ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19123
โพสเมื่อ: Thu Jan 04, 2018 07:11
[RE: คอนเต้กลัวเกินไปหรือเปล่าครับ]
_Marnie_ พิมพ์ว่า:
ล่าสุดโมเสสเคยแอสซิสให้เพื่อน เมื่อไรครับ

เปิดติดตลอด ถึงเปิดติดได้เตะมุมก็เหอะ คนอื่นก้เปิดติดได้เตะมุมเหมือนกัน  

แมตช์เจอนิวคาสเซิล
วันที่ 2 ธ.ค.60 ครับ (1 เดือนพอดี แต่ถือว่านานเลยนะ นับจากจำนวนเกมที่ลงเตะในเดือนที่ผ่านมา)

โมเสสเปิดยัดเข้ามาจากทางขวา บอลผ่านกองหลังนิวคาสเซิล 2 ตัวมาถึง โมราต้า โหม่งได้
แก้ไขล่าสุดโดย tinglone เมื่อ Thu Jan 04, 2018 07:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6914
โพสเมื่อ: Thu Jan 04, 2018 09:43
[RE: คอนเต้กลัวเกินไปหรือเปล่าครับ]
FT Number9 พิมพ์ว่า:
empty พิมพ์ว่า:
FT Number9 พิมพ์ว่า:
ไม่เชิงกลัว ผมใช้คำว่าไม่กล้าเสี่ยงดีกว่า เวลาเจอพวกบอลบุกบอลเพรสซิ่งหรือบอลเกรดเท่าๆกัน แกจะชอบเล่นรัดกุม พยายามจะเนี๊ยบแต่นักเตะไม่อำนวย แล้วชอบมองข้ามจุดอ่อนใหญ่ที่แฟนบอลมองออก แต่แกก็ไม่แก้ ไม่ต้องแปลกใจที่ทำไมคอนเต้ไปไม่ถึงจุดสูงสุดของโค้ชสักที ถ้ายังอีโก้เยอะเดี๋ยวก็โดนปลดไปเอง

รูปเกม หรืออันดับอะไรมันก็ยังดูมีทรงมีอนาคตโอเคอยู่นะ

แล้วคนนี้ไม่ใช่หรอที่ทำให้ได้แชมป์ปีที่แล้วอะ  

ได้ก็จริง แต่อย่าลืมว่าทีมใหญ่พรีเมียร์เป๋กันมาหลายฤดูกาลแล้ว คู่แข่งแย่งแชมป์แต่ละปีเฉลี่ยมีแค่ประมาณ2ทีม แชมป์พรีเมียร์สมัยนี้ไม่ใช่ทีมที่โหดที่สุด แต่เป็นทีมที่คงเส้นคงวามากที่สุด เสมอทีมใหญ่ได้แต่นี่ทีมเล็กก็แพ้ แล้วทีมตอนนี้ก็ขาดความโหดกับดุดัน จะมาเล่นรับใช้หน้าคู่ จะหวังให้โมมันโหม่งอย่างเดียวชาตินี้จะได้แชมป์อีกมั้ยเดี๋ยวก็ล้มเดี๋ยวก็ยิงแป๊ก  

เป๋กันหลายทีม แต่คอนเต้ทำทีมไม่เป๋ไงครับ มันไม่ใช่ฝีมือหรอที่ทำให้ไม่เป๋ อยู่ที่ความคงเส้นคงวาไม่ใช่หรอ

แถมมาปีแรกเหมือนกัน

ผมไม่ใช่แฟนเชลซีหรือคอนเต้นะ แต่ยังไงมันก็คือแชมป์อะ จะยังไงก็แล้วแต่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel