[RE: 18 + เล่าประสบการณ์ตอนเป็นทหารให้เพื่อนๆฟังครับ]
Metal888 พิมพ์ว่า:
รั่วจริงจริง พิมพ์ว่า:
Photo-lomo พิมพ์ว่า:
ฝึกทหารใหม่ ออกไปซื้อของกินได้ทำไมสบายจัง
มีขายนะ แต่โคตรแพง
พวกจ่าบางคนนี่โคตรฟันกำไร
เลย์ ปกติ 5บาท นี่ล่อขึ้นราคาไป 8บาท
m150 ขึ้นไป15
มีเอากําไรบ้างเล็กน้อยแต่พองามครับ
ถ้าจะซื้อจริงคือต้องไปซื้อที่ร้านสวัสดิการของกองร้อยอะ
ราคาจะมาตรฐานหน่อย
แต่หน่วยฝึกนี่ บังคับไง ให้ซื้อแพง แถมไม่อนุญาตให้ออกนอกหน่วยฝึกไปซื้อร้อยอื่นได้ ถ้าแอบไปซื้อมีความผิด มีการลงโทษ
ถ้าจะซื้อแล้วไม่โดนลงโทษ ก็คือยอมซื้อแพงๆ ที่จ่าเอามาขาย
อันนี้ของผมนะ ก็เฉพาะตอน 3เดือนนี่แหละ ตอนที่ฝึกกัน หลังจากฝึกเสร็จขึ้นกองร้อยก็สบายแล้ว ร้านขายของเยอะแยะเต็มกองพัน