ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11146
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 15:31
[RE: ซุยคะเงะ รู้หน้าไม่รู้ใจ!!!(ขอระบายครับ)]
Spoil
WazZa27 พิมพ์ว่า:
Pang_1pt พิมพ์ว่า:
สรุปนางป.โดนไล่ออกไปยังครับ

เพราะดูแล้วถ้าอยู่ต่อแม่มเป็นภัยต่อเพื่อนร่วมงานอิบหายเลยครับ  

มันเป็นหย่วยงานของราชการอ่ะครับ
อย่างเก่งคงโดนภาคทัณฑ์ หรือไม่ก็โดนย้าย  

โคตร WTF !!! เลยครับ

แล้วแฟนท่านพอจะย้ายไปหน่วยงานอื่นหรือแผนกอื่นได้ไหมอ่ะ

เพราะไม่งั้นได้ประสาทแดกกับคนแบบนี้ไปนานแสนนานแน่ๆเลย  

แฟนผม หลังจากคลอดลูกก็จะลาออกแล้วครับ
พอกันที  

ดีแล้วครับ ทนไม่ไหวก็ออกมาดีกว่า

ไม่รู้วันข้างหน้าแม่มจำทำไรอีก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9502
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 15:45
[RE: ซุยคะเงะ รู้หน้าไม่รู้ใจ!!!(ขอระบายครับ)]
SSRIs พิมพ์ว่า:

เพราะดูแล้วถ้าอยู่ต่อแม่มเป็นภัยต่อเพื่อนร่วมงานอิบหายเลยครับ  

มันเป็นหย่วยงานของราชการอ่ะครับ
อย่างเก่งคงโดนภาคทัณฑ์ หรือไม่ก็โดนย้าย  

โกงเงินหลวง ทำไมจะโดนแค่ภาคทัณฑ์หรือย้ายครับ?  

หน่วยงานแบบนี้ ถ้าเค้ารับสารภาพ หาเงินมาคืนได้ก็จบครับ
คราวนี้ก็ รอลุ้นไปว่า เค้าจะหาเงินมาคืนได้งัย  

แล้วทางต้นสังกัดไม่ตั้งคณะกรรมการสอบวินัยหรอครับ

แบบนี้ผิดวินัยเต็มๆ นอกจะมีเจตนาโกงเงินแล้วยังใส่ร้ายเพื่อนร่วมงานอีก
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Look On The Bright Side
เข้าร่วม: 17 Oct 2009
ตอบ: 8295
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 15:48
joe88 พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่มาจากนิสัย ก็คงจนตรอกจริงๆ เคยมีอาจารย์ รร แถวบ้าน กู้มาจากเงินเดือน 3-4 หมื่น โดนหักเหลือ 2พัน ไหนจะบัตรเครดิตอีก2-3ใน ไม่มีจะแดรก เอาเงินโรงเรียนไปใช้

ใช้ชีวิตไม่ระวัง อันตรายมาก เคสนี้ทำกับคนท้องแก่ด้วย ใช้คำว่าระยำได้มั้ย  

ประมาณนั้นเลยครับ
เงินเดือนของ ป. นี่เหลือไม่เกิน 2000 หลังหักหนี้สินทั้งหมดแล้ว
แฟนผมเป็นคนจ่ายเงินเดือนให้ เธอรู้หมด!!
แก้ไขล่าสุดโดย WazZa27 เมื่อ Tue Sep 11, 2018 15:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2009
ตอบ: 749
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 15:51
หืมมมม ทำงานราชการด้วย ถ้าท่านฟ้องปลอมเอกสาร + ใช้เอกสารปลอม นี้จบอนาคตราชการเลยนะครับผิด อาญา ยังไงลองพิจารนาดูฮะ คนแบบนี้อยู่ราชการไปก็มีแต่เสียหาย
1
0
ฉันจะไม่ทน !
Status: Look On The Bright Side
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 15:54
nupluemkub พิมพ์ว่า:
หืมมมม ทำงานราชการด้วย ถ้าท่านฟ้องปลอมเอกสาร + ใช้เอกสารปลอม นี้จบอนาคตราชการเลยนะครับผิด อาญา ยังไงลองพิจารนาดูฮะ คนแบบนี้อยู่ราชการไปก็มีแต่เสียหาย  

ครับ
แต่ผมเป็นห่วงความปลอดภัยของแฟน และเป็นห่วงลูกมากครับ
ไม่อยากตัดสินใจเอาความอะไร
ให้ทางสอบสวนกลางเค้าทำตามขั้นตอนไป

แก้ไขล่าสุดโดย WazZa27 เมื่อ Tue Sep 11, 2018 15:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 15:58
magnificent_* พิมพ์ว่า:

โกงเงินหลวง ทำไมจะโดนแค่ภาคทัณฑ์หรือย้ายครับ?  

หน่วยงานแบบนี้ ถ้าเค้ารับสารภาพ หาเงินมาคืนได้ก็จบครับ
คราวนี้ก็ รอลุ้นไปว่า เค้าจะหาเงินมาคืนได้งัย  

แล้วทางต้นสังกัดไม่ตั้งคณะกรรมการสอบวินัยหรอครับ

แบบนี้ผิดวินัยเต็มๆ นอกจะมีเจตนาโกงเงินแล้วยังใส่ร้ายเพื่อนร่วมงานอีก

ตอนนี้ก็ว่ากันไปตามขั้นตอนของส่วนกลางครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9502
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 16:04
magnificent_* พิมพ์ว่า:

ตอนนี้ก็ว่ากันไปตามขั้นตอนของส่วนกลางครับ  

อ่านแล้วอดเดือดแทนไม่ได้
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2394
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 16:16
[RE]ซุยคะเงะ รู้หน้าไม่รู้ใจ!!!(ขอระบายครับ)
ต้อง เห้ ขนาดไหนถึงทำแบบนี้ได้

แย่ๆๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 16:23
โคตระยำ น่าโดนกระทืบชิบหาย
1
0
หน่วยข่าวกรองพิเศษ
Status: เต็มข้อ!!
เข้าร่วม: 23 Oct 2005
ตอบ: 4647
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 16:28
โคตรเลว
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Object Reference not Set ....
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6192
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 16:28
จนตรอกแค่ไหน ก็ไม่ใช่เหตุผลในการมาทำร้ายคนอื่น ๆ แบบนี้

โคตรมีสาระทางความเลวเลย
1
0
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 16:29
ใส่ร้ายเพื่อนร่วมงานมันก้ไม่น่าคบด้วยแล้ว ยิ่งในแผนกเดียวกันด้วยนี่ยากจทำงานร่วมกันแล้วครับ

กรณีปลอมแปลงเอกสารราชการ ทุจริตต่อหน้าที่ มันคดีอาญาครับ ไม่ต้องมีเจ้าทุกข์ก้แจ้งได้ ยิ่งเขาสารภาพแล้วก้ชัดเจนว่าเจตนาทำ

ถ้าหาคนทำผิดไม่ได้ แฟนท่านต้องรับผิดชอบด้วยเลยนะ เขาไม่ได้คิดว่าคนอื่นจะเดือดร้อนเลย หมดหนทางจึงพูดขอโทษ
แจ้งความเถอะครับ ถึงเราจะให้อภัยแต่คนทำผิดก้ควรได้รับโทษนะครับ ไม่งั้นอาจจะมีบางคนทำตามบ้าง เนื้อร้ายๆแบบนี้ควรตัดทิ้งมากกว่าช่วยเหลือครับ

แต่ผมก้ไม่แปลกใจนะว่าทำไมหัวหน้าไม่ยอมแจ้งความจับ ทั้งๆที่มันชัดเจนขนาดนี้ ปกติแล้วตามความผิดอย่างน้อยต้องออกจากราชการแล้ว นี่แหละระบบข้าราชการไทย ไม่ใช่เฉพาะตำรวจหรอก มีแบบนี้แทบทุกที่ช่วยกันนักเรื่องชั่วๆ
1
0
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 16:42
SPx พิมพ์ว่า:
ใส่ร้ายเพื่อนร่วมงานมันก้ไม่น่าคบด้วยแล้ว ยิ่งในแผนกเดียวกันด้วยนี่ยากจทำงานร่วมกันแล้วครับ

กรณีปลอมแปลงเอกสารราชการ ทุจริตต่อหน้าที่ มันคดีอาญาครับ ไม่ต้องมีเจ้าทุกข์ก้แจ้งได้ ยิ่งเขาสารภาพแล้วก้ชัดเจนว่าเจตนาทำ

ถ้าหาคนทำผิดไม่ได้ แฟนท่านต้องรับผิดชอบด้วยเลยนะ เขาไม่ได้คิดว่าคนอื่นจะเดือดร้อนเลย หมดหนทางจึงพูดขอโทษ
แจ้งความเถอะครับ ถึงเราจะให้อภัยแต่คนทำผิดก้ควรได้รับโทษนะครับ ไม่งั้นอาจจะมีบางคนทำตามบ้าง เนื้อร้ายๆแบบนี้ควรตัดทิ้งมากกว่าช่วยเหลือครับ

แต่ผมก้ไม่แปลกใจนะว่าทำไมหัวหน้าไม่ยอมแจ้งความจับ ทั้งๆที่มันชัดเจนขนาดนี้ ปกติแล้วตามความผิดอย่างน้อยต้องออกจากราชการแล้ว นี่แหละระบบข้าราชการไทย ไม่ใช่เฉพาะตำรวจหรอก มีแบบนี้แทบทุกที่ช่วยกันนักเรื่องชั่วๆ  

ก็อย่างที่ท่านว่าแหละครับ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22134
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 16:53
ถ้าไม่ใช่นิสัย สันดารของ ป.
ผมว่า ผัวเขาอาจจะติดหนี้ หรือเล่นการพนันก็ได้

เลยมาบีบบังคับให้เมียตัวเองยักยอกเงิน
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25098
โพสเมื่อ: Tue Sep 11, 2018 16:54
โคตรเลว เล่นข้างนอกอย่างเดียวอ่ะผม ถ้าเจอแบบนี้
1
0
_กูเด็ก Noto_

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel