ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ชิลล์ๆ เหมือนต้นหลิวลู่ลม
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1151
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:17
[RE]ใครเป็นแบบผมบ้างที่ใช้โฟมล้างหน้าอะไรก็แพ้ไปหมด
คนแคระทั้งเจ็ด พิมพ์ว่า:
เลิกใช้ครับ น้ำเปล่า แล้วซับให้แห้งพอ ตอนม.ต้น ผมใช้วิธีนี้อ่ะ สิงหายมาตั้งแต่ตอนนั้นเลย  

ผมใช้วิธีนี้มาตั้งแต่ม.ต้นเหมือนท่านเลยครับ แต่มีแต่คนให้ลองนู่นนี่เพราะใช้น้ำเปล่ามันมีสิวอุดตันอย่างเดียวครับ ซึ่งผมพอใจมากแถมหน้าผมไม่มันด้วย ใช้หลายยี่ห้อแล้วสงสัยหน้ามันปรับตัวไม่ทัน ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status: ชิลล์ๆ เหมือนต้นหลิวลู่ลม
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:18
[RE]ใครเป็นแบบผมบ้างที่ใช้โฟมล้างหน้าอะไรก็แพ้ไปหมด
รั่วจริงจริง พิมพ์ว่า:
ลองเปลี่ยนไปใช้โฟม eps ดูมั้ย

คืออะไรหรอฮ้ะ 5555
1
0

โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:19
zerpenteer พิมพ์ว่า:
ผมครับตอนแรกกน้าไม่มีสิว พอใช้โฟมล้างหน้าขึ้นมาสิวฝุดมากเลย แล้วผมก้มืออยุ่ไม่สุขไปลุบๆคคลำๆ แกะบ้างบีบบ้าง เรียบร้อยหน้าพังเลยเป้นหลุมเต็มไปหมด ตอนนี้ก็น้ำเปล่าตลอด  

ดีขึ้นมั้ยครับท่าน ผมกลับมาใช้น่ำเปล่าแบบเดิมละความรุ้สึกมันไม่เหมือนเดิมเลย
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:20
[RE: ใครเป็นแบบผมบ้างที่ใช้โฟมล้างหน้าอะไรก็แพ้ไปหมด]
Saintbarca พิมพ์ว่า:

หาในกูเกิ้ลดูฮะ

ผมล้อท่านเล่นนะ

1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14855
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:20
[RE: ใครเป็นแบบผมบ้างที่ใช้โฟมล้างหน้าอะไรก็แพ้ไปหมด]
G.Conlon พิมพ์ว่า:
ลองผงถั่วเขียวมั้ยครับ  

เป็นยังไงหรอครับ  

เป็นผงถั่วเขียวบด ใช้ล้างหน้าแทนสบู่อ่ะครับ เป็นผงมาผสมน้ำ

ไม่เคยใช้เหมือนกัน แต่เห็นมีหลายคนบอกว่าดี

และเห็นว่าที่อินเดียใช้กันมาเป้นร้อยๆปีแล้ว

ลองอ่านดูครับ ผมก็ว่าจะลองเหมือนกัน

ป.ล. แต่ผมผิวแห้งนะ

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=167210

https://pantip.com/topic/30202884

https://scontent.fbkk1-3.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/998175_555704257810977_1872647972_n.jpg?oh=d3cb2e8dcd8f6c09ee9a22be4f0f20c9&oe=5A78D398
1
0
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:21
kitagawa พิมพ์ว่า:
เข้าใจครับ ผมคนนึงล่ะหน้าแพ้ง่ายมาก โฟม ครีม อะไรที่คนอื่นบอกว่าดี พอเอามาป้ายหน้าปุ๊บ แพ้ชิบหายวายป่วงเลยครับ

ตัวอย่าง เอคเน่ เอด สบู่แบบอ่อน ร้อยคนแนะนำ กับ ผงพิเศษตราร่มชูชีพ ใช้ดีมาตั้งแต่รุ่นยาย พอเอามาใช้ปุ๊บ ไม่เกิน 2 วัน สิวมาทันที

แต่มันต้องมีบางตัวแหละ ที่เข้ากับสภาพผิวหน้าเรา
อย่างผมลองใช้หลายอย่างจนมาเจอ โฟมเจลเนื้อแดงของ ลอรีอัล เม็น
ที่ใช้แล้วรู้สึกว่าไม่แพ้ ก็เลยใช้มาเรื่อย ๆ

ถ้าอยากลองใช้โฟมหรือใช้อะไร ควรใช้ไปทีละอย่าง แล้วลองสังเกตดู ว่าแพ้ไหม
ผมเคยครั้งนึง ซื้อทั้งโฟม ทั้งครีมมาพันกว่า ใช้พร้อมกัน ทีนี้แพ้ขึ้นมา ไม่รู้เลยว่าแพ้ตัวไหน
ต้องโล๊ะทั้งชุดเลย เป็นค่าโง่ไป

โฟมมันก็แค่ช่วยชำระล้าง
สำคัญตรงที่มันมีปัจจัยอีกร้อยแปดพันประการที่ทำให้สิวขึ้น
อากาศ ฝุ่น ควัน มลภาวะ วันนึงเจอมากแค่ไหน ควรมีทิชชู่ไว้เช็ดหน้า ไม่ควรล้างหน้าบ่อย วันละ 2 ครั้งพอ
อาหาร โดยเฉพาะหวาน มัน เลี่ยน นี่ก็ด้วย ผมแก้ปัญหาโดย ลดมัน ละหวาน กินคลีนมากขึ้น
ของใช้ต่าง ๆ ที่มันโดนหน้า อย่าง ผ้าเช็ดหน้า ปลอกหมอน นี่เป็นตัวสะสมแบคทีเรียชั้นดีเลย ควรซักบ่อย ๆ และทางที่ดี ควรซักด้วยน้ำยาซักผ้าเด็ก เพราะมันอ่อน
เซ็ตผมเป็นประจำไหม แว็ก สเปรย์ นี่ก็ตัวทำให้เกิดสิว ผมแก้ปัญหาโดยก้มหัวสระ ไม่ไห้น้ำชะล้างไหลโดนหน้า

สิวก็ไม่ควรไปบีบเอง มือแฟนคุณไม่รู้ไปจับอะไรมา แบคทีเรียทั้งนั้น แล้วมาให้โดนหน้ายิ่งไปใหญ่
ถ้าอยากกำจัดหัวสิว ไปคลีนิคให้เขากดเอาหัวสิวออกดีกว่า

ลองสังเกตและปรับเปลี่ยนพฤติกรรมไปทีละนิด ของงี้มันต้องใช้เวลา  

ขอบคุณครับท่าน ผมจะแยกใช้ผ้าเช็ดตัว กับ ผ้าเช็ดหน้าแยกกันหลังอาบน้ำเสมอเลยครับ ส่วนปลอกหมอนผมก็เปลี่ยนทุกๆ4-5วัน มันต้องใช้เวลาจริงๆครับ
0
0

โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:22
nerimers พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ผมใช้ acne aid สีฟ้าอะ อ่อนโยนดี บองสีแดงแล้วไม่ไหว หน้าลอก

แต่ยังไงต้องลองไปทีละอย่างอะ เริ่มจากพวก ที่ๆม่มีส่วนผสมของ แอลกอฮอล์  

ผมใช้สีแดงอะครับแต่สิวผดขึ้นเต็มเลย แถมหน้ามันขึ้นอีก เดี๋ยวลองสีฟ้าครับ ขอบคุณครับผม
0
0

โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:27
ลองผงถั่วเขียวมั้ยครับ  

เป็นยังไงหรอครับ  

เป็นผงถั่วเขียวบด ใช้ล้างหน้าแทนสบู่อ่ะครับ เป็นผงมาผสมน้ำ

ไม่เคยใช้เหมือนกัน แต่เห็นมีหลายคนบอกว่าดี

และเห็นว่าที่อินเดียใช้กันมาเป้นร้อยๆปีแล้ว

ลองอ่านดูครับ ผมก็ว่าจะลองเหมือนกัน

ป.ล. แต่ผมผิวแห้งนะ

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=167210

https://pantip.com/topic/30202884

https://scontent.fbkk1-3.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/998175_555704257810977_1872647972_n.jpg?oh=d3cb2e8dcd8f6c09ee9a22be4f0f20c9&oe=5A78D398  

ผมก็ผิวแห้งครับ น่าสนใจดีครับบางทีผมอาจจะแพ้พวกสารเคมี สงสัยต้องลองอะไรที่ธรรมชาติๆดูบ้าง ขอบคุณครับผม
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 28343
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:28
ผมครับตอนแรกกน้าไม่มีสิว พอใช้โฟมล้างหน้าขึ้นมาสิวฝุดมากเลย แล้วผมก้มืออยุ่ไม่สุขไปลุบๆคคลำๆ แกะบ้างบีบบ้าง เรียบร้อยหน้าพังเลยเป้นหลุมเต็มไปหมด ตอนนี้ก็น้ำเปล่าตลอด  

ดีขึ้นมั้ยครับท่าน ผมกลับมาใช้น่ำเปล่าแบบเดิมละความรุ้สึกมันไม่เหมือนเดิมเลย  

ผมไปหาหมอทางผิวหนังรักษาโดยตรงเลยครับ แต่การรักษาไม่ต่อเนื่องเลยฟื้นฟูผิวหน้ากลับมาไม่เหมือนเดิม ตอนนี้ก็มีร่องรอยหลุมอยู่บนหน้าอยู่ครับเห้นชัดเลยแต่ไม่หนักเท่าแต่ก่อนแล้ว ส่วนโฟมต่างๆผมไม่กล้าใช้อีกแล้ว อยากจะผลิตภัณฑ์บำรุงผิวบ้างก็ไม่กล้าใช้ต่อเนื่อง เฮ้อ
0
0

"You'll never walk alone "& SCG Redvolution

โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:29

หาในกูเกิ้ลดูฮะ

ผมล้อท่านเล่นนะ

คนละโฟมกันค้าบบ
1
0

โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 16:33

ผมไปหาหมอทางผิวหนังรักษาโดยตรงเลยครับ แต่การรักษาไม่ต่อเนื่องเลยฟื้นฟูผิวหน้ากลับมาไม่เหมือนเดิม ตอนนี้ก็มีร่องรอยหลุมอยู่บนหน้าอยู่ครับเห้นชัดเลยแต่ไม่หนักเท่าแต่ก่อนแล้ว ส่วนโฟมต่างๆผมไม่กล้าใช้อีกแล้ว อยากจะผลิตภัณฑ์บำรุงผิวบ้างก็ไม่กล้าใช้ต่อเนื่อง เฮ้อ  

กลัวแพ้โน่นนี่เหมือนผมเลย ไม่รู้จะดีขึ้นหรือแย่ลงหน้าคนเรามันก็ไม่เหมือนกันด้วย
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14855
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 17:07
ส่วนตัวผมใช้เจลล้างหน้ามาตลอด เพราะใช้โฟมแล้วรู้สึกว่าหน้าแห้ง

แต่เอาจริงๆนะ เกิดเป็นคนไทยที่ผิวแห้งนี่ลำบาก

ผลิตภัณฑ์ในท้องตลาดเกิน 70% ทำขึ้นมาเพื่อคนผิวมัน
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4996
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 17:19
ผมใช้สบู่ แคร์ ที่ให้เด็กใช้ล้างหน้าอะครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 956
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 18:12
ผมเนี่ยเป็นคนผิวแห้งแต่หน้ามัน งงมั๊ยครับ!!

คือหน้าผมเป็นคนหน้ามัน ใช้โฟมล้างหน้าตัวไหนก็ไม่หายมัน เลยลองไปหาหมอผิวหน้า

หมอบอกที่จริงแล้วผมเป็นคนผิวแห้ง เพราะกินน้ำน้อย

ส่วนที่หน้ามัน เพราะผิวเราแห้ง เลยทำให้ผิวหน้าขับน้ำมันออกมาเพื่อรักษาความชุ่มชื้นของผิว

นั่นเลยทำให้เวลาผมใช้โฟมล้างหน้าสำหรับผิวมัน มันเลยยิ่งทำให้ผิวหน้าแห้ง

ผิวเลยยิ่งขับน้ำมันออกมาเรื่อยๆ สุดท้ายผมเลยเปลี่ยนมาใช้โฟมล้างหน้าสำหรับผิวแห้ง

และกินน้ำให้เยอะขึ้น ตอนนี้เลยดีขึ้นเยอะ

0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Meawchester United Only
เข้าร่วม: 06 Jul 2008
ตอบ: 3819
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 19:13
nerimers พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ผมใช้ acne aid สีฟ้าอะ อ่อนโยนดี บองสีแดงแล้วไม่ไหว หน้าลอก

แต่ยังไงต้องลองไปทีละอย่างอะ เริ่มจากพวก ที่ๆม่มีส่วนผสมของ แอลกอฮอล์  

สีแดงสำหรับคนหน้ามันด้วย ผมเลยใช้สบาย ๆ ไม่มีปัญหา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel