ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
BmN
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 1265
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2017 20:37
[RE: Star War 8 จอฉีก]
เน้อหาสปอย์นะครับ

Spoil
ออกตัวก่อนว่าผมติ่ง sw

คือใครไปดูแล้วคาดหวังว่ามันจะทำสงครามฉากใหญ่ๆ ฟันดาบกันอลังการ ส่วนนี้น่าจะผิดหวังกันหมดละครับ

แต่สำหรับติ่งทั้งหลาย เห็น ลุค กับ เลอา นั่งคุยกัน แค่นั้นก็พีคแล้ว ผมนี่น้ำตาซึมเลยนะ แม้แต่ฉากซีจีต่างๆ ก็ไม่ได้ทำจากคอมฯกราฟฟิคแต่ใช้เทคนิคเดิมเหมือนหุ่นเชิด หุ่นบังคับ ถามว่าดีสนีย์ทำให้เหมือน ep3 ได้ไหม ทำได้แต่ การเอาเทคนิคเดิมมาใช้ในฉากโยดา นั้นผมเซอร์ไพรมาก ฉากที่ r2 ฉายภาพเลอาตอน ep4 นั้นก็พีค

สรุป การทำหนัง sw ไม่ใช่แค่ทำฉาก ส่งครามเยอะๆ ฉากฟันดาบมันๆ แต่ดีสนีย์เล่นกับความพีคของอารมณ์ความผูกพันของตัวละครเดิมๆ มากกว่า ก่อนจะส่งผ่าน ไปยุคใหม่อย่างสวยงาน อย่าง ep 7 ฮานไป ep นี้ สกายวอร์คเกอร์ไป ep หน้า คงถึงบทเลอา (ที่ตัวแสดงจริง เสียชีวิตแล้ว) ถึงตอนนั้นดีสนี่ย์อาจจะใส่ทุกอย่างจัดเต็มแน่นอนครับ  
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 16725
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2017 21:01
Star War 8 จอฉีก
ติ่ง sw ชอบทุกภาคครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 12205
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2017 21:08
Star War 8 จอฉีก
G_V3 พิมพ์ว่า:

ไม่จริงและจำไม่จำเป็นครับที่ต้องชอบและอวยทุกภาค
ภาค2นี่ผมโคตรไม่ชอบ เละเทะมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22231
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2017 21:17
ฉากลุคนี่โคตรพีคเลยนะครับ

ั้ทั้งจักรวาล ต้องระดับอาจารย์สกายวอคเกอเท่านั้นแหละ ที่ทำแบบนี้ได้

หลังจากนี้เป็นสปอย

Spoil

คือที่เขาอวยกันอะ เพราะส่วนใหญ่เขาดูมาหมดแล้วทั้ง 1-6 ไงครับ

ยิ่งใครที่เกิดทันแล้วเป็นแฟนสตาร์วอ จริงๆ อย่างที่เม้นบนๆบอกไป

อะไรนิดอะไรหน่อยก็เซอร์ไพรซ์หมดแหละครับ เรอาใช้ฟอสดึงตัวเองกลับเข้ายาน นี้ก็โคตรพีคแล้วสำหรับผม ไหนจะ R2D2 ฉายภาพเรอา ตอนภาค 4 อีก

ุลุคนั่งคุยกับเลอา แค่บทพูดที่เรอาพูดว่า ฉันเปลี่ยนทรงผม เป็นประโยคเดียวกับที่พูดกับฮาน แค่นี้ก็พีคแล้วสำหรับผมอะ ความผูกพันธ์กับหนังมันสุดจริง  
แก้ไขล่าสุดโดย chonbodee เมื่อ Sat Dec 16, 2017 21:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 16725
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2017 21:19
McGallagher พิมพ์ว่า:
G_V3 พิมพ์ว่า:

ไม่จริงและจำไม่จำเป็นครับที่ต้องชอบและอวยทุกภาค
ภาค2นี่ผมโคตรไม่ชอบ เละเทะมาก  

ไม่ๆหมายถึงผม ผมชอบทุกภาคเลย พิมพ์ตกไป
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4106
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2017 22:03
ผมว่า บางฉากไม่จำเป็นต้องใส่ก้ใส่มา

แต่ผมก้ให้ 8 นะ

Spoil
ฉากตลกเยอะไปนิด บางมุกไม่ต้องเล่นก้ได้

บางฉากผมว่าผกก. เล่นไม่พออะ อาจเพราะหนังโดนตัดด้วยไม๊ไม่รุ้

ฉาก ren & rey ช่วยกันสุ้กับพวกตัวแดงๆ ก้ไม่สุด จืดๆมากเลย

ชื่นชมที่ยังมี detail ความเป็น star war บางฉากที่พอให้ wow ได้บ้าง กับฉากสุ้รบอวกาศ

โดยรวมคิดว่ายังกลมกล่อมได้กว่านี้

0
0
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9760
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2017 22:16
Spoil
ฉากลุคนี่ยังไม่พีคอีกหรอ ผมว่าแค่ตอนที่เห็นลุคมาที่ดาวเกลือก็พีคละ พีคสุดของผมคือตอนเอายานชนอ่ะ คือแบบ คิดว่าจะแค่เคลื่อนยานไปกันให้ ที่ไหนได้ พุ่งชนเฉย  
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: ¡Hala Madrid!
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 9696
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2017 22:27
สำหรับผมสนุก แต่ยังชอบ TFA มากกว่าอยู่ดี ดูแล้วกลมกล่อมกว่า

จุดที่ผมไม่ชอบ คือ ด้วยเส้นเรื่องที่เยอะ การตัดไปมา มันไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่ เส้นเรื่องของฟินก็รู้สึกไม่ค่อยสนุก
แต่พอจุดที่เส้นเรื่องแต่ละคนมันมารวมกันก็สนุกชิบหาย

ส่วนที่ชอบก็บทที่มันเดาไม่ได้เนี้ยแหละ สับหลอกไปมา แล้วหลอกหลายรอบด้วยนะ และก็พวกฉากพีคๆ เซอร์ไพรส์ที่เยอะนี่ก็ชอบ

คะแนนก็ 8/10
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30948
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2017 22:44
Spoil
ผมดูสตาร์วอร์ทุกภาค ดูภาคเสริมของโอบีวันด้วย เล่นเกมส์ด้วย
แต่ภาคนี้มันเฉย ๆ จริงแหละ เหมือนย้อนรอยภาค เอ็มไพร์ สไตค์แบ็คเลย อารมณ์นั้นเลย
หลายคนบอกว่าไปดูซีนอารมณ์ก็พอแล้ว คุ้มแล้ว
อ้าว ตกลงภาคนี้เป็นหนังดราม่าใช่มั้ย ตัวอย่างหลอกใช่มั้ย จะได้เข้าใจเสียใหม่
สงสัยภาคในวัยเด็กไควกอนจินสู้กับดาร์ทมอร์มันอิมแพคกับตัวเองมากไป

ส่วนที่ชอบก็มีเยอะ ความฮาของพี่น้องสกายวอคเกอร์ ถ้าได้สองคนนี้มาเป็นปู่ยาคงสนุกดี
ความเทพทรูของเรย์ ความเป็นมนุษย์ธรรมดา ๆ ของเจไดหรือของว่าที่ซิทลอร์ด
คำสอนของอาจารย์โยดา ทำให้นึกถึงตอนเจอกับลุคใหม่ ๆ
สุดท้ายชอบและไม่ชอบที่มันไม่จบในภาคนี้ อยากรู้ต้นกำเนิดของเรย์
และหวังให้ภาคต่อไปจะเอาใจคนที่ชอบแอพพิโซด 2-3 บ้างเถอะ  

0
0
นักเตะอบต.
Status: ในใจเนรุเนรุเนล
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1468
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2017 23:08
ผมว่าคนที่ชอบ prequel จะไม่ค่อยชอบภาคนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel