ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2220
โพสเมื่อ: Fri Aug 10, 2018 20:46
[RE]สอบถามการซื้อรถ honda civic FC
kasper474 พิมพ์ว่า:
ซื้อเลยครับ รถสวยใช้ดี ช่วงล่างโอเคระดับนึง เพราะฐานล้อกว้างกว่าของคู่แข่ง. ปล.ผมใช้อยู่รู้สึกว่าคุ้มกับราคาประมาณนี้ฟังชั่นเหลือ  
ใช้รุ่นไหนครับนี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1593
โพสเมื่อ: Fri Aug 10, 2018 20:48
[RE: สอบถามการซื้อรถ honda civic FC]
ถ้าไม่รีบ Minor change มีนาคม 2019 ครับคอนเฟิร์ม
อะไรใหม่บ้างเดาว่าตัว Top Honda Sensing มาครบหมดแน่นอน
EL แทบไม่มีอะไรให้ยัดแล้วไม่แน่ใจ เดาว่าเพิ่ม Airbag ละกันครับ
Full LED ไม่น่าได้ทับกับ Turbo เกินไป

ป.ล. Accord ไม่เกิน ตุลา ปีนี้มาแน่อนดู Accord แล้วค่อยคิดอีกทีก็ได้ครับ
0
0
"Life's simple. You make choices and you don't look back."
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10417
โพสเมื่อ: Fri Aug 10, 2018 21:04
[RE: สอบถามการซื้อรถ honda civic FC]
komazki พิมพ์ว่า:
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:
ซื้อตอนนี้ใช้ตอนนี้ รถดีแต่งสวย แนะนำครับ เพื่อนผมขับอยู่

ปล.รถเพื่อนผมมีปัญหาอย่างเดียวคือ เสา A ข้างคนขับดัง มีเสียงรัวๆเหมือนผีสิง แก้ไม่หาย ออกจะลำคานนิดๆ นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไร  

เคยลองเปิดออกมาเอากระดาษยัดรึยังครับ รู้สึกต้นตอคือช่องว่างในเสาเอที่ควรจะเป็น airbag เนี่ยแหละ  
เดี๋ยวลองบอกเพื่อนให้ลองดู เพื่อนจะเชื่อไหมไม่รู้เหมือนกัน ขอบคุณนะครับ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2220
โพสเมื่อ: Fri Aug 10, 2018 21:57
[RE]สอบถามการซื้อรถ honda civic FC
Skyscraper พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่รีบ Minor change มีนาคม 2019 ครับคอนเฟิร์ม
อะไรใหม่บ้างเดาว่าตัว Top Honda Sensing มาครบหมดแน่นอน
EL แทบไม่มีอะไรให้ยัดแล้วไม่แน่ใจ เดาว่าเพิ่ม Airbag ละกันครับ
Full LED ไม่น่าได้ทับกับ Turbo เกินไป

ป.ล. Accord ไม่เกิน ตุลา ปีนี้มาแน่อนดู Accord แล้วค่อยคิดอีกทีก็ได้ครับ  
ตัว E จะมีเพิ่มไรไหมครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1593
โพสเมื่อ: Fri Aug 10, 2018 22:14
pluk1412 พิมพ์ว่า:
Skyscraper พิมพ์ว่า:

ตัว E จะมีเพิ่มไรไหมครับ  

ไม่ทราบเลยครับ ผมคาดเดาล้วนๆ ถ้ากะๆเอาลองเทียบรุ่นต่อรุ่นนะครับว่า
HRV รุ่นย่อย minor แล้วได้ไรขึ้มาบ้าง น่าจะไม่ต่างกันครับ
0
0
"Life's simple. You make choices and you don't look back."
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: กลุ่มเกรียนที่ชอบดราม่า พวกที่สมองกลวง คิดหรือสรรห
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 18520
โพสเมื่อ: Fri Aug 10, 2018 22:15
ไม่เคยซื้อครับ ไม่คิดจะซื้อด้วย
ดูถูกคนซื้อเกินไปขนาดพลาสติกซุ้มล้อยังขี้เหนียว เบาะหลังจะให้มาเต็มใบก็ไม่ได้ยัดพลาสติกมาทำไม ที่ควรใส่ไม่ใส่
ปล.ยังเห็นมีข่าวป้ายแดงขึ้นยานอยู่เหมือนกัน ดีเฟคมีให้แก้เรื่อยๆ หาอ่านในคอมเมนต์ดูครับ

https://www.facebook.com/groups/civicfcclubthailand/permalink/995974217246579/
แก้ไขล่าสุดโดย Chief/Eng เมื่อ Fri Aug 10, 2018 22:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: [Live]-to-[Ride]
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Sun Aug 12, 2018 17:15
pluk1412 พิมพ์ว่า:
kasper474 พิมพ์ว่า:
ซื้อเลยครับ รถสวยใช้ดี ช่วงล่างโอเคระดับนึง เพราะฐานล้อกว้างกว่าของคู่แข่ง. ปล.ผมใช้อยู่รู้สึกว่าคุ้มกับราคาประมาณนี้ฟังชั่นเหลือ  
ใช้รุ่นไหนครับนี่  

1.8 EL ครับผม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel