ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7618
โพสเมื่อ: Fri Jan 31, 2020 10:43
[RE]ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ออสการ์ ปีนี้ !
TCFC พิมพ์ว่า:
1917 นี่ถึงไม่ได้ภาพยนต์ยอดเยีย่มแต่ ผกกยอดเยี่ยมนี่มีโอกาสได้สูงเหมือนกันนะ ในด้านซาวน์ หรือเทคนิคอะไรพวกนี้ก็น่าจะมา

นี่อะ ถ้าโนแลนอยากได้ออสการ์ ต้อกล้า และ บ้าพอที่จะทำอะไรแบบที่ birdman หรือ 1917 ทำอะ

ส่วน parasite , Marriage story อะไรพวกนี้คือจำเจมาก ไร้ซึ่งความสด  

ท่านหมายถึงโนแลนน่าจะถ่ายLong take หรอครับ

ผมเพิ่งดู1917มา หนังดีมากกก ภาพสวย เหมาะกับเข้าชิงสุดๆ

แต่ถ้าให้เทียบกับ dunkirk ผมว่า dunkirk ยิ่งใหญ่กว่านะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3847
โพสเมื่อ: Fri Jan 31, 2020 10:45
[RE: ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ออสการ์ ปีนี้ !]
กำลังจะไปดู 1917
parasite น่าจะได้แค่ หนังต่างประเทศยอดเยี่ยม หนังไม่ได้ดีขขนาดจะได้ออสก้าร์นะผมว่า

ส่วนตัว เชียร์ FvF กับ The irishman
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Fri Jan 31, 2020 11:05
[RE: ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ออสการ์ ปีนี้ !]
Once upon a time in hollywood
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1426
โพสเมื่อ: Fri Jan 31, 2020 11:18
ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ออสการ์ ปีนี้ !
อยากให้ 1917 ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
We Are All Rossoneri!!!
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1451
โพสเมื่อ: Fri Jan 31, 2020 13:14
RMFronaldo พิมพ์ว่า:
1917 นี่ถึงไม่ได้ภาพยนต์ยอดเยีย่มแต่ ผกกยอดเยี่ยมนี่มีโอกาสได้สูงเหมือนกันนะ ในด้านซาวน์ หรือเทคนิคอะไรพวกนี้ก็น่าจะมา

นี่อะ ถ้าโนแลนอยากได้ออสการ์ ต้อกล้า และ บ้าพอที่จะทำอะไรแบบที่ birdman หรือ 1917 ทำอะ

ส่วน parasite , Marriage story อะไรพวกนี้คือจำเจมาก ไร้ซึ่งความสด  

ท่านหมายถึงโนแลนน่าจะถ่ายLong take หรอครับ

ผมเพิ่งดู1917มา หนังดีมากกก ภาพสวย เหมาะกับเข้าชิงสุดๆ

แต่ถ้าให้เทียบกับ dunkirk ผมว่า dunkirk ยิ่งใหญ่กว่านะ  

ไม่ใช่ครับ ผมหมายถึงว่าหาวิธีนำเสนอที่ ล้ำขึ้นไปอีกขั้นครับ ไม่จำเป็นต้อง long take หนังโนแลนหลังๆ มันเหมือนสักแต่ทำให้ใหญ่ กับเนื้อเรื่องที่พยายามจะฉลาด ผมดูแล้วมันฝืนไปอ่ะ แต่ก็ยังดีอยู่ แค่ประทับใจน้อยลงจากยุคที่แกดังใหม่ๆ

แต่ติเยอะไม่ได้ คนนี้ติ่งเค้าแรง แต่สำหรับผมยังตามหลัง Alfonso Cuarón อยู่พอประมาณเลย
2
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7618
โพสเมื่อ: Fri Jan 31, 2020 17:16
RMFronaldo พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่ครับ ผมหมายถึงว่าหาวิธีนำเสนอที่ ล้ำขึ้นไปอีกขั้นครับ ไม่จำเป็นต้อง long take หนังโนแลนหลังๆ มันเหมือนสักแต่ทำให้ใหญ่ กับเนื้อเรื่องที่พยายามจะฉลาด ผมดูแล้วมันฝืนไปอ่ะ แต่ก็ยังดีอยู่ แค่ประทับใจน้อยลงจากยุคที่แกดังใหม่ๆ

แต่ติเยอะไม่ได้ คนนี้ติ่งเค้าแรง แต่สำหรับผมยังตามหลัง Alfonso Cuarón อยู่พอประมาณเลย  

ก็จริงอย่างที่ท่านว่าแฮะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel