ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5058
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:01
[RE: ไก่แผ่วปลาย! "อิคาร์ดี้-วิซิโน่"แบ่งซัด"งู"เร่งท้ายเกมแซงชนะ 2-1]
jojo.winning พิมพ์ว่า:
ก็บอกแล้ว ว่าอย่าเอาแฮรรี่ วิงค์ลง มันคลาสไม่ถึง เอาลาเมล่าออกเกมเปลี่ยนเลย ถ้าเอาผมไปเล่นแบบแฮรรี่วิงค์ ผมก็เล่นได้อ่ะ มั่นใจเลย
จากสามแต้มเหลือศูนย์ แพ้แบบไม่น่าแพ้จริงๆ

ตั้งแต่หายเจ็บกลับมาจังหวะปะทะช่วยเกมรับเหมือนยังไม่กล้า แถมจ่ายบอลแบบเกือบขาดตลอด บอลแถวบ้านเราอ่ะพอได้แต่เกมระดับอาชีพนี่เสียวโดนตัดบอลมากก
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ขอแฮงจงสิงอยู่กับข่อย
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 18449
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:03
[RE: ไก่แผ่วปลาย! "อิคาร์ดี้-วิซิโน่"แบ่งซัด"งู"เร่งท้ายเกมแซงชนะ 2-1]
Flix พิมพ์ว่า:
Mistlestoe พิมพ์ว่า:
บรรยากาศในซาน ซีโร่นี่คนเต็มอย่างขลัง เสียงเชียร์ของแฟนบอลนี่มีส่วนจริงๆ

นึกว่าจะกลับมาไม่ได้ล่ะ พอได้ลูกมหัศจรรย์ของอิคาร์ดี้เท่าไหร่แหละ

อุธานลั่นห้อง ตอนแรกด่าเทพโมในใจจะเปิดไปไหนฟร่ะ ปิดจ็อบด้วยลูกโขกของเวชิโน่

ถือว่าเรียกศรัทธากลับมาได้เยอะเลยสำหรับอินเตอร์ ก่อนเกมส์ก็ถูกค่อนขอดไว้เยอะ

ในเวทียุโรปขอเอาใจช่วยเสมอ พูดล่ะอยากเห็นมิลานกลับมามีบรรยากาศแบบนี้จริงๆ  

อีกไม่นานครับ
Spoil
ไม่นานนี่ไม่รู้กี่ปีนะ  

ทุกวันนี้ได้ไปยูโรป้าก็บุญหัวล่ะครับ ถถถถถ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:07
slinter-x พิมพ์ว่า:
ชนะโว้ยยย เบซิโน่นี้ลูกสำคัญแม่งทำได้ตลอดแม้เล่นไม่ดีเลย

อิคาดี้นี้ความคมยังเด็ดขาดเหมือนเดิม วันนี้ยิงสวยมาก ยิงท่ายากขึ้นทุกวัน

วันนี้เอาจริงๆทีมเรามีดวงด้วยแหละ สเปอร์ขาดผู้เล่นสำคัญเยอะ แถมฟอร์มตกอีก

ไม่พอดูเหมือนผู้เล่นสเปอร์จะล้ามากๆนะ เหมือนคนไม่มีแรงวิ่งกันเลย

ส่วนอินเตอร์วันนี้ เล่นดีกว่า 4 นัดที่ผ่านมาถือว่าทำได้ดีขึ้นในระดับหนึ่ง

ครึ่งแรกหมากที่วางมาเล่นกันถือว่าดีนะ กองหลังแน่นดีมากอย่างเห็นได้ชัด

น้ากบควรจะรู้ได้แล้วนะว่า ไม่ควรเอาดัมโบซิโอ้ยืนเป็นแบ็คขวาตัวจริง

พอครึ่งหลังโดนนำปุ๊ปมาเล่นเปิดโหม่งอีกละ เปิดก็ไม่แม่นตัวสเปอร์แต่ละคนอย่างสูง

แทบเปลี่ยนตัวไม่ได้เรื่อง เอาคันเดวาลงมาทำไม โปลิตาโน่เล่นดีก็เอาออก

น้าเลิกเอาเนียงไปเล่นกลางรุกเหอะ เสียดายของไม่ใช่ว่าเล่นไม่ได้นะ

แต่เราต้องการคนที่สร้างสันเกมได้มากกว่านี้เพราะไม่งั้น อิคาดี้ก็ยืนเป็นตัวประกอบ

น้ากบยังไม่ทำได้ไม่ดีพอนะ นัดนี้ถือว่ามีดวงมากนะนี้อะ 5 นัดไม่ได้เรื่องเลย

ผมเห็นด้วยเลยว่าเอาเนียงโกลันไปเล่นมิดฟิลด์ตัวรุกเนี่ยเสียของมาก
ผลงานไม่เป็นชิ้นเป็นอันสักเกม มีดีหน่อยนัดเจอโบโลญญา
คิดถึงราฟิณญ่าเลย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ขอแฮงจงสิงอยู่กับข่อย
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 18449
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:07
CAPTAIN INTER พิมพ์ว่า:
#VecinoTime
เล่นห่วยทั้งเกมส์ โผล่มาโหม่งคว้า 3 แต้มเฉย
ภาพรีรันลาซิโอแมตช์สุดท้ายของท้ายฤดูกาล กลับเข้ามาในหัวเลย

ไม่ง้างเยอะ เจ็บตีน
โอกาสง้างเท้าทั้งเกมส์ 1 ครั้ง 1 ประตู

ประเดิม 3 แต้มแรกของการกลับมา UCL ในรอบ 8 ปี
โครตคัมแบค โครตดราม่า ต่ออายุสปัลเลตติเข้าไปอีก

เป็นค่ำคืนที่มีความสุขครับ #FORZAINTER

รู้สึกยังไงบ้างอ่ะท่าน ที่เลโอกลับมามิลาน ? ถามจริงจังนะ ไม่มีเจตนาจะกวน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17212
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:08
ไก่แผ่วปลาย! "อิคาร์ดี้-วิซิโน่"แบ่งซัด"งู"เร่งท้ายเกมแซงชนะ 2-1
เห็นสกอร์1-1ก่อนจบ นึกว่าแบ่งแต้ม เพราะจะเข้าทางบาร์ซ่า ไปๆมาๆไก่แพ้เฉย นัดหน้าเจอบาร์ซ่าที่ไม่มีอุมติตี้ แถมได้เล่นในบ้าน อย่ามาคึกเอานัดนี้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6964
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:09
[RE]ไก่แผ่วปลาย! "อิคาร์ดี้"ซัดสุดสวย"งู"เร่งท้ายเกมแซงชนะ 2-1
สะใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Good things can come From unexpected places.
เข้าร่วม: 29 May 2010
ตอบ: 1290
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:15
[RE: ไก่แผ่วปลาย! "อิคาร์ดี้"ซัดสุดสวย"งู"เร่งท้ายเกมแซงชนะ 2-1]
Mistlestoe พิมพ์ว่า:
CAPTAIN INTER พิมพ์ว่า:
#VecinoTime
เล่นห่วยทั้งเกมส์ โผล่มาโหม่งคว้า 3 แต้มเฉย
ภาพรีรันลาซิโอแมตช์สุดท้ายของท้ายฤดูกาล กลับเข้ามาในหัวเลย

ไม่ง้างเยอะ เจ็บตีน
โอกาสง้างเท้าทั้งเกมส์ 1 ครั้ง 1 ประตู

ประเดิม 3 แต้มแรกของการกลับมา UCL ในรอบ 8 ปี
โครตคัมแบค โครตดราม่า ต่ออายุสปัลเลตติเข้าไปอีก

เป็นค่ำคืนที่มีความสุขครับ #FORZAINTER

รู้สึกยังไงบ้างอ่ะท่าน ที่เลโอกลับมามิลาน ? ถามจริงจังนะ ไม่มีเจตนาจะกวน  

ดีใจที่เห็นเลโอกลับมาสู่กัลโช่อีกครั้งครับ
ส่วนตัวความรู้สึกผมที่มีต่อเลโอ คือเป็นด้านบวกมากครับ
ผมชอบการคุมทีมของเลโอ ตอนคุมอินเตอร์ คือเกมส์บุกมันมาก
บุคลิกส่วนตัวแกก็ดูดี มีการสัมภาษณ์ที่ดี บทบาทการเป็นโค้ชแกดีมาก

ส่วนการที่กลับมาร่วมงานกับมิลาน ผมก็ไม่ได้รู้สึกเฟลอะไรนะ
เพราะมิลานคือคู่แข่งอินเตอร์ก็จริง แต่ก็เป็นแค่ในนามสนาม
เพราะผมก็ไม่ได้รู้สึกเกลียดชังอะไรมิลานเลยแม้แต่น้อย
แต่ถ้าเป็นยูเว่ ก็จะเป็นอีกความรู้สึกนึง 555

สรุปคือดีใจที่เห็นแกกลับมากัลโช่ครับ และก็อวยพรให้แกประสบความสำเร็จด้วย
3
0

FORZA INTER
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 119
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:32
[RE]ไก่แผ่วปลาย!"อิคาร์ดี้"ซัดสุดสวย"งู"เร่งท้ายเกมแซงชนะ 2-1
ก็ว่าอิคาร์ดี้ไม่ได้ง้างเลยนี่หว่าทั้งเกม

มาได้ 1Shot1Goal สวยจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2010
ตอบ: 2361
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:35
[RE: ไก่แผ่วปลาย!"อิคาร์ดี้"ซัดสุดสวย"งู"เร่งท้ายเกมแซงชนะ 2-1]
เสีย2ลูกในไม่กี่นาที เปลี่ยนตัวลูกรักเพิ่มกำลังใจ แพ้แบบไม่น่าให้อภัยส่วนเคนดรอปไปเหอะยืนเป็นกระดาษเปี๊ยกพร้อมยุ้ยละลายได้ทุกเมื่อ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ไม่มีอะไรง่ายในโลกนี้
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 3511
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:35
[RE: ไก่แผ่วปลาย!"อิคาร์ดี้"ซัดสุดสวย"งู"เร่งท้ายเกมแซงชนะ 2-1]
โขกลูกนี้ เข่าแทบทรุด
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9149
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:45
คนที่อยู่ในฟอร์มที่สุดก็น่าจะอซาโมอานะ
ทุกการเคลื่อนที่ ทุกการเล่น ดูจะคิดแล้วตัดสินใจได้ดี

แผนนี้ ยังไม่ค่อยชอบแหะ
อยากให้ลอง 3-4-1-2 / 3-4-2-1
ไดร์ ไฟจ์ ดูเงอะงะแปลกๆ เล่น 3 เซนเตอร์ น่าจะง่ายขึ้นหน่อย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Rise--Up!!!
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 2377
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 02:53
jotarokaga พิมพ์ว่า:
พริกไม่เผ็ดเลย พริกมันส์  

ขอโทษทีครับ ในลายเซ็นเรื่องอะไรอ่ะครับ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ก็แค่แผ่นดินไหว **ปล.หาเอาเองนะอวตาร
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3193
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 04:00

สวดยวดดดด

อะไรนะ เนมาร์ ไม่รู้จักลิเวอร์พูลหราาาา

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5058
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 04:05
tk_neung พิมพ์ว่า:

สวดยวดดดด

อะไรนะ เนมาร์ ไม่รู้จักลิเวอร์พูลหราาาา

ผิดมู้ไหม
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ก็แค่แผ่นดินไหว **ปล.หาเอาเองนะอวตาร
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3193
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 04:08
SpuRFc พิมพ์ว่า:
tk_neung พิมพ์ว่า:

สวดยวดดดด

ผิดมู้ไหม  

โป๊ะแตกอย่าเสียงดังไป
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel