ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โคตรตำนานซ็อคเกอร์ซัค(ระดับสูงสุด)
Status: ♥o♥)여자친구 ♥♫ (ง'̀-'́)ง 프로미스나인 ♥♫ (✿˵◕‿◕˵)이달의소녀 ♥♫
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12318
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 23:06
[RE: [K-Pop] เก็บตก GFriend The 1st Solo Concert 'Season of GFRIEND' [4G Warning]]
Σ NOVAK- พิมพ์ว่า:
Taerg พิมพ์ว่า:
GFriend จะมาไทยหรอครับ บัดดี้อย่างผมจะได้เก็บเงินรอ  

มาครับ เพราะประกาศเป็นเอเชียทัวร์ ที่แรกไปไต้หวันตอนปลายกุมภา ไทยน่าจะมาช่วงกลางปี

ว้าว
ไม่รู้ทไวซ์จะมาอีกมั้ย ถ้ามาคนละช่วงอยากไปดู GFriend ด้วย มายอึนฮา  

ครั้งที่แล้วโคตรเฟล ผ่ามาจัดวันเดียวกัน เวลาใกล้กันอีก อะไรจะดวงสมพงษ์กันขนาดนั้น  

ปีที่แล้วผมยังตามแค่วงเดียวเลยไม่ค่อยเสียดาย แต่ตอนนี้เริ่มรู้จักเยอะขึ้น อยากไปดูทุกวงที่จะมาไทย  

ตอนนั้นคนรอบตัวผมตามสองวงกันเยอะ บ่นกันหมดเลยเพราะต้องเลือกดู  

แล้วท่านได้ไปมั้ยครับ เพราะชนกันสองวง ปีนี้ขออย่าชนเลย ผมอยากไป  

ไม่ได้ไปครับ วันนั้นติดธุระ

แล้วดูรูปคนที่ไปงานนี่โคตรอิจฉา สาว ๆ ลงมาเล่นด้วยแบบใกล้มาก ได้ถ่ายรูปกับทุกคนเลย คุ้มยิ่งกว่าไปซื้อซีดีเข้างานแฟนไซน์อีก  

มันเป็น Fan meeting หรือเป็นคอนเสิร์ตที่ใช้ชื่อว่า Fan meeting อะครับ  

เป็นแฟนมีตติ้งครับ พวกโชว์ก็จะให้อารมณ์มินิคอนเสิร์ตซะมากกว่า ไม่ได้สเกลใหญ่ถึงขนาดเรียกว่าคอนเสิร์ตได้ แล้วก็จะมีพิธีกรค่อยดำเนินรายการเป็นช่วง ๆ มีทั้งเกมเล่นกับแฟนคลับแล้วก็พูดคุยกับแฟนคลับอะไรแบบนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: พี่รักน้องนะ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13562
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 23:12
[RE: [K-Pop] เก็บตก GFriend The 1st Solo Concert 'Season of GFRIEND' [4G Warning]]

เป็นแฟนมีตติ้งครับ พวกโชว์ก็จะให้อารมณ์มินิคอนเสิร์ตซะมากกว่า ไม่ได้สเกลใหญ่ถึงขนาดเรียกว่าคอนเสิร์ตได้ แล้วก็จะมีพิธีกรค่อยดำเนินรายการเป็นช่วง ๆ มีทั้งเกมเล่นกับแฟนคลับแล้วก็พูดคุยกับแฟนคลับอะไรแบบนี้  

งั้นบัตร 5500 น่าจะฟินสุดๆอะ เพราะผมไปดูรายละเอียดมา ได้ Hi-touch แบบครบทุกคนด้วย
ปีนี้เป็นคอนเสิร์ตเลยใช่มั้ยครับ
0
0
❤ONCE x TWICE❤MORE and MORE.❤

ผู้จัดการทีม
Status: Bae Sumin is love. Bae Sumin is life
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 22955
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 23:18
Emailaddress พิมพ์ว่า:
หน้าโหดๆไปดูคอนคนเดียว จะเขินมากไหมครับ มีใครเคยไปดู GirlGroup คนเดียวบ้าง  

ตอนยอจามาคราวที่แล้ว เห็นคนที่ไปดูยอจาคนเดียวเขานัดเจอกันก่อนเข้างานเหมือนกันครับ แต่เอาจริงไม่ต้องเขินหรอก อาจจะเขินแค่ตอนก่อนเข้างานแต่พอเข้างานไปเจอสาว ๆ ก็ลืมเขินแล้วครับ  

กลัวเขินคนนั่งข้าง ๆ สุดๆ
0
0
โคตรตำนานซ็อคเกอร์ซัค(ระดับสูงสุด)
Status: ♥o♥)여자친구 ♥♫ (ง'̀-'́)ง 프로미스나인 ♥♫ (✿˵◕‿◕˵)이달의소녀 ♥♫
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 23:19

งั้นบัตร 5500 น่าจะฟินสุดๆอะ เพราะผมไปดูรายละเอียดมา ได้ Hi-touch แบบครบทุกคนด้วย
ปีนี้เป็นคอนเสิร์ตเลยใช่มั้ยครับ  

ใช่ครับ ปีนี้เป็นคอนเสิร์ต

แต่เห็นคราวที่แล้วบางคนก็บ่นว่าบัตร 5500 มันไม่ค่อยคุ้ม ได้คุยกับสาว ๆ แปบเดียวเอง แบบยังไม่ทันได้คุยอะไรก็ต้องขยับไปหาคนต่อไปแล้วเพราะ 5500 ต้องได้เจอทุกคน สู้บัตรที่ได้ไฮทัชคนเดียวไม่ได้ เพราะถึงจะได้เจอแค่คนเดียวแต่ได้คุยนานกว่ามาก อีกทั้งบางคนเขาฟินตั้งแต่สาว ๆ ลงมาเล่นด้วยระหว่างโชว์ในมีตติ้งแล้วครับ พอตอนช่วงท้ายที่เป็นไฮทัชก็เลยโอเคที่ไม่ต้องทัชทุกคนก็ได้
1
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 23:20
หน้าโหดๆไปดูคอนคนเดียว จะเขินมากไหมครับ มีใครเคยไปดู GirlGroup คนเดียวบ้าง  

ตอนยอจามาคราวที่แล้ว เห็นคนที่ไปดูยอจาคนเดียวเขานัดเจอกันก่อนเข้างานเหมือนกันครับ แต่เอาจริงไม่ต้องเขินหรอก อาจจะเขินแค่ตอนก่อนเข้างานแต่พอเข้างานไปเจอสาว ๆ ก็ลืมเขินแล้วครับ  

นาทีนั้นดูแต่สาว ๆ พอครับ คนข้าง ๆ ช่างมันเถอะ
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: Bae Sumin is love. Bae Sumin is life
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 22955
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 23:24

นาทีนั้นดูแต่สาว ๆ พอครับ คนข้าง ๆ ช่างมันเถอะ  

จริงของท่าน คนที่มาก็บัดดี้ทั้งนั้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel