ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10619
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 00:01
[RE: Jeff Hardy]
Iiikung1 พิมพ์ว่า:
Murinye พิมพ์ว่า:
ขอถามถึง Hardy คนพี่หน่อยได้มะ ทั้งๆที่ผมก็ตามดูทุกวีกนะ แต่สงสัยทำไมจู่ๆบทก็กลายเป็นแนวเพี้ยนๆไปซะได้  

เป็นกิมมิคที่แกคิดเองครับจริงๆชื่อBrokenแต่แกอยากเอาไว้กับตัวเลยใช้Wokenแทนในwwe

เป็นกิมมิคหลุดโลกครับแบบบ้าๆที่เราเห็นเนี่ยแหละ พูดไม่รู้เรื่อง สำเนียงแปลกๆ หัวเราะตลอดเวลา

ตอนนั้นTNAให้อิสระแกเลยเพราะจะเจ๊งกลายเป็นว่าแบกสมาคมเลยครับคนชอบมากยกให้เป็นกิมมิคที่ดีที่สุดของปีนั้นเลย

พอกลับมาอยู่wweก็ตีเรื่องลิขสิทธิ์กันอยู่สักพักจนตอนนี้ก็ได้มาใช้อย่างที่เห็น ได้ข่าวว่าVinceให้อิสระเต็มที่ด้วยต้องดูว่าจะปังเหมือนตอนแรกไหม  

กิมมิคนี้ เป็นครั้งแรกเลยที่ทำให้แมทหลุดจากเงาเจฟ โดดเด่นเป็นครั้งแรก แซงเจฟ แบกค่ากไว้เลยครับ

ถ้าให้อิสระแหล่มชัวร์ พาออกทะเลแน่นอนผมว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 00:02
TaJaonee พิมพ์ว่า:
รอแกหายเจ็บ อยากให้กลับมาชิงแชมป์  

ถึงจะแก่ แต่อยากให้แกคว้าแชมป์โลก ด้วยอีกเสียงฮะ แต่จากทรงจะชนะ โรมัน ยาก 55555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 00:04
สภาพร่างกายแกไม่ไหวละ แถมเจ็บยาวเลยกลับมาถ้าไม่จับคู่กับMattที่Wokenไปแล้วก็คงวนๆแถวMidcardยาวๆแล้วแหละลีคแชมป์โลกต่อคิวกันแน่น

เสียดายแกน่าจะไปไกลกว่านี้ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องยานี่ตอนนั้นอยู่ระดับสูงอีกสักพักแน่ๆ แถมหลังๆนี่กลายเป็นMattที่เด่นกว่าเพราะBroken

กลับมารอบนี้แกคงมาอยู่รอสถานะตำนานแหละครับช่วงท้ายอาชีพแล้วรอเป็นบันไดให้รุ่นใหม่ๆต่อ  

จริงครับ ถ้าตอนนั้นปี 2008 แกได้แชมป์โลก แล้วแกไม่เบื่อ ไม่ย้ายค่ายตอนนั้น ต่อสัญญาออกไป

ผม ว่า แกจะแซง ซีน่าเป็นตำนานเอาง่ายๆเลย เพราะ เคยได้ยินว่าช่วงนั้น ของแกขายดีมากๆ 3-4 เท่า ของซีน่า เคยวางตัวเจฟไว้เป็นตัวแบกด้วยหลัง 2001 แต่แกไม่บำบัด ยา wwe เลยไม่กล้าเสี่ยงกับแก
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 5250
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 02:25
ถูกแบนแล้ว
zebastian283 พิมพ์ว่า:
Elcapitano พิมพ์ว่า:
เป็นที่ชื่นชอบของคนดูมาตลอดตั้งแต่สมัย3เทพแท๊คทีมจนมาฉายเดี่ยว

ช่วงแชมป์โลกสมัยแรก นั่นพีคสุดในชีวิตแล้วแหละ แล้วบทก็เทพพอสมควรเลยด้วย ชนะทั้งundertaker HBK Jerico Rey Edge CMPunk แบบคลีนๆเลย ของขายดีตีคู่กับซีน่าได้ แต่เสียดายแกขี้เบื่อไปหน่อย ออกจากสมาคมในช่วงที่ตัวเองพีคๆ แล้วไม่ทันไรก็โดนจับยาทันที

ไปอยู่TNAก็ด้แชมป์โลกมาบ้าง แต่ก็ธรรมดาไม่ได้โดดเด่นอะไร จนMAttที่ คู๋หูที่กระแสเป็นรองมาตลอดแซงได้จนบูมกว่าเยอะตอนนี้  

ตำนาน TLC เลย ครับ ผมโครตชอบ เจฟ-แมท ดีวอนเกทเดอะเทเบิ้ล-บับาเล เอด-คริสเตียน TLC นี่ สมัยก่อน มันกว่าเดียวนี้เยอะผมว่า
ช่วง2008คว้าแชมป์โลกแรกอัมมาเกด้อน อยู่ในใจไม่ลืมเลือน สแวนทั้นบอม ใส่เอด โดนทริปเปิ้ล เอช ร่วง กดได้แชมป์
ช่วงนั้นได้ข่าวว่า ของแกขายได้มากกว่า ซีน่า 3-4 เท่าเลยนะครับ

ผมขอขัดนิดนึงแกไปอยู่ TNA ผมว่าแกได้บทเทพ บทเด่นเลยนะครับ แชมป์โลก ได้ตั้งแต่ไปแรกๆเลย เป็น SUPERSTAR เลยตอนอยู่นู่น  

ช่วงแชมป์โลกสมัยแรกนี่ลุ้นมันส์จริง คือแกชิงแล้วพลาดมาบ่อยด้วย
โดยเฉพาะที่เจอHHHอะ ที่SwentonBomb ใส่เสร็จแล้วจะกดจู่ๆโดนรวบแพ้เฉย ตอนนั้นโคตรหงุดหงิดเลย
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3510
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 03:38
สภาพร่างกายแกไม่ไหวละ แถมเจ็บยาวเลยกลับมาถ้าไม่จับคู่กับMattที่Wokenไปแล้วก็คงวนๆแถวMidcardยาวๆแล้วแหละลีคแชมป์โลกต่อคิวกันแน่น

เสียดายแกน่าจะไปไกลกว่านี้ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องยานี่ตอนนั้นอยู่ระดับสูงอีกสักพักแน่ๆ แถมหลังๆนี่กลายเป็นMattที่เด่นกว่าเพราะBroken

กลับมารอบนี้แกคงมาอยู่รอสถานะตำนานแหละครับช่วงท้ายอาชีพแล้วรอเป็นบันไดให้รุ่นใหม่ๆต่อ  

จริงครับ ถ้าตอนนั้นปี 2008 แกได้แชมป์โลก แล้วแกไม่เบื่อ ไม่ย้ายค่ายตอนนั้น ต่อสัญญาออกไป

ผม ว่า แกจะแซง ซีน่าเป็นตำนานเอาง่ายๆเลย เพราะ เคยได้ยินว่าช่วงนั้น ของแกขายดีมากๆ 3-4 เท่า ของซีน่า เคยวางตัวเจฟไว้เป็นตัวแบกด้วยหลัง 2001 แต่แกไม่บำบัด ยา wwe เลยไม่กล้าเสี่ยงกับแก  

เรื่องของเรื่องคือWWEไม่ต่อสัญญาเพราะมีกฏเรื่องตรวจสุขภาพนี่แหละครับตัวJeffเองก็ยอมรับจุดนี้

คือแกสุ่มเสี่ยงมาตลอดว่าจะโดนไล่ออกเพราะตรวจไม่ผ่านถ้าจำไม่ผิดคือตรวจไม่ผ่าน3ครั้งจะโดนยกเลิกสัญญา แกเลยต้องออกจากสมาคมไป

เอาจริงๆสมัยแรกน่ะแกได้เพราะฝีมือล้วนๆแหละครับ แต่ตอนที่ได้WHCนี่คือแกจะออกจากสมาคมเลยได้รับการตอบแทนเป็นแชมป์โลกก่อนจาก

ส่วนเรื่องแซงCenaนี่ยากครับพวกนี้สมาคมวางตัวกันมานานอย่างตอนนั้่นCM PunkยอดขายแซงCenaแกก็ไม่ได้เป็นfaceของสมาคมอยู่ดี

อย่างตอนนี้ก็ยุคของReignsถึงยอดขายของคนอื่นจะเยอะยังไงซะReignsก็จะเป็นตัวหลักของสมาคมครับ
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 03:48
เป็นที่ชื่นชอบของคนดูมาตลอดตั้งแต่สมัย3เทพแท๊คทีมจนมาฉายเดี่ยว

ช่วงแชมป์โลกสมัยแรก นั่นพีคสุดในชีวิตแล้วแหละ แล้วบทก็เทพพอสมควรเลยด้วย ชนะทั้งundertaker HBK Jerico Rey Edge CMPunk แบบคลีนๆเลย ของขายดีตีคู่กับซีน่าได้ แต่เสียดายแกขี้เบื่อไปหน่อย ออกจากสมาคมในช่วงที่ตัวเองพีคๆ แล้วไม่ทันไรก็โดนจับยาทันที

ไปอยู่TNAก็ด้แชมป์โลกมาบ้าง แต่ก็ธรรมดาไม่ได้โดดเด่นอะไร จนMAttที่ คู๋หูที่กระแสเป็นรองมาตลอดแซงได้จนบูมกว่าเยอะตอนนี้  

ตำนาน TLC เลย ครับ ผมโครตชอบ เจฟ-แมท ดีวอนเกทเดอะเทเบิ้ล-บับาเล เอด-คริสเตียน TLC นี่ สมัยก่อน มันกว่าเดียวนี้เยอะผมว่า
ช่วง2008คว้าแชมป์โลกแรกอัมมาเกด้อน อยู่ในใจไม่ลืมเลือน สแวนทั้นบอม ใส่เอด โดนทริปเปิ้ล เอช ร่วง กดได้แชมป์
ช่วงนั้นได้ข่าวว่า ของแกขายได้มากกว่า ซีน่า 3-4 เท่าเลยนะครับ

ผมขอขัดนิดนึงแกไปอยู่ TNA ผมว่าแกได้บทเทพ บทเด่นเลยนะครับ แชมป์โลก ได้ตั้งแต่ไปแรกๆเลย เป็น SUPERSTAR เลยตอนอยู่นู่น  

ช่วงแชมป์โลกสมัยแรกนี่ลุ้นมันส์จริง คือแกชิงแล้วพลาดมาบ่อยด้วย
โดยเฉพาะที่เจอHHHอะ ที่SwentonBomb ใส่เสร็จแล้วจะกดจู่ๆโดนรวบแพ้เฉย ตอนนั้นโคตรหงุดหงิดเลย  

เจอออตั้นก็แล้ว ในรอยัล ก็แพ้ เจอ ทริปเปิ้ลเอช แมทนั้น มันมาก จำได้เหมือนกันฮะเสียดาย แต่โมเม้นตอนแกไปอยู่บนปราสาทอัมมาเกดด้อน แล้วถือเข็มขัดแชมป์ แกเท่มากเลย
ช่วงนั้นเกลียด พั้ง ชิบ ไนท์ ออฟแชมเปี้ยน ก็จดจำ ชนะอย่างเท่
ผมว่าตอนนี้ รอว์ ก็ปูทางให้แกอยู่นะครับ ตอนที่ชิงอินเตอร์จากมิซแล้วแพ้อะครับ เหมือนเช็คฟอร์มว่าถ้าแยกกันจะปังไหม
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 03:50

เรื่องของเรื่องคือWWEไม่ต่อสัญญาเพราะมีกฏเรื่องตรวจสุขภาพนี่แหละครับตัวJeffเองก็ยอมรับจุดนี้

คือแกสุ่มเสี่ยงมาตลอดว่าจะโดนไล่ออกเพราะตรวจไม่ผ่านถ้าจำไม่ผิดคือตรวจไม่ผ่าน3ครั้งจะโดนยกเลิกสัญญา แกเลยต้องออกจากสมาคมไป

เอาจริงๆสมัยแรกน่ะแกได้เพราะฝีมือล้วนๆแหละครับ แต่ตอนที่ได้WHCนี่คือแกจะออกจากสมาคมเลยได้รับการตอบแทนเป็นแชมป์โลกก่อนจาก

ส่วนเรื่องแซงCenaนี่ยากครับพวกนี้สมาคมวางตัวกันมานานอย่างตอนนั้่นCM PunkยอดขายแซงCenaแกก็ไม่ได้เป็นfaceของสมาคมอยู่ดี

อย่างตอนนี้ก็ยุคของReignsถึงยอดขายของคนอื่นจะเยอะยังไงซะReignsก็จะเป็นตัวหลักของสมาคมครับ  

ผมว่าโคดไม่แฟร์เลย ตอนนี้ดันแต่ โรมัน คือดูไม่ออกเลยจะแพ้ใคร ถ้าไม่ใช่บล้อค
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ไอย์ จะ ขยี้ ยูว์
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6921
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 15:29
รอเซอร์ไพด์ ใน Royal Rumble 2018 นี้แหละ คิดว่า Comeback แน่ๆ ตอนนี้กำลังเรียกความฟิตอยู่

อยากให้ออกมาเล่นบท "Brother Nero" คู่กับ "Woken Matt" มากก เพราะมันจะโครตตน่าดูเลยยย

"Delete!!!!"
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 13, 2018 16:22
McMannequin พิมพ์ว่า:
รอเซอร์ไพด์ ใน Royal Rumble 2018 นี้แหละ คิดว่า Comeback แน่ๆ ตอนนี้กำลังเรียกความฟิตอยู่

อยากให้ออกมาเล่นบท "Brother Nero" คู่กับ "Woken Matt" มากก เพราะมันจะโครตตน่าดูเลยยย

"Delete!!!!"  

ทันหรอครับ ผมว่าไม่น่าจะทันนะครับเห็นบอกยังปวดอยู่เลย ตอนสัมภาษณ์ คู่กับแมท แต่ขอให้ทันเรสเซิลมาเนีย
0
0
นักเตะตำบล
Status: This is My Curse
เข้าร่วม: 07 Aug 2009
ตอบ: 1665
โพสเมื่อ: Sun Jan 14, 2018 01:31
ติดยาจนเมากับแมชเจอ สติง ที่TNAผิดคิวจนสติงเซ็ง 5555

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 14, 2018 02:21
Maddog พิมพ์ว่า:
ติดยาจนเมากับแมชเจอ สติง ที่TNAผิดคิวจนสติงเซ็ง 5555

มันผ่านไปแล้วนะครับนะ เอาตอนนี้ดีกว่าครับ อันนี้ผมเห็นมานานละครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 15
โพสเมื่อ: Sun Jan 14, 2018 06:16
Maddog พิมพ์ว่า:

ไม่ได้ผิดคิวครับ จริงๆเขาเห็นแกท่าไม่ดีตั้งแต่หลังเวทีแล้วครับ คือดูแล้วปล้ำไม่ไหวแน่

จนสุดท้ายบิชอฟตัดสินใจออกมาส่งซิก

สติงเลยต้องจบแมทช์ให้เร็วที่สุด ปล้ำไม่ถึงสองนาทีแกลากมาใส่ท่าไม้ตาย Scorpion Death Drop

ที่สติงเซ็งน่าจะเป็นสภาพเจฟตอนนั้นมากกว่าครับ

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2010
ตอบ: 2162
โพสเมื่อ: Sun Jan 14, 2018 14:34
ArsenalShock พิมพ์ว่า:
ขนาดสภาพร่างกายจะไม่ไหวละ ตอนแรกยังมีวางบทแกให้เป็นตัวเอกของค่ายฟ้าเลยนะ
แต่เรื่องสกิลออกไมค์แกก็เป็นรองแมตมาตั้งแต่ไหนละ  

แต่ ผมว่า กิมมิค บราเท้อ เนโร เหมาะกับแกมากกว่า คาริสมาติค อีนิคม่า ละ ช่วงอายุแบบนี้
ตอนแรกจะดันให้แกไปอยู่สแมคดาวหรอครับ อันนี้สอบถาม  

ช่วงที่มีข่าวจะย้ายAJมาค่ายแดงแหละครับ ฝั่งฟ้าจะวางเจฟเป็นพระเอกค่ายฟ้าแทน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 5866
โพสเมื่อ: Sun Jan 28, 2018 01:36
ถูกแบนแล้ว
[RE]Jeff Hardy
ชอบพี่น้องคู่นี้ตั้งแต่สมัยยังแท็กทีมชิงแชมป์กับพี่น้องดัดลีย์ เป็นช่วงที่ผมเริ่มดูมวยปล้ำเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 947
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 18:59
ArsenalShock พิมพ์ว่า:
ขนาดสภาพร่างกายจะไม่ไหวละ ตอนแรกยังมีวางบทแกให้เป็นตัวเอกของค่ายฟ้าเลยนะ
แต่เรื่องสกิลออกไมค์แกก็เป็นรองแมตมาตั้งแต่ไหนละ  

แต่ ผมว่า กิมมิค บราเท้อ เนโร เหมาะกับแกมากกว่า คาริสมาติค อีนิคม่า ละ ช่วงอายุแบบนี้
ตอนแรกจะดันให้แกไปอยู่สแมคดาวหรอครับ อันนี้สอบถาม  

เอาจิงๆ ผมก้ออยากให้เเจฟไปอยุ แสมคดาวนะ อยุรอว์ คงเอาแชมป์ จากบลอค เลสเนอร์ยาก
สแมคดาวตอนเน้ก็ เหนเเค่แรนดี้ ออว์ตัน ที่เปนตัวเก๋าๆ นอกนั้นก้อหน้าใหม่ๆ ทั้งน้านน
0
0
HALA MADRID !!!
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel