ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 505
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 13:38
[RE: เพื่อนสอบติดตำรวจแล้วเปลี่ยนไป]

พวกนี้เข้าไป ต้องไปเจออะไรอีกเยอะ สอบติดได้มันแค่เริ่มนับ 1

นู้นนน เข้าไปทำงานบรรจุให้ได้ถึง 10 ปีก่อนค่อยมาโม้

แต่ถึงตอนนั้นก็อาจจะโม้ไม่ออกแล้วครับ ด้วยชีวิตอะไรต่างๆที่ผ่านเข้ามา

แก้ไขล่าสุดโดย lamborghini_tha เมื่อ Sun Feb 25, 2018 13:39, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 14:06
ถูกแบนแล้ว
[RE: เพื่อนสอบติดตำรวจแล้วเปลี่ยนไป]
บางคนเค้าคิดว่าสิ่งที่เค้าผ่านมาคือที่สุดของทุกคนแล้ว
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2009
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 14:07
เพื่อนสอบติดตำรวจแล้วเปลี่ยนไป
เรื่องจริงครับเพื่อนผม2-3ครเป็นตำรวจปุ้บเปลี่ยนไปเลยกูมีอำนาจ กูมีปืน555ตลกดีเหมือนเขาสอนกันมาแบบนี้ แต่แพ้คนมีเงินมีอำนาจมีมอบยศมอบตำแหน่งได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แฟนผี หง แอบแฝง เป็นทีมอื่นอยู่ยาก
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2009
ตอบ: 6472
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 14:33
เป็นแค่นี้ทำโม้ ขำ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 860
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 14:39
นี่คือต้องโม้แล้วใช่ไหมครับเนี่ย ผมเคยลองเอาข้อสอบนายสิบมาลองทำดูตอนติว
เตรียมทหาร ผมว่ามันค่อนข้างง่ายนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1101
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 15:18
ถูกแบนแล้ว
zmyx28 พิมพ์ว่า:
นิสัยปัจจุบัน อาจจะเป็นนิสัยที่แท้จริงหละครับ  
ตรงเป้า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 471
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 15:19
เเค่นายสิบนี่นะ สอบโคตรจะง่าย นายร้อยว่าไปอย่าง
0
0
นักเตะอบต.
Status: ดึกจนเช้า
เข้าร่วม: 22 Jun 2009
ตอบ: 3341
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 15:22
เคยมีเพื่อนแบบนี้เหมือนกัน หยิ่งยโส ปัจุปัน เลิกคบไปแล้วครับ
0
0
My Heart Became A Bomb
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2009
ตอบ: 5606
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 16:23
เพื่อนผมที่สอบนายสิบ จบ ป ตรี สอบนายร้อยติด นี่ปกติกันอยู่นะ

แต่พวกที่ติดตั้งแต่ รร นายร้อย นี่แบบว่า...
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 16:23
ผมไม่เพื่้อนอะครับ แต่เป็นแฟนเลย

คบมา8ปีแรก ไม่เคยมีปัญหานะ เรื่องเงินทอง

พอสอบติดตำรวจเริ่มใช้เงินฟุ่มเฟือย เริ่มออกงานนั่นนี่ เริ่มมีความคิดเปลี่ยนไปรวมถึงอารมณ์กับวาจาเริ่มพูดไม่เข้าหู

การรักษาน้ำใจคนเป็นแฟนกัน ยังไงมันก็ต้องมีอันนี้ไม่มี

ถือว่ากรูใหญ่ กรูเป็นตำรวจ แล้วไงอะ รถก็เงินผมผ่อน เงินกินอยู่ ส่วนมากก็เงินผม

เป็นตำรวจแต่เกาะเด็กส่งแก๊สเนี่ยอะนะ แล้วมาบ่นว่าอยู่ด้วยกันไมไ่ด้ ไม่พัฒนาตัวเอง

โอเคครับ

ก็ทางใครทางมันละกัน

1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1428
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 16:31
[RE]เพื่อนสอบติดตำรวจแล้วเปลี่ยนไป
คนที่ผมรู้จักก็เป็นแบบนี้ครับ จากปากหมาธรรมดา กลายเป็นหยาบคาย เอาความคิดตัวเองเป็นหลัก ด่าทุกเรื่อง ด่าทุกคนในกลุ่ม (ในกลุ่มมีคนอายุมากกว่าแกเยอะ)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Francis C.Xavier
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11144
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 16:32
รั่วจริงจริง พิมพ์ว่า:
ผมไม่เพื่้อนอะครับ แต่เป็นแฟนเลย

คบมา8ปีแรก ไม่เคยมีปัญหานะ เรื่องเงินทอง

พอสอบติดตำรวจเริ่มใช้เงินฟุ่มเฟือย เริ่มออกงานนั่นนี่ เริ่มมีความคิดเปลี่ยนไปรวมถึงอารมณ์กับวาจาเริ่มพูดไม่เข้าหู

การรักษาน้ำใจคนเป็นแฟนกัน ยังไงมันก็ต้องมีอันนี้ไม่มี

ถือว่ากรูใหญ่ กรูเป็นตำรวจ แล้วไงอะ รถก็เงินผมผ่อน เงินกินอยู่ ส่วนมากก็เงินผม

เป็นตำรวจแต่เกาะเด็กส่งแก๊สเนี่ยอะนะ แล้วมาบ่นว่าอยู่ด้วยกันไมไ่ด้ ไม่พัฒนาตัวเอง

โอเคครับ

ก็ทางใครทางมันละกัน

โดนคนที่ตัวเองรักดูถูกนี่เจ็บจริง
อย่าว่าแต่แฟนเลย ผมโดนคนใกล้ตัวบางคนหมิ่น เป็นคนที่ใกล้ตัวและพุดคุยกันบ่อย

เขาไม่ถึงกับดูถูกนะ เขาพูดด้วยความหวังดีจริงๆ
แต่พอพูดมา ผมถึงได้รู้ว่า เขาไม่ได้เชื่อว่าผมจะทำได้ (ไม่เชื่อมั่นในตัวเรา)
เขาพยามยามจะรักษาน้ำใจผมนั่นแหละ
แต่โดยเนื้อหา ถ้าว่ากันตรงๆคือ ดูถูกว่าหน้าอย่างผมทำไม่สำเร็จแน่ๆ ให้ผมทำอย่างอื่น

...ซึ่งผมฟังแล้วจิตตกพอสมควร

เอาง่ายๆว่าหลังจากนั้น ผมถอยห่างจากคนคนนี้เลย ความสัมพันธ์ไม่เหมือนเดิม
จริงๆเขาไม่ได้ผิดไรเลยนะ และผมก็เชื่อว่าเขาหวังดี
แต่ผมทนไม่ได้ที่จะต้องคุยกับคนที่ลังเลและทำลายความตั้งใจของผม
โดยเฉพาะถ้าเป็นเรื่องที่ผมต้องการอย่างมาก ผมยิ่งรู้สึกรุนแรง

ผมเจอเหตุการณ์แบบนี้ไม่ใช่แค่ครั้งเดียวจากคนนี้คนเดียวด้วย -*-
ผมไม่ได้ต้องการกำลังใจอะไรนะ แต่ผมทนไม่ได้ ที่จะมีคนมาตั้งแง่แบบนั้นกับผม

หลังๆผมนี่แทบไม่พูดเรื่องความฝัน หรือแผนการชีวิตตัวเองกับใครเลย
เพราะผมกลัวว่าสุดท้าย ผมจะมองหน้าเขาไม่ได้อีก

เพราะงั้นถ้าคนเป็นแฟนมาดูถูกแบบที่ท่านรั่วโดน ผมคงทนไม่ได้ น่าจะเลิกเหมือนกัน

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 5523
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 16:47
ถูกแบนแล้ว
มันดีใจที่เข้าไปเป็นขี้ข้าเค้า แถมยังเเดรกเงินเดือนจากพวกเราอีก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 8987
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 17:27
ถูกแบนแล้ว
ผมไม่รุว่าเพื่อนคุณเป็นยังไง.แต่มาดริดคือทีมที่ดีที่สุดในโลก
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 17:44
ศาสตราจารย์ พิมพ์ว่า:

ของผมนี่มันแค้นฝังหุ่นเพราะมันย้อนแย้งในตัวเองไงท่าน

ด่าแฟนตัวเองปาวๆแต่โทษเถอะ

ค่าหอพัก ก็ผมจ่าย

ค่ากิน ก็ผมจ่าย

จะดาวรถผ่อนรถ ก็เงินผมทั้งนั้น

เหมือนพวกกินบนเรือนขี้รดหลังคาอะ

สุดท้ายเงินที่จะดาวรถเดือนนั้น ผมโอนเข้าบัญชีผมเลยอะ แล้วเอาเงินเก็บไปปิดบ้าน กับรถยนต์ของแม่

แล้วตามด้วยพาพี่สาวไปเที่ยวญี่ปุ่น

พอคุณเธอรู้นี่ดิ้นพล่านอะ เพราะสุดท้ายก็ไม่มีเงินส่งรถจริงๆ

คนบอกเลิกคือเจ้าตัวเอง แต่ยังโทรหาผมมาตื้อขอให้ช่วยเรื่องค่ารถ ผมก็ปฏิเสธไป

ทุกวันนี้ รถโดนยึดไปละ ห้องที่ผมเคยจ่ายเช่าให้ ก็ค้างเจ้าของอีก3เดือน เจ้าตัวก็ไปอยู่กับหอเพื่อนที่เคยเรียนด้วยกัน

ผมไม่เสียดายนะเงินที่เสียไป มันแทนไม่ได้กับความรู้สึก

อย่างผมนี่คือรักษาวาจาไง ว่าเจ้าตัวเรียนโทจบแล้ว ผมจะได้เรียนต่อ แต่กลับกลายเป็นว่าบ่นว่าเงินน้อย แล้วไล่ผมไปทำงานโรงงานเพราะมันได้เยอะ

แล้วทำงานโรงงานผมจะเอาเวลาที่ไหนมาอ่านหนังสือเรียนล่ะนั่น

ทุกวันนี้สบายใจละครับ กลับเชียงใหม่ อยู่ร้านแก๊ส(ก่อนหน้านั้นไปช่วยคุมร้านเกมของรุ่นพี่อยู่ช่วงนึง)

บรรยากาศเดิมๆ คนกันเองเดิมๆ เวลาทำงานก็เดิมๆ เวลาว่างผมก็อ่านหนังสือเรียนของผมไปเรื่อย ตอนนี้ผมเรียนอยู่ปีที่2 ม สุโขทัย(เรียนทางไกล)

สุดท้ายก็บทเรียนชีวิตครั้งนึงแหละนะ ผมไม่ได้ซีเรียสอะไร มันไม่ลำบากไปกว่าการตื่นตี4แล้วเดินตามพระเพื่อขอข้าวพระมากินหรอกท่าน

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel