ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23438
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 17:58
[RE: รายตัวแมนยูเชลซี + ไบญี่ความหวังสุดท้ายของแมนยู]
เอาลูกากูไปยืนปีกขวา พอได้บอลก็คลอสเลยนะ กองหน้ารอชาร์จ
เห็นมาหลายนัดละ เข้าเป้าแทบทุกลูก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8688
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 17:58
[RE: รายตัวแมนยูเชลซี + ไบญี่ความหวังสุดท้ายของแมนยู]
RiddleMaN พิมพ์ว่า:
4-3-3 พิมพ์ว่า:
RiddleMaN พิมพ์ว่า:
สิ่งที่ขัดใจกะมูตอนนี้มีแค่เรื่องแบ็คซ้ายชอว์ไม่ได้ลงซักทีนี่แหละ ปัญหาเรื่องป็อกนี่ขอรอดูแกจะจัดการได้ดีแค่ไหน

ไอ้เรื่องการเล่น ผมว่ามันก็มีส่วนจากกองหลังเหมือนท่านเลย ที่ทำให้เกมบุกมันยากลำบากกว่าปกติ

แต่เรื่องแก้เกม แทคติค ผมไม่เคยสงสัยในตัวชายคนนี้  

ปัญหาเรื่องป๊อก ต้องคนละครึ่งครับ

ตัวป๊อกเองก็ต้องแก้ด้วย จะมามีทรงเดินเล่น ไม่พอใจเวลาโดนตอดแล้วไมไ่ด้ฟาลวแล้วหยุดเล่น โดนเค้าสวน

ผมเป็นโค๊ชผมก็ไม่พอใจนะ กรรมการไม่เป่า หยุดเล่น ไม่วิ่งตาม  

ใช่ครับ หมายถึงมูจะทำให้ป็อกมันมีระเบียบวินัยมากกว่านี้ได้รึป่าว ถ้าลงมาแล้วทำสปิริตทีมเสีย มาเล่นแอ็คอาร์ต

ผมสนับสนุนให้ดร็อปเต็มที่เลย เก่งแค่ไหนก็ไม่มีใครใหญ่กว่าสโมสร  

ผมก็มองแบบนั้น แต่ผมว่ามูยอมหัก ไม่มียอมงอแน่ๆ

ดูกรณีรูนี่ย ที่โค้ชสองคนแรกเอาใจให้ลงทุกนัดไม่ว่าห่วยยังไง

แต่มูยังจัดการเอาอยู่ได้ เอาส่วนรวมเปนหลักครับ

1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23188
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 18:10
Spoil
Elizx พิมพ์ว่า:
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
เมื่อคืนmartialวิ่งทำทางบ่อยมาก กว่าปกติ ลูน่าจะเอาอย่างบ้างนะ  

ลูกที่มาเที่ยว ส่งใหเล็กซิส แล้วเล็กซิสจับบอล แล้วยิงจิ้มๆเบาๆไปให้กูตัวว์อะ ผมว่าจังหวะนี้ ถ้าเล็กซิส ถนัดเท้าซ้ายนี่ ยิงไปตั้งแต่จังหวะแรกแล้ว ไม่ต้องจับบอลเลย

เสียดาย ยิงไม่ถนัด ไม่งั้นน่าจะหาย

มาซิอัลเล่นดี ชอบๆ5555  

ครึ่งแรกดูเล่นดีอยู่ครับ

ครึ่งหลังดูเหมือนหมดๆ เนือยๆ

แต่เห็นครึ่งแรก วิ่งเยอะด้วยแหละ ครึ่งหลังเลยหมดไว

แก้ไขล่าสุดโดย TheBeginningz เมื่อ Mon Feb 26, 2018 18:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
อสอหปรส.

นักบอลถ้วย ค.
Status: - ยิ่งชนะยิ่งเชียร์ ยิ่งแพ้ ก็ยิ่งต้องเชียร์ " ..
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1404
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 18:20
เห็นยัง วาเลนเซียเล่นโครตรำคาญเลยจริงๆ งึกๆงักๆกันอยู่นั่น (เปิดบอลก็ไม่มีความแม่นเลย)

ถ้าฤดูกาลหน้าไม่ซื้อแบ็คเพื่ม ก็อย่าไปหวังแชมป์อีกเช่นเคย
1
0

Grory Grory Man United
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7110
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 18:37
ผมแฟนหงส์ แต่เชียร์น้องแม๊คครับ เด็กมันมีของแน่นอน
0
0
นักเตะอบต.
Status: ชูชัน
เข้าร่วม: 04 Nov 2009
ตอบ: 4778
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 19:38
เห็นกองหลังเราเล่น แล้วนึกถึงน่อลยุคไร้พ่าย

เก็บบุกต่อได้ทุกเม็ดทุกนาทีไม่มีสาดทิ้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: เสียเหงื่อให้กีฬา ดีกว่าเสียน้ำตาให้คนหลอกลวง.
เข้าร่วม: 14 Oct 2009
ตอบ: 2903
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 19:46
ผมว่ามู ก้อาจจะคิดเอา ลูกากูยืนขวานะแล้วให้ อิบราเป้ากลาง แต่อิบราผิดนัดไม่มาตามนัดซะแล้วอะสิ่ ซัมเมอร์ต้องหากองหน้าตัวใหม่แน่นอน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "ดาวรุ่งตลอดกาล"
ตอบ: 1097
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 19:52
ปัก5บาท พิมพ์ว่า:
สรุปได้ว่า เรามารอดูการตั้งเกมขึ้นมาจากแดนหลัง โดยใช้ความสามารถของ เอริค ไบญี่ ว่าแนวโน้มจากนี้ไปทีมจะบุกมากขึ้นหรือไม่ขึ้นอยู่กับเค้า เพราะหลังเราสาดโด่งขึ้นหน้ามั่วเกินไปและไร้ประสิทธิภาพ ผมเข้าใจถูกต้องนะคับ  

1. ถ้าคุณเบ่นกองกลาง
มี เลิฟ เป็นกองหลัง กับมี ไบญี่ ยืน

แบบไกนคุณจะกล้าเติมสูงเล่นเกมบุกมากกว่ากัน
โค้ชก็มองแบบเดียวกันกลางอย่าขึ้นสูงมาก เพราะหลังไม่่เก่ง

2. ถ้ากองหลังแย่งบอลได้ แล้วส่งให้กลางแบบคุณทําเกมต่อ

กับแย่งได้ เตะสาดทิ้ง ทั้งทีีคุณอยู่ในตําแหน่งพร้อมเล่น เสียบอลโดนเค้าสวน

ประเด็นของผมคือตรงนี้ครับ

"แต่ผมอยากให้แฟน ลองอดทนดู กับ ทรงบอลน้ามู ผมมองว่าแกเป็นผู้ชนะมาเสมอนะ
ผลงาน ความอหังการที่ผ่านมามันก็การันตีได้ประมาณนึง"

"ที่ผ่านมาต้องแก้ปัญหาหลังกาก สาดมั่ว มาตลอด ถ้าได้ไบญี่กลับมา แล้วทรงบอล ยัง
ไม่ดีขึ้น ก็ด่าได้เต็มๆครับ แต่ผมเชื่อว่าไบญ๊่กลับมา หลังจะปึก กลางจะแน่น
ทุกคนจะกล้าบุก บอลเท้าสู่เท้าจากหลังไปกลางจะมีมากขึ้น"

คือผมเข้าใจไม่ถูกประเด็นตรงไหนอ่ะคับ ผมก็อ้างอิงจากข้อความที่คุณพิมพ์ในกระทู้นะ คือผมเข้าใจที่คุณจะสื่อว่าถ้าไบญี่ได้ลงแล้วเราจะเห็นกองกลางกล้าบุกขึ้นกว่าเดิมเพราะเขานิ่งออกบอลดีกว่า สมอลลิ่ง,ลินเดเลิฟ กองกลางเราจึงจะกล้าดันสูงขึ้น (หรืออาจจะไม่ดันสูงเพื่อบุกอันนี้แล้วแต่มูอีกที)หรือผมเข้าใจอะไรผิด
แก้ไขล่าสุดโดย ปัก5บาท เมื่อ Mon Feb 26, 2018 19:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8688
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 19:58
สรุปได้ว่า เรามารอดูการตั้งเกมขึ้นมาจากแดนหลัง โดยใช้ความสามารถของ เอริค ไบญี่ ว่าแนวโน้มจากนี้ไปทีมจะบุกมากขึ้นหรือไม่ขึ้นอยู่กับเค้า เพราะหลังเราสาดโด่งขึ้นหน้ามั่วเกินไปและไร้ประสิทธิภาพ ผมเข้าใจถูกต้องนะคับ  

มี เลิฟ เป็นกองหลัง กับมี ไบญี่ ยืน

แบบไกนคุณจะกล้าเติมสูงเล่นเกมบุกมากกว่ากัน
โค้ชก็มองแบบเดียวกันกลางอย่าขึ้นสูงมาก เพราะหลังไม่่เก่ง

2. ถ้ากองหลังแย่งบอลได้ แล้วส่งให้กลางแบบคุณทําเกมต่อ

กับแย่งได้ เตะสาดทิ้ง ทั้งทีีคุณอยู่ในตําแหน่งพร้อมเล่น เสียบอลโดนเค้าสวน

"แต่ผมอยากให้แฟน ลองอดทนดู กับ ทรงบอลน้ามู ผมมองว่าแกเป็นผู้ชนะมาเสมอนะ
ผลงาน ความอหังการที่ผ่านมามันก็การันตีได้ประมาณนึง"

"ที่ผ่านมาต้องแก้ปัญหาหลังกาก สาดมั่ว มาตลอด ถ้าได้ไบญี่กลับมา แล้วทรงบอล ยัง
ไม่ดีขึ้น ก็ด่าได้เต็มๆครับ แต่ผมเชื่อว่าไบญ๊่กลับมา หลังจะปึก กลางจะแน่น
ทุกคนจะกล้าบุก บอลเท้าสู่เท้าจากหลังไปกลางจะมีมากขึ้น"

คือผมเข้าใจไม่ถูกประเด็นตรงไหนอ่ะคับ ผมก็อ้างอิงจากข้อความที่คุณพิมพ์ในกระทู้นะ คือผมเข้าใจที่คุณจะสื่อว่าถ้าไบญี่ได้ลงแล้วเราจะเห็นกองกลางกล้าบุกขึ้นกว่าเดิมเพราะเขานิ่งออกบอลดีกว่า สมอลลิ่ง,ลินเดเลิฟ กองกลางเราจึงจะกล้าดันสูงขึ้น (หรืออาจจะไม่ดันสูงเพื่อบุกอันนี้แล้วแต่มูอีกที)หรือผมเข้าใจอะไรผิด  

ถูกครับ
ผมแค่ให้จินตานาการว่าเป็นตัวเอง จะได้ยิ่งเห้นภาพชัดเจนมากขึ้นครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 243
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 20:09
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
เมื่อคืนmartialวิ่งทำทางบ่อยมาก กว่าปกติ ลูน่าจะเอาอย่างบ้างนะ  

ลูกที่มาเที่ยว ส่งใหเล็กซิส แล้วเล็กซิสจับบอล แล้วยิงจิ้มๆเบาๆไปให้กูตัวว์อะ ผมว่าจังหวะนี้ ถ้าเล็กซิส ถนัดเท้าซ้ายนี่ ยิงไปตั้งแต่จังหวะแรกแล้ว ไม่ต้องจับบอลเลย

ถ้าเป็นพี่ต้าเต็มตีนแน่ๆๆ
0
0
Status: "ดาวรุ่งตลอดกาล"
ตอบ: 1097
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 20:10

ถูกครับ
ผมแค่ให้จินตานาการว่าเป็นตัวเอง จะได้ยิ่งเห้นภาพชัดเจนมากขึ้นครับ  

โอเคขอบคุณคับผมจะได้สบายใจ นึกว่าผมวิเคราะห์ผิดว่าคุณจะสื่อถึงอะไร

ส่วนตัวผมก็ชอบไบญี่มากนะ มาใหม่แต่เล่นสะแบบเอาใจกองเชียร์ไปเลย กลายเป็นตัวความหวังในแนวรับที่วางใจได้กว่าตัวอื่น นี่ตอนแรกยังขำเลยเห็นข่าวว่าไปเตะก๊อดตั้นแล้วเจ็บยาวไปดื้อๆ
พอเมื่อวานเห็นแล้วก็ชื่นใจครับ มาสะที
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 492
โพสเมื่อ: Wed Feb 28, 2018 00:01
ผมเห็นด้วยว่ากองหลังเราสาดมั่ว มีส่วนให้เกมบุกเสียหลายต่อหลายครั้ง แต่ไม่ใช่ทั้งหมด ผมมองว่าถ้าจะให้ดี เราต้องไม่โต้กลับด้วยการโยนยาวขึ้นหน้าเป็นหลักอย่างที่ทำทุกวันนี้ นั่นหมายถึงลูกากูไม่ต้องยืนค้ำ เพราะไม่ใช่สิ่งที่เค้าถนัด ต้องลงมาต่ำกว่านั้น เหมือนจังหวะสุดท้ายนัดล่าสุด ลงมาต่ำ หรือออกข้างเล็กน้อย เพื่อให้มีพท.เล่นมากขึ้น ให้กระชากหนีได้ หรือค่อยส่งต่อให้น้องหมาก เล็กซีส หรือป๊อกวิ่งสอดขึ้นไปแทน น่าจะได้ผลมากกว่า ให้ลูกากูเป็นตัวพักบอลต่ำ ไม่ใช่พักบอลสูง ตอนอยู่เอฟ หลายจังหวะที่ลูกากูทำประตูได้ แกยืนคล้ายๆจังหวะสุดท้ายนัดเชลซีนี่แล่ะ ที่เหลือก็ซื้อแบ็คที่เปิดแม่นๆมาทดแทนคนเก่าๆ ผมว่าน่าจะได้ลุ้นมากขึ้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel