ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5713
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 18:09
[RE: [NUFC] บทเรียนราคาแพงที่ St.James Park]
ในบรรดาเจ้าของสโมสรผมคิดว่า เฮียตือของนิวนี่แมร่ง เป็นเจ้าของที่ทำใฟ้แฟนบอลแมร่งสลดหดหู่พลางละเหี่ยใจอย่างที่สุด ยังไงก็ขอให้ผ่านพ้นไปได้ละกัน คือถ้าปีหน้ายังไม่โดนเทคแล้วบริหารกันแบบนี้โดยที่ไม่มีราฟา เต็งตกชั้นนอนมาเห็นๆเลย

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2008
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 18:11
[RE: [NUFC] บทเรียนราคาแพงที่ St.James Park]
แอบปันใจให้ทีมนี้ อยุ่เสมอ เอาใจช่วยครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9367
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 18:12
สรุปดีลท่านชีคจะจบลงยังไงวะเนี่ย นิวเป็นทีมที่น่าสงสารที่สุดแล้วสำหรับผม ทีมฟุตบอลมีสนามที่ดี กองเชียร์ พร้อมถวายหัวให้ และทั้งเมืองมีสโมสรฟุตบอลแค่ที่เดียว แต่ดั้นมาเจอ เจ้าของทีมหัวขวดแบบที่สุดในจักรวาล ใครว่าเกลเซอร์ ห่วยแต่ไอเวรนี่ห่วยกว่า อย่างน้อยเกลเซอร์ยังหาตังเก่ง แต่ไอนี่แม่งไม่ทำอะไรสักอย่างและพร้อมสูบทุกอย่างด้วย ทำลายวัฒนธรรมของทีมด้วย ขายชื่อสนามไม่พอ เงินที่ได้หายไปไหนก็ไม่รู้ 5555
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7924
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 19:14
อ่านข่าวนิวยังไงนี่ก็เสียแค่อีตาไมค์คนเดียว
โครงสร้างทุกอย่างเหมือนไประดับสูงได้
แต่แกไม่อยากไป พอใจแค่รอดตกชั้นกินเงินไปวันๆ
ตังขนาดอยู่พรีเมียร์มายังไม่มีตังเสริมเลย+11ล้านใน3ปีอีก
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17505
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 21:11
แต่ถ้ามองย้อนในมุมเจ้าของสโมสร
เด็จพ่อราฟานี่ตัวจุดประเด็นนี้เลยนะคับ
ตอนคุมลิเวอร์พูล ออกสื่อบ่นเรื่องเสริมทีมตลอด
หรือตอนคุมอินเตอร์ ก็ว่าจำเป็นเปลี่ยนถ่ายผู้เล่น
พอผลงานไม่ดีก็วกกลับมาเรื่องเดิมๆนี่แหละ
ทำให้แฟนบอลมองเจ้าของแบบติดลบ
1
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 22:33
[NUFC] บทเรียนราคาแพงที่ St.James Park
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:
แต่ถ้ามองย้อนในมุมเจ้าของสโมสร
เด็จพ่อราฟานี่ตัวจุดประเด็นนี้เลยนะคับ
ตอนคุมลิเวอร์พูล ออกสื่อบ่นเรื่องเสริมทีมตลอด
หรือตอนคุมอินเตอร์ ก็ว่าจำเป็นเปลี่ยนถ่ายผู้เล่น
พอผลงานไม่ดีก็วกกลับมาเรื่องเดิมๆนี่แหละ
ทำให้แฟนบอลมองเจ้าของแบบติดลบ  

แฟนบอลแถวนี้เอือมระอา เจ้าของนิวมานานละคับ ปีไหนไม่รู้นานมาละ ทีมผลงานแย่ แกอนุมัติซื้อกองหน้าใหม่ นามว่า Shefi Kuqi จำได้ไหม 5555 อะไรประมาณนี้แหละ แฟนด่ากันตรึม ยุคตือมันคนเดียวตกชั้น 2 รอบ แค่นี้ก็บอกอะไรได้หมดละ ไม่ต้องจุดประเด็นหรอก

เรื่องที่อินเตอร์ผมก็ว่ามันต้องถ่ายเลือดจริงๆ ดูง่ายๆยุคนั้นหลังราฟา ใครคุมอินเตอร์แล้วรุ่งมั่ง ด้วยผู้เล่นชุดนั้น ผมนึกไม่ออก

ออกตัวก่อน ผมแฟนหงส์นะ ผมว่าผมจำได้ค่อนข้างแม่น ไอ้คนที่เปิดประเด็นเรื่องทุ่มซื้อผู้เล่น นี่ พี่เจิดเลย (ใน ss เคยลงข่าว แกบอกว่าไม่พอใจที่ใช้กองหน้าระดับ ปีเตอร์ เคร้าช์ ทีมต้องทะเยอทะยานกว่านี้) คนที่ตามนี่ คาราเกอร์ มั้ง จนราฟาต้องออกมา tank ให้บอกเดี๋ยวบอสชนให้เอง ให้ทั้งสองโฟกัสในสนามแทน

เรื่องจุดประเด็น เอาตรงๆ เป็นนักข่าวไปจี้ถามแก แต่แกเป็นค่อนข้างตรงนะ แกจะตอบตามสไตล์แกแหละ ว่าเรื่องงบไม่ใช่เรืองใหญ่สุด แต่ถ้ามีเงิน ทุกอย่างก็จะง่ายขึ้น

ผมว่าแกก็พูดถูก เพียงแต่บางคนรับไม่ได้เอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Real Madrid Forever
เข้าร่วม: 31 Mar 2009
ตอบ: 1727
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 03:04
โชคดีนะครับ เสียดายผู้จัการดีๆที่เจอเจ้าของทีมแบบนี้
1
0

Status: แค่มองเผินๆ ไม่ได้ลงมาสัมผัสเอง แล้วทำเป็นรู้ดี บอ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1802
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 03:46
มู้แห่งปีสำหรับแฟนนิวอย่างผม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2008
ตอบ: 575
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 06:22
[RE][NUFC] บทเรียนราคาแพงที่ St.James Park
พูดถึงตือละผมสงสัย สักสิบปีได้ละมั้งสมัยดีๆ เย้วๆลงไปเชียร์กับแฟนบอล อะไรทำให้เปลี่ยนไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status: สุดดดดยอดดดดดครับ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1211
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 11:00
ตามที่จขกทว่าเลยครับ เซงครับเฮ้อ...
1
0
ทุกครั้งที่นิวคาสเซิลลงเล่นในถิ่นเซนต์เจมส์พาร์ค เราประทับใจทุกครั้งจนบางทีแทบกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ ภาพการชูมือดีใจของอลันเชียเรอร์ยังติดตรึงตาใจเราอยู่เสมอ...
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel