ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9531
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 10:27
[RE]ถ้าร็อดเจอร์มาคุม LFC ต่อ Klopp คิดว่ายังไงบ้างคับ?
ไม่เอา แกเป็นคนที่คุมทีมแล้วไม่ได้ใจนักเตะเลย ตอนลาออกแทบไม่มีนักเตะคนไหนพูดถึงแกในแง่ดีเลย ต่างกับตอนคล็อปออกจากดอร์ทมุน นักเตะอย่างกุนโดกัน เลวาน ฮุมเมลต่างพูดยกย่องคล็อปมาก

ผมมองว่าถ้าคุมทีมใหญ่ที่มีเหล่าซุปเปอร์สตาร์ เรื่องการบริหารคนสำคัญมาก เห็นได้ชัดฤดูกาลสุดท้ายของร็อดเจอร์สมันเละเพราะเรื่องนี้แหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2008
ตอบ: 2241
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 10:31
[RE: ถ้าร็อดเจอร์มาคุม LFC ต่อ Klopp คิดว่ายังไงบ้างคับ?]
รอคล็อป ปีสุดท้ายก่อนเถอะ

ช่วงนี้มีแต่ หาใครแทนดี เยอะแยะเต็มไปหมด

ถึงไม่ต่อสัญญา แต่อีก 3 ปีกว่าเลยนะ

ใกล้ๆ ช่วงนั้นค่อยมาหาก็ได้มั๊ง

รอจเจอร์ ตอนจะออก ก็เห็นด่าขับไล่กันเละ เลย
ทั้งๆ ที่ตอนนั้น ฝ่ายบริหารก็มีส่วนในการซื้อตัวโดยไม่สน ผจก ทีม
พอมาชนะ นิว สวยงาม ก็เอาเลยเชียว

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2005
ตอบ: 1749
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 10:33
[RE: ถ้าร็อดเจอร์มาคุม LFC ต่อ Klopp คิดว่ายังไงบ้างคับ?]
ต้องดูผลงานที่เลสเตอร์ว่า รักษามาตรฐานได้ดีแค่ไหน
ถ้าไปเล่นบอลยุโรปได้ ผลงานปีต่อมาเป็นยังไง
ยิ่งไปเล่นบ่อย จะยิ่งเห็นว่ารักษาผลงานในลีกได้แค่ไหน
ถ้ารักษาผลงานได้ค่อนข้างดีก็น่าสนครับ

ช่วงที่ร็อดเจอร์คุม ผมว่ารักษาผลงานยังไม่ค่อยดีนะ
ปีที่ได้ลุ้นแชมป์ เป็นปีที่ไม่เล่นบอลยุโรป ส่วนปีที่ต้องเล่น ในลีกก็จบที่7กับ6
ถ้ามองแค่อยากไปยุโรปก็พอไหว แต่ถ้ามองที่1ใน4ก็ยังไม่ดีเท่าไหร่
ถ้าเจ้าตัวมีแนวโน้มในการรักษาผลงานได้ ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3715
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 10:42
คิดว่าไม่ดีครับ

ทีมใหญ่ กับทีมขนาดกลางการทำทีมกับเทคติคมันต่างกัน

ทีมใหญ่ส่วนใหญ่จะเจอแต่ทีมรับอยู่แล้ว ต้องขึงเค้าให้ได้
ทีมกลางๆเน้นโต้และสวน เจอทีมระดับต่ำกว่าถึงไปขึงเค้า
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38443
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 10:57
ผมเป็น fc ของ BR ตอนคุมหงส์เลยนะฮะ...ในวันที่มีข่าวแกจะถูกปลด ผมเป็นแฟนส่วนน้อยเลยที่ไม่อยากให้ปลด

เพราะแกดูเป็นคนมีของมากๆ แถม ณ เวลานั้นปลดไปไม่รู้จะได้ระดับไหนมาคุมต่อ (กลายเป็นคลอปป์ซึ่งเรียกว่าแจ๊คพอตมากๆๆๆ)

แต่ ณ ปัจจุบันผมมองแบบนี้ฮะ..

จากวันนั้นที่โดนปลด BR ไปเพิ่มประสบการณ์มา (แชมป์ลีคกับเซลติก และอาจจะลุ้น top 4 กับเลสเตอร์ต่อจากนี้ก็ได้)

เรียกว่าไปอัพเวลมาแล้วก็ได้.. แกมีดีกว่าวันสุดท้ายที่จากหงส์ไปแน่นอนฮะ..ทั้งเรื่องการรับแรงกดดัน ประสบการณ์แชมป์ แทคติก ฯลฯ

แต่!!!

หงส์ก็พัฒนาทีมจากวันนั้นเช่นกัน และมันเป็นไปแบบโคตรก้าวกระโดดเลยฮะ (เล่นถ้วยยุโรปสม่ำเสมอ+ลุ้นแชมป์ epl)

ถ้า BR level up +10 ผมให้หงส์ +15 ถึง 20 เลยนะฮะ...เราไปไกลกว่ามากๆจนผมเริ่มไม่แน่ใจว่าแกจะมารับไม้ต่อไหวมั๊ย

ดังนั้น จากนี้ 3 ปีจะเป็นบทพิสูจน์ละฮะ..เพราะหงส์น่าจะเริ่มอยู่ตัวแล้ว (ปัจจุบันถึงจุดค่อนข้างพีคแล้ว) จากนี้แค่ยืนระยะให้ได้

ขึ้นอยู่กับทาง BR ว่าแกจะก้าวขึ้นไปอีกระดับได้รึเปล่า (เช่นพาเลสเตอร์ขึ้นไปแนวหน้าของลีคแบบมั่นคง หรือก้าวไปคุมทีม top6)

ถ้าก้าวทันกัน ถึงวันนั้น BR ก็เหมาะสมที่จะมารับไมเต่อจากคลอปป์ฮะ (ขึ้นอยู่กับแกด้วยว่าจะมามั๊ย)

เวลาจะเป็นคำตอบเองฮะ..

ปล. สำหรับเจอร์ราร์ด..ตอนนี้ผมให้ level ต่ำกว่า BR นะฮะ...3 ปีต่อจากนี้กัปตันก็ต้องรีบก้าวขึ้นมาให้ไวฮะ เอาใจช่วยเหมือนกัน

5
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3853
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 11:21
ผมรอเจิดดีกว่า ไม่เอา BR

ปล่อยเจิดกับแอคเกอร์แทนที่จะให้อยู่จนแขวน ทำผมไม่ชอบไปเลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4535
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 11:40
ถ้าร็อดเจอร์มาคุม LFC ต่อ Klopp คิดว่ายังไงบ้างคับ?
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ผมเป็น fc ของ BR ตอนคุมหงส์เลยนะฮะ...ในวันที่มีข่าวแกจะถูกปลด ผมเป็นแฟนส่วนน้อยเลยที่ไม่อยากให้ปลด

เพราะแกดูเป็นคนมีของมากๆ แถม ณ เวลานั้นปลดไปไม่รู้จะได้ระดับไหนมาคุมต่อ (กลายเป็นคลอปป์ซึ่งเรียกว่าแจ๊คพอตมากๆๆๆ)

จากวันนั้นที่โดนปลด BR ไปเพิ่มประสบการณ์มา (แชมป์ลีคกับเซลติก และอาจจะลุ้น top 4 กับเลสเตอร์ต่อจากนี้ก็ได้)

เรียกว่าไปอัพเวลมาแล้วก็ได้.. แกมีดีกว่าวันสุดท้ายที่จากหงส์ไปแน่นอนฮะ..ทั้งเรื่องการรับแรงกดดัน ประสบการณ์แชมป์ แทคติก ฯลฯ

แต่!!!

หงส์ก็พัฒนาทีมจากวันนั้นเช่นกัน และมันเป็นไปแบบโคตรก้าวกระโดดเลยฮะ (เล่นถ้วยยุโรปสม่ำเสมอ+ลุ้นแชมป์ epl)

ถ้า BR level up +10 ผมให้หงส์ +15 ถึง 20 เลยนะฮะ...เราไปไกลกว่ามากๆจนผมเริ่มไม่แน่ใจว่าแกจะมารับไม้ต่อไหวมั๊ย

ดังนั้น จากนี้ 3 ปีจะเป็นบทพิสูจน์ละฮะ..เพราะหงส์น่าจะเริ่มอยู่ตัวแล้ว (ปัจจุบันถึงจุดค่อนข้างพีคแล้ว) จากนี้แค่ยืนระยะให้ได้

ขึ้นอยู่กับทาง BR ว่าแกจะก้าวขึ้นไปอีกระดับได้รึเปล่า (เช่นพาเลสเตอร์ขึ้นไปแนวหน้าของลีคแบบมั่นคง หรือก้าวไปคุมทีม top6)

ถ้าก้าวทันกัน ถึงวันนั้น BR ก็เหมาะสมที่จะมารับไมเต่อจากคลอปป์ฮะ (ขึ้นอยู่กับแกด้วยว่าจะมามั๊ย)

ปล. สำหรับเจอร์ราร์ด..ตอนนี้ผมให้ level ต่ำกว่า BR นะฮะ...3 ปีต่อจากนี้กัปตันก็ต้องรีบก้าวขึ้นมาให้ไวฮะ เอาใจช่วยเหมือนกัน

ผมก็เอา BR ครับ ฝีมือดีเลย แต่ตอนที่แกจะถูกปลดผมก็เห็นด้วยว่าต้องปลด ตอนนั้นแกเมาหมัด ซึ่งเวลาเดียวกันนั้น JK ก็กำลังเมาหมัดที่ดอร์ทมุนด์เหมือนกัน แปลว่า ผจก.ทีมที่มีฝีมือทุกคนมีโอกาสที่บางช่วงจะเมาหมัดครับ ให้ไปฟื้นฟูสภาพสักพักก็จะกลับมาได้

ปัญหาของ BR ที่คุมหงส์รอบแรกคือแกไม่มีบารมี ซื้อตัวดีๆ ไม่ค่อยได้ แต่หลังจากไปพักตัวใหม่ที่เซลติกแล้วกลับมาพิสูจน์ตัวอีกครั้งที่เลสเตอร์ ผมว่าภาพแกน่าจะดีขึ้นเยอะเลย ยิ่งถ้าหงส์บินสูงต่อเนื่องยาวๆ เรื่องการซื้อตัวไม่มีปัญหา ถ้า BR กลับมาอีกรอบผมว่าแกพาบินสูงต่อได้โดยไม่สะดุด

ถ้า JK วางมือจริงๆ และยังไม่เห็นว่ากุนซือรุ่นใหม่คนไหนมาแรง ผมอยากได้ BR ครับ อีกคนที่คิดว่าแทน JK ได้คือทูเคิ่ล

ผมไม่เอาเจิด ผมเชื่อว่าอีกสิบปีเจิดก็พัฒนามาถึงขั้นคุมทีม top6 ไม่ได้
ไม่เอาราฟา แกเจ้าแทคติกไปหน่อย ไม่เป็นผลดีกับการสร้างทีมระยะยาว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9186
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 11:46
ปีนี้ ถ้าพาเลสเตอร์ไป ucl ได้ ส่วนปีอื่นๆก็ไปเบียด top6
ทำ 2 เรื่องนี้ได้ ก็น่าลุ้นนะ
0
0
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16513
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 11:47
[RE]ถ้าร็อดเจอร์มาคุม LFC ต่อ Klopp คิดว่ายังไงบ้างคับ?
อยากให้มาคุมแมนยู อ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15709
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 11:59
ไม่เอา ไม่ชอบ ปฏิบัติกับ กัปตัน และรองกัปตันผมแย่มาก
3
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7110
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 12:00
ถ้าร็อดเจอร์มาคุม LFC ต่อ Klopp คิดว่ายังไงบ้างคับ?
ขอราฟาได้มั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6210
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 12:00
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:

แต่!!!

ผมคิดงี้ ถ้าหากว่าถ้าถึงเวลาหมดสัญญากับคล็อปป์ หงส์ก้าวไปเป็นทีมใหญ่เต็มตัว ลุ้นแชมป์ทุกปี หรือคว้าแชมป์ลีกได้มาแล้ว ผมว่าร็อดเจอร์อาจจะไม่ได้เหมาะที่จะมาสานต่อ

แต่ถ้าถึงวันนั้น ทีมผลงานก็เริ่มตก จากทีมเคี่ยวแชมป์ กลับมาแค่ลุ้นพื้นที่ชปล. ร็อดเจอร์ก็เป็นตัวเลือกที่ดี คือถ้ามาในช่วงที่ทีมเป็นอันเดอร์ด็อกอ่ะเหมาะ แต่ถ้ามาตอนที่ทีมจะต้องรักษาความเป็นผู้นำในลีก อาจจะงานกดดันมากไปสำหรับร็อดเจอร์

แต่ส่วนตัวผมว่าแกเป็นโค้ชที่เก่งมากคนนึง เรื่องเกมรุกนี่อาจจะเก่งกว่าคล็อปป์ด้วยซ้ำ เพียงแต่เกมรับคล็อปป์ดีกว่า และแรงดึงดูดนักเตะ คล็อปเหนือกว่าแบบคนละเรื่อง
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: เบื้องหลังการถ่ายรูป
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 28143
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 12:04
ลิเวอโลน่า คำนี้มาเพราะ BR wม่ใช่หรอ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5642
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 12:23
ผมไม่เอาเตะแทบตายไปUCLเอาสำรองลง
1
0
ลูกยิงสลายมโน

นักบอลถ้วย ง.
Status: Life is journey
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1464
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2019 12:24
ผมคิดว่าลิเวอร์พูลวางตัวไว้แล้วอ่ะ มั่นใจมากๆ ว่าคนที่จะมาต่อจากคล็อปคือเจอราดคนเดียวเท่านั้นแล้วคล็อปก็คงรู้ดี

เป้าหมายของคล็อปตอนนี้คือคว้าแชมป์พรีเมียร์ให้ได้ ก็สำเร็จตามความตั้งใจแล้วพอหมดสัญญาก็วางมือให้เจอราดมาสานต่อ

ถ้ายังไม่ได้ก็อาจจะต่อสัญญาไปอีก 2-3 ปี รอให้เจอราดพร้อมเต็มที่แล้วก็หลีกทางให้

ถึงเวลานั้นตอนที่คล็อปออกจากสโมสรจริงๆ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตาม เจอราดมาแน่นอนครับ พลังสนับสนุนทั้งจากภายในสโมสรและนอกสโมสรมาเต็ม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel