.
Spoil
รุคาว่า กับ ซากุรางิ ไม่ถูกกันครับ อารมณ์ โกคู กับ เบจิต้า ดราก้อนบอลช่วงแรกๆ อะครับ
นัดในรูปนี่เจอกับเต็ง.1 ของประเทศครับ จังหวะนี้ท้ายเกมส์ รุคาว่าลุยเดี่ยวไป ละ
ซากุรางิ ยืนบ่นงึมๆงำๆ ( มันบ่นทบทวนวิธีชู๊ตกับตัวมันเอง เพราะพึ่งหัดเล่นเลยชู๊ตไม่เก่ง )
รุคาว่ามันเลยจ่ายบอลให้ชู๊ตครับ ทั้งๆที่ตลอดเรื่องไม่เคยส่งบอลให้เลย
ละซากุรางิก็ชู๊ตเข้า เป็นวินาทีสุดท้ายของเกมส์ด้วยครับ เฉือนชนะทีมเต็ง 1 ไปแต้มเดียว
ละตามมาด้วยภาพนี้ครับ

2. จำไม่ได้

3.
Spoil
ท่าจิ้มหน้าผากนี่ อิทาจิ ( คนพี่ ) ทำกับ ซาสึเกะ ( น้อง ) ในตอนเป็นเด็กมาตลอดครับ ละมาทำในตอนที่สู้กันใกล้ตาย ซาสึเกะเกลียดพี่มาก เพราะทำลายตระกูล ฆ่าทุกคน ฆ่าพ่อแม่ตัวเอง แต่จริงๆแล้ว อิทาจิทำเพื่อน้อง และหมู่บ้านครับ จบจากฉากนี้ถ้าจำไม่ผิด อิทาจิก็ตายครับ ที่จิ้มๆนี่มีลงคาถาไว้ปกป้องน้องในตอนฉุกเฉินด้วย มันสื่อว่า อิทาจิยังรักน้องมากมาโดยตลอด ทั้งๆที่ ซาสึกเกะเกลียดพี่มันมากครับ  

4
Spoil
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ ฮิคารุกลับมาเล่นโกะคนเดียว หลังจากซาอิ ที่เป็นวิญญาณเซียนโกะที่ติดมากับกระดานหายไปแล้วครับ ( เหมือนไปสวรรค์ ไปเกิดไรนี่ละผมจำไม่ได้ละ ) ฮิคารุเลยเหงาๆ เศร้าๆมั้งครับ  

5
Spoil
น่าจะตอนเข้าไปในเกมส์ละแข่งดอจจ์บอล กะพวกเรเซอร์ ฮิโซกะ ตัวร้าย่วมมือกะพวกพระเอกเพื่อผ่านเกมส์ครับ ซึ้งยังไงนี่จำไม่ได้ครับ  

กราบขอบพระคุณมากครับ ที่ช่วยอธิบายให้ทุกคนเลย

1
0
นักเตะกลางซอย
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3073
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 16:49
1ครับ ตลอดทั้งเรื่องรุคาว่าไม่เคยส่งบอลให้ซากุรางิเลย เหมือนมันเปิดใจยอมรับแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2313
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 16:56
jocolenoname1234 พิมพ์ว่า:

1. เป็นฉากรุคาว่าส่งบอลให้ซากุรางิชู๊ตลูกทำให้ทีมชนะเสียววินาทีสุดท้าย
ที่อีปิคคือ สองคนนี้ไม่ถูกกัน
แต่ลูกนี้ดันส่ง ปกติไม่เคยส่งบอลให้กันเลย
น้ำตาแทบไหลเลยผม  

แถมมันดันเปนฉากที่อ.อันไซพูดอธิบายให้ซากุระงิเข้าใจด้วยตอนฝึกซ้อมชู้ต 20,000 ลูก เลยเกิดความฮึกเฮิมในการซ้อมเพื่อเอาชนะรุคาว่าด้วย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel