ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: YNWA#
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Nov 2007
ตอบ: 7857
โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 10:20
[RE: ฟาบินโญ่]
sasuke พิมพ์ว่า:
ไม่น่าเชื่อว่า JK จะยอมซื้อผู้เล่นสไตล์นี้ เห็นแกบอกว่าทีมไม่ต้องมีกลางรับ ทั้งๆที่เด็กหงส์ถวิลหามาตลอด

ไม่น่าเชื่อว่าลิเวอร์พูลจะได้ เห็นมีข่าวกับแมนยูอยู่พักใหญ่ surprised มาก  

เอาจริงๆตัวนี้ก็ลากบอลขึ้นหน้า เล่นเกมรุกได้ดีเลยนะครับ ก็ตรงspec JK เลยแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 21012
โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 10:27
ได้ตัวนี้

ผมดีใจกกว่าชานต่อสัญญาอีก

ไม่คิดเลยอ่ะ คิดมาตลอดว่ายังไงก็เสร็จทีมใหญ่ๆแน่ๆ

ละเปิดตัวแบบเงิบมากเห้ยยย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3185
โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 10:36
Barcelonistu พิมพ์ว่า:
ตัวรับที่แย่งบอลเก่ง ขึ้นเกมดี เทคนิคดี เลี้ยงเองได้ วางยาวได้ลุ้น มี killer pass แถมเร็วอีก จะไปหวังอะไรมากไปกว่านี้อีกล่ะครับ

ปล. ดูจาก youtube นะ ถ้าฟอร์มเป็นแบบที่เห็นนี่น้ำเดินเลย  

ตัวสูงด้วยครับ แถมเล่นแบ็คขวาได้ เสริมให้

ส่วนตัวมองว่า ลีลาคล้ายๆ ซีดานผสมวิเอล่าเลย แต่จะสุดเท่ารึเปล่าอีนนี้ต้องมาดู
แก้ไขล่าสุดโดย justinbaker เมื่อ Tue May 29, 2018 10:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 10:40
justinbaker พิมพ์ว่า:
ตัวรับที่แย่งบอลเก่ง ขึ้นเกมดี เทคนิคดี เลี้ยงเองได้ วางยาวได้ลุ้น มี killer pass แถมเร็วอีก จะไปหวังอะไรมากไปกว่านี้อีกล่ะครับ

ปล. ดูจาก youtube นะ ถ้าฟอร์มเป็นแบบที่เห็นนี่น้ำเดินเลย  

ตัวสูงด้วยครับ แถมเล่นแบ็คขวาได้ เสริมให้

ส่วนตัวมองว่า ลีลาคล้ายๆ ซีดานผสมวิเอล่าเลย แต่จะสุดเท่ารึเปล่าอีนนี้ต้องมาดู  

ระวังจะกลายเป็นวลีที่เค้าเอามาโจมตีเหมือน keita = kante + pogba นะครับ
0
0

โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 10:40
overdrive-lfc พิมพ์ว่า:
ตรงกว่านี้ไม่มีละครับ 8 ปีละครับที่ไม่มีกลางรับธรรมชาติ ลีคอื่นไม่รู้

ถ้าคิดจะบินสูงลีคนี้พวกกลางรับ ห้องเครื่องหรือประเภทไดนาโมมันสำคัญมาก

พอๆกับกลางรุกอ่ะ แล้วกองกลางหงส์มันจับฉ่ายมาตลอด

ตั้งแต่รอย ยัน ร็อดเจอร์ คือผู้จัดการที่ไม่รู้ว่าอะไรที่ควรทำกับกองกลาง

ตอนนี้เหมือนเห็นภาพความคิดในหัว JK ลางๆแล้วว่าแกเอาจริงกับการรื้อกลางใหม่แน่ๆ

อยากเห็นโมเดลสามทหารเสืออีก เจิด อลอน มาสเค

กลางรับธรรมชาติ ก็ Christian Poulsen ไงครับ
0
0
โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 10:42

ระวังจะกลายเป็นวลีที่เค้าเอามาโจมตีเหมือน keita = kante + pogba นะครับ  

ผมว่าคนโตแล้วน่าจะแยกออกนะครับ คล้าย กับเหมือน มันแตกต่างกัน

เหมือนผมบอกว่าคุณหน้าคล้ายดาราคนนี้

คล้ายก็จริงแต่ไม่ใช่หมายความว่าคุณหล่อพอจะเป็นดาราได้หรอกนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย justinbaker เมื่อ Tue May 29, 2018 10:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 10:45

ผมว่าคนโตแล้วน่าจะแยกออกนะครับ คล้าย กับเหมือน มันแตกต่างกัน

เหมือนผมบอกว่าคุณหน้าคล้ายดาราคนนี้

คล้ายก็จริงแต่ไม่ใช่หมายความว่าคุณหล่อพอจะเป็นดาราได้หรอกนะครับ  

1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2007
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 10:51
ตรงเป๊ะตรงนโยบายครับ เล่นกลางรับ ตัวสูง อายุไม่มาก(เผื่อขายต่อราคาไม่ตก)

Spoil
ช่วงก่อนเคยเม้นท์เรื่องเสรี ผมว่าดีแต่ไม่สเปคเพราะตัวเล็กไป เกอิต้าก็เล็กได้มาแล้ว
กลางตัวต่อไปต้องไม่ใช่ตัวเล็ก เล็กเก่งได้ แต่ทีมเก่งๆเขาไม่ใช้ทีมรวมคนแคระเตี้ยทั้งทีม
ลีกนี้เตี้ยแล้วเสียเปรียบ ในทีมตอนนี้ตัวใหญ่แทบไม่มี ยิ่งกำลังเสียชาน ที่ก็ไม่ได้ใหญ่มาก
แต่ถ้าเทียบกับคนอื่นในทีมก็ถือว่ายังใหญ่กว่า

จำตอนโมเรโน่แย่งโหม่งแพ้ ทีมเสียหายบ่อย ยังมีคนแย้งแล้วลยยกกองเต้
ยกมาเกเลเล มา คือร์ู้ว่าเก่ง แต่ดูสมดุลทีมด้วย เล็กเก่งก็ดี
แต่ได้นักเตะตัวใหญ่ แล้วเก่งด้วยมันจะไม่ดีกว่าเหรอ  
0
0
ใครกำลังหาร้านนวด แอดไลน์มาสิที่ แอด412lukob
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 35079
โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 11:01
ตรงสิ กลางรับที่รอกันมาหลายปี
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 1440
โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 11:10
ที่แน่ๆ มีคนยิงจุดโทษเพิ่มอีกคนแล้ว คนนี้ยิงจุดโทษชัวร์ว่ามิลเนอร์อีก
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 1654
โพสเมื่อ: Tue May 29, 2018 14:23
ส่วนตัวผมว่าอาจจะไม่ใช่ฮาร์ดแมนตัดเกมส์เป็นหลักซ่ะทีเดียว ถ้าคู่กลางคือ ฟาบิโอ กับ เกอิต้า ผมกำลังนึกถึงแผงกลางที่ราฟามีตอนคุมบาเลนเซีย แล้วพยายามทำให้เกิดที่ลิเวอร์พูลแต่ทำไม่สำเร็จ บาเลนเซียของราฟา ไม่มีตัวตัดเกมฮาร์ดคอร์แบบสไตล์ คีน หรือ อินซ์ แต่มี บาราฆ่า กับ อเบลด้า ที่ช่วยกันทำงาน เป็นกองกลางทอนเกมส์รุกคู่แข่งก่อนถึงแนวหลังไม่พอ สองคนนี้สลับการคุมจังหวะเกมไปสู่แนวรุกที่ไอมาร์นำทีมเข้าทำ ถ้าบาราฆ่าซัพพอร์ตเกมรุก ..อเบล้าจะอยู่ต่ำลงมากรองเกมรุกคู่แข่ง ถ้าอเบลด้าขึ้น บาราฆ่าจะอยู่ต่ำลงมาแทน คอยซัพพอร์ตซ้อนกันและกันในแดนกลาง แล้วทั้งคู่สามารถพาบอลไปเองได้หรืออาศัยการผ่านบอล แบบสั้นยาวทำได้หมด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel