ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 00:38
[RE: [วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] แมนยู 4-0 เชลซี ตกลงแมนยูดีพอรึยัง ?]
pockyza พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
สมอลลิงเก่งกว่าแม็คไกว....

คิดว่า แมคไกวน์เทพสุดปีไหนไปจัดมาได้เลยครับ ขอแบบชนกับสมอลลิ่งโดยตรงเลยก็ได้ครับ จะเอาคลิปหรือสถิติหรืออะไรก็ได้ครับ  

ผมบอกก่อน ผมยังไม่ออกตัวอะไรทั้งนั้น เพราะมันพึ่งย้ายมา
ให้ไปเทียบกับคนอยู่มาเกือบ10ปีคงไม่ได้
แต่อ่านแล้วฮาจริง อ่านแล้วรู้สึกเหมือนตอนมีคนบอกผมให้มองลึก
เอาเป็นว่ารอดูให้จบฤดูกาลก่อนละกัน

ปล.ถ้าเอาจริงจักสักนิด จะให้เทียบมันเทียบยังไงดีอะ
สมอลลิงย้ายมาอยู่ทีมระดับแมนยูแต่เด็ก แต่แม็คไกวเตะอยู่กับทีมระดับล่างมาหลายปี
อยู่เลสเตอร์ก็แค่ไม่กี่ปี คือสมอลลิงเจอโค้ชมาทั้ง เฟอร์กี้ มอยส์ ฟานกัล มู โอเล่
แต่ละคนแม้จะผลงานไม่ดี แต่ชื่อชั้นก็ดีอะ ไปดูแม็คไกวผ่านใครเทรนมาบ้าง
ผมว่าจะเทียบแบบนี้ ตอนนี้คงไม่ได้ เอาเป็นว่าจบฤดูกาลเรามาว่ากันอีกที
แก้ไขล่าสุดโดย BRADY350V2 เมื่อ Wed Aug 14, 2019 00:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2005
ตอบ: 629
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 00:42
[RE][วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] แมนยู 4-0 เชลซี ตกลงแมนยูดีพอรึยัง ?
บอร์ดไม่ยอมลงทุน
มันก็พอไปได้ล่ะนะ ทีมชุดนี้
แต่บอกเลยว่า ปอกบา กะ แมคไกวร์ ห้ามเจ็บ ห้ามโดนแบน

ถ้าแค่เปลี่ยนลินการ์ด กะ เปเรร่า เป็นกลางและปีกขวาดีๆ นะ คงพอจะลุ้นกะเค้าได้บ้าง

หวังว่าจะยืนระยะกันได้ต่อไป เพลียบอร์ดมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21725
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 00:44
[RE: [วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] แมนยู 4-0 เชลซี ตกลงแมนยูดีพอรึยัง ?]

คิดว่า แมคไกวน์เทพสุดปีไหนไปจัดมาได้เลยครับ ขอแบบชนกับสมอลลิ่งโดยตรงเลยก็ได้ครับ จะเอาคลิปหรือสถิติหรืออะไรก็ได้ครับ  

ผมบอกก่อน ผมยังไม่ออกตัวอะไรทั้งนั้น เพราะมันพึ่งย้ายมา
ให้ไปเทียบกับคนอยู่มาเกือบ10ปีคงไม่ได้
แต่อ่านแล้วฮาจริง อ่านแล้วรู้สึกเหมือนตอนมีคนบอกผมให้มองลึก
เอาเป็นว่ารอดูให้จบฤดูกาลก่อนละกัน

ปล.ถ้าเอาจริงจักสักนิด จะให้เทียบมันเทียบยังไงดีอะ
สมอลลิงย้ายมาอยู่ทีมระดับแมนยูแต่เด็ก แต่แม็คไกวเตะอยู่กับทีมระดับล่างมาหลายปี
อยู่เลสเตอร์ก็แค่ไม่กี่ปี คือสมอลลิงเจอโค้ชมาทั้ง เฟอร์กี้ มอยส์ ฟานกัล มู โอเล่
แต่ละคนแม้จะผลงานไม่ดี แต่ชื่อชั้นก็ดีอะ ไปดูแม็คไกวผ่านใครเทรนมาบ้าง
ผมว่าจะเทียบแบบนี้ ตอนนี้คงไม่ได้ เอาเป็นว่าจบฤดูกาลเรามาว่ากันอีกที

ต้องรอดูยาวๆอย่างที่ว่านั่นแหละครับ แมคไกวเองก็ต้องใช้เวลา อาจจะดีนัดเดียวแบบ อเล็กซิสก็ได้ ที่เทพนัดแรกเหมือนกัน

แต่สมอลลิ่งนอกจากวันล่ก วันดีๆก็มีอยู่ อย่างวันนั้นชิง Ajax ในยูโรป้าเก็บเรียบ อยู่เด้อ

0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 00:47
chonbodee พิมพ์ว่า:

ต้องรอดูยาวๆอย่างที่ว่านั่นแหละครับ แมคไกวเองก็ต้องใช้เวลา อาจจะดีนัดเดียวแบบ อเล็กซิสก็ได้ ที่เทพนัดแรกเหมือนกัน

แต่สมอลลิ่งนอกจากวันล่ก วันดีๆก็มีอยู่ อย่างวันนั้นชิง Ajax ในยูโรป้าเก็บเรียบ อยู่เด้อ

ต้องเข้าใจก่อนคือผม ไม่ได้อยากให้ทีมขายสมอลลิง เพราะในบรรดาสำรอง
ผมว่ามันเก่งสุด สำรองไว้อะทีมได้ประโยชน์ แต่อย่างที่ท่านว่าอะ ผมว่าไม่ดีไปกว่านี้แล้ว
แถมไม่ค่อยมีความแน่นอนเท่าไหร่ มันอาจจะเก่งในระบบฟานกัล แต่กับระบบอื่นมันไม่ได้เก่งขนาดนั้น
คือถ้ามันเก่งจริง คงไม่มีข่าวกับกองหลังหรือซื้อใหม่แน่ๆ อันนี้ก็ตรรกะทั่วไปแหละ
ยังยืนยันส่วนตัวผมไม่ได้อยากให้ขายสมอลลิง เพราะสำรองดีอยู่
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2009
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 00:56
[RE][วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] แมนยู 4-0 เชลซี ตกลงแมนยูดีพอรึยัง ?
ครึ่งหลังอิชอว์โครตระมัดระวังในการเติมเกม
0
0
redarmy
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21725
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 00:59

เอามาแปะให้ดูเล่นกัน

ลูกวางบอลแนวลึก ป๊อก-แรช สวยๆแบบนี้เคยทำมาแล้วนี่ไม่ใช่ครั้งแรก
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16439
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 01:05
[วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] แมนยู 4-0 เชลซี ตกลงแมนยูดีพอรึยัง ?
พูดถึงภราดรหน่อยท่าน​ เห็นแต่แทมมี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20158
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 01:23
มาลงชื่อว่าอ่านจบครับ

ผมหวังว่าคงไม่มีใครมาว่าแฟนแมนยูหลายๆคน มาว่าคนอื่นมองลบกันเนอะ

ในเมื่อเราเห็นแล้วโค้ชทีมอื่นจะไม่เห็นเหรอ แตกต่างกันตรงที่คุณภาพนักเตะเชลซียังไม่ดีพอมากกว่า

ลองเปลี่ยน ซูม่า แทมมี่ เมาท์ หรือเปโดร เป็นตัวอื่น ผมว่าเกมเราจะไม่ง่ายแบบนี้หรอกครับ

อยากให้ทีมดีขึ้นน่ะใช่เลยครับ แต่ก็ยังมองอยู่ว่าทีมห้ามเจ็บห้ามตายแบบนี้ผมว่าเหนื่อยจะลุ้นมากกว่าครับ
3
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9465
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 01:46
อ่านจบ จนโควต้าอ่านผมหมดแล้ว
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6553
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 01:46
แผนโอเล่ให้แบ็คดันสูงมาก และเพลสสูงมากถ้าเค้าแกะได้โคตรโล่งเลยพื้นที่นี้ ประเด็นคือแกก็ไม่อยากให้ปีกลงมารับมากเช่นกันไม่งั้นก็สวนกลับไม่ได้ ก็ต้องเสี่ยงแต่วันนั้นดวงดีเลยคุ้มจัดไป4-0
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 01:57
ผมถามหน่อย เรื่องการยืนกองหลังตัวกลาง ตัวซ้ายตัวขวานี่ เค้าคำนวณมาแล้วใช่มั้ยครับ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7613
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 02:23
เห้ยชอบมากครับ บางจุดผมก็ไม่ได้ดูละเอียดเท่านี้ยิ่งมาเป็นภาพแบบนี้เข้าใจง่ายเลย

ขอบคุณครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6758
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 02:35
ชอว์ต้องเร่งฟอร์มละครับ

นัดนี้รู้เลยไม่ต้องใช้เวลานาน ว่ากลางเรายังดีไม่พอ บอลถึงกองหลังบ่อยมาก

ต้องพัตทนากันไปครับ ทำไงได้ค่อยว่ากันมกราว่าจะเติมกลางไหม

ขอบคุณสำหรับบทความครับ
1
0
''I've never played for a draw in my life'' - Sir Alex Ferguson
.
.
ขอบคุณที่เคยได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่เกิดมาครั้งนี้.. ได้ใช้เวลาร่วมกัน
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 64694
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 02:37
อ่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 02:39
ผมว่าถ้าน้าโอเล่จะเล่นตามแนวทางนี้จริง แมคโทต้องไม่ใช่กลางรับตัวตัดเกมส์ แต่อยู่หน้ากลางรับอีกทีนึง ผมว่าตอนจัดระเบียบเกมรับเวลาโดนสวน แมคโทวิ่งมั่วมาก จริงๆเวลาแบคหลุด ผมอยากให้กลางรับมาโคฟเวอร์มากกว่าเซนเตอร์ ไม่งั้นถ้าตอนโดนสวน อีกทีมมีตัววิ่งสอดมาเพิ่ม โดนแน่นอน รวมถึงเผื่อเวลาเจอปีกทีมตรงข้ามที่เลี้ยงกินตัวได้ ถ้าหลุดจริงๆ ยังเหลือเซนเตอร์อีกตัวมาซ้อนได้ เกมเมื่อวันอาทิตย์ เปลี่ยนจากเชลซี เป็นแมนซิหรือหงส์ แมนยูโดนยิงยับแน่นอน เพราะการจัดโซนเกมรับดูมั่วมาก จะเห็นว่าช่วงที่โดนเชลซีกดหนักๆ แมคไกว์ต้องคอยสั่งการเพื่อน ส่วนตัวผมชอบแนวทางการเล่นแบบนี้แต่ตอนโดนสวนต้องรับเป็นระบบกว่านี้ ส่วนจังหวะเคาทเตอร์ อยากเห็นการวางยาวของคู่เซนเตอร์รวมถึงจังหวะออกบอลเร็วของเดเคอามากกว่านี้ ไหนๆจะเน้นสวนต้องเอาให้สุด เหมือนตอนแมนยูยุคเตเวช โด้ รูน ที่จังหวะสวนโหดมาก เพราะเวลาตัดบอลได้หลังวางยาวไปให้ 3คนนี้ รวมถึงน้าซาร์ที่ออกบอลเร็วได้เปรียบตลอด ในเมื่อข้างหน้ามีแต่นักวิ่งอยากให้ใช้ประโยชน์ได้มากที่สุด แต่ส่วนตัวคิดว่าแผลกองกลางที่ไม่ถูกแก้ไข จะมีปัญหาตอนเจอทีมรับลึก จะทำเกมเจาะยังไง หวังว่าน้าโอเล่จะมีวิธีแก้ เคยเห็นมีข่าวจะเซ็นฟรียอเรนเต้ ผมเชียร์ให้เซ็นนะ เพราะเวลาเกมตันๆจะได้เป็นอีกทางเลือกนึง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel