ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 18:38
ถูกแบนแล้ว
[RE: [OMG] สอนซื้อขายเงินดิจิตอล BX.in.th]
ระวังด้วยนะครับทุกท่าน ด้วยความหวังดี ผมผ่านมาทั้ง future และ forex

เห็นคนล้มมาเยอะ ผมเองเคยขาดทุนครั้ง/วันละ 200,000 บาท

บอกได้เลยสิ่งที่ท่านกำลังเข้าไปซื้อ คือการเก็งกำไรนะครับ

อยากเล่นลองได้ครับ ไม่อยากขัด แต่จุดคัทลอสต้องมีนะครับ

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: ชอบนิว ดูลิเวอร์ เกลียดแมนยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4089
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 19:02
[RE: [OMG] สอนซื้อขายเงินดิจิตอล BX.in.th]
gonggenk พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ปัจจัยการลงทุน ควรจะซื้อ หรือควรจะขาย ณ ช่วงเวลาใดๆ

ควรศึกษาหาข้อมูลได้จากที่ไหนบ้างฮะ  

อาจไม่ทุกครั่ง วันจัน-วันศุกร์ ราคา จะค่อนไปทางขึ้น
ศุกเย้นๆ เริ่มลง เสาอาทตย์ ราคา จะลง ไกล้ๆ สิ้นเดือนราคา จะขึ้น กลางเดือน ราคาจะลง
เจอข่ายร้าย ราคาจะลง เจอข่าวดี ราคาจะถีบสูง

สิ่งนึงที่ เหรียญนี้ ค่อนข้างโอเคกว่า พวกฟอเรก หรือหุ่นคือ มัน ถือครองไปแล้ว มุลค่ามันลด เราก็ไม่ต้องกลัว เพราะมันไช้เวลาไม่นาน ในการ ไต่กลับขึ้นมาใหม่ ถ้าคุณใจเย้นพอเงินเย้นพอ โอกาสขาดทุนจะน้อยมาก แต่ทุนจะจมไปซักพักจนกว่าราคาจะขึ้นมาใหม่ แต่ถ้าตั้งใจถือนานอยุ่แล้วก็หมดห่วงเรื่องนี้ไปเลย

ถ้าผมมีเงิน ผมอยากถือยาวไปเลยเป้นปี ตอนนี้ ราคา เหรียญ 3ร้อยกว่าบาท 2-3ปี อาจจะเกินพันบาทก้ได้

มียูชss ยุชนึง ซื้อ eth ตั้งแต่ ราคา 1400 บาท จำนวน 30 เหรียญ เป้นเงิน 4 แสนกว่า
ปัจจุบัน ราคาเหรียญละ หมื่นบาท เท่ากับ จาก 4 แสนวันนั้น เป็น 3ล้านวันนี้

ข่าวดี ข่าวร้าย เช่นอะไรมั่งอะคับท่าน..

แล้วความเสี่ยงที่วันดีคืนดีมูลค่ามันจะเป็นศูนย์ อันนี้ไม่มีเลยถูกต้องมั๊ยฮะ..  

มันค่อนข้างจะมีแต่ข่าวดี เช่น การยอมรับ เหรียญนี้ ขององค์กร ต่างๆ เช่นธนาคาร บริษัทใหญ่ๆ ประเทศต่างๆยอมรับ หรือมีการอัพเกรดเหรียญ ให้ใช้งานได้ดีมากขึ้น พวกนี้จะเป็นข่าวดี

ข่าวร้ายก็เช่น มีการแบนเหรียญ หรือมีคนพยายามโจมตีเหรียญในแง่ลบ

ถ้าถามว่า อยุ่ๆเลยมูลค่าจะเป็นสศนย์มั๊ย อันนี้อาในกรณี btc

ผมจินตนาการไม่ออกครับว่า มันจะเป้นแบบนั้นได้ยังไง เพราะการจะทำลาย btc ให้หมดราบคาบเลย นั้นยากยิ่งกว่า อเวนเจอร์ ทำลายอัลตรอนอีกครับ คือ ต้องพังคอมทุกตัวบนโลก ที่รัน btc ต้อง ทำให้ทุกที่บนโลกไม่มีเน็ตเลยเป็นเวลานานๆ เพื่อจะทำลายระบบนี้ได้หมด เพราะ ข้อมูล btc ของทุกคนบนโลก ถูกก๊อบปี้ให้กับทุกคนที่ถือครองมัน คุณทำลาย ผู้ถือครอง คนนึงไป ก็ยังเหลืออีกเป้นล้าน ที่ถือครองข้อมูลทั้งหมดนี้
และด้วยเหตุผลนี้แหละครับ บลีอกเชน จึงเป็น เทคโนโลยี ที่น่าเชื่อถือ เพราะทำลายได้ยาก และ แฮ็คกันได้ยาก เพราะถ้าจะแฮ็คเท่ากับ คุณต้องแก้ข้อมุล ของทุกคนบนโลกนี้ พร้อมกัน

แวปแรกที่ผมคิด ถ้ามีสงครามขึ้นมา หรือเกาหลีเหนือบ้ายิงระเบิดไปลงที่ ญี่ปุ่น มันจะไม่ลงเหรอ ????

สิ่งที่คนคิดค้นขึ้นมา มันมีหรือที่จะมีคนทำลายมันลงไม่ได้
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 2330
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 19:10
ถูกแบนแล้ว
7ooHP พิมพ์ว่า:
ปัจจัยการลงทุน ควรจะซื้อ หรือควรจะขาย ณ ช่วงเวลาใดๆ

ควรศึกษาหาข้อมูลได้จากที่ไหนบ้างฮะ  

อาจไม่ทุกครั่ง วันจัน-วันศุกร์ ราคา จะค่อนไปทางขึ้น
ศุกเย้นๆ เริ่มลง เสาอาทตย์ ราคา จะลง ไกล้ๆ สิ้นเดือนราคา จะขึ้น กลางเดือน ราคาจะลง
เจอข่ายร้าย ราคาจะลง เจอข่าวดี ราคาจะถีบสูง

สิ่งนึงที่ เหรียญนี้ ค่อนข้างโอเคกว่า พวกฟอเรก หรือหุ่นคือ มัน ถือครองไปแล้ว มุลค่ามันลด เราก็ไม่ต้องกลัว เพราะมันไช้เวลาไม่นาน ในการ ไต่กลับขึ้นมาใหม่ ถ้าคุณใจเย้นพอเงินเย้นพอ โอกาสขาดทุนจะน้อยมาก แต่ทุนจะจมไปซักพักจนกว่าราคาจะขึ้นมาใหม่ แต่ถ้าตั้งใจถือนานอยุ่แล้วก็หมดห่วงเรื่องนี้ไปเลย

ถ้าผมมีเงิน ผมอยากถือยาวไปเลยเป้นปี ตอนนี้ ราคา เหรียญ 3ร้อยกว่าบาท 2-3ปี อาจจะเกินพันบาทก้ได้

มียูชss ยุชนึง ซื้อ eth ตั้งแต่ ราคา 1400 บาท จำนวน 30 เหรียญ เป้นเงิน 4 แสนกว่า
ปัจจุบัน ราคาเหรียญละ หมื่นบาท เท่ากับ จาก 4 แสนวันนั้น เป็น 3ล้านวันนี้

ข่าวดี ข่าวร้าย เช่นอะไรมั่งอะคับท่าน..

แล้วความเสี่ยงที่วันดีคืนดีมูลค่ามันจะเป็นศูนย์ อันนี้ไม่มีเลยถูกต้องมั๊ยฮะ..  

มันค่อนข้างจะมีแต่ข่าวดี เช่น การยอมรับ เหรียญนี้ ขององค์กร ต่างๆ เช่นธนาคาร บริษัทใหญ่ๆ ประเทศต่างๆยอมรับ หรือมีการอัพเกรดเหรียญ ให้ใช้งานได้ดีมากขึ้น พวกนี้จะเป็นข่าวดี

ข่าวร้ายก็เช่น มีการแบนเหรียญ หรือมีคนพยายามโจมตีเหรียญในแง่ลบ

ถ้าถามว่า อยุ่ๆเลยมูลค่าจะเป็นสศนย์มั๊ย อันนี้อาในกรณี btc

ผมจินตนาการไม่ออกครับว่า มันจะเป้นแบบนั้นได้ยังไง เพราะการจะทำลาย btc ให้หมดราบคาบเลย นั้นยากยิ่งกว่า อเวนเจอร์ ทำลายอัลตรอนอีกครับ คือ ต้องพังคอมทุกตัวบนโลก ที่รัน btc ต้อง ทำให้ทุกที่บนโลกไม่มีเน็ตเลยเป็นเวลานานๆ เพื่อจะทำลายระบบนี้ได้หมด เพราะ ข้อมูล btc ของทุกคนบนโลก ถูกก๊อบปี้ให้กับทุกคนที่ถือครองมัน คุณทำลาย ผู้ถือครอง คนนึงไป ก็ยังเหลืออีกเป้นล้าน ที่ถือครองข้อมูลทั้งหมดนี้
และด้วยเหตุผลนี้แหละครับ บลีอกเชน จึงเป็น เทคโนโลยี ที่น่าเชื่อถือ เพราะทำลายได้ยาก และ แฮ็คกันได้ยาก เพราะถ้าจะแฮ็คเท่ากับ คุณต้องแก้ข้อมุล ของทุกคนบนโลกนี้ พร้อมกัน

แวปแรกที่ผมคิด ถ้ามีสงครามขึ้นมา หรือเกาหลีเหนือบ้ายิงระเบิดไปลงที่ ญี่ปุ่น มันจะไม่ลงเหรอ ????

สิ่งที่คนคิดค้นขึ้นมา มันมีหรือที่จะมีคนทำลายมันลงไม่ได้  

อย่าว่าอย่างงั้นงี้เลยครับ เมื่อสองสามวันที่ผ่านมา ที่มีข่าวเก่าหลีเหนือขู่ประกาสสงคราม เมกา ราคาเหรียญขึ้นเฉยเลยครับ

แล้วผมอยากถามท่านว่า ท่านสามารภทำลายเน็ตเวิร์คตทั้งโลกนี้ได้หรือเปล่า ถ้าได้แปลว่าบิดคอยก็โดนทำลายได้ ในความเป้นจริงทำลายได้ไหมหละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 2059
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 19:12
ถูกแบนแล้ว
นอกเรื่องหน่อยครับ ใครรู้จักพวก blockmine บ้างครับ เหมือนพวกเหรียญ OMG มั้ย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 2059
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 19:15
ถูกแบนแล้ว
Mr.White พิมพ์ว่า:
ระวังด้วยนะครับทุกท่าน ด้วยความหวังดี ผมผ่านมาทั้ง future และ forex

เห็นคนล้มมาเยอะ ผมเองเคยขาดทุนครั้ง/วันละ 200,000 บาท

บอกได้เลยสิ่งที่ท่านกำลังเข้าไปซื้อ คือการเก็งกำไรนะครับ

อยากเล่นลองได้ครับ ไม่อยากขัด แต่จุดคัทลอสต้องมีนะครับ

คือยังไงครับ การเก็งกำไร นี่ไม่ใช่การลุงทุมเหมือนหุ้นเหรอครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
ตอบ: 17497
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 19:15
ถามแบบง่ายๆ เลยนะ ถ้าสมมุติผมช้อนช่วงราคาตก เสา - อาทิตย์ มาปล่อยตอน จ - ศ

ใน 10k ทำแบบนี้ 4 อาทิตย์ หรือ 1 เดือน คิดว่าจะได้กำไรประมาณเท่าไหร่ครับ
0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4556
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 19:30
October พิมพ์ว่า:
มีอะไร ที่มันได้ มาง่ายๆๆ ด้วยหรอ

อยาก ลองบ้างจัง

ลองเลยครับ ผมก็ติดตามมานานพอสมควร แต่ยังไม่มีเงิน(ใจไม่ถึงด้วย) แต่ตอนนี้ลองแล้วครับ ดอยไปพอสมควร ลงไม่เยอะมากครับ สัก 1000 ก่อนคิดซะว่าเป็นค่าเรียนรู้วิธีการเบิกถอน
0
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4556
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 19:32
Niandrew พิมพ์ว่า:
ถามแบบง่ายๆ เลยนะ ถ้าสมมุติผมช้อนช่วงราคาตก เสา - อาทิตย์ มาปล่อยตอน จ - ศ

ใน 10k ทำแบบนี้ 4 อาทิตย์ หรือ 1 เดือน คิดว่าจะได้กำไรประมาณเท่าไหร่ครับ  

อันนี้ตอบยากครับ ผมเองขอตอบในส่วนที่ผมรู้นะ อย่างแรกเลยคือ หากจะพูดถึง เหรียญ OMG จริง ก็เพิ่งจะตกแบบแรงๆไปเมื่อสองอาทิตย์ก่อนเองนะ(จาก 350 เกือบ 400 ไปเหลือ 250 บาท) เลยไม่รู้ว่าจะกำไรเท่าไร ถ้าทำแบบที่ท่านว่ามาครับ แต่ตอนนี้ตลาดของเหรียญตัวนี้น่าจะกลับมาดีขึ้นแล้ว (จากสองข่าวหลัก หนึ่งคือขึ้นไปรับรางวัลกับท่านผู้ำน กับสอง สามารถเอาเงินจากธนาคารในไทยได้แล้ว)
0
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 20:03
ถูกแบนแล้ว
Niandrew พิมพ์ว่า:

มันไม่ง่ายแบบนั้นทุกอาทิตย์ครับ บางอาทิตยมันลงอย่างเดียวไม่ขึ้นเลย

แต่ ถ้า ทั้งเดือน ส่วนใหญ่ยากมากที่มันจะตกทั้งเดือน พวกนี้ มันฟื้นเร็ว

สมมุดมี หนึ่งหมื่น ซื้อomg ที่ราคา 310 บาท อาจจะได้ราคาน้อยกว่านี้ แล้วแต่จังหวะ
จะได้ทั้งหมด 32 เหรียญ ถ้ารอโอกาส มันขึ้น แบบไม่โลภ เอาซัก ราคา 350
ก็จะขายได้ทั้งหมด 11200 กว่าบาท หักค่าทำเนียบแล้ว ก็จะเท่ากับ กำไรมา หนึ่งพันบาท

แต่บางคนเก็บไว้นานๆๆเลย มันจะตกยังไงช่างมัน กะรอขายทีเดียวตอนมันขึ้น 400 ร้อยเลยไรงี้ หรือ รอขาย แบบปีหน้าไปเลย คงขึ้นมาซัก500 อันนี้เดาๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Jun 2015
ตอบ: 1532
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 20:10
มาคุยกันเยอะ​ๆ ไลน์กลุ่มของเพื่อนๆใน ss

แก้ไขล่าสุดโดย จอบ เมื่อ Thu Sep 28, 2017 20:13, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 20:51
ถูกแบนแล้ว
พ่อทุกสถาบัน พิมพ์ว่า:

คือยังไงครับ การเก็งกำไร นี่ไม่ใช่การลุงทุมเหมือนหุ้นเหรอครับ  

มันก็คือการลงทุนแหละครับ แต่หุ้นคือคุณเข้าซื้อบริษัท/ธุรกิจ ถ้าบริษัทกำไร คุณก็กำไร ในขณะที่เหรียญต่างๆ มันก็คือการเก็งกำไรค่าเงินนั่นเอง คล้ายๆกับทองหรือ forex

ที่ต้องระวัง เพราะว่าเหรียญพวกนี้มัน volatile มาก เมื่อเทียบกับค่าเงินหรือทอง เพราะว่าปริมาณคนเล่นมันไม่มากพอเหมือนทองและขาดการกำกับดูแลโดยธนาคารประเทศต่างๆเมื่อเทียบกับค่าเงิน

ลงทุนได้ครับ แต่ต้องด้วยความระมัดระวัง เพราะความเสี่ยงมันสูง

แก้นิดนึง: กลัวจะงง ที่ผมขาดทุนไม่ใช่จากเหรียญพวกนี้นะครับ ผมขาดทุนจาก forex ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Mr.White เมื่อ Thu Sep 28, 2017 20:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 21:29
ถูกแบนแล้ว
พ่อทุกสถาบัน พิมพ์ว่า:

มันก็คือการลงทุนแหละครับ แต่หุ้นคือคุณเข้าซื้อบริษัท/ธุรกิจ ถ้าบริษัทกำไร คุณก็กำไร ในขณะที่เหรียญต่างๆ มันก็คือการเก็งกำไรค่าเงินนั่นเอง คล้ายๆกับทองหรือ forex

ที่ต้องระวัง เพราะว่าเหรียญพวกนี้มัน volatile มาก เมื่อเทียบกับค่าเงินหรือทอง เพราะว่าปริมาณคนเล่นมันไม่มากพอเหมือนทองและขาดการกำกับดูแลโดยธนาคารประเทศต่างๆเมื่อเทียบกับค่าเงิน

ลงทุนได้ครับ แต่ต้องด้วยความระมัดระวัง เพราะความเสี่ยงมันสูง

แก้นิดนึง: กลัวจะงง ที่ผมขาดทุนไม่ใช่จากเหรียญพวกนี้นะครับ ผมขาดทุนจาก forex ครับ  

นิดนึงครับ ถึงผมไม่ได้เล่น forex แต่จากเท่าที่ผมทราบจากเพื่อนว่า มันมีโอกาส เงินหายไปเลย คือลงทุนไป แล้ว เสียเปล่าเลย

ซึ่ง เหรียญ ผมว่า ยังดีกว่าตรงที่ มันจะลดลงไปเท่าไหร่ สุดท้ายเราก็ยังถือ เหรียญไว้ได้ ตลอด เรายังรอวันที่ราคามันจะกลับมา สุงเท่าเดิมได้ และที่สำคัญ มูลค่าเหรียยพวกนี้ มูลค่ามันเพิ่มอยุ่ตลอดตามกลไกลของมันอยุ่แล้ว ทิ้งไว้ สองสามเดือน หรือไปเป็นปี ยังไง ราคามันต้องมากกว่าเดิม อยุ่แล้ว สำหรับเหรียญที่มั่นคง ต่างจากหุ้นซึ่ง อยุ่ที่ผลประกอบการ หากผลประกอบการไม่ดี หรือขาดทุน โอกาส กลับมายากมากๆ

ผมทิ้งท้ายไว้อย่าง เพื่อนss ซื้อ eth มาตั้งแต่ราคา 1400 บาท ทุกวันนี้ เหรียญ ละ หมื่นบาทแล้ว ยิ่งเก้บไปนาน ยิ่งมูลค่าสูงไปอีก โดยที่ ยากมาก ที่่โอกาสมันจะลดจาก หมื่น มาเหลือราคาเดิมที่ซื้อนี้ ยากมากๆ ครับ เรียกได้ว่า ไม่เคยเห็นเลยด้วยซ้ำ
หรือ btc คนที่ซื้อในราคา หลักพัน เมื่อสองสามปีที่แล้ว ผ่านมาทุกวันนี้หลักแสน มันไม่เคยลดต่ำลงไปมากกว่านั้นอีกเลย มีแต่เพิ่ม ตลอด

อันนี้ผมเอา สรุป ราคา btc ในแต่ละปีมาให้ดูครับ แปลงเป็นเงินไทยเอาดู และดูว่าเห็น นัยยะอะไรบ้างไหม

แก้ไขล่าสุดโดย gonggenk เมื่อ Thu Sep 28, 2017 21:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20634
โพสเมื่อ: Thu Sep 28, 2017 21:59
อยากถามข้อมูลเบื้องต้นเล็กน้อยครับ

ราคาสกุลเงินดิจิตอลพวกนี้ ขึ้นลงจากอะไรได้บ้าง

ค่าเงินจริง เช่น บาท ดอลล่า ยูโร แข็งอ่อนมีผลต่อราคามั้ย

แล้วมีวิธีคำนวนมูลค่าเบื้องต้นบ้างมั้ย ว่าตอนนี้มันถูกหรือแพง
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: อยู่เมืองดัจริตชีวิตต้องป๊อป
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7597
โพสเมื่อ: Fri Sep 29, 2017 01:43
[OMG] สอนซื้อขายเงินดิจิตอล BX.in.th
เกาะไว้ก่อนเดียวมาอ่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Less is More.
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Jun 2006
ตอบ: 316
โพสเมื่อ: Sun Oct 01, 2017 18:24
ใครไคร่ค้า ก็ค้า ใครไคร่ขายก็ขายครับ

มันคือการเกร็งกำไรครับ

แล้วมองว่ามันจะไม่สามารถมาแทนเงินบาทที่เราใช้อยู่ทุกวันนี้ได้แน่นอน

พวก cryptocurrency สุดท้ายแล้วสำหรับผมเป็นได้เพื่อเกร็งกำไรตราบใดที่เรายังซื้อ

ข้าวกินหรือได้เงินเดือนเป็นเงินบาท

ข่าวที่ออกมาอาทิตย์ สองอาทิตย์ก่อน คือ จีน กับ เกาหลีใต้ เขาแบน ICO เพราะมัน

เสี่ยงที่จะถูกหลอกมากกว่า

รัฐบาลไม่ลองรับว่ามันรับชำระได้ ไม่ได้ห้ามแต่รับความเสี่ยงกันเอาเอง
แก้ไขล่าสุดโดย ricardoq เมื่อ Sun Oct 01, 2017 18:28, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel